Suzuki UA 125T. Nhờ các bác giúp

Robinknight

Xe máy
Chụp hình lên cho mọi người cùng xem đi cụ.
mún xe đepk hơn ở mặt trước đi dán cái mũi nó lại theo hình của nó.nhơ dán màu đen nhé.mặt sẽ bớt dài đi nhiinf thon gọn hơn,vừa chống được xước mũinữa.hehe

huyen-htt

Xe đạp
Vào đây đọc các bác bàn luận về xe mà em thấy xấu hổ quá.

Ngày lúc xưa khi còn ở nhà, đi đâu cũng đi bằng xe đạp hoặc có ba mẹ và em trai chở đi.

Sau 4 năm học ĐH ở SG, em vẫn chưa biết đi xe máy. Khi bắt đầu đi làm, được gia đình cấp cho cái xe máy với yêu cầu, phải trình bằng lái trước rồi mới được nhận xe.

Em phải kiu thằng bạn đến chỉ cho cách đi xe máy rồi đi thi. Lúc thi, em làm lý thuyết được điểm tối đa. Nhưng thi thực hành lại chạy vòng số 8 ngược.

Sau nhiều ngày vất vả, em cũng được cấp bằng lái.

Rồi đến chuyện xe mới buồn cười.

Em cứ nhận xe đi, chả hiểu có những vụ gì cần cho nó. Bỗng dưng một ngày, thấy bánh nó xẹp lép. Em dắt đến tiệm, họ tháo ra thì cái chân bơm xe đã bị gãy, phải thay ruột mới.

Lâu lâu thấy ba em gọi điện nhắc đi thay nhớt cho xe. Em dắt tới tiệm, họ hỏi muốn thay loại nào, em bảo, thay loại nào các anh thấy thích hợp. Đời em chưa bao giờ biết đọc tên các loại nhớt, cho tới tận bây giờ.

Đi tiếp. Lại ngày khác đẹp zời, ở công ty ra, em lại thấy bánh xe xẹp. Dắt đến tiệm, cái chân bơm xe lại bị gãy với lý do, bánh xe quá mềm nên nó đã bị gãy, phải thay ruột mới.

Mà vụ thay ruột bánh xe, em rất thường xuyên bị, cho tới tận bây giờ. Vì có biết khi nào nó mềm đâu. Đi em cũng chả cảm giác gì (chắc do còn mải thả hồn theo mây zó).

Em check vào điện thoại nhắc nhớ như báo thức để đi thay nhớt. Đi ít hay nhiều em cũng chả để ý.

Từ nhà tới công ty khoảng 3km. Em đi về mỗi ngày 2 lần. Đi xa hay đi chơi thì thường có bạn chở.

Bây giờ, vì có người quen cần cái xe của em để họ đi (xe wave). Ba mẹ em cứ thuyết phục em mua xe mới chứ em cũng không ham hố lắm. Vì nó nặng thế không biết sao dắt được nữa.

Và nói tóm lại, em có đi xe tới 20 năm thì cũng không phân biệt ra được tiếng nổ máy có khác thường hay không.

coptrungnien

Xe hơi
vậy bạn Huyền cứ chọn dòng xe này mà đi, thấy nó to và nặng vậy chứ dắt nhẹ lắm. khỏi phải lăn tăn cái vụ gãy chân bơm vì xe không có ruột.
có đồng hồ báo thời gian, báo thay nhớt, khi nào đến thay nhớt thì đi vô hãng thay rồi nhờ mấy a kỹ thuật viên set chỉ số đến kì thay nhớt là có cái đèn chóp chóp đỏ đỏ nhìn nhức con mắt là biết đến ngày thay nhớt.
xe này mua về cứ mang ra mà chạy thôi khỏi phải lo sửa cái gì hết
chỉ có cái là nhà bạn gần quá chắc phải thay bình accu thường xuyên.

huyen-htt

Xe đạp
Mà cái vụ dắt xe, em thấy ái ngại lắm. Cái xe wave nghe nói là nhẹ, mỗi lần dịch chuyển nó em cũng thấy khó khăn. Ở khu chung cư, nhiều lần em cần dịch chuyển cái xe tay ga nào ra ngoài để dắt cái xe em ra là em đánh đổ đùng cái xe của họ ra vì nặng quá.

laixecutkit

Xe tải
Lười xem hướng dẫn sử dụng tiện thể hỏi các cụ vụ set đèn oil change thế nào ah?

binhclubman

Xe tải
Ông chú em bảo xe đi đều mỗi ngày 5km thì mỗi năm thay dầu 1 lần cũng được. Có bác nào thử đi kiểu đó chưa?

konguat125

Xe đạp
Mà cái vụ dắt xe, em thấy ái ngại lắm. Cái xe wave nghe nói là nhẹ, mỗi lần dịch chuyển nó em cũng thấy khó khăn. Ở khu chung cư, nhiều lần em cần dịch chuyển cái xe tay ga nào ra ngoài để dắt cái xe em ra là em đánh đổ đùng cái xe của họ ra vì nặng quá.
he.dắt nhiều cho nó ta tay ra bạn ah.

konguat125

Xe đạp
Ông chú em bảo xe đi đều mỗi ngày 5km thì mỗi năm thay dầu 1 lần cũng được. Có bác nào thử đi kiểu đó chưa?
xe nha bác chỉ để đi như thế thì hơn năm thay cũng được...hehe.nhưng chả ai đi được như thế bao h đâu bác ah.

konguat125

Xe đạp
Lười xem hướng dẫn sử dụng tiện thể hỏi các cụ vụ set đèn oil change thế nào ah?
test như sau:khi bạn mới mua xe về đã cài đặt mặc định sẵn từ 500km trở đi đèn đã báo thay dầu rồi.bác cứ để kệ đi chay qua 1001 rồi thay dầu và đi hảo hành free lần 1 luôn.nó thay cho mình 3 loại dầu nhé.

binhclubman

Xe tải
mún xe đepk hơn ở mặt trước đi dán cái mũi nó lại theo hình của nó.nhơ dán màu đen nhé.mặt sẽ bớt dài đi nhiinf thon gọn hơn,vừa chống được xước mũinữa.hehe
Để mũi vậy nhìn cho dị bác ạ, xấu cũng do chưa quen mắt thôi ;))
Có điều mình thấy màu trắng đẹp hơn, hôm mua em kinh doanh tư vấn màu trắng dễ bẩn nghe theo giờ thấy tiếc :(

lovanten

Xe đạp
Có phải tiếng rì..rì..rì rất nhẹ khi bác chạy tốc độ chậm không, nó phát ra từ máy em nghĩ là hệ thống FI chứ không phải từ phía sau, nếu đúng vậy thì không sao đâu bác ah. Còn nếu tiếng lớn thì bác nên đi kiểm tra luôn đi vì tiếng máy của xe UA rất êm và nhẹ như xe điện, càng đi nhanh càng êm hihi.
Cơ bản là tôi mua đợt xe giảm giá, 22 triệu tại Đức Cường, nên không biết chất lượng nó còn chuẩn không.
Thứ nữa là tiếng động nó khác lúc mới chạy, cảm giác xe không đến nỗi gằn, nhưng rần rần hơn lúc mới chạy cụ ạ.
Có lẽ mai phải cho đi khám, mình ở Hà Nội, theo các cụ nên vác xe ra Đức Cường hay Su uworld chỗ Hoàn Quốc Việt nhỉ?

c3df32ea

Tháo bánh
e xem trang web giá nó vẫn 32 củ đấy chứ nhỉ?

huyen-htt

Xe đạp
Nay mình tới Suzuki Worl ở Phổ Quang hỏi. Nó vẫn bán giá 32 triệu chưa giấy tờ. Ây da, nhưng khi bảo làm giấy tờ thì lại chỉ còn có 31,1 tr vì được hỗ trợ giá. Hihi. Suzuki buồn cười nhỉ?

Đặc biệt dòng xe Hayate 125 FI không bán ở đây nữa vì nó bảo... không sản xuất xe này nữa.

konguat125

Xe đạp
anh em nào ở hn rủ vợ làm hội UA đê..........

binhclubman

Xe tải
Mấy bác trong Nam gửi tiền ra em mua giúp cho nhé. ngoài này 22 củ rẻ được tầm 10 củ cưa đôi nhé :D

Robinknight

Xe máy
Hi các cụ,
Các cụ cho mình hỏi cái sợi dây điện nối với cái pô xe có tác dụng gì vậy các cụ?

laixecutkit

Xe tải
test như sau:khi bạn mới mua xe về đã cài đặt mặc định sẵn từ 500km trở đi đèn đã báo thay dầu rồi.bác cứ để kệ đi chay qua 1001 rồi thay dầu và đi hảo hành free lần 1 luôn.nó thay cho mình 3 loại dầu nhé.
Xe em đi khoảng gần 1000km rồi bác ah. Em mới thay dầu nhưng thay ở ngoài nên muốn reset lai đèn oil change để nhắc mình cho lần thay tiếp theo thôi ah.

konguat125

Xe đạp
Xe em đi khoảng gần 1000km rồi bác ah. Em mới thay dầu nhưng thay ở ngoài nên muốn reset lai đèn oil change để nhắc mình cho lần thay tiếp theo thôi ah.
đúng rùi bạn ah.rs để đặt lại chế độ thay dầu.ko đèn nó có báo đỏ mãi tốn điện lắm