Chi hội Suzuki Wagon, kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, tuning (Phần 1)

Trạng thái
Thớt đang đóng

phuongtien

Xe đạp
Cụ CT và các cụ cho bần đạo hỏi , xe của bần đạo dùng ủy quyền cứ thế chạy không sang tên có được không ợ?

phanthuy2601

Xe tăng
Chạy thì cụ cứ đổ xăng vào chạy thôi ạ. Còn khi bị bắt có bị phạt hay không thì ...cụ tự tìm hiểu nhá :D
Cụ CT và các cụ cho bần đạo hỏi , xe của bần đạo dùng ủy quyền cứ thế chạy không sang tên có được không ợ?

minck

Xe container
Vâng, nhà cháu đi đăng kiểm mới lại khám xe chưa thấy cán bộ nào nhìn được số máy xe Wagon ah :D
Cụ nhầm rùi nhé. Khi đưa xe vào "cầu": Nhân viên cầm đèn Pin xuống KT gầm thì KT số máy luôn đấy ợ. Còn Phí BTĐB "Tem xanh" Hạn cuối cùng là 30/6/2013...Từ 1/7/2013 là bắt đầu phạt

Chỉnh sửa cuối:

TL_Vietnam

Xe lăn
Nhà cháu nhầm ah - đúng hạn cuối cùng là 30/6 :D Kính kụ 1 ly nhá (b)(b)(b)

olala

Xe tăng
Đúng luật. Ko thằng nào phạt được cụ cả, trừ khi cụ làm mất hợp đồng ủy quyền và bị bắt lỗi dẫn đến phải giữ xe chờ giải quyết thì lúc đấy mới lằng nhằng.

superwagon

Xe buýt
em cưới mấy loại vợ rồi mà chả vợ nào đứng tên chính chủ vì em không có HK ở Hà Lụt, đi lại vô tư chỉ bị lỗi sai làn đường thôi (em toàn bị phạt mỗi lỗi này)

phuongtien

Xe đạp
Đúng luật. Ko thằng nào phạt được cụ cả, trừ khi cụ làm mất hợp đồng ủy quyền và bị bắt lỗi dẫn đến phải giữ xe chờ giải quyết thì lúc đấy mới lằng nhằng.
Bần đạo cảm ơn cụ olala nha !

hunghm

Xe tăng
KimMobile.com 76/5 Nguyễn Chí Thanh - Hà Nội
Website
KimMobile.com
Nhà cháu nhầm ah - đúng hạn cuối cùng là 30/6 :D Kính kụ 1 ly nhá (b)(b)(b)
hề hề, vậy là em cứ chờ đúng lịch đăng kiểm cuối tháng 6 đi đăng kiểm, rồi nộp phí BTĐB luôn thể.
Cụ nói thế em thấy yên tâm hơn roài.
Có cụ nào QUAN HỆ RỘNG, mà khi sang tên KHÔNG PHẢI ĐỔI BIỂN 5 SỐ ko ạ, cháu muốn giữ lại cái biển cũ cho nó CỔ :)

wagon_troluc

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi cách chỉnh ga-ran-ti ở chế độ bật điều hòa thì làm thế nào với.
Xem em khi không bật điều hòa thì ga-ran-ti OK, nhưng khi bật điều hòa và dừng chờ đèn đỏ thì ga-ran-ti hơi yếu em cứ phải hơi ga một chút. Có cách nào chỉnh để đỡ phải ga khi chờ đèn đỏ. Nếu chỉnh được ở chế độ điều hòa ON rồi thì ga-ran-ti ở chế độ điều hòa OFF có bị tăng lên không?
Xin cám ơn các cụ.

Linh

Xe điện
Các cụ cho em hỏi cách chỉnh ga-ran-ti ở chế độ bật điều hòa thì làm thế nào với.
Xem em khi không bật điều hòa thì ga-ran-ti OK, nhưng khi bật điều hòa và dừng chờ đèn đỏ thì ga-ran-ti hơi yếu em cứ phải hơi ga một chút. Có cách nào chỉnh để đỡ phải ga khi chờ đèn đỏ. Nếu chỉnh được ở chế độ điều hòa ON rồi thì ga-ran-ti ở chế độ điều hòa OFF có bị tăng lên không?
Xin cám ơn các cụ.
Món này em bị rồi, có 2 phương án:
Phương án 1: mang ra thi chỉnh lại ga răng ti cho to lên 1 tí để đáp ứng được chế độ bật điều hòa
Phương án 2: khi ko chỉnh được ga răng ti phù hợp thì phải sử lý cái van hay cảm biến gì đó còn tùy vào trình của thợ chỗ bác, cái này cũng ko phức tạp lắm...

Chỉnh sửa cuối:

wagon29A33774

Xe hơi
Cụ Hiếu Nam có thể cho em xin cái báo giá lắp đặt bộ trợ lực lái điện Wagon vào hộp thư được không?
Để em còn cân đối tài chính.
Xin cảm ơn cụ

wagon2005

Xe tăng
Xin cám ơn các cụ.
Cụ lấy tô vít vặn cái ốc nâng dù chân ga cho điều hòa lên thôi.

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Xin cám ơn các cụ.
Cụ chỉ cần chịu khó đi ọp với WGC thì chỉ 5f là xong, hơn nữa cụ sẽ ko bao giờ phải hỏi nhưng câu hỏi ....đơn giản như thế này :D.

SIÊU XIÊU

Xe tải
Món này em bị rồi, có 2 phương án:
Phương án 1: mang ra thi chỉnh lại ga răng ti cho to lên 1 tí để đáp ứng được chế độ bật điều hòa
Phương án 2: khi ko chỉnh được ga răng ti phù hợp thì phải sử lý cái van hay cảm biến gì đó còn tùy vào trình của thợ chỗ bác, cái này cũng ko phức tạp lắm...
em bổ xung phương án 2: kiểm tra lại độ kín khít của ống dẫn không khí và dù bù ga điều hòa, kiểm tra van điện đóng mở đường ống dẫn đến dù bù ga điều hòa,
phương án 3: tháo bỏ điều hòa cho nhẹ xe và đỡ phải chỉnh

wagon_troluc

Xe đạp
Cụ chỉ cần chịu khó đi ọp với WGC thì chỉ 5f là xong, hơn nữa cụ sẽ ko bao giờ phải hỏi nhưng câu hỏi ....đơn giản như thế này :D.
Cụ cho em xin trước cái 5f của cụ, còn OFF với WGC em muốn lắm mỗi tội chưa bố trí được. Nhình các cụ post ảnh và tường thuật các buổi OFF phê lắm. Em vẫn theo dõi trên máy tính đều.

wagonboy

Đi bộ
.............................. .............

Chào các bác Wagoners
Em là lính mới, chả em là mới lấy lại cài W2003 của anh bạn được 3 tháng, đây cũng là lần đầu chuyển lên 4 bánh nên đang mày mò học hỏi từ abc. Mấy hôm nay rỗi rãi e mới đang muốn tự kiểm tra - súc rửa- thay dung dich trong két làm mát. Nhờ a Gúc, e có xem được hướng dẫn cho những bước súc rửa & thay nước làm mát. Tuy nhiên e chưa hiểu nên mạo muội xin hỏi các bác :
- E chưa nhận ra nút xả nước dưới đáy két ở vị trí nào
- Dung tích cần phải đổ để súc rửa và thay mới vào két nước là bao nhiêu
- Với dòng Wagon R+ thì dung dịch súc rửa & dung dịch làm mát theo kinh nghiệm các bác hay dùng loại nào

Kính mong các bác chỉ giáo với nhé, cảm ơn các bác nhìu

tung132th

Xe hơi
tình hình là em thấy trời nắng nóng qua, điều hòa của các cụ co mát ko chứ em thấy xe nhà em ko ăn thua . cụ chủ tịch xem có hướng giải quyết cho ae cái nhỉ

TL_Vietnam

Xe lăn
Báo cáo các kụ hôm trước mải mê bia riệu đến tận đêm ra xe thấy cháy mất bên pha :(

Loay hoay không biết về nhà kiểu gì thì gặp kụ Luongkt có bóng dự trữ trong xe - may thế :D

22h kụ CT nhiệt tình thay cho em cái bóng đèn - Về kể chuyện - Gấu cứ tấm tắc khen nhà Wagon mãi :x:x:x Cám ơn sự nhiệt tình của các kụ nhá :D

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Báo cáo các kụ hôm trước mải mê bia riệu đến tận đêm ra xe thấy cháy mất bên pha :(

Loay hoay không biết về nhà kiểu gì thì gặp kụ Luongkt có bóng dự trữ trong xe - may thế :D

22h kụ CT nhiệt tình thay cho em cái bóng đèn - Về kể chuyện - Gấu cứ tấm tắc khen nhà Wagon mãi :x:x:x Cám ơn sự nhiệt tình của các kụ nhá :D

Nhìn cái tay ....biết ngay chuyên bơi lội đây :P .
Mà hôm đó có đến gần chục quại rồi mà vẫn thay đc bóng đèn cơ hả cụ ;))

Trạng thái
Thớt đang đóng