Chi hội Suzuki Wagon, kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa (Phần 6)

Trạng thái
Thớt đang đóng

nongdan2014

Xe điện
Nhà cháu hiểu:
Dây đỏ là dây nguồn nuôi dương (+)
dây đen là dây nguồn nuôi Âm (-)
Và khi rơ le đóng thì dây ra quạt là nguồn Âm (-) qua tiếp điểm đến cực âm nuôi rơ le
Nhưng thiết bị của xe lại dc đóng ngắt là nguồn Dương (Nguồn âm nối trực tiếp vào khung xe)
Vì vậy muốn xử dụng thì phải dùng bộ rơ le trung gian nữa Hoặc là cụ phải chuyển đổi: dây ra quạt là cực Dương và nhiệt cao thì rơ le ngắt...Làm dc như vậy thì sẽ đấy trực tiếp và ko cần rơ le trung gian

Đúng ko cụ? :">
Vâng. Cụ chỉ cần sử dụng nguyên bộ đấy, đấu qua 1 role trung gian nữa là xong.

nongdan2014

Xe điện
Vâng! Nhà cháu cũng đã chuẩn bị "đồ chơi" rồi đây

Quá nhanh quá nguy hiểm. Em hướng dẫn cụ cách chỉnh cái chiết áp kia. Đấu dây tất cả xong, cụ để xe nguội lạnh, nổ máy rồi dòm đồng hồ đo nhiệt độ trên xe cụ (hoặc bấm giờ nếu xe ko có đồng hồ đo nhiệt) tới nhiệt độ cụ cần nó ngắt cụ chỉnh cái triết áp cho nó ngắt đúng nhiệt độ đó là ok.

minck

Xe container
Quá nhanh quá nguy hiểm. Em hướng dẫn cụ cách chỉnh cái chiết áp kia. Đấu dây tất cả xong, cụ để xe nguội lạnh, nổ máy rồi dòm đồng hồ đo nhiệt độ trên xe cụ (hoặc bấm giờ nếu xe ko có đồng hồ đo nhiệt) tới nhiệt độ cụ cần nó ngắt cụ chỉnh cái triết áp cho nó ngắt đúng nhiệt độ đó là ok.
Nhà cháu chỉ tội ko biết làm thôi chứ hưởng thì dỏi lém :))
Tks cụ

Koạt mo

Xe điện
Cuộc đua option chuẩn bị hội làng diễn ra rất tấp nập đến cả những giờ chót, hiện cụ Phanthuy cũng đang cho v2 đi sờ pa

Walon

Xe đạp
Đây là căn bệnh của tất cả các loại Động cơ dùng CHK...Nhưng SWg có bộ phận bù ga điện nên ta nới có thể vận dụng công nghệ gọn nhẹ của cụ nongdan2014 để ổn định vòng tua máy ko tải trong mọi thời tiết
Xin các cụ chú ý: Việc bù ga bằng cách bật quạt gió hay bật đèn chỉ có tác dụng khi bộ van dù điện còn hoạt động tốt... nhưng hiện nay Nhiều xe đã hỏng cái van này
Hình như xe em cái vụ bù điện này ko hoạt động, nó nằm ở đâu cụ nhỉ? Thay được hem cụ? Em mà bật hết quạt, đèn,xi nhan, gạt mưa thì máy nó êm ru luôn, kiểu đuối hẳn đi í :))

minck

Xe container
Hình như xe em cái vụ bù điện này ko hoạt động, nó nằm ở đâu cụ nhỉ? Thay được hem cụ? Em mà bật hết quạt, đèn,xi nhan, gạt mưa thì máy nó êm ru luôn, kiểu đuối hẳn đi í :))
Về Đại Nghĩa Đường ở Mai Động thì sẽ biết hết cụ nhá...Ko chữa bệnh online dc

thanhhaunv

Xe đạp
Về Đại Nghĩa Đường ở Mai Động thì sẽ biết hết cụ nhá...Ko chữa bệnh online dc
Vợ 2 cháu bị bệnh xã hội(do quá khứ đứng đường: côn nặng, nội/ngoại thất lở loét, điện đóm đấu tắt tùm lum), lại còn bị đánh ghen sứt cả đầu, cháu đầu tư kha khá rồi mà không ăn thua. Mấy lần cháu định mang đến Đại Nghĩa Đường nhờ các cụ chữa trị nhưng sợ các cụ mắng nên lại thôi.

minck

Xe container
Vợ 2 cháu bị bệnh xã hội(do quá khứ đứng đường: côn nặng, nội/ngoại thất lở loét, điện đóm đấu tắt tùm lum), lại còn bị đánh ghen sứt cả đầu, cháu đầu tư kha khá rồi mà không ăn thua. Mấy lần cháu định mang đến Đại Nghĩa Đường nhờ các cụ chữa trị nhưng sợ các cụ mắng nên lại thôi.
SN WgC7 cụ cho V2 về dự sớm để Chánh tủn bốc thuốc cho :))

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Trạng thái
Thớt đang đóng