Chi hội Suzuki Wagon, kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa (Phần 6)

Trạng thái
Thớt đang đóng

alibaba1514

Xe buýt
Báo cáo các cụ chỉ giúp em vụ này. Chả là đôi đèn hậu bị nứt, nước vào như bể cá lâu rồi nên hôm nay nhà cháu hạ cản thay đôi đèn fake 1 mới. Cơ mà non kinh nghiệm nên không thử trước khi lắp. Tối nay đi mới nghĩ ra để thử thì phát hiện tất cả đều bình thường trừ đèn khi phanh và đèn phanh phía trên cửa cốp sau là không sáng. Nhà cháu cũng không kiểm tra lúc chưa thay đôi đèn nó có bị như thế này không nên không rõ có phải do mình thay đôi đèn mới mà bị đứt dây hay không? Hay do lúc trước nước vào ngập bóng đèn nên chập ở đâu đó? Giờ các cụ chỉ giúp nhà cháu nên kiểm tra tuần tự như thế nào với ạ.

tuangiga31mes2c

Xe container
Báo cáo các cụ chỉ giúp em vụ này. Chả là đôi đèn hậu bị nứt, nước vào như bể cá lâu rồi nên hôm nay nhà cháu hạ cản thay đôi đèn fake 1 mới. Cơ mà non kinh nghiệm nên không thử trước khi lắp. Tối nay đi mới nghĩ ra để thử thì phát hiện tất cả đều bình thường trừ đèn khi phanh và đèn phanh phía trên cửa cốp sau là không sáng. Nhà cháu cũng không kiểm tra lúc chưa thay đôi đèn nó có bị như thế này không nên không rõ có phải do mình thay đôi đèn mới mà bị đứt dây hay không? Hay do lúc trước nước vào ngập bóng đèn nên chập ở đâu đó? Giờ các cụ chỉ giúp nhà cháu nên kiểm tra tuần tự như thế nào với ạ.
Món này nhà cháu chưa làm bao h nên cũng hóng viện cơ mật xem xét ạ.

nongdan2014

Xe điện
Cụ mua đèn ở đâu? Sao không đến kho?

nongdan2014

Xe điện
Nhà cháu mua trên taobao, hay có lẽ ko đúng đầu giắc cụ nhỉ?
Loại tròn hả cụ? Loại đấy zắc lởm lắm, lại cò sai dây nữa, cụ nên kiểm tra lại vị trí dây trong zắc.

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Sáng nay e đi bảo duõng máy phát ở cầu VT. Có cụ nào gần đấy ra e xin mời cafe :D.
Chiều e nhận ca mổ thay bi đầu lốc, đảm bảo ko mất ga đh :))

tuangiga31mes2c

Xe container

Hôm qua em tự sơn chống thấm hốc bánh xe, gặp 1 cụ cũng muốn tự dig Nes . Kết quả là có ai đó bẩn mất quần mồi.=))=))=))=))=))

Chỉnh sửa cuối:

Koạt mo

Xe điện
Sáng nay e đi bảo duõng máy phát ở cầu VT. Có cụ nào gần đấy ra e xin mời cafe :D.
Thần y mổ được Tâm, Thế, giờ mổ cả Tỳ nữa rồi bà con ơi.
Anh em đầu tư cái bình ga xịn, để thần y tự bơm, đảm bảo thông kinh mạch, toàn thân mát rượi.

KMS

Xe container
Cụ Chánh mổ cả điều hoà nữa thì gaza hết việc mất thôi :))

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Cụ Chánh mổ cả điều hoà nữa thì gaza hết việc mất thôi :))
E đã mua đc bộ đồng hồ bơm ga và máy hút chân không rồi , chiều e khênh nốt cái bình ga Mỹ nữa là đủ :D. Các cụ nhà mình cần bổ xung hoặc thay ga thì ới e nhé! Phờ ri hết :))

KMS

Xe container
E đã mua đc bộ đồng hồ bơm ga và máy hút chân không rồi , chiều e khênh nốt cái bình ga Mỹ nữa là đủ :D. Các cụ nhà mình cần bổ xung hoặc thay ga thì ới e nhé! Phờ ri hết :))
E nhường cụ dưới vì e toàn phải xì bớt ga cho đỡ lạnh :)

alibaba1514

Xe buýt
Loại tròn hả cụ? Loại đấy zắc lởm lắm, lại cò sai dây nữa, cụ nên kiểm tra lại vị trí dây trong zắc.
Nhà cháu lấy đúng loại cũ như theo xe, giắc nhìn cũng ngon. Chỉ sợ dây đấu sai. Tối nhà cháu lại phải hạ xuống kiểm tra thôi, vì đã xem qua hộp cầu chì thì thấy bình thường, muốn lười cũng không được nữa rồi hic

hmt4482

Đi bộ
Nhà cháu lấy đúng loại cũ như theo xe, giắc nhìn cũng ngon. Chỉ sợ dây đấu sai. Tối nhà cháu lại phải hạ xuống kiểm tra thôi, vì đã xem qua hộp cầu chì thì thấy bình thường, muốn lười cũng không được nữa rồi hic
Chắc chắn là cái jắc tiếp xúc k tốt thôi,em cũng bị tình trạng này rồi,cụ lấy cái dũa móng tay lọai bằng inox mỏng mấy mợ hay xài thọc vào jắc ngóay ngóay mấy cái là ngon ngay

Nes

Xe buýt
Cụ này kết duyên cùng V2 của cụ giadinhnho mà *chưa ra mắt* WgC đó nhé. :D
Kính cụ Minck - nhà cháu chịch em nó nâu nâu rồi nhưng bận quá đi suốt trong lòng luôn canh cánh việc về gặp các cụ nhưng chưa sắp xếp được. Kính mong các cụ cấp cao thông cảm cho nhà cháu đường xa nặn nội. Nhà cháu sẽ cố gắng khăn gói quả mướp về kinh sớm nhất để ra mắt hoc hỏi các cụ ah.

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Xe cụ e dự là do công tắc đèn phanh bị tuột dây hoặc dây cấp đèn bị đứt tại phía ttước. Đèn phanh trên cao và đèn phanh đèn hậu có nhánh chia phía dưới..,vậy ko thể do sai giắc cắm đc! Nếu cắm sai thì đèn phanh trên cao vẫn phải sáng bình thường.

KMS

Xe container
Xe cụ e dự là do công tắc đèn phanh bị tuột dây hoặc dây cấp đèn bị đứt tại phía ttước. Đèn phanh trên cao và đèn phanh đèn hậu có nhánh chia phía dưới..,vậy ko thể do sai giắc cắm đc! Nếu cắm sai thì đèn phanh trên cao vẫn phải sáng bình thường.
Nghe nhạc hiệu đoán chương trình như thần :))
Thật đúng là VÃI ĐÁI

KMS

Xe container
Trời mưa lại chế cháo tí
Làm cái khung đỡ bộ chia tẩu

Lắp vào, khít như made in japan

Cho bộ chia vào, quá đẹp

=))

Trạng thái
Thớt đang đóng