Suzuki UA 125T. Nhờ các bác giúp

coptrungnien

Xe hơi
Có bác nào biết chỗ đổ keo vào trong bánh xe phòng trường hợp cán đinh không. Mình ở tp. HCM
Xe mình loại k xăm phải k mấy bác.

Udox

Xe hơi
Có bác nào biết chỗ đổ keo vào trong bánh xe phòng trường hợp cán đinh không. Mình ở tp. HCM
Xe mình loại k xăm phải k mấy bác.
Bánh UA là loại ko ruột (xăm). Tuy nhiên, trừ phi bác phải thường xuyên đi xa thì hãy dùng keo tự vá. Nếu ko thì ko nên vì nếu bác chọn loại keo ko tốt có có thể gây hỏng hoặc ăn mòn niềng bánh xe. Nếu bác chủ yếu đi trong tp thì em nghĩ ko cần dùng keo vì bánh tubeless ko xẹp nhanh và đủ giờ cho bác tìm chổ vá

Babylon King

Xe hơi
Dùng keo không tốt đâu. Nó ăn mòn kim loại bên trong.

kaiba4786

Xe hơi
Website
shopee.vn
xe cảu Suzuki mẫu mã nhìn tonaf giống cá xe cảu các hãng khác. Con này na ná spacy

Tô_ma_hốc

Xe máy
xe cảu Suzuki mẫu mã nhìn tonaf giống cá xe cảu các hãng khác. Con này na ná spacy
Hình thức ko quan trọng lắm, quan trọng nhất là máy đi êm ngon đầm khỏe, còn xe đẹp mà cứ gào thét, nảy tưng tưng trên đường thì chán lắm anh bạn à

Tô_ma_hốc

Xe máy
À, cái giảm xóc sau có 1 bên như vậy chở thêm người có vấn đề gì ko, có bị chòng chành ko bác pupil

pupil

Xe điện
Em kẹp 3 thấy chả khác gì còn kẹp 4 thì em chưa thử :D
Scooter cỡ 125 trở xuống, cả Spacy nhà em đều là thụt đơn sau mà.

Chỉnh sửa cuối:

Udox

Xe hơi
Mùa mưa sắp đến, các bác nhất là các mợ chạy xe cẩn thận tí. Đa số các xe scooter đều nặng đuôi, máy lắp một bên ko cân cho lắm, bánh nhỏ. Khi thắng/phanh gấp rất dễ bị lết/trượt bánh sau nhât là UA trong lượng khá nặng. E đã bị lết bánh 2 lần khi bóp thắng gấp (cả 2 thắng trước, sau) dù e lúc đó ko chạy nhanh (thậm chí là hơi chậm). May mắn là ko té (cũng nhờ đi chậm). E khuyên các bác nếu ko thật cần thiết thì cũng ko chạy trên 80km/h làm gì. Scooter ko được thiết kế động học để chạy tốc độ cao đâu. E đã chạy 70-75km/h và có cảm giác ko an toàn lắm mặc dù UA nặng chạy vẫn khá đầm, chắc, ko rung lắc..Thú thật về thiết kế an toàn phải công nhận đến giờ này Honda vẫn hơn vì có thắng combine trước sau, chân chống tắt máy. Nhưng an toàn hay ko chủ yếu do người lái

Tô_ma_hốc

Xe máy
Mùa mưa sắp đến, các bác nhất là các mợ chạy xe cẩn thận tí. Đa số các xe scooter đều nặng đuôi, máy lắp một bên ko cân cho lắm, bánh nhỏ. Khi thắng/phanh gấp rất dễ bị lết/trượt bánh sau nhât là UA trong lượng khá nặng. E đã bị lết bánh 2 lần khi bóp thắng gấp (cả 2 thắng trước, sau) dù e lúc đó ko chạy nhanh (thậm chí là hơi chậm). May mắn là ko té (cũng nhờ đi chậm). E khuyên các bác nếu ko thật cần thiết thì cũng ko chạy trên 80km/h làm gì. Scooter ko được thiết kế động học để chạy tốc độ cao đâu. E đã chạy 70-75km/h và có cảm giác ko an toàn lắm mặc dù UA nặng chạy vẫn khá đầm, chắc, ko rung lắc..Thú thật về thiết kế an toàn phải công nhận đến giờ này Honda vẫn hơn vì có thắng combine trước sau, chân chống tắt máy. Nhưng an toàn hay ko chủ yếu do người lái
Vậy hả bác, em tưởng con này chạy tầm 80 vẫn ngon ơ chứ, chạy đường xa mà chậm chậm như em Lead thì chán nhỉ, hixxxxxxxx

Udox

Xe hơi
Vậy hả bác, em tưởng con này chạy tầm 80 vẫn ngon ơ chứ, chạy đường xa mà chậm chậm như em Lead thì chán nhỉ, hixxxxxxxx
Thật ra con này chạy 80 vẫn ngon về độ đầm máy như e nói ở trên. Vấn đề là cảm giác an toàn ko cao nhất là với scooter bánh nhỏ. Giao thông ở vn e sợ lắm ruì

Udox

Xe hơi
Các bác các mợ tham khảo...

http://tiin.vn/chuyen-muc/sanh/nhung-ky-thuat-phanh-xe-may-an-toan-can-nho.html

pupil

Xe điện
Bác Udox kiểm tra lại xe nhá, Lead đang bị tố là hệ thống phanh không an toàn đấy, bạn và người nhà em ít nhất đã 2 người đi Lead bị xòe rồi đấy. Vấn đề là chạy quen xe quen phanh thôi ạ. Kinh nghiệm đi mưa riêng em là: rà phanh sau - nháy phanh trước, mưa mà bóp chết phanh thì xòe là đương nhiên.

Vhtien

Xe buýt
Hôm nay xe em chết máy khi dừng đèn đỏ. Đề không lên. Sau hì hục đạp rồi đề thì mới nổ được:(. Lết về nhà. Chiều đưa ra Tây sơn. Hãng tháo tanh bành ra sau kết luận xăng quá bẩn nên kim xăng lúc được lúc không:(. Vệ sinh đi về chưa thấy bị lại. Em toàn mua cây xăng Trần Quang Khải. Chắc giờ phải chuyển qua cây khác. Em đang định xả hết xăng cũ ra cho yên tâm. Hôm nay em thấy có 3 cụ đi UA đến thay dầu. Thấy mới có màu trắng trông cũng được;))

Chỉnh sửa cuối:

Tô_ma_hốc

Xe máy
Hôm nay xe em chết máy khi dừng đèn đỏ. Đề không lên. Sau hì hục đạp rồi đề thì mới nổ được:(. Lết về nhà. Chiều đưa ra Tây sơn. Hãng tháo tanh bành ra sau kết luận xăng quá bẩn nên kim xăng lúc được lúc không:(. Vệ sinh đi về chưa thấy bị lại. Em toàn mua cây xăng Trần Quang Khải. Chắc giờ phải chuyển qua cây khác. Em đang định xả hết xăng cũ ra cho yên tâm. Hôm nay em thấy có 3 cụ đi UA đến thay dầu. Thấy mới có màu trắng trông cũng được;))
Không bít các hãng xe khác nếu xăng bẩn thì có bị lỗi kiểu như vậy ko bác nhỉ? Em chưa thấy ai đi xe ga mà lại chết máy khi dừng đèn đỏ cả, haizzzzzz

Udox

Xe hơi
Bác Udox kiểm tra lại xe nhá, Lead đang bị tố là hệ thống phanh không an toàn đấy, bạn và người nhà em ít nhất đã 2 người đi Lead bị xòe rồi đấy. Vấn đề là chạy quen xe quen phanh thôi ạ. Kinh nghiệm đi mưa riêng em là: rà phanh sau - nháy phanh trước, mưa mà bóp chết phanh thì xòe là đương nhiên.
Xe e thắng/phanh ok. E nghĩ vấn đề ko phải chất lượng thắng/phanh cuả hãng nào cả mà do xử lý của người lái trong một tình huống nhất định nào đó. Trường hợp lết bánh sau của e xảy ra khi sự cố bất ngờ xảy ra cách đầu xe e chỉ 3 m, lúc đó e đang chạy chỉ 35km/h (may là chỉ 35). Với 3m thì ko có giờ để rà phanh sau-nháy phanh trước được nên phải lết bánh. Nếu lúc đó e chạy trên 40, thì xe đã xoay ngang rồi. Kinh nghiệm bản thân cũng như đã thấy nhiều trên đường, là xe số, xe ga bánh to thì có lết bánh cũng it bị quăng ngang bánh sau như các loại scooter cho dù là Lead, sapcy hay piagio, UA...E chỉ muốn nêu lên để đặc biệt lưu ý các mợ

Udox

Xe hơi
Thế là xe bác bị giống chiếc nozza của bx e. Xăng bẩn làm nghẹt kim phun xăng thì có thể làm vệ sinh kim phun. Nhưng xăng bẩn lâu ngày làm muội than đóng ở soupap gây mất hơi có khi phải bung đầu làm vệ sinh hoặc xoáy soupap thì đổ nợ

Vhtien

Xe buýt
Dấu hiệu là mùi xăng xe hôi các cụ ợ. Dựng chân giữa rú ga to là khói đen mù lên. Cụ nào thấy dấu hiệu này thì cho ngay vào hãng đi ạ;)). Mai em đổi luôn cây xăng khác xem thế nào

Tô_ma_hốc

Xe máy
Em đi con Wave Thái chục năm rùi mà chưa khi nào phải làm sạch kim phun là sao các bác nhỉ, chẳng lẽ em ko bao giờ bị xăng bẩn, chắc xe số nó ko bị ảnh hưởng nhiều các bác nhỉ

Tô_ma_hốc

Xe máy
Vừa xem bóng đá các bác ạ, em thích xem ARS đá