Suzuki UA 125T. Nhờ các bác giúp

Udox

Xe hơi
Tuỳ mình quyết định thôi bác ạ. Vin cớ gì thì cũng phải có căn cứ. Hư phần cơ mà đổ thưà do can thiệp vào ht điện là ko được rùi. Theo e biết phần lớn các hỏng hóc trong giai đoạn bảo hành đa số từ phần cơ. Trước đây e cũng đắn đo như bác nhưng do cái...tình hình hiện tại e chỉ sợ sơ sẩy thì ko còn xe để mà được bảo hành.
Bác chạy hết 12000km thì chắc cỡ 1 năm hoặc hơn. E đánh đổi cái sác xuất bị bảo hành trong 12k km đầu lấy cái an tâm khi đi đường trong tình hình này và tình nguyện làm chuột bạch

winterland

Xe đạp
E gắn bộ VIP Steelmate điều khiển bằng remote chổ này, 960k
http://khoachongtrom.vn/khoa-chong-trom-vip.html

Chỉ có đấu dây bằng giắc cắm, ko cắt cọng dây điện nào của xe, ko can thiệp vào bobin tăng áp

Cái này phù hợp với nam hơn vì phải bấm remote hơi phức tạp tí (lúc ban đầu chưa quen), nhưng có vẻ an toàn hơn so với các loại chống trộm bằng chip điện tử (Litech hay Gosu).

Nhưng nếu là nữ thì Litech hay Gosu có vẻ hợp hơn vì đơn giản dễ sử dụng nhưng độ an toàn kém hơn tí vì trộm vẫn có thể dắt đi được nếu ko khóa và ko tắt máy từ xa được

Các bác tham khảo thêm một số link dưới cho một số loại khác và chọn theo mức độ và yêu cầu của mình nếu cần
http://khoachongtromxe.net/pages-num-com/comnent/2/
http://www.khoachongtromxetayga.com/
http://www.setechviet.vn/index.php/san-pham/19-nhung-tinh-nang-uu-viet-sbike

E ko có link nào ở HN cả nhưng trong 2b cũng có nói chổ lắp Litech ở HN

E mới xài có 1 tuần, mới đầu chưa quen thao tác hơi lọng cọng tí, nhưng sau đó thấy ổn. Hy vọng OK đường dài
em cảm ơn bác Udox nhiều :)

tình hình là chiều nay em chạy hai nơi, một là Su Direct shop Phổ Quang thì báo giá 33.5 tr, bên Saigon ngôi sao Trần Quốc Thảo thì chỉ 32.5 thôi, như vậy mua bên này xem bộ được thêm một bộ chống trộm như bác Udox mua.

OLALAYEAHYEAH

Xe đạp
mình cũng đã hỏi giá qua điện thoại 2 nơi đều báo vậy, bạn chạy qua xem giá cũng thế thì chắc giá thật xe thật. chỉ không biết bên nào bảo hành tốt hơn ha
em cảm ơn bác Udox nhiều :)

tình hình là chiều nay em chạy hai nơi, một là Su Direct shop Phổ Quang thì báo giá 33.5 tr, bên Saigon ngôi sao Trần Quốc Thảo thì chỉ 32.5 thôi, như vậy mua bên này xem bộ được thêm một bộ chống trộm như bác Udox mua.

Vhtien

Xe buýt
Em nói thật dịch vụ Su đúng là yếu. Hôm nọ dính quả đinh vá rồi. Sau vẫn thấy xuống hơi em mang vào hãng bảo không sao cả anh ạ >:). Yên chí đi về. Được 2 hôm vẫn xuống ra một cửa hàng cũng nổi tiếng ở Hà Nội khám, được biết ti van nó không đóng hết nên xì hơi dần. Em vác vào hãng bảo kiểm tra hộ cái van cần thì thay lại được phán không sao anh ạx-(. Về đi được 3 hôm lại bị, em bực quá vác ra hỏi có bán van không được trả lời là không có. Mời anh ra chợ sẽ có x-(. Em chạy ra mã mây thay cái ti van giờ ngon rồi. Mà bọn ở hãng nó chả xem gì mấy bóp lốp mấy cái xong phán. Lởm. Thế này bảo sao không có nổi thị phần thương hiệu yếu ở VN dịch vụ kém khó mà khá hơn được. Bực quá em chém mấy phát mong các bác thông cảm:D

winterland

Xe đạp
mình cũng đã hỏi giá qua điện thoại 2 nơi đều báo vậy, bạn chạy qua xem giá cũng thế thì chắc giá thật xe thật. chỉ không biết bên nào bảo hành tốt hơn ha
Em nói thật dịch vụ Su đúng là yếu. Hôm nọ dính quả đinh vá rồi. Sau vẫn thấy xuống hơi em mang vào hãng bảo không sao cả anh ạ >:). Yên chí đi về. Được 2 hôm vẫn xuống ra một cửa hàng cũng nổi tiếng ở Hà Nội khám, được biết ti van nó không đóng hết nên xì hơi dần. Em vác vào hãng bảo kiểm tra hộ cái van cần thì thay lại được phán không sao anh ạx-(. Về đi được 3 hôm lại bị, em bực quá vác ra hỏi có bán van không được trả lời là không có. Mời anh ra chợ sẽ có x-(. Em chạy ra mã mây thay cái ti van giờ ngon rồi. Mà bọn ở hãng nó chả xem gì mấy bóp lốp mấy cái xong phán. Lởm. Thế này bảo sao không có nổi thị phần thương hiệu yếu ở VN dịch vụ kém khó mà khá hơn được. Bực quá em chém mấy phát mong các bác thông cảm:D
bạn Olala: nếu như bác Vhtien nói thì cứ nơi nào rẻ thì mình mua thôi, dịch vụ bảo hành của Su xem chừng có tiếng không tốt rồi :)

bác Vhtien: phải như dịch vụ bảo hành của Su tốt như của Piaggio thì đỡ nhỉ, thôi thì mình hy vọng là xe không hỏng vặt là được, bác ạ :)

Vhtien

Xe buýt
Em nói thật là do kiểu kinh doanh ở nước mình thôi, chụp giật quen rồi, bán xong là xong. Mấy bác mua Pi cũng la oai oái kia kìa. Chứ bản thân các hãng họ cũng muốn chăm sóc khách hàng tốt. May xe emmới hỏng cái ti van:)) còn chắc phải hỏng cái gì to to thì hội hãng nó mới ngó. Em nghĩ cứ chỗ nào rẻ mà mua thôi, dịch vụ sau bán như nhau cả thôi

Chỉnh sửa cuối:

pupil

Xe điện
Chắc bọn Su nó nghĩ xe hịn chạy chục năm rồi vứt nên nó ko đầu tư vào phát triển dv sau bán hàng làm gì :D

Udox

Xe hơi
Baỏ hành SU thường thay chứ ko sửa (nếu có đồ để thay) nếu các bác bắt bí được nó phải bảo hành đúng qui định. Vì vậy tay nghề ktv sưả thường ko cao.
Lúc trước e chạy chiếc Hayate mâm sau bị kêu khi còn 1 tháng hết bảo hành, e vẫn được thay hẳn mâm mới nhưng phải chờ độ 1 tuần mới có hàng

pupil

Xe điện
Tóm lại he he các cụ over view cả cái thớt 2b xe quay này mà xem, các háng khác cũng ối bệnh tật đấy chứ, kể cả em spacy nổi tiếng nồi đồng cối đá. Ae hội UA 125 ta thử xem em nó dở quẻ gì nhé :D.

Vhtien

Xe buýt
Có bệnh gì các bác cứ quăng lên đây cho hội Hãng nó sợ luôn:))

Udox

Xe hơi
Merry Christmas & Happy New Year to all...!! Happy with your UA125T...;)

pupil

Xe điện
Chúc các bác UA 125T Giáng sinh an lành, năm mới tràn đầy sức khỏe - Hạnh phúc ! (f)

Vhtien

Xe buýt
Chúc cả nhà UA 125T an lành, đi xe an toàn, không hỏng hóc gì hết:D

winterland

Xe đạp
Em nói thật là do kiểu kinh doanh ở nước mình thôi, chụp giật quen rồi, bán xong là xong. Mấy bác mua Pi cũng la oai oái kia kìa. Chứ bản thân các hãng họ cũng muốn chăm sóc khách hàng tốt. May xe emmới hỏng cái ti van:)) còn chắc phải hỏng cái gì to to thì hội hãng nó mới ngó. Em nghĩ cứ chỗ nào rẻ mà mua thôi, dịch vụ sau bán như nhau cả thôi
Báo cáo với các bác là em đã mang xe về nhà chiều nay, giá 32.5 tại Sài gòn Ngôi sao Trần Quốc Thảo. Cảm giác đi ban đầu là hơi gằn và dắt thấy nặng, vì chưa quen :)

Bảo hành của Piaggio em thấy cũng ổn đấy chứ, chỉ phải cái chậm, bên Su cũng bảo hành, bảo trì toàn quốc chứ không nhất thiết phải đến nơi mua xe.

Vhtien

Xe buýt
Chúc mừng bác đã mua xe. Đang roda mà bác nên bác đi sẽ có lúc gằn lúc mượt. Bác xem em nói có đúng không:D.

Udox

Xe hơi
Báo cáo với các bác là em đã mang xe về nhà chiều nay, giá 32.5 tại Sài gòn Ngôi sao Trần Quốc Thảo. Cảm giác đi ban đầu là hơi gằn và dắt thấy nặng, vì chưa quen :)

Bảo hành của Piaggio em thấy cũng ổn đấy chứ, chỉ phải cái chậm, bên Su cũng bảo hành, bảo trì toàn quốc chứ không nhất thiết phải đến nơi mua xe.
Chúc mừng bác

winterland

Xe đạp

Vhtien

Xe buýt
Bên Mr.oil lại không có dầu Castrol Power 1 Racing 10w40 nên chắc em sẽ thử qua shell trước sau rồi mobil 1:D. Chả hiểu Motul 300V hơn cái gì mà đắt lòi.