Suzuki UA 125T. Nhờ các bác giúp

binhclubman

Xe tải
Bác lười đọc em cũng chịu rồi, sách hướng dẫn em đọc rồi nhưng lười comment cho bác quá :P

duynam

Đi bộ
suzuki ua di la vua re vua ben khong phai lan tan ve chat louong cung nhu xang dau. phu tung neu phai thay the cung de mua, xe doi moi gan nhu dung chung phu tung cua cac hang khac. minh la tho sua xe ma.

huyen-htt

Xe đạp
Hôm qua mình đã dắt em này về nhà rồi. Cảm nhận đầu tiên là máy chạy rất êm. Đường nội thành buổi tối hơi ồn ào nên em phải để ý khá kỹ về tiếng máy xe mới cảm nhận được.

Em chưa làm xong giấy tờ nên chưa chạy được. Chắc tuần sau mới đem ra chạy. Có gì thì sẽ chia sẻ với anh/chị/em để học hỏi thêm về xe cộ.

Chúc mọi người ngày tốt lành,

Robinknight

Xe máy
chúc mừng bạn đã có một chiếc xe tốt và giá rẻ

Genmes

Xe máy
Hôm qua mình đã dắt em này về nhà rồi. Cảm nhận đầu tiên là máy chạy rất êm. Đường nội thành buổi tối hơi ồn ào nên em phải để ý khá kỹ về tiếng máy xe mới cảm nhận được.

Em chưa làm xong giấy tờ nên chưa chạy được. Chắc tuần sau mới đem ra chạy. Có gì thì sẽ chia sẻ với anh/chị/em để học hỏi thêm về xe cộ.

Chúc mọi người ngày tốt lành,
Welcome!

Cho mình hỏi bạn mua hết bao nhiêu (lấy bảng số luôn)? Bạn có mua ben QP không?

huyen-htt

Xe đạp
Welcome!

Cho mình hỏi bạn mua hết bao nhiêu (lấy bảng số luôn)? Bạn có mua ben QP không?
Một người bạn của mình đi mua cùng mình.

Bạn mình đã mua xe của Quang Phương và bảo mình cứ tới đó mua đi rồi đi bảo hành, bảo trì ở Suzuki world.

Mua giá xe là 22.2 triệu. Cả làm giấy tờ là 24.8 triệu

Mình không làm giấy tờ, xuất hóa đơn là 31.2 triệu.

Mình đến QP mua, cũng thấy bình thường. Nhân viên không quá săn đón người mua hàng. Nhiệt tình vừa đủ để mình không thấy dị ứng. Không tư vấn các phụ kiện, dịch vụ nào đi kèm nếu mình không hỏi (phủ nano, dán keo, lắp càng...).

Quà tặng là 1 áo thun, 1 quạt để bàn, 1 áo mưa, 2 hộp nhớt. Hôm nay nó chở tới tận nhà mình luôn.

Xuất hóa đơn đỏ, phiếu kiểm tra chất lượng xuất xưởng, sổ bảo hành đầy đủ.

Hôm nay sau khi nhận đủ quà tặng, có nhân viên ở công ty gọi điện hỏi về việc làm giấy tờ thủ tục thế nào, có cần giúp đỡ gì ko và nhắc lịch hẹn đi bảo hành.

Chỉnh sửa cuối:

Genmes

Xe máy
Một người bạn của mình đi mua cùng mình.

Bạn mình đã mua xe của Quang Phương và bảo mình cứ tới đó mua đi rồi đi bảo hành, bảo trì ở Suzuki world.

Mua giá xe là 22.2 triệu. Cả làm giấy tờ là 24.8 triệu

Mình không làm giấy tờ, xuất hóa đơn là 31.2 triệu.

Mình đến QP mua, cũng thấy bình thường. Nhân viên không quá săn đón người mua hàng. Nhiệt tình vừa đủ để mình không thấy dị ứng. Không tư vấn các phụ kiện, dịch vụ nào đi kèm nếu mình không hỏi (phủ nano, dán keo, lắp càng...).

Quà tặng là 1 áo thun, 1 quạt để bàn, 1 áo mưa, 2 hộp nhớt. Hôm nay nó chở tới tận nhà mình luôn.

Xuất hóa đơn đỏ, phiếu kiểm tra chất lượng xuất xưởng, sổ bảo hành đầy đủ.

Hôm nay sau khi nhận đủ quà tặng, có nhân viên ở công ty gọi điện hỏi về việc làm giấy tờ thủ tục thế nào, có cần giúp đỡ gì ko và nhắc lịch hẹn đi bảo hành.
Cám ơn bạn! Đi bảo hành cứ ra Su World. Mình đã đi BH ở đó 2 lần, thái độ của NV cũng ok.

Bạn coi nhớt tặng là hiệu gì? Nếu thấy hiệu không quen thì bỏ đi đừng tiếc. Như mình đã trình bày trong đây, mình không thích nhớt hãng nhưng bạn là nữ, không rành như các ông nam, thì cứ việc vô hãng thay nhớt là được rồi.

huyen-htt

Xe đạp
Cám ơn bạn! Đi bảo hành cứ ra Su World. Mình đã đi BH ở đó 2 lần, thái độ của NV cũng ok.

Bạn coi nhớt tặng là hiệu gì? Nếu thấy hiệu không quen thì bỏ đi đừng tiếc. Như mình đã trình bày trong đây, mình không thích nhớt hãng nhưng bạn là nữ, không rành như các ông nam, thì cứ việc vô hãng thay nhớt là được rồi.
Cám ơn Genmes,

Mình cũng chưa xem nhớt là loại gì nữa. Hehe. Quen hay không quen chắc mình không nhận ra. Nhưng mình cũng có ý nghĩ là sẽ đi cho/tặng lại ai đó 2 hộp nhớt này nếu họ có nhu cầu sử dụng. Vì mình sẽ mang xe tới Suzuki world để bảo hành chứ không tới đại lý QP nữa.

Quạt, áo thun thì cũng đã mang đi tặng lại. Vì mình không có nhu cầu sử dụng. Chỉ có áo mưa thì để dùng.

seawall

Xe máy
Cám ơn Genmes,

Mình cũng chưa xem nhớt là loại gì nữa. Hehe. Quen hay không quen chắc mình không nhận ra. Nhưng mình cũng có ý nghĩ là sẽ đi cho/tặng lại ai đó 2 hộp nhớt này nếu họ có nhu cầu sử dụng. Vì mình sẽ mang xe tới Suzuki world để bảo hành chứ không tới đại lý QP nữa.

Quạt, áo thun thì cũng đã mang đi tặng lại. Vì mình không có nhu cầu sử dụng. Chỉ có áo mưa thì để dùng.
Địa chỉ Quang PHuong ở đâu vậy bạn? Ở đó còn nhiều xe/màu xe không?

huyen-htt

Xe đạp
Địa chỉ Quang PHuong ở đâu vậy bạn? Ở đó còn nhiều xe/màu xe không?
Có 2 cửa hàng là đại lý chính thức của Suzuki. Bạn vào www.suzuki.com.vn để xem địa chỉ nhé. Cả hai cửa hàng này bán giá giống nhau.

Xe có màu đỏ, đen, bạc. Nghe họ nói có màu trắng nữa nhưng cửa hàng hôm qua mình tới thì không còn màu trắng.

Màu bạc đẹp lắm bạn ạ. Nhưng mình thích màu đỏ nên chọn cái màu đỏ.

Thân mến,

seawall

Xe máy
Có 2 cửa hàng là đại lý chính thức của Suzuki. Bạn vào www.suzuki.com.vn để xem địa chỉ nhé. Cả hai cửa hàng này bán giá giống nhau.

Xe có màu đỏ, đen, bạc. Nghe họ nói có màu trắng nữa nhưng cửa hàng hôm qua mình tới thì không còn màu trắng.

Màu bạc đẹp lắm bạn ạ. Nhưng mình thích màu đỏ nên chọn cái màu đỏ.

Thân mến,
Thanks bạn.

binhclubman

Xe tải
Các bác cho hỏi Linh Đờm có cây xăng A95 nào không? Từ hồi mua đến giờ xe em chưa được chạy thử :P

Tô_ma_hốc

Xe máy
bác đổ bao nhiêu tiền xăng rồi....em đi hn với ngoại tỉnh được 30 -35km/1 . em đổ hết 730k đi được hơn 900km rồi
Xe các bác tnao ý chứ. Hôm quaem về quê vừa đi vừa về em đổ 100k tiền xăng. Đi đc 220km. Tính ra 55km/lít. Em ko hề chém gió chút nào. Còn đi đc Hà nội bét nhất là 42km/l. Trung bình tầm 45km/l. Xe em tính đến hôm nay là khoảng hơn 1000km 1 chút. Đã thay dầu Shell Ax 7 10w-40 scooter 1 lít và lọc nhớt 30k

Tô_ma_hốc

Xe máy
Theo em để xe ko ngốn xăng. Quan trọng nhất là cách đi xe. Hạn chế phanh. Tăng tốc mạnh nhưng giảm ga ngay sau khi xe có trớn. Khi đi các bác chú ý đừng giữ ga đều đều. Nên tăng rồi giảm ga. Tận dụng quán tính của xe. Chăm thay dầu nhớt, rửa xe sạch ....

Tô_ma_hốc

Xe máy
Để xe đc bền bỉ. Các bác chú ý điểm nho nhỏ sau:- sau khi bật khóa điện các bác đợi các đèn báo sáng lên và tắt hẳn hết tiếng rè rè của FI, sau đó hãy đề xe, đề xe tuyệt đối ko kéo ga. Nếu là lần đầu tiên trong ngày đi thì Đợi máy nổ sau khoảng 1 phút hãy kéo ga đi. Còn các lần khác nếu máy nóng rồi thì chỉ để máy nổ khoảng 10-15 giây là oke.

binhclubman

Xe tải
Xe các bác tnao ý chứ. Hôm quaem về quê vừa đi vừa về em đổ 100k tiền xăng. Đi đc 220km. Tính ra 55km/lít. Em ko hề chém gió chút nào. Còn đi đc Hà nội bét nhất là 42km/l. Trung bình tầm 45km/l. Xe em tính đến hôm nay là khoảng hơn 1000km 1 chút. Đã thay dầu Shell Ax 7 10w-40 scooter 1 lít và lọc nhớt 30k
Em thấy đường phố thông thoáng mà dùng ít phanh liệu có tiết kiệm hơn đường trường ko bác. Dù sao đường trường độ bám và phẳng ko bằng đường phố, lại đi nhanh nóng máy có thể bị giảm hiệu suất đi nhiều

Tô_ma_hốc

Xe máy
Em thấy đường phố thông thoáng mà dùng ít phanh liệu có tiết kiệm hơn đường trường ko bác. Dù sao đường trường độ bám và phẳng ko bằng đường phố, lại đi nhanh nóng máy có thể bị giảm hiệu suất đi nhiều
Đường trường ít phanh. Ít đèn đỏ nên tiết kiệm hơn. Xăng ở gần Ks Mường Thanh A95 là dãy phía ngoài nhé