Chi hội Suzuki Wagon, kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa (Phần 6)

Trạng thái
Thớt đang đóng

OF-TeriosLD

Xe buýt
Cần gì phải chuột. E với cụ bsphongnb TL_Vietnam đã làm ở đó rồi. Chuyên nghiệp nhưng hơi mặn và minh không có chuyên môn thì nhiều khi nó bắt thay những cái còn tốt ví dụ như thermostat và van tiết lưu. Chú ý hai cái đó là được. Ới cụ chánh đi cùng thì yên tâm :D
Qua chỗ Đốc Cun đc đới nhưng hơi chát tị :D

OF-TeriosLD

Xe buýt
Lốp sơ cua sao lại của kia thế kia :))
Há há. Cái này thì nhà cháu fải hỏi cụ bsphongnb mới trả lời đc cụ.
Cái này trước em mua tạm ở Nguyễn Khánh Toàn, chủ trước cho cái lốp và lazang Morning, em bị dính phát ko thay đc may có ông anh mang bơm qua, hehe.
Sau khi mua cái lốp sơ cua này thì em cũng thay luôn 4 lốp Mít nên cũng chưa dùng đến nó.
Cụ @ThuyNguyenHuu ít xuống kông ty giao lưu thế.

mrlian

Xe máy
Sau mấy hôm mưa gió này, tiện trời mát mẻ em xin đăng ký với cụ CT kiểm tra giải phẫu giúp em mấy hạng mục ạ:

1/ Hệ thống điều hòa: gió yếu không mát, dàn khí nòng không hoạt động, cửa chỉnh các chế độ gió không hoạt động.

2/ Kính cửa sổ kéo lên chậm + bị kẹt

3/ Gioăng cửa lái và phụ không khít khiến cho nước mưa chảy vào trong xe.

4/ Vệ sinh chổi than của quạt tạn nhiệt.

Tạm thời mấy hạng mục này thôi, cụ Chánh cho em book lịch sớm ạ, kêu gọi 500 anh em của Viện cơ mật hỗ trợ.

Em xin chân thành cảm tạ

ThuyHuuNguyen

Xe buýt
Cái này trước em mua tạm ở Nguyễn Khánh Toàn, chủ trước cho cái lốp và lazang Morning, em bị dính phát ko thay đc may có ông anh mang bơm qua, hehe.
Sau khi mua cái lốp sơ cua này thì em cũng thay luôn 4 lốp Mít nên cũng chưa dùng đến nó.
Cụ @ThuyNguyenHuu ít xuống kông ty giao lưu thế.
Nhà cháu chốn giờ nhà nuớc xuống suốt đấy cụ ạ. Chỉ không giao lưu đuợc ngày nghỉ cuối tuần thôi.

Mắt đen 69

Xe điện
Sau mấy hôm mưa gió này, tiện trời mát mẻ em xin đăng ký với cụ CT kiểm tra giải phẫu giúp em mấy hạng mục ạ:

1/ Hệ thống điều hòa: gió yếu không mát, dàn khí nòng không hoạt động, cửa chỉnh các chế độ gió không hoạt động.

2/ Kính cửa sổ kéo lên chậm + bị kẹt

3/ Gioăng cửa lái và phụ không khít khiến cho nước mưa chảy vào trong xe.

4/ Vệ sinh chổi than của quạt tạn nhiệt.

Tạm thời mấy hạng mục này thôi, cụ Chánh cho em book lịch sớm ạ, kêu gọi 500 anh em của Viện cơ mật hỗ trợ.

Em xin chân thành cảm tạ
Cả bang hội còn chưa đến 500 hảo hán mà cụ bẩu 500 a e viện cơ mật thì có mà lôi cả bên indo, ấn độ với tàu khựa sang à :))

tuantintuc

Xe điện

Mắt đen 69

Xe điện
Nhà cháu khoe cái ảnh đã lắp, nhà cháu chỉ lắp thanh này và thanh giằng đằng sau đuôi xe, không lắp bên dưới.

Nỡm. Sao lại giận. Giận thì phải đền :))

OF-TeriosLD

Xe buýt
Hôm trc qua gần chỗ cụ, alo + nhắn tin mời cafe cụ mà 2 hôm không thấy trả nhời. Giận doài nhá ;)
Em bận từ sáng qua đến bây giờ vẫn chưa đc về nhà đây, thấy tin nhắn của cụ rồi nhưng chưa biết reply lại dư lào.
Mà cháu làm ở mãi Trần Cung cơ mà, ko gần Keangnam lắm :D.
Hôm nào cháu tạ lỗi cafe nhớ, cụ đừng giận nhanh già lắm.

1976

Xe tải
Em bận từ sáng qua đến bây giờ vẫn chưa đc về nhà đây, thấy tin nhắn của cụ rồi nhưng chưa biết reply lại dư lào.
Mà cháu làm ở mãi Trần Cung cơ mà, ko gần Keangnam lắm :D.
Hôm nào cháu tạ lỗi cafe nhớ, cụ đừng giận nhanh già lắm.
Hôm nay gọi cụ mãi mà ko đc, mai cụ rảnh ko cafe tí.

zomano

Xe tải
Cái vụ bugi platinum, hiện e đang xài NGK platinum (made in Japan), đầu lục lăng 16 thấy khá ổn. Còn e thấy cái món bugi Bosh (em thấy ghi China), đầu lục lăng 21 cũng không thấy khác gì. Trong khi đó thì đầu lục lăng 21 khó tháo lắp hơn nhiều, và rồi em đã cho ra đi bugi Bosh.
cụ ơi em google thì thấy ngk platinum có loại chân dài và loại chân ngắn. wagon nhà mình thì dùng loại nào vậy cụ?

Trạng thái
Thớt đang đóng