Suzuki UA 125T. Nhờ các bác giúp

OLALAYEAHYEAH

Xe đạp
Hôm qua e có lên trang bên trung quốc bên đó xe này tên hoành tráng lắm TÂN HẢI VƯƠNG thì phải mà khuya quá mắt đọc cứ líu nhíu k nhớ rõ. Mà bên đó họ toàn gắn thêm cái thùng to đằng sau chỗ phần dắt xe co 4 lỗ ỗ vít đó các bác. Suy ra chắc là Su lười nên lấy cả sản phẩm bên tung của về vn nhỉ. Kệ miễn xe tốt bền tiết kiệm xăng thì vẫn vote cho Su

pupil

Xe điện
Tiếc quá biết vậy nãy quay phim up lên cho các bác xem. E thấy họ tắt máy mở tung phần yên xe ra nhìn vô thấy dây nhợ tùm lum thấy nguyên cục máy luôn. Sau đó ktv dùng kềm bóp tắc điện dây xăng...cái dây có đầu trắng nằm ở bên trái *** xe....dây đó có phần dây thông dưới bình xăng.kéo lên lấy ra luôn và ktv mang đi chùi mỡ bò bỏ vô lại... Bật công tắc là các nấc xăng lên đầy ngay
Rồi thế là em hiểu rồi, cái giắc nó không tiếp xúc thôi chứ không phải họ quên ko cắm. Việc tiếp theo là mợ ra hàng bơm cân lại hơi lốp cho chuẩn rồi rì viu lại xem cảm giác thế nào nhé!
Hôm qua e có lên trang bên trung quốc bên đó xe này tên hoành tráng lắm TÂN HẢI VƯƠNG thì phải mà khuya quá mắt đọc cứ líu nhíu k nhớ rõ. Mà bên đó họ toàn gắn thêm cái thùng to đằng sau chỗ phần dắt xe co 4 lỗ ỗ vít đó các bác. Suy ra chắc là Su lười nên lấy cả sản phẩm bên tung của về vn nhỉ. Kệ miễn xe tốt bền tiết kiệm xăng thì vẫn vote cho Su
Hãng nào chả thế mợ đâu có riêng gì SU ! Thị trường VN quá nhỏ bé nên các mẫu mới sau khi đã thâm nhập các thị trường lớn như TQ, India, Indo, Malay ... sau đó mới vào VN, mỗi thị trường thì 1 mẫu có thể được đặt các tên khác nhau cho phù hợp. Điển hình là SCR > Lead ...
Mợ tìm thử xem có mẫu nào được thiết kế riêng cho thị trường VN không, có mà chúng nó móm ! Máy lắp ráp nguyên cục chứ không "bị" sản xuất ở VN theo TCVN đã là may lắm rồi :D

Chỉnh sửa cuối:

winterland

Xe đạp
Hien dang o cua hang day. Chỉ thị xăng đã hoạt động tố. Hỏi tại sao bị vậy a nói xe nhập về mới đầu dây xăng dính mỡ bò nên k nhận tín hiệu thấy cũng có lý hihi. Bơm hải chính xác vậy mấy bác bơm xe dọc đường hiểu k bác, hay phải cứ vào hãng bom?
chúc mừng thêm một bạn mới gia nhập hội, xe này dành cho nữ mà dường như trên thread này ít người mua là nữ giới, phải không các bác? :)

Udox

Xe hơi
Trong này bác nào là người đầu tiên hết hạn bảo hành cuả hãng thì làm lại một cái review nhé. E chăc chắn ko phải rùi

Vhtien

Xe buýt
Khéo là em;)). Mai em đi bảo dưỡng ở 3000km rồi:D

pupil

Xe điện

dixe

Đi bộ
Thong bao cac anh em là minh da den dai ly Suzuki dắt thử chiếc UA thấy cũng không nặng lắm, ngồi lên xe chống chân thoải mái, hình dáng cũng ưng ý ngoại trừ cái đầu mũi xe nhọn hoắt nhìn kỳ kỳ. Cái cốp rộng thoải mái, vỏ xe rất dày chắc, nước sơn bóng đẹp óng ánh. Đầu xe có vẻ nhỏ hơn so với thân xe. Cuối cùng mình đã quyết định mua chiếc UA này. Xe chạy êm ru, ga nhạy, nói chung mình cảm thấy rất vừa ý. Cầu mong sao cho xe lúc nào cũng chạy tốt như lúc đầu.Mình xin cám ơn các anh em đã nhiệt tình cho mình nhiều ý kiến hay. Sau này có gì thắc mắc về xe mình xin các anh em lại nhiệt tình giúp đỡ ý kiến cho minh tiếp vì mình không rành về xe.

pupil

Xe điện
Thong bao cac anh em là minh da den dai ly Suzuki dắt thử chiếc UA thấy cũng không nặng lắm, ngồi lên xe chống chân thoải mái, hình dáng cũng ưng ý ngoại trừ cái đầu mũi xe nhọn hoắt nhìn kỳ kỳ. Cái cốp rộng thoải mái, vỏ xe rất dày chắc, nước sơn bóng đẹp óng ánh. Đầu xe có vẻ nhỏ hơn so với thân xe. Cuối cùng mình đã quyết định mua chiếc UA này. Xe chạy êm ru, ga nhạy, nói chung mình cảm thấy rất vừa ý. Cầu mong sao cho xe lúc nào cũng chạy tốt như lúc đầu.Mình xin cám ơn các anh em đã nhiệt tình cho mình nhiều ý kiến hay. Sau này có gì thắc mắc về xe mình xin các anh em lại nhiệt tình giúp đỡ ý kiến cho minh tiếp vì mình không rành về xe.
Úi đông phết rồi nhỉ. Chúc mừng mợ !

pupil

Xe điện
Chúc các ACE đang sở hữu UA 125T một năm mới đầy sức khỏe, may mắn và hạnh phúc !
Nhân đây em thống kê sơ bộ các thành viên UA 125T:
1. Vhtien (HN)
2. Pupil (HN)
3. Udox (SG)
4. UA125 (SG)
5. Inaxhoa (TG)
6. Ali.asuka (TG)
7. winterland (SG)
8. Ohlalayeahyeah (SG)
9. Dixe
10.
....

Chỉnh sửa cuối:

Udox

Xe hơi
Chúc mừng năm mới, chúc mừng xe mới...!

Vhtien

Xe buýt
Hì sắp được tròn chục roài:D

winterland

Xe đạp
Chúc các ACE đang sở hữu UA 125T một năm mới đầy sức khỏe, may mắn và hạnh phúc !
Nhân đây em thống kê sơ bộ các thành viên UA 125T:
1. Vhtien (HN)
2. Pupil (HN)
3. Udox (SG)
4. UA125 (SG)
5. Inaxhoa (TG)
6. Ali.asuka (TG)
7. winterland (SG)
8. Ohlalayeahyeah (SG)
9. Dixe
10.
....
cảm ơn bác pupil đã làm cái thống kê từ trước tới giờ, xin được chúc mừng năm mới tới các bác :)

pupil

Xe điện
Không biết nên mua xe này hay air blade 125 mới ra nhỉ? Giúp em với.
Tạm bỏ qua vấn đề kỹ thuật, bác ra Sâu: ngắm, nghe, ngồi, dắt, và chạy thử cả 2 em, em nào điểm cao thì múc em đó thôi ! :D

Udox

Xe hơi
Tạm bỏ qua vấn đề kỹ thuật, bác ra Sâu: ngắm, nghe, ngồi, dắt, và chạy thử cả 2 em, em nào điểm cao thì múc em đó thôi ! :D
Điểm cho giá cả nưã bác a. 2 chiếc chênh nhau hơn 10 củ !!

Udox

Xe hơi
Trước kia khi e quyêt lấy SU hayate thay vi HON airblade, cũng ngân sách ấy e vưà được 1 chiếc xe xịn và 1 chiếc smartphone xịn thay vì chỉ mỗi một airblade. Đến giờ vẫn ko ân hận. Đổi sang UA viìphải chở 4 thui

Vhtien

Xe buýt
Em gút lại kết hợp motul scooter với UA có ưu nhược điểm sau:
1. Ưu điểm:
- Máy kêu êm
- Đề pa vọt
2. Nhược:
- Tốn xăng
- Có lúc máy rất ì
- Đề pa vọt nhưng nước hậu kém
- Chạy với xăng 92 hơi ì máy
- Chạy thấy xe rung hơn so với dầu MA và xăng 95
Kết luận: Nên chạy dầu MA với UA theo đúng khuyến cáo của nhà sx. Mấy hôm nữa đủ 2000km em sẽ thay castrol MA

Chỉnh sửa cuối:

pupil

Xe điện
Tuần sau 1000km em sẽ thử thay Vistra 300 Scooter 10W-40 SJ API SJ, JASO MA

Chỉnh sửa cuối:

Udox

Xe hơi
Bác nào có đi bảo dưỡng hỏi giúp vụ chỉnh đồng hồ báo thay dầu. Lúc trước e ra bảo dưỡng thay nhớt ở 884km. Ktv đã re-set về 0 và bảo rằng khi đồng hồ lên 1000km thì đèn báo thay nhớt sẽ sáng. E về mới chạy tiếp 116km nữa (đồng hồ công tơ mét lúc này báo 1000km, đồng hồ hành trình 116km) thì đèn báo thay nhớt lại sáng (!?) làm e phải re-set lại.

Anh ktv cũng có nói là hành trình báo thay dầu mặc định của xe UA là mỗi 1000km, ko chỉnh lẻ được. Nghĩa là mỗi khi re-set về 0 thì cứ chạy 1000km, 2000km, 3000km ...sẽ được báo thay dầu. Như vậy bác nào xài nhớt cao cấp muốn thay dầu mỗi 1500km, 2000km phải nhớ và re-set đồng hồ về 0 mỗi khi nó báo ..(??)