Chi hội Suzuki Wagon, kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa (Phần 6)

Trạng thái
Thớt đang đóng

tuangiga31mes2c

Xe container
E xin chia sẻ các cụ vụ e bị hỏng hàng loạt ốc tắc kê (chờn ren) là do gara sửa chữa họ dùng súng khi vặn bánh xe vào và ko để ý chỉnh cho phù hợp với xe con.
Tối hôm trước chuẩn bị hôm sau đi Hà Giang e mang đồ ra kiểm tra giật mình thấy có con ốc tắc kê gần như văn tay được tiếp tục kiểm tra hết lượt dùng khẩu vặn vào chờn ren 7 con, lập tức e gọi điện và thay thế ngay. Cho nên khi các cụ đi sửa chữa phải lưu ý họ một là dùng tay vặn vừa tầm lực đủ là được, còn nếu dùng súng thì phải chỉnh chế độ xe con. :((
May mà kiểm tra trước khi đi chứ cự tự tin mà hoành tráng đi Hà Giang có lẽ ......b-) h cũng bắt đầu cỏ mọc.
Cái vụ này nhà cháu dính đòn rồi, từ cái hồi đi Hải Bình năm 2015 cơ. Hôm đấy nhà cháu đi vá lốp cũng bị bắn chờn ren 1 con như cụ. Sau đấy cụ minck đã tư véo là phải thay ngay nếu ko thì rất nguy hiểm khi phanh. Nhà cháu nhớ là lần đi HB năm đó cụ bbtcar còn phải nằm lại Thanh Hóa 1 đêm vì sau khi bọn vá lốp nó bắn chờn ren bulon xe của cụ ý thì còn ko có mà thay. Hiện tại trong xe nhà cháu luôn có sẵn 3 bộ ạ.

Hai ngày nghỉ đi tong với mấy cái vòng xéc- măng cho một thành viên wagon . anh em ở xa tự thân vận động.

tuangiga31mes2c

Xe container
Hai ngày nghỉ đi tong với mấy cái vòng xéc- măng cho một thành viên wagon . anh em ở xa tự thân vận động.

Hình như ko có cầu nâng mà các cụ vẫn tự hạ máy xuống được kia à, mà sao lại có cả nồi niêu xoong chảo lẫn với linh kiện xe thế kia.:D

nguyendhbk

Xe tải
Cháu toàn để cạnh ghế lái nếu đi 1 mình, đỡ tốn điều hòa. Kiểu vừa nằm điều hòa vừa bật quạt. Còn đi đông thì ưu tiên phía sau

nongdan2014

Xe điện

ductin16

Xe máy
Website
dodungvanphong.vn
Cụ chánh và các cụ cho em tham vấn chút: Tình hình là hôm T7 rồi em có chạy trên cao tốc PhápVân về Thường Tín, đến gần điểm ra Thường Tín thì thấy khói bốc ra từ cửa gió trên Taplo em đang bật điều hòa mức quạt 3. Hốt hền em tưởng cháy , hóa ra là hơi nước. Có cụ nào gập giống em chưa ạ, các cụ cho em cách khắc phục với ạ, em mới bảo dưỡng lốc điều hòa, bơm ga được hơn tháng nay.

Linh

Xe điện
Em chưa gặp, của em có khi ngược lại, chạy nhanh lại thấy bớt mát...

superwagon

Xe buýt
Cụ chánh và các cụ cho em tham vấn chút: Tình hình là hôm T7 rồi em có chạy trên cao tốc PhápVân về Thường Tín, đến gần điểm ra Thường Tín thì thấy khói bốc ra từ cửa gió trên Taplo em đang bật điều hòa mức quạt 3. Hốt hền em tưởng cháy , hóa ra là hơi nước. Có cụ nào gập giống em chưa ạ, các cụ cho em cách khắc phục với ạ, em mới bảo dưỡng lốc điều hòa, bơm ga được hơn tháng nay.
điều hòa cụ cụ tốt nó mới đủ lạnh để ngưng tụ hơi nước thành các hạt lớn để cho cụ nhìn thấy như khói. cách xử lý cực kỳ đơn giản : cụ giảm tốc độ quạt gió lại thì sau khoảng 1 phút sẽ không thấy "khói" đâu nữa

ductin16

Xe máy
Website
dodungvanphong.vn
điều hòa cụ cụ tốt nó mới đủ lạnh để ngưng tụ hơi nước thành các hạt lớn để cho cụ nhìn thấy như khói. cách xử lý cực kỳ đơn giản : cụ giảm tốc độ quạt gió lại thì sau khoảng 1 phút sẽ không thấy "khói" đâu nữa
Thế mà mấy hôm em choáng, chạy một đoạn em lại tắt . Hôm đấy xanh mắt :(

superwagon

Xe buýt
Thế mà mấy hôm em choáng, chạy một đoạn em lại tắt . Hôm đấy xanh mắt :(
Cụ cứ đi wagon vài năm thì sau này kiến thức về xe tăng lên nhiều lắm vì được và chạm với các bệnh thực tế liên tục.. kiến thức của em có được cũng là đúc kết từ thực tế qua 2 đời vợ là wagon và học hỏi từ các cụ trong hội WGC. nói dại chứ cụ mà lần đầu đi ngay con moning hoặc getz thì càng ngày càng ngu đi

Nes

Xe buýt
Các cụ help e cái :
Xe e vừa bơm ga điều hoà xong chạy thấy mát bình thường - hôm rồi cho mượn xe cu em đi chục km điều hoà ứ chạy nữa => cụ nào biết bệnh giúp em cái ah. Hậu tạ các cụ

tuantintuc

Xe điện
Các cụ help e cái :
Xe e vừa bơm ga điều hoà xong chạy thấy mát bình thường - hôm rồi cho mượn xe cu em đi chục km điều hoà ứ chạy nữa => cụ nào biết bệnh giúp em cái ah. Hậu tạ các cụ
Chả có nhẽ, khoẻ quá lại đóng đá mất rùi ;))

Trạng thái
Thớt đang đóng