Suzuki UA 125T. Nhờ các bác giúp

binhclubman

Xe tải
ban binhclubman cho minh hoi từ lúc bạn mua xe đến giờ có bị tắt máy lần nào chưa? nguyên nhân do đâ vậy bạn :(
Chưa bác ạ, vợ em bảo có lần đang đi thì xuống hết ga để dừng đèn đỏ, sau khi đèn xanh thì vặn ga lên nhưng không có tác dụng, máy vẫn nổ ở mức Ga-răng-ti.

hmduy

Xe hơi
Em này đọc comment thấy còn hơn cả spacy :S

haison77

Xe buýt

binhclubman

Xe tải
Em này đọc comment thấy còn hơn cả spacy :S
Còn nhớ wave mới ra đã tốt hơn dream vì thời trang và mạnh mẽ, Future ra còn trên wave 1 bậc về thiết kế và cảm giác lái.
Nhờ mấy bác t. lái mà Dream thành hot+ đi sướng+ đẹp+ mạnh + ..., thời đó đi cưa cẩm thì Dream xếp sau wave, viva, future nhé :D

Vhtien

Xe buýt
Bên webtretho có mợ mua đc đó, bác sang đó hỏi xem.
Hay chơi luôn cái thùng của bọn chuyển phát cho máu, đi phượt chở cả lều chõng theo luôn =))
Cụ ra phố Huế em mua ở đấy họ lắp ngay tại chỗ luôn giá hình như hơn 700k

seawall

Xe máy
ban binhclubman cho minh hoi từ lúc bạn mua xe đến giờ có bị tắt máy lần nào chưa? nguyên nhân do đâ vậy bạn :(
Không biết nó có liên quan đền sensor con quay của xe không nhỉ? Trong chiếc UA này có con đó để tắt máy khi xe bị nghiêng (khoảng 45 độ). Không biết con sensor này nó gắn ở đâu. Nhiều khi nó sai vị trí dẫn đến tình trạng này.

haivina

Xe điện
Mình chạy nhiều loại xe tay ga rồi... UA đúng là chạy máy rất êm. Mình chở bạn, hay để bạn chạy bạn cũng nói, xe máy chạy êm, đầm.

Mình cố gắng chạy nhiều để... thử xe nó thế nào đó mà. Trước kia, không bao giờ tự đi xe xuống Biên Hòa... lúc đi xe này, vì muốn thử máy đi đường trường nên mình đã xách xe chạy đi Biên Hòa nhiều lần... Đi đường xa, mình nghĩ được khoảng 47km/1 lít xăng... lúc đó xe chưa được 500km.

Nhược điểm như các bạn đã nói nên mình nghĩ không cần nói lại.

- Cái móc treo đồ đúng là dở hơi nhất.
- Kính chiếu hậu hơi thấp xo với tầm nhìn của mình... Nó lại còn hơi rộng so với phần tay cầm nên có thẻ bị quẹt nếu xe khác đi gần.
- Cái chân chống khi đá lên kêu to, nhiều lúc mình nghĩ, nó có thể gây hư hại gì đó vì kêu to quá. Hehe.
- Khi đi đổ xăng lần đầu, mình cứ tưởng... chỗ đổ xăng ở bên ngoài, không phải mở cốp xe. Hix.

Ngoài những việc này ra thì nói chung là.. hài lòng. Vì mình chả thích các loại xe Honda nào. Khi chuẩn bị mua xe, mình đã tìm luôn đến Suzuki dù ai trong nhà cũng khuyên... đi xe của Honda cho tiết kiệm xăng... Mình không biết đến chiếc UA này cho tới khi đến cửa hàng. Vì suy nghĩ ban đầu là mua Hayate. Hehe.
1. Xử lý móc đồ bằng cách mua cái móc ngoài cửa hàng bán đồ xe máy lắp thêm vào:

2. Kính chiếu hậu xử lý bằng cách thay gương khác vào cho gọn gàng mà vẫn đảm bảo quan sát tốt:

seawall

Xe máy
Có bác nào đi ở tốc độ thấp <=30km/h mà cảm thấy xe nó tưng tưng như đi đường không phẳng không nhỉ?

Genmes

Xe máy
Có bác nào đi ở tốc độ thấp <=30km/h mà cảm thấy xe nó tưng tưng như đi đường không phẳng không nhỉ?
Bạn coi chừng xe bơm căng quá hoặc có thể cung đường bạn chạy người ta tráng nhựa không phẳng.

haivina

Xe điện
1. Xử lý móc đồ bằng cách mua cái móc ngoài cửa hàng bán đồ xe máy lắp thêm vào:

Cái vụ này hay à! Cho mình hỏi khi máng đồ vô có nặng đầu xe khi chạy không? Cám ơn bạn!
Chị em chạy xe thì chỉ treo đồ ăn, đi chợ, đi làm thì cũng ko quá nặng đâu. Mình chở bà xã đi chợ treo mấy túi đồ ăn nặng cỡ 4-5kg bình thường.

seawall

Xe máy
Bạn coi chừng xe bơm căng quá hoặc có thể cung đường bạn chạy người ta tráng nhựa không phẳng.
Bánh thì chắc không căng quá rồi. Còn cung đường thì đúng là trong vòng nghi vấn. Em chỉ thắc mắc là có bao giờ cục máy nó chạy không good nên mình bị tưng tưng không nhỉ?

Genmes

Xe máy
Bánh thì chắc không căng quá rồi. Còn cung đường thì đúng là trong vòng nghi vấn. Em chỉ thắc mắc là có bao giờ cục máy nó chạy không good nên mình bị tưng tưng không nhỉ?
Chắc không phải cục máy rồi. Mình gặp trường hợp tương tự như bạn khi chạy từ hướng chợ Bà Chiểu qua trường tiểu học Nguyễn Đình Chiểu. Đoạn đường chỉ khoảng 150m, vì đi làm về đường đông nên tốc độ chạy khoảng 20km/h cũng găp hiện tượng như bạn tả. Qua đoạn đó là hết.

huyen-htt

Xe đạp
Ở SG cho mình hỏi, nếu muốn mua miếng lót dưới chân thì mua ở đâu nhỉ?

Robinknight

Xe máy
Kính chiếu hậu muốn nó cao lên chỉ cần chêm thêm cái long đền phía dưới là được mà, mình đã làm như vậy rồi.

2. Kính chiếu hậu xử lý bằng cách thay gương khác vào cho gọn gàng mà vẫn đảm bảo quan sát tốt: