Chi hội Suzuki Wagon, kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, tuning (Phần 1)

Trạng thái
Thớt đang đóng

tung132th

Xe hơi
okie, e sẽ nghiên cứu vụ này. Hôm nào qua ngó qua mấy thứ cụ mới độ.thèm quá mà chưa đủ gạo cụ ạ.
Công nhận là thêm cái duôi gió vào nhìn thấy yêu vợ 2 ghê. mà cụ đã hỏi cái vụ mình nhờ chưa nhỉ

BuiDucCong1552

Xe hơi
Công nhận là thêm cái duôi gió vào nhìn thấy yêu vợ 2 ghê. mà cụ đã hỏi cái vụ mình nhờ chưa nhỉ
E hỏi rồi, nhưng vừa rồi bận quá nên chưa alo cho cụ được. đang định tính cuối tuần a e mình cùng sang, e cũng đang định kiểm tra lại xe 1 tí.Thế mai cụ và cụ CT lên lịch và địa điểm sửa xe như thế nào ạ?

BuiDucCong1552

Xe hơi
Xin chân thành cảm ơn cụ xere và a e kỹ thuật ở chỗ cụ đã khám và chuẩn đoán bệnh cho vợ 2 nhà e. Tuần này e sẽ cày cuốc kiếm tiền chữa bệnh cho e nó để đến chủ nhật tuần sau còn đi khoe dánh cùng vợ 2 các cụ ạ. Cụ CT giữ giúp e mấy linh kiện mà sáng nay e trao đổi với cụ nhé!

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
CN tới ( 18-3 ) bên LGT tổ chức sự kiện SN , em sang sớm cùng các cụ và mổ xe tập thể ợ. ( Khám xe , về sinh giàn lạnh và về sinh bầu lọc gió ). Mời các cụ cùng đến sớm nhá! :D .

BuiDucCong1552

Xe hơi
CN tới ( 18-3 ) bên LGT tổ chức sự kiện SN , em sang sớm cùng các cụ và mổ xe tập thể ợ. ( Khám xe , về sinh giàn lạnh và về sinh bầu lọc gió ). Mời các cụ cùng đến sớm nhá! :D .
Cụ CT ơi, e là thành viên mới, cụ cho e xin cái địa chỉ và thời gian đi ạ.

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Cụ CT ơi, e là thành viên mới, cụ cho e xin cái địa chỉ và thời gian đi ạ.
Địa chỉ khu đô thị Việt Hưng ( khu nhà K2 , ngay sau quán bia Phương Anh ) . Nếu lạc đường thì mời cụ vào Quốc Phương Trại (b) cùng em rồi về :D

doanatuan

Xe đạp
Cụ Hiếu Nam ơi cho em hỏi với. Vợ 2 của e nó không chịu ra nước phía cửa hậu khi rửa kính. Nước rửa kính phía trước thì phụt ầm ầm. Khi bấm rửa kính sau nó vẫn kêu gừ gừ ra chiều muốn xuất nước nhưng không thấy ra nước. Có phải tại e không cấp nước cho nó không ( e cũng ko biết bổ sung nước ở chỗ nào ) hay là nó không có nước để phun??

Hai Nguyen

Xe điện
Tắc ống dẫn, lấy cái vòi hơi của hàng rửa xe, phụt phụt cho mấy phát

doanatuan

Xe đạp
Nhưng mà phụt phụt vào chỗ nào ợ ??? Cụ nói rõ hơn được ko ợ?

Hai Nguyen

Xe điện
lần theo cái ống nước từ bình ra đó, chỗ nào là chữ Y chia ra đằng sau thì rút ra, phụt vào đó, hihi

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Cụ Hiếu Nam ơi cho em hỏi với. Vợ 2 của e nó không chịu ra nước phía cửa hậu khi rửa kính. Nước rửa kính phía trước thì phụt ầm ầm. Khi bấm rửa kính sau nó vẫn kêu gừ gừ ra chiều muốn xuất nước nhưng không thấy ra nước. Có phải tại e không cấp nước cho nó không ( e cũng ko biết bổ sung nước ở chỗ nào ) hay là nó không có nước để phun??
Kêu gừ gừ là chứng tỏ là ....sướng lắm rồi , tiếc là lại ko xuất ra đc thì....khó chịu lắm cụ nhỉ? Em dự là cái chỗ cụ muốn phụt ra đã bị tắc, hay chủ trước biết đâu lại tiên phong KHHGD rồi thắt lại cũng nên. Theo em cụ cứ giữ cho nó gừ gừ vài phút thì nó cũng sẽ......xuất ra đc thôi bác ạ.
Khả năng bơm nước kính hỏng thì khó lắm, nước kính trước và sau cũng do 1 chỗ cung cấp thôi .
Như bác Hainguyen đã nói, thì cứ nhằm giữa chữ Y mà phụt cụ nhá ;))

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Em hỏi giúp ông bạn.
Xe wagon cứ đi khoảng mấy km ( 6-70km/h ) thì kim nhiệt lên rất cao ....chạm vạch đỏ. Giảm tốc độ chạy 1 lúc thì kim nhiệt lại hạ xuống rất nhanh? Em đã kiểm tra bơm nước bơm rất tốt, quạt gió thì vẫn quay, nước làm mát thì em cũng mới thay hộ. 1 điều nữa là rất hay bị hao nước mà em cũng ko tìm ra nguyên nhân chảy ở đâu? Thật sự cứ như là ma làm ý, em cũng chưa tìm ra nguyên nhân! Xin hỏi các cụ nhà mình đã ai gặp hiện tượng này chưa?

bluestar2006

Xe container
Em hỏi giúp ông bạn.
Xe wagon cứ đi khoảng mấy km ( 6-70km/h ) thì kim nhiệt lên rất cao ....chạm vạch đỏ. Giảm tốc độ chạy 1 lúc thì kim nhiệt lại hạ xuống rất nhanh? Em đã kiểm tra bơm nước bơm rất tốt, quạt gió thì vẫn quay, nước làm mát thì em cũng mới thay hộ. 1 điều nữa là rất hay bị hao nước mà em cũng ko tìm ra nguyên nhân chảy ở đâu? Thật sự cứ như là ma làm ý, em cũng chưa tìm ra nguyên nhân! Xin hỏi các cụ nhà mình đã ai gặp hiện tượng này chưa?
Em nghi ngờ cái gioăng mặt máy có vấn đề bác ạ. Bác kiểm tra két nước có bị sủi bọt khi ga to không (kể cả khi nước còn chưa nóng đến mức quạt gió chạy)

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Em nghi ngờ cái gioăng mặt máy có vấn đề bác ạ. Bác kiểm tra két nước có bị sủi bọt khi ga to không (kể cả khi nước còn chưa nóng đến mức quạt gió chạy)
Vâng em sẽ kiểm tra ngay! Bác cho em hỏi nếu gioang mặt máy có vấn đề ( cho là ko kín đi ) thì nước sẽ phun ra ngoài và khí sẽ lọt vào bác nhỉ? Vậy thì mình có nhìn thấy ko? Em kiểm tra cả dầu máy rồi ( ko bị nước vào ) .

bluestar2006

Xe container
Vâng em sẽ kiểm tra ngay! Bác cho em hỏi nếu gioang mặt máy có vấn đề ( cho là ko kín đi ) thì nước sẽ phun ra ngoài và khí sẽ lọt vào bác nhỉ? Vậy thì mình có nhìn thấy ko? Em kiểm tra cả dầu máy rồi ( ko bị nước vào ) .
Cũng tùy mức độ hỏng của gioăng bác ạ. Nước có thể không lọt vào dầu nhưng có thể dầu lọt vào két nước. Nhưng lọt khí vào thì sẽ xảy ra. Có trường hợp, khi ga nhỏ không nhận ra khí lọt sang nước, nhưng ga to thì bị - khí lọt sang hệ thống làm mát làm sục bọt. Tuy vậy cũng phân biệt với hiện tượng khi nước nóng quá sắp sôi nó cũng trào bọt bác ạ.

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Cũng tùy mức độ hỏng của gioăng bác ạ. Nước có thể không lọt vào dầu nhưng có thể dầu lọt vào két nước. Nhưng lọt khí vào thì sẽ xảy ra. Có trường hợp, khi ga nhỏ không nhận ra khí lọt sang nước, nhưng ga to thì bị - khí lọt sang hệ thống làm mát làm sục bọt. Tuy vậy cũng phân biệt với hiện tượng khi nước nóng quá sắp sôi nó cũng trào bọt bác ạ.
Như bác nói thì đúng là khả năng do cái gioăng rất cao. Em sẽ xử lý theo phương án của bác! Cảm ơn bác nhiều nhá!

vietran

Xe ba gác
Khả năng này là cao
Cụ mở nắp két nước, vù ga một lúc xem có bọt khí nổi lên không

HuyArt

Xe lăn
Cụ Hieunam báo giá cặp gương cho em với

lavie74

Tháo bánh
Cụ Hieunam làm ăn chán lắm í !
Ai đời lắp cho chấu mấy thứ xong rồi, chấu đòi thanh toán mấy lần mà cụ ấy cứ lẩn tránh chưa chịu lấy tiền. Chả nhẽ cháu lại gọi đồ lắp được nguyên cái xe rồi ......... hí hí

tungtung

Xe đạp
Cho em hỏi 1 tí: Đã có cụ nào chơi Turbo chưa ạ, cụ nào đã từng chơi đã từng nghịch thì phổ biết cho em với, em chưa biết môn thể thao này :)

Trạng thái
Thớt đang đóng