Chi hội Suzuki Wagon, kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, tuning (Phần 1)

Trạng thái
Thớt đang đóng

BuiDucCong1552

Xe hơi
Riêng cái này của WG thì bác Hieunam độc quyền phân phối rồi. Bác cần gì tìm ai nữa, vì các thợ khác (trừ 1 nơi) đều không thạo đâu ạ
1 nơi đó là đâu cụ ơi, chỉ e với ạ.

BuiDucCong1552

Xe hơi
e thấy có 1 cái cầu chì gắn theo bộ trợ lực điện thôi ạ, chiều e đã đánh xe ra 1 gara để ông thợ chuyên điện xem rồi nhưng cũng bó tay vì chưa biết loại này ạ.

tung132th

Xe hơi
tốt nhất cụ mang lên cho pác Hiếu nam chứ mang đi lợn lành thành lợn què đấy

BuiDucCong1552

Xe hơi
tốt nhất cụ mang lên cho pác Hiếu nam chứ mang đi lợn lành thành lợn què đấy
Nhưng cụ CT đang đi TQ rồi ạ. Mà e chạy 2 ngày không trợ lực thấy mỏi tay lắm rồi. híc

wagon9751

Xe tăng
Có cụ nào biết địa chỉ chuyên trợ lực điện không ạ? Chỗ nào có thiết bị kiểm tra được cái ECU các cụ nhỉ?
Cụ phải nói hiện tượng thì mọi người mới phán bệnh cho Cụ được chứ...!!!!

wagon9751

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi WG tầm 120 có mua được không ah
Cụ hỏi thế này thì làm sao trả lời được ạ.... ~X( Cụ phải nói rõ tình trạng xe chứ...!!!
Còn thời giá hiện nay mà Cụ mua WG giá 120 củ thì chắc dễ là..... vừa đi vừa đẩy lắm...:)

BuiDucCong1552

Xe hơi
Cụ phải nói hiện tượng thì mọi người mới phán bệnh cho Cụ được chứ...!!!!
Tình hình là dư này ạ, e có ông anh vợ chuyên buôn thiết bị máy móc bên TQ về VN, có tặng e một bộ trợ lực và thước lái theo xe. Lắp đặt phần cơ ngon nghẻ hết ạ nhưng khi đấu điện vào thì không hoạt động. đấu điện thì riêng vào mô tơ trợ lực thì vẫn chạy, nhưng lắp cái ECU vào thì không được. Bên TQ họ đã đấu hết các giắc cắm cho mình rồi, tuy nhiên e thấy có 5 dây điện nhỏ không đấu vào đâu, để tự do. Có thể tại cái này chăng. Thế nên e định chạy qua thợ nào chuyên trợ lực điện để họ kiểm tra giúp ạ. E thấy Gara THành Công gần Mỹ Đình có giới thiệu trên mạng là chuyên làm vấn đề này. Mai e định qua đó xem sao. Có cụ nào qua gara này rồi thì cho e xin ý kiến ạ. E chỉ qua kiểm tra bắt bệnh thôi ạ.

BuiDucCong1552

Xe hơi
120 Củ về cụ đắp thêm vào đó khoảng 40 đến 50 triều vào chắc cũng đi tạm được, nhưng chắc chắn vẫn không băng mua đc xe ngon ngay từ đầu khoảng 160 hoăc 170 củ đc
Mua xe nguyên bản tầm 155tr rồi độ tầm 20 tr nữa là ngon luôn ạ. E thấy cứ đi 1, 2 e xe cũ thì tự nhiên kinh nghiệm, hiểu biết về xe cũng lên ngay ạ.

TAMHOA

Xe tải
Tình hình là dư này ạ, e có ông anh vợ chuyên buôn thiết bị máy móc bên TQ về VN, có tặng e một bộ trợ lực và thước lái theo xe. Lắp đặt phần cơ ngon nghẻ hết ạ nhưng khi đấu điện vào thì không hoạt động. đấu điện thì riêng vào mô tơ trợ lực thì vẫn chạy, nhưng lắp cái ECU vào thì không được. Bên TQ họ đã đấu hết các giắc cắm cho mình rồi, tuy nhiên e thấy có 5 dây điện nhỏ không đấu vào đâu, để tự do. Có thể tại cái này chăng. Thế nên e định chạy qua thợ nào chuyên trợ lực điện để họ kiểm tra giúp ạ. E thấy Gara THành Công gần Mỹ Đình có giới thiệu trên mạng là chuyên làm vấn đề này. Mai e định qua đó xem sao. Có cụ nào qua gara này rồi thì cho e xin ý kiến ạ. E chỉ qua kiểm tra bắt bệnh thôi ạ.
Cái này thì kể cả Cụ vào hãng nó cũng lắc đầu.... Cụ có số ĐT của chuyên gia về món này rùi đấy...:)

Quạt

Xe điện
Nhưng cụ CT đang đi TQ rồi ạ. Mà e chạy 2 ngày không trợ lực thấy mỏi tay lắm rồi. híc
Mới chạy có 2 ngày không trợ lực mà đã mỏi tay thế mình chạy 6 năm nay ko có trợ lực chắc tay to bằng Lý Đức =))

BuiDucCong1552

Xe hơi
Mới chạy có 2 ngày không trợ lực mà đã mỏi tay thế mình chạy 6 năm nay ko có trợ lực chắc tay to bằng Lý Đức =))
Tại e chưa quen cụ ạ, chắc mất vài ngày thì mới quen được. Oh, e tưởng anh em trong hội đều lên trợ lực điện hết rồi chứ ạ.

Hai Nguyen

Xe điện
Cái này thì kể cả Cụ vào hãng nó cũng lắc đầu.... Cụ có số ĐT của chuyên gia về món này rùi đấy...:)
Cái này đơn giản như đan rổ, cứ phải chơi blowing xong, phê phê mới nhớ dc, Pác Chín nhể

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Dạo này em thấy có nhiều WG bị hỏng ( kém ) tổng phanh, lý do thì thợ cho rằng đến lúc thì nó phải hỏng. Em thấy ngoài thị trường đang ko có hàng này thay thế ( mà nếu có thì cũng phải chế của xe khác sang ...nhìn cái hộp dầu phanh và mấy cái ống nối buồn cười lắm ). Các cụ thử xem có kiếm đc mặt hàng này trên thị trường ko ( ngon bổ rẻ ) nhé.

BuiDucCong1552

Xe hơi
Dạo này em thấy có nhiều WG bị hỏng ( kém ) tổng phanh, lý do thì thợ cho rằng đến lúc thì nó phải hỏng. Em thấy ngoài thị trường đang ko có hàng này thay thế ( mà nếu có thì cũng phải chế của xe khác sang ...nhìn cái hộp dầu phanh và mấy cái ống nối buồn cười lắm ). Các cụ thử xem có kiếm đc mặt hàng này trên thị trường ko ( ngon bổ rẻ ) nhé.
Chuyến TQ vừa rồi cụ không nghiên cứu được bên đó có hay không hả cụ? Cụ có cái hình của nó không? nếu có post lên để e thử hỏi nguồn e biết xem có không ạ.

BuiDucCong1552

Xe hơi
@ BuiDucCong1552 : Việc cụ nhờ em cũng thuộc dạng ...khoai môn ra phết, có gì em sẽ thông báo sớm cụ sau nhá :D.
Vâng ạ, cụ cố giắng nghiên cứu giúp e nhé! Cụ cứ tích khoai môn lại hôm nào a e mình nhậu món khoai nhân thịt Lệ Phố cụ ạ.

Trạng thái
Thớt đang đóng