Chi hội Suzuki Wagon, kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, tuning (Phần 1)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Hai Nguyen

Xe điện
Áp dụng theo video, hôm nay em thay dầu cho Vịt

Cực đơn giản, 4l dầu Shell 20w-50 giá 243k (giao tận nhà), tháo ốc dầu, xả hết, cắt chai lavie để làm phễu. Thế là xong

Dầu thải chuyển cho ông bác làm làm cốp pha, tiện lợi

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Áp dụng theo video, hôm nay em thay dầu cho Vịt

Cực đơn giản, 4l dầu Shell 20w-50 giá 243k (giao tận nhà), tháo ốc dầu, xả hết, cắt chai lavie để làm phễu. Thế là xong

Dầu thải chuyển cho ông bác làm làm cốp pha, tiện lợi
Xe bác cũng chỉ đổ 3 lit ( giống WG ) hay cả 4 lít hở bác!

Hai Nguyen

Xe điện
Em đổ vừa hết can 4L, cây thăm dầu ở mức 2/3 Full, sau đó nổ máy 5p, thấy dầu vẫn ở mức giữa đó nên 4L là đủ

wagon2005

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi chút ạ:
Vợ 2 Wg của em lúc mới nổ và khi bật điều hòa thì bên trong rung và rất ồn khi để ở chế độ garanty ,có cụ nào cũng bị như vậy cho em biết nguyên nhân và cách khắc phục với ạ..cám ơn các cụ nhiều.

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Các cụ cho em hỏi chút ạ:
Vợ 2 Wg của em lúc mới nổ và khi bật điều hòa thì bên trong rung và rất ồn khi để ở chế độ garanty ,có cụ nào cũng bị như vậy cho em biết nguyên nhân và cách khắc phục với ạ..cám ơn các cụ nhiều.
Lúc mới nổ mà rung thì em dự xe nào cũng vậy thôi ( vì chưa nóng máy và tròn tiếng ) , còn bật điều hòa...rung và ồn thì cần kiểm tra lại ( trục quạt gió có khô dầu ) dễ gây ra tiếng ù ù cùng tiếng gió. Em dự là thế để cụ cùng tham khảo :)). Chúc cụ mau tìm đc đúng nguyên nhân và khác phục.

bluestar2006

Xe container
xem em khi nổ máy ga lên thấy rất nhiêu khói trăng, xe em bị sao các cụ nhỉ, khắc phục như thế nào
Nếu thời tiết khô ráo mà xe bác bị như vậy, khả năng lớn là bộ hơi bị hở rồi. Cụ thể là hở supap, secmăng hay xilanh thì cần thăm khám thêm.

bluestar2006

Xe container
Nếu thời tiết mua gió như thế này thì sao hả cụ
Trời mưa, ẩm nên không khí có rất nhiều hơi nước, sau khi qua buồng đốt đuợc làm nóng và thải ra ngoài ở dạng hơi trắng bác ạ.

bluestar2006

Xe container
Vây có nghĩa là xe em không sao đung ko bác thanks bác rất nhiều, em đang lo hơi có vấn đề j thì toi
Em nói vậy có phải kết luận xe bác không sao đâu.
Em nói chờ đến ngày khô ráo rồi thăm khám lại và kết luận cơ mà :D
Đến ngày đó mà vẫn xịt khói trắng xanh ra là nhập viện đấy ạ.

doanatuan

Xe đạp
Chào các cuj,các cụ cho em hỏi ké với .tình hình là vợ 2 của em là wagon mới đi được 6,1 vạn nhưng hiện tại khi tăng tốc hoặc chạy không tải thì em thấy ra khói đen.em đã lau buzzi nhưng không đỡ được tý nào.liệu có phải vợ em có vấn đề với secmawng không các cụ nhỉ?và phải xử lý ntn nhỉ
Chúc. Các cụ mạnh khoẻ ạ

bluestar2006

Xe container
Chào các cuj,các cụ cho em hỏi ké với .tình hình là vợ 2 của em là wagon mới đi được 6,1 vạn nhưng hiện tại khi tăng tốc hoặc chạy không tải thì em thấy ra khói đen.em đã lau buzzi nhưng không đỡ được tý nào.liệu có phải vợ em có vấn đề với secmawng không các cụ nhỉ?và phải xử lý ntn nhỉ
Chúc. Các cụ mạnh khoẻ ạ
Xe bác hiện đang bị dư xăng trong hòa khí. Bác cho vào gara vệ sinh chế hòa khí, lọc gió, kiểm tra và chỉnh lại lửa nhé.

doanatuan

Xe đạp
Xe bác hiện đang bị dư xăng trong hòa khí. Bác cho vào gara vệ sinh chế hòa khí, lọc gió, kiểm tra và chỉnh lại lửa nhé.
Cám ơn cụ, cháu sẽ mang vào gara kiểm tra ạ. Cháu cũng nói thêm là xe cháu chạy đường trường thì mất khoảng 58lit/100km, chạy đường thành phố thì khoảng 7l/100km. có điều hòa mát rượi đấy ạ. Nếu vệ sinh xong hết khói đen như cụ nói không khéo lại mất 5l/100km thì cháu xin khao cụ 1 chầu bia tẹt ga đấy ạ

doanatuan

Xe đạp
Em dư một bộ dây côn + dây ga mới keng cho wagon, hàng made in bác Hieunam (định thay nhưng cuối cùng không cần)
Bác nào cần em tặng nhé
heee chưa thấy bác nào xí phần nhỉ?
muộn quá rồi nhưng nếu còn thì cụ nhắn cho em nhé, em cũng đang định thay dây curoa. Xe em lúc tăng tốc kêu kẹt kẹt rồi cụ ạ

wagon2005

Xe tăng
SOS:Các cụ giúp em với Wg nhà em toàn bộ phần điện cửa trước bên phụ gồm(Loa,lên xuống kính,chốt cửa điện)không hoạt động ạ. không có đèn lùi và đèn báo (!)phanh tay trên taplo.em đã kiểm tra hết cầu chì không bị đứt cái nào....

nguyenhong12

Đi bộ
Theo như mình biết việc sửa chữa xe Wagon tại Hà Nội có 2 địa chỉ :
1. Km2 + 500 đường Phan Trọng Tuệ - Thanh Trì - Hà Nội. Đt : 04 36336545
2. Khối 2a Thị trấn Đông Anh - Hà Nội. Đt : 04 39652416
Bạn thử mang xe đến đó kiểm tả xem.
Chúc bạn lái xe an toàn

bluestar2006

Xe container
SOS:Các cụ giúp em với Wg nhà em toàn bộ phần điện cửa trước bên phụ gồm(Loa,lên xuống kính,chốt cửa điện)không hoạt động ạ. không có đèn lùi và đèn báo (!)phanh tay trên taplo.em đã kiểm tra hết cầu chì không bị đứt cái nào....
Cầu chì không đứt nhưng cái dây cắm vào cầu chì nào đó có thể đứt bác ạ. Bác xem đằng sau cái bảng cầu chì đó chưa?

Pham Quoc Han

Xe buýt
Cụ kiểm tra búi dắc cắm chia điện ở dưới táp lô, ngay vô lăng. Dùng đồng hồ lần theo màu xem thế nào đã. Nhưng trứoc hết cụ phải biết hệ thống điện của Cụ còn nguyên bản không? Nguyên tắc thì Cụ phải tìm được dây cấp điện cho phía bên phụ (các phần không hoạt động), lần về búi dắc cắm dưới taplo, tiếp tục từ búi dắc về cầu chì. Cụ thử kiểm tra sơ bộ xem đã, điện xe này không đến nỗi quá phức tạp đâu.

wagon2005

Xe tăng
Cầu chì không đứt nhưng cái dây cắm vào cầu chì nào đó có thể đứt bác ạ. Bác xem đằng sau cái bảng cầu chì đó chưa?
Vâng cám ơn cụ để em kiểm tra phía sau bảng cầu chì,em đã tháo hết táp pi cánh cửa và thử trực tiếp mô tơ lên kính và chốt điện vẫn hoạt động,nhưng lên kính bên cửa trung tâm vẫn điều khiển đc nhưng chỉ lên đc không xuống đc..như ma làm..

wagon2005

Xe tăng
Cụ kiểm tra búi dắc cắm chia điện ở dưới táp lô, ngay vô lăng. Dùng đồng hồ lần theo màu xem thế nào đã. Nhưng trứoc hết cụ phải biết hệ thống điện của Cụ còn nguyên bản không? Nguyên tắc thì Cụ phải tìm được dây cấp điện cho phía bên phụ (các phần không hoạt động), lần về búi dắc cắm dưới taplo, tiếp tục từ búi dắc về cầu chì. Cụ thử kiểm tra sơ bộ xem đã, điện xe này không đến nỗi quá phức tạp đâu.
Vâng cám ơn cụ nhưng theo em thì phần dây vẫn nguyên bản chưa có dấu hiệu của đấu nối..Ngày mai em nắng em vật ra kiểm tra nếu không đc chắc ra tiệm vậy ,các cụ biết có nơi nào làm điện ô tô chẩn không ạ.??

caodungsla

Xe đạp
Em chào các cụ. Em mới cưới 1 em wg mà chưa có kinh nghiệm gì cả nên em xin hỏi một chút:
Xe em đi qua chỗ xóc cảm giác bên phụ bánh trước kêu lộc cộc. Có phải là bị hỏng giảm xóc ko ạ?
em nó giải khát khoảng 7lít/100km thì có nhiều ko ạ?
Em xin chân thành cảm ơn!
I

tung132th

Xe hơi
Báo cáo các cụ là em cưới em wagon nhà cụ wagon2005
Tình hình là xe động cơ thì khỏe but mà kêu và ồn quá trời. xe chay côn nó rung bần bật but vào số thì lại thấy chạy êm.
Xe thì em đi tuyến Chùa LÁng đến Kim Liên , hic toàn tuyến tắc đường nên em cũng chưa để ý xăng lắm but trắc> 7l/100km ạ .
Hỵ vọng được các pác giúp đỡ .

Trạng thái
Thớt đang đóng