Chi hội Suzuki Wagon, kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, tuning (Phần 1)

Trạng thái
Thớt đang đóng

haicuchi

Xe đạp
Tình trạng xe Hai đi qua tết cho chú em mượn đi Quy Nhơn về đứt mất thắng tay rồi, muốn tự thay có được không các bác, Bác nào có hình ảnh công việc em nó xin chỉ bảo giúp,

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Em thấy các bác trong này đều muốn mua xe ngon và đặc biệt...giá rẻ. Em xin thưa là ko có chuyện đó đâu ạ! Tiền nào của ấy thôi. Các bác cứ hỏi bác Tung132th thì rõ.....bác ấy mua xe cũng có nhiều việc phải làm lắm, xong vì cũng có những đam mê chỉnh sửa đến giờ xe bác ấy cũng rất ngon. Chạy rất ổn định...( em nhớ bác này trước đây cũng dòm ngó nhiều lắm cũng ko chọn đc, cuối cùng mạnh dạn rước 1 em .....đến giờ thì chả có gì mà phải bàn cả :D ). Vậy em cũng mong rằng các bác yêu WG vào đây thì cũng nên mạnh dạn chọn cho mình chiếc xe cảm thấy phù hợp nhất! ( Kể cả taxi nếu vẫn còn ngon ) . Chứ cứ kén chọn mãi thì .....đến tết cũng ko mua đc WG đâu ạ! Đến giờ như em cũng đã chạy đến 3 chiếc WG rồi ạ, cũng ko thể nói xe nào ngon nhât cả vì với tầm tiền hơn trăm triệu như vậy thì cũng đạt hiệu quả sử dụng lắm rồi . Vài điều chia sẻ cùng các bác đang có ý định mua xe WG .

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Tình trạng xe Hai đi qua tết cho chú em mượn đi Quy Nhơn về đứt mất thắng tay rồi, muốn tự thay có được không các bác, Bác nào có hình ảnh công việc em nó xin chỉ bảo giúp,
Em thấy việc này nghĩ thì đơn giản nhưng thi công thì ko đơn giản chút nào đâu ợ! Tốt nhất bác nên ra gara họ thay cho thì tốt hơn ( ít nhất còn công đoạn chỉnh cân phanh cho đều 2 bánh )

BuiDucCong1552

Xe hơi
Bác CT ơi, e mua được xe rồi ạ. Vừa cưới e nó về chiều nay. Mai e chạy qua chỗ bác, bác xem xét rồi tư vấn cho e cần tân trang cái gì cho bằng chị bằng e bác nhé! E sang đang ký thành viên ngay đây ạ. Cả nhà (b) e cái nhé!

BuiDucCong1552

Xe hơi
@ Autiophil9002: Thanks bác ạ, ảnh e nó e xin khất vài bữa ạ, e sẽ đưa e nó đi make up cho thật lung linh cái ạ. Bác cố gắng chịu khó sẽ tìm được e ưng ý ạ. E cũng phải tìm đến 5 em mới cưới được e thật sự ưng ý ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Bác CT ơi, e mua được xe rồi ạ. Vừa cưới e nó về chiều nay. Mai e chạy qua chỗ bác, bác xem xét rồi tư vấn cho e cần tân trang cái gì cho bằng chị bằng e bác nhé! E sang đang ký thành viên ngay đây ạ. Cả nhà (b) e cái nhé!
Chúc mừng bác và mời bác gia nhập vào hội WGC (b)

haicuchi

Xe đạp
Cảm ơn Bác HieuNam đã cho loi khuyên, tuần này chắc Hai cho em nó vào ga ra kiểm tra tổng thể rồi đi đăng kiểm luôn một thể.

tung132th

Xe hơi
@ Autiophil9002: Thanks bác ạ, ảnh e nó e xin khất vài bữa ạ, e sẽ đưa e nó đi make up cho thật lung linh cái ạ. Bác cố gắng chịu khó sẽ tìm được e ưng ý ạ. E cũng phải tìm đến 5 em mới cưới được e thật sự ưng ý ạ.
Em thấy pác không nên đi make up lại làm gì , có làm thì nên làm cái chất ở trong thôi pác ạ . pác đi make up lại thứ 1 là đi bị xước ngay ạ , nhìn lại buốt ruột lắm ạ . mà long lanh qua vứt ngoài đường lại bị ăn trộm nó soi mói đấy ạ thà cứ cùi cùi bên ngoài but bên trong trông ngon là được ạ.

Em thấy giờ Hà nội nhiều WG ghê but em nháy đèn chẳng thấy bác nào nháy lại , chán ghê ^^

MÀ CT cho em xin lái logo WG club đi ạ .

BuiDucCong1552

Xe hơi
@Tung132th: Vâng, chiều nay e ngồi (b) cùng cụ CT rồi. đi xe của cụ đấy thích thật. xe e trợ lực dầu, kêu quá! Chắc e phải thay cái trợ lực điện thì e nó mới ngon được.

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Cụ ơi, em xử lý đc cái gương rồi, thanks cụ nhiều nhé, hôm nào cụ rảnh e mời cụ cafe để học hỏi kinh nghiệm của cụ
Cái miếng ốp chân gương bị gãy cụ cứ dính lại cũng ko rơi đc đâu ợ! Vâng hôm nào rảnh cụ cứ hú em 1 tiếng nhé :D

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Em thấy pác không nên đi make up lại làm gì , có làm thì nên làm cái chất ở trong thôi pác ạ . pác đi make up lại thứ 1 là đi bị xước ngay ạ , nhìn lại buốt ruột lắm ạ . mà long lanh qua vứt ngoài đường lại bị ăn trộm nó soi mói đấy ạ thà cứ cùi cùi bên ngoài but bên trong trông ngon là được ạ.

Em thấy giờ Hà nội nhiều WG ghê but em nháy đèn chẳng thấy bác nào nháy lại , chán ghê ^^

MÀ CT cho em xin lái logo WG club đi ạ .
Cái này phải thông qua ban lãnh đạo của hội cụ ợ! Chứ mình em cũng ko đc quyết đâu ;)) . ( em chỉ có mỗi nhiệm vụ nhận phong bì và đóng dấu....thôi ợ ) :P
@Tung132th: Vâng, chiều nay e ngồi (b) cùng cụ CT rồi. đi xe của cụ đấy thích thật. xe e trợ lực dầu, kêu quá! Chắc e phải thay cái trợ lực điện thì e nó mới ngon được.
Trợ lực dầu thì tất lẽ dĩ ngẫu ....nó là như vậy cụ ợ! Đấy là chưa kể góc đánh lái.....còn khác nhau nữa cơ :D. Dưng mà xe cụ đc cái cũng chắc chắn lắm đấy ạ ! Ngồi (b) với cụ em về ngất ngây cụ ợ :))

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn

BuiDucCong1552

Xe hơi
Các Cụ cho e hỏi về cái trợ lực dầu của WG với. Xe e chủ cũ lắp trợ lực dầu thì đánh lái chết có nhẹ hơn nhưng mà xe kêu quá!có cách nào khắc phục không ạ?

tung132th

Xe hơi
thế thước lái của pác có chuẩn ko ạ , em thấy của cụ 2005 cũng dùng trợ lực dầu ma đi thẳng ko đi cứ phi vào vỉa hè rầm rầm đấy ạ . em thấy trợ lực điện vẫn là ok nhất ạ

BuiDucCong1552

Xe hơi
Vâng, e cũng đang tiết kiệm để lên đời trợ lực điện ạ. Chứ để thế này đi thấy sót hết cả ruột.

tung132th

Xe hơi
Em về kỹ thuật không có rành ạ, but nếu như em không bị nhầm thì khi dùng trợ lực dầu thì thứoc lái của pác đã chế rồi ko chuẩn nữa thì phải , vậy khi pác chuyển lên trợ lực điện thì pác kiểm tra xem thước lái chuẩn ko đã kẻo lại phí xiền đó pác .

BuiDucCong1552

Xe hơi
Hôm trước ngồi với bác CT cũng bảo e thước lái đó bị chế của Pride hoặc Matiz nên khi WG chế trợ lực dầu đều bị lệch lái. e đang hỏi xem có cách khắc phục không thì đi tạm một thời gian rồi lên trợ lực điện sau, nhưng mà đi được 4 hôm rồi thấy kêu quá nên lại phải cố bác ạ.

tung132th

Xe hơi
Hôm trước ngồi với bác CT cũng bảo e thước lái đó bị chế của Pride hoặc Matiz nên khi WG chế trợ lực dầu đều bị lệch lái. e đang hỏi xem có cách khắc phục không thì đi tạm một thời gian rồi lên trợ lực điện sau, nhưng mà đi được 4 hôm rồi thấy kêu quá nên lại phải cố bác ạ.
Giờ cụ đi kiếm thước lái nguyên bản của WG thì cũng khó như cụ đi kiếm 1 em WG đó cụ ạ .
Cụ CT chuẩn bị đi thăm sông Hoàng Phố đó , hay cụ đặt hàng cụ CT coi lấy dc thước lái chuẩn về không , em nghĩ chi phí trắc ko cao lắm đâu ạ , chứ cụ đừng nghĩ thay trợ lực điện vào là giải quyết hết mọi vấn đề ạ .
Em nói thế đúng ko hả cụ WG2005 ^^

BuiDucCong1552

Xe hơi
Vâng, xe e muốn thay trợ lực điện thì phải thay thước lái nguyên bản của nó bác ạ. Tổng chi phí chắc phải hơn chục củ ạ (gồm cả trợ lực điện và thước lái). Nó cũng phức tạp. Nếu ko độ trợ lực dầu thì giờ vừa tiết kiệm, vừa dễ làm ạ.

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng