Chi hội Suzuki Wagon, kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, (Phần 8)

Trạng thái
Thớt đang đóng

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com

minck

Xe container
Thường thì e mà chạy chỉ 90 km//h đổ lại ở cao tốc,
Mùa hè, lên cao tốc nhà cháu chạy 90km/h
Mùa đông (ko bật Đh) lên cao tốc là chạy 100-110km/h.
(Nhiệt độ máy max chỉ cho 95độ)

KMS

Xe container
Tình hình vợ hai em sợ tăng cân hay sao mà ăn uống kiêng kem quá, các cụ cho em lời khuyên với ;))

dangtan77

Xe điện
Mùa hè, lên cao tốc nhà cháu chạy 90km/h
Mùa đông (ko bật Đh) lên cao tốc là chạy 100-110km/h.
(Nhiệt độ máy max chỉ cho 95độ)
Như vậy với Wagon vẫn ổn mà cụ, chỉ sợ người lạ, chỉ biết lên xe là chạy và k để ý , mỗi khi có sự cố k biết xử lý tn, mà cũng tại vừa rồi e bận nên chưa kịp vệ sinh két nước! Nên xảy 1 ly nó đi 10 can cụ ak!

minck

Xe container
Như vậy với Wagon vẫn ổn mà cụ, chỉ sợ người lạ, chỉ biết lên xe là chạy và k để ý , mỗi khi có sự cố k biết xử lý tn, mà cũng tại vừa rồi e bận nên chưa kịp vệ sinh két nước! Nên xảy 1 ly nó đi 10 can cụ ak!
Trách ai bg? Bộ cảnh báo nhiệt chỉ đáng thùng bia, lắp đặt ko quá 30'...
Khi quá nhiệt còi kêu um, muốn chạy cũng éo dc vì dức đầu :))

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Trách ai bg? Bộ cảnh báo nhiệt chỉ đáng thùng bia, lắp đặt ko quá 30'...
Khi quá nhiệt còi kêu um, muốn chạy cũng éo dc vì dức đầu :))
túm váy lại ì chủ quan mà tan con xe ngon, giờ thành ....k ngon

tuangiga31mes2c

Xe container
Khuyên cụ chỉ lên cốt, ko nên đóng nòng.

choixongxu

Xe tăng

Tại cụ dùng thuật ngữ ko đúng nên "thánh soi" trong hội mới phản biện.
- Đầu tiên cụ nói cụ độ dàn lạnh thứ 2 cho hàng ghế sau. (Ae hiểu: dàn lạnh là nơi ga hóa hơi nên hấp thụ nhiệt làm lạnh, dàn nóng là nơi ga hòa lỏng nên tỏa nhiệt). Nên nhà cháu hóng để học mót
- Rồi lại đến 2 vùng độc lập theo cụ hiểu cũng ko đầy đủ.
(Xem ảnh minh họa)
Túm váy: là cụ làm 1 "cái Hộp kín" cho đường gió thổi xuống chân thổi vào cái hộp đấy. Từ cái hộp đấy cụ làm 2 ống dẫn gió ra hàng ghế sau qua cửa gió ở hộp tỳ tay...
Để cân bằng lưu lượng gió hàng ghế trước và hàng ghế sau nên cụ lắp thêm 1 quạt gió (ta cứ gọi là Tubo tăng áp đi cho dễ hiểu :)) )
Như vậy thì ko thể gọi là Đh 2 dàn lạnh và cũng ko thể gọi là Đh 2 vùng độc lập dc. (Có chăng thì chỉ gọi là Đh 2 vùng ko độc lập cho nó "sang" mồm thôi)
Bẩm cụ, ae ngoài này hễ thấy "phát minh" cho SWG là hóng ngay (và soi rất kĩ để bắt chước). Cũng như bộ đèn báo đóng 5 cửa của cụ ngoài này cũng đã có ae làm (dù ko giống nhưng cùng nguyên lý.)
Tất cả cũng Vì tềnh iu wagon thôi.
Bẩm cụ.
Trong cái không khí tưng bừng vừa độ được một sản phẩm cho tình yêu wagon không khỏi dùng từ chém gió. Tuy nhiên nhờ các cụ soi kỹ thế nên em cũng mở được tầm mắt hơn :) :) :)
Đến với ô tô em tự học là chính nên đôi khi dùng từ không chuẩn, xin các cụ tha thứ cho. Nhưng dù sao các mục em độ cho wagon này cũng đáng tự hào cho riêng em. Còn đối với nhiều bác cao tay hơn thì chắc cũng tầm thường thôi. Hic hic hic
Em luôn theo dõi các bài viết của cụ để học hỏi và trong tương lai em sẽ cho ra nhiều sản phẩm .... chẳng giống ai hơn :)

Có bác bán chiếc 2005 giá 69tr. E thích lắm. Nhưng về hỏi thợ thợ bảo đồ e này đắt. K có hàng tàu để thay. Mà e lại kinh tế eo hẹp. Các cụ cho e ý kiến với. E k tin tưởng Facebook bằng diễn đàn này.

KMS

Xe container
Có bác bán chiếc 2005 giá 69tr. E thích lắm. Nhưng về hỏi thợ thợ bảo đồ e này đắt. K có hàng tàu để thay. Mà e lại kinh tế eo hẹp. Các cụ cho e ý kiến với. E k tin tưởng Facebook bằng diễn đàn này.
Cụ này 2 năm chạy được 9km. Khủng thật :))

Koạt mo

Xe điện
69 tr, không đi đc đâu cụ

Trạng thái
Thớt đang đóng