Chi hội Suzuki Wagon, kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, tuning (Phần 1)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
bác ui cho em hỏi cái ODO toàn đèn kia bao nhiêu xiền thía bác. thế mua cái này thì cái cũ để kho tầu à bác ui.
Cái đóa tương đương bình xăng bác ui, còn cái cũ thì có nhiều bác định lắp bên phụ để đối chiếu mỗi khi kiểm tra tốc độ ;))

BuiDucCong1552

Xe hơi
Cái thước lái cụ cũng mới thay ,lái nặng hơn nên bạc rơ thì cũng hơi lạ. Thôi hôm nào xuống em cùng cụ tìm cái tiếng lục cục đấy nhé! Bơm yếu thì nước tuần hoàn chậm nên sẽ nhanh nóng máy hơn là đúng, nhưng cái chỗ cảm biến nhiệt độ để báo lên đồng hồ thì nó lại nằm ở phía ngoài, vì vậy sẽ thấy kim báo nhiệt sẽ lên chậm hơn so với bình thường mặc dù....máy đã nóng ran . Em suy luận thế ko biết có đúng ko nhỉ ?
Mấy thứ linh tinh kia thì lúc nào cũng có sẵn rồi ợ :)
E cũng không rõ, nhưng hôm đó e chỉ chỉnh lái cái rotuyn để giải quyết cái vấn đề mà đánh sang trái nhiều hơn sang phải đó cụ ạ (e thấy không giảm được nhiều lắm). Làm xong cái đó e thấy về thì có tiếng lục cục và lái nặng hơn. Vậy hôm nào e thu xếp sang cụ mua ít đồ kia và kiểm tra rồi làm vài (b) cụ nhé!

BuiDucCong1552

Xe hơi

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Các cụ ơi cho e hỏi, đã có cụ nào lắp bóng đèn siêu sáng cho vợ 2 chưa? Cụ nào lắp rồi cho e xin ý kiến nhé! E hay đi đường dài, thấy cái đèn cũ của xe tối quá, toàn phải lò dò 70km thui. Không biết bóng đèn này có lắp vừa xe nhà mình ko các cụ nhỉ? http://www.phukienxehoi.vn/viewproduct/1917_bong-den-sieu-sang-osram-h4-night-breaker-12v.htm.
Em thì chả biết có siêu sáng hay ko nhưng cứ H4 là lắp vừa cho xe mềnh :D

BuiDucCong1552

Xe hơi
Em thì chả biết có siêu sáng hay ko nhưng cứ H4 là lắp vừa cho xe mềnh :D
Okie, để e mạnh dạn thử quả này xem kết quả ra sao. Cụ CT đã xem 2 bài quảng cáo kia chưa ah?hy vọng có hiệu quả đúng như quảng cáo ạ.

BuiDucCong1552

Xe hơi
Mai e cũng tự súc rửa hệ thống nước làm mát mới đc, nếu nước bơm ko mạnh hơn thì ...phải thay bơm thôi.
Hay cụ để đến hôm này off khám xe rồi hướng dẫn anh e cùng làm đi ạ. E cũng muốn tự sửa những cái vặt vặt nhưng ko biết và chưa nhìn thấy ai làm nên ko dám làm cụ ạ.

tung132th

Xe hơi
Hôm nào em cũng xuống lắp H4 luôn 1 thể nhé cụ CT , cụ cứ chuẩn bị cho em bộ đèn gầm , logo S , đền LED trần , tay nắm cửa hậu àn H4 , mấy cái đó làm 1 thể .

Hô nào cụ chỉnh cái lục cục do thước lái thì cụ ới em 1 tiếng , em cũng cần xử lý vụ này

BuiDucCong1552

Xe hơi
Hôm nào em cũng xuống lắp H4 luôn 1 thể nhé cụ CT , cụ cứ chuẩn bị cho em bộ đèn gầm , logo S , đền LED trần , tay nắm cửa hậu àn H4 , mấy cái đó làm 1 thể .

Hô nào cụ chỉnh cái lục cục do thước lái thì cụ ới em 1 tiếng , em cũng cần xử lý vụ này
hôm nào cụ Tùng đi ới e một tiếng nhé!

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Báo cáo với các cụ là sáng nay với 2 lon nước xanh xanh , em đã làm cho cái bơm nước ngon lành lắm rồi ợ! Bây giờ em chỉ sờ vào chỗ bướm ga vuốt mấy phát là ....nước phun ra toe toét ra cả ....nắp két nước ;)) . Thế mới biết để hỏng đc cái bơm của ae mình.....khó lắm :)

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn

Để chiều thứ 7 mời các cụ cùng sửa và bảo dưỡng cùng em nhé! Hôm đó em thay dầu, lọc dầu, và về sinh giàn lạnh.....địa điểm thì em sẽ pot bên thớt chém gió nhá :D

wagon2005

Xe tăng
Báo cáo với các cụ là sáng nay với 2 lon nước xanh xanh , em đã làm cho cái bơm nước ngon lành lắm rồi ợ! Bây giờ em chỉ sờ vào chỗ bướm ga vuốt mấy phát....nước phun ra toe toét ra cả ....nắp két nước ;)) . Thế mới biết để hỏng đc cái bơm của ae mình.....khó lắm :)
Em lạy cụ !!cụ dùng toàn những từ hiêu đâm chả liên quan đến kỹ thọt tý nào.Mai trời nắng em cũng phỉa sờ vợ 2 em phát:))

wagon2005

Xe tăng
Để chiều thứ 7 mời các cụ cùng sửa và bảo dưỡng cùng em nhé! Hôm đó em thay dầu, lọc dầu, và về sinh giàn lạnh.....địa điểm thì em sẽ pot bên thớt chém gió nhá :D
em dự lại ở Mĩ Đình....

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Em lạy cụ !!cụ dùng toàn những từ hiêu đâm chả liên quan đến kỹ thọt tý nào.Mai trời nắng em cũng phỉa sờ vợ 2 em phát:))
Ơ, thế ngày mai cụ cứ thử sờ mà xem, cụ mà ko vuốt mấy cái....còn lâu nước mới chịu phọt ra! Cụ chả tin em gì cả!!!! Chán thật ~X(

BuiDucCong1552

Xe hơi
Chiều thứ 7 này e lại có đám cưới mất rùi. Có gì các cụ cứ làm trước ạ, đến hôm off tháng 3 ko biết mọi người có định làm gì không cụ nhỉ?

BuiDucCong1552

Xe hơi

Sáng quá e đưa vợ đi làm thủ tục sinh ở viện phụ sản HN, ra ngó xe cụ, e thấy lắp cabo dán đen nó cứ thế nào ý ạ.

Trạng thái
Thớt đang đóng