[Funland] Suy nghĩ kì cục.

Khánh Ngọc

Xe container
Họ nói đúng còn gì nữa. Cứ thật thà và thẳng thấn mà sống thôi Cụ. Sao phải suy nghĩ?

hahoi518

Xe buýt
Cụ thế thì chưa khéo rồi. Về ăn Tết là tiền mừng tuổi cả nhà thật xông xênh, trước đấy dặn vợ đưa tiền cho chị dâu cả hay bà già vợ sắm Tết. Đảm bảo là qua những bước đó xong cụ về là thượng khách ngay, chả ai dám nói gì cụ cả.
Giờ cụ không biết làm việc chân tay thì phải có cách để thể hiện giá trị khác của mình chứ!
Mừng thì là đương nhiên rồi cụ. Nhưng cùng tham gia chuẩn bị cho mình cái cảm giác mình cũng là thành viên trong gia đình, ko phải là khách. Như vậy vui hơn chứ.

maximax903

Xe điện
Chưa rõ quê vợ chủ thớt miền biển hay miền núi trung du. Nếu miền núi trung du theo em sang năm cụ có làm tầm chục cân tôm hùm giải cứu hoặc con cá hồi phile sẵn mang biếu ông bà.

nobita_ibn

Xe buýt
Chủ thớt rảnh ghê, em thì chỉ biết có cám ơn và vào làm ấm chè ngồi nhâm nhi kaka kaaa

Được gửi từ iPhone 7 Plus - Otofun

hahoi518

Xe buýt
Chưa rõ quê vợ chủ thớt miền biển hay miền núi trung du. Nếu miền núi trung du theo em sang năm cụ có làm tầm chục cân tôm hùm giải cứu hoặc con cá hồi phile sẵn mang biếu ông bà.
Năm ngoái em biếu cái đùi đà điểu 5kg. Cụ nhạc cho lại 1kg, bảo ăn không hết. Năm nay làm banh pháo điện tử với 2 chai vang đỏ. Hàng xóm sang hầu như ai cũng hỏi. Nói chung là thấy cụ nhạc ưng lắm!

Trục

Xe ba gác
Em dân Hà Nội lấy vk ở tỉnh. Nhà vk em làm nông nhưng lo cho con cái ăn học đầy đủ đều đỗ đạt Đại Học cả. Em vì yêu mến cái sự "cố gắng" đó mà quyết lấy bằng được vk e.
E về thăm nhà vk cũng được 4 cái tết rồi. Nhưng có một việc cực kì khó chịu mà mình ko thể quen được nhà vk. Đó là suy nghĩ : dân thành phố lười và không chịu khó bằng dân nông thôn.
Cái suy nghĩ này đúng là cực kì vô lý. Tết năm đầu tiên em về nhà vk. Ô anh vk bảo có biết làm thịt chó không. Em chịu, đến gà còn chưa cắt tiết bao giờ thì làm chó thế đếch nào được. Cả nhà vk cứ thế cười như được mùa, bảo ông a vk cứ con gì còn sống là ông ấy làm được tất. 2 hôm sau, ông ấy lôi con lơn ra thịt để làm bánh chưng, còn cố ý hỏi, cắt tiết lợn bao giờ chưa?
Năm 2 về ăn tết nhà vk thì ông Bố vk hỏi có biết làm thịt Mèo ko? Em lại lắc đầu tiếp. Thế là e đành ra làm rau thơm với vk.
Từ đấy mỗi khi về chơi nhà vk, định mó tay vào việc gì là: thôi thôi, con không cần phải làm đâu, để bọn kia làm, con ngồi chơi đi.
Ông a vk thì đốp thẳng: Chú thì...có mà ối xời. Để đấy a làm cho.
Hôm trước ở nhà vk chán, e lọ mọ xuống bếp xem giúp gì được ko, nghe lão a vk nói chuyện với vk lão ấy. Bà ấy bảo sao không để chú hahoi518 giúp. Lão a vk vừa làm thịt Mèo vừa bảo: Nó ở tp quen ăn đồ làm sẵn ở chợ rồi. Mấy cái này có mà biết làm. Chỉ biết ăn thôi!

Nghe ức chế vãi!
Ức giề, ăn ở do người.
Không biết làm thì mang rượu về vật mấy ông anh. Cho say suốt mùa Tết là các anh quý như Vàng. =))

Trục

Xe ba gác
Chủ thớt rảnh ghê, em thì chỉ biết có cám ơn và vào làm ấm chè ngồi nhâm nhi kaka kaaa

Em về nhà vợ vẫn coi em là dân trí thức, đếch biết làm ăn gì nên em nhàn tênh.
Trộm vía, bên vợ mà biết ở nhà nội, em là tay dao tay thớt thì chết mệt.
Biết mà như không biết mới là nhàn cụ nhể.
Ngày nay, em hai bữa đứng bếp rồi, mai là em tự do. =))

Hữu Ước

Xe tải
Chắc c ụ cố chấp chứ em th ấy bình thường.

114hangbong

Xe cút kít
Mừng thì là đương nhiên rồi cụ. Nhưng cùng tham gia chuẩn bị cho mình cái cảm giác mình cũng là thành viên trong gia đình, ko phải là khách. Như vậy vui hơn chứ.
Cụ về chơi thì cứ thoải mái. Làm được gì thì làm không thì mồm miệng đỡ chân tay. Vài ngày về Tết nhoằng cái là hết việc gì phải tự tạo áp lực cho mình.
Em về làm dâu, chả biết làm việc nhà ông bà nội thì nhận rửa bát, lau dọn bàn ghế. Sau quen biết khẩu vị mọi người em mới vào bếp nấu. Nói chung tự mình thấy khả năng làm gì thì em tham gia còn lại em kệ.

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
1. E lập thớt lúc trưa, cả ngày ko lẽ phải canh cái top này trả lời cccm. Hơn nữa , em coi đây là tâm sự xả stress không có nhu cầu tư vấn.
2. Kêu xả stress là tùy do mỗi người. Cụ áp quan điểm cá nhân vào, *** vui.
3. Như trong quote lịch sử bài viết của e ở dưới, nhà vk em tuy làm nông nhưng con cái học hành đầy đủ, nên khá khái tính. Tiền thì tốt nhưng không phải là tất cả. Lôi tiền ra chỉ mang tiếng hợm.
4. Cụ đọc lại kĩ xem. Trước là em khen Mẹ vk nhé. Hôm nay là than quan điểm nhà vk, chủ yếu là ông a vk. Cụ đọc lướt qua rồi áp đặt quan điểm phải chăng tay nhanh hơn não.

Đọc qua thì thấy cụ có vẻ là loại kiếm được, nên trọng tiền. Nói chuyện kiểu dìm người khác để đề cao cái tôi cá nhân. Năm mới chúc cụ mạnh khoẻ, cũng xin tiễn cụ khỏi thớt này.
À thế là tâm sự hử, tưởng xỏ xiên bọn em đận đói kém này.
Mọi năm kiếm được, cũng xông xênh chẳng kém ai. Về đằng ngoại, có lăn quay ra ngủ hay vắt chân chém gió, dek quan tâm đứa nào nghĩ nào. Nay tự dưng thành người có tâm hồn tinh tế mí nhạy cảm. Nhà hàng xóm có đốt pháo hay cười to, cũng vận vào rằng, thế nó lại nói đểu về mình.
Ngẫm lại, có nhẽ là tại cái thằng mình hết. Khi bình thường, chả coi nhà người ta như là nhà mình, cha mẹ vợ mà dư ông bà hàng nước kiêm bán đề góc phố. Thôi qua dịp này, nhẽ cũng nên tu tâm dưỡng tính, ngoài yêu vợ thương con thì cũng phải coi trọng cái nguồn gốc của ngan già một chút. Kẻo đến lúc sa cơ, ngan nó lại chỉ mình mà hỏi, lão là ai mà trông cứ quen quen.
Thật là phải cảm ơn Cụ. Nhờ có thớt Cụ mà bọn em cũng vỡ được đôi điều.

Chúc mừng năm mới :))

bimbim5656

Xe container
Càng nhàn vấn đề gì đâu, ông trời phân định rồi thằng lao động trí óc thì phải có thằng lao động chân tay. :))
Kiểu như chuyện, có 2 túi rơi giữa đg, con rể nhặt túi tiền còn bố vợ nhặt túi tử tế. Thằng nào thiếu cái j thì nhặt cái đó :))

catking113

Xe Cứu Trợ
Hết r mời 2 cụ, nhận của em 1 ạ :))
Xưa đến nhà bố vợ bảo mày mổ cho bố con gà để làm cơm cúng, e bảo luôn con chỉ biết làm gà uống rượu thôi, mổ gà cúng thì chịu. E cắt tiết vặt lông xong để đấy lên nhà uống nc.

Cap Còm

Xe điện
Cụ giống em: chả biết làm gì.
Cụ khác em: chả bức xúc.
Mỗi khi tết đến, thay vì em đi sêu bố vợ thì bố vợ lại mua gà rồi thịt xong mang cho em!

toxic82

Xe điện
Em dân Hà Nội lấy vk ở tỉnh. Nhà vk em làm nông nhưng lo cho con cái ăn học đầy đủ đều đỗ đạt Đại Học cả. Em vì yêu mến cái sự "cố gắng" đó mà quyết lấy bằng được vk e.
E về thăm nhà vk cũng được 4 cái tết rồi. Nhưng có một việc cực kì khó chịu mà mình ko thể quen được nhà vk. Đó là suy nghĩ : dân thành phố lười và không chịu khó bằng dân nông thôn.
Cái suy nghĩ này đúng là cực kì vô lý. Tết năm đầu tiên em về nhà vk. Ô anh vk bảo có biết làm thịt chó không. Em chịu, đến gà còn chưa cắt tiết bao giờ thì làm chó thế đếch nào được. Cả nhà vk cứ thế cười như được mùa, bảo ông a vk cứ con gì còn sống là ông ấy làm được tất. 2 hôm sau, ông ấy lôi con lơn ra thịt để làm bánh chưng, còn cố ý hỏi, cắt tiết lợn bao giờ chưa?
Năm 2 về ăn tết nhà vk thì ông Bố vk hỏi có biết làm thịt Mèo ko? Em lại lắc đầu tiếp. Thế là e đành ra làm rau thơm với vk.
Từ đấy mỗi khi về chơi nhà vk, định mó tay vào việc gì là: thôi thôi, con không cần phải làm đâu, để bọn kia làm, con ngồi chơi đi.
Ông a vk thì đốp thẳng: Chú thì...có mà ối xời. Để đấy a làm cho.
Hôm trước ở nhà vk chán, e lọ mọ xuống bếp xem giúp gì được ko, nghe lão a vk nói chuyện với vk lão ấy. Bà ấy bảo sao không để chú hahoi518 giúp. Lão a vk vừa làm thịt Mèo vừa bảo: Nó ở tp quen ăn đồ làm sẵn ở chợ rồi. Mấy cái này có mà biết làm. Chỉ biết ăn thôi!

Nghe ức chế vãi!
Chúc mừng cụ, càng nhàn :) nhưng nhớ mang $$$ dày dày về quê vợ cho tự tin cụ nhé :)

nobita_ibn

Xe buýt
Em về nhà vợ vẫn coi em là dân trí thức, đếch biết làm ăn gì nên em nhàn tênh.
Trộm vía, bên vợ mà biết ở nhà nội, em là tay dao tay thớt thì chết mệt.
Biết mà như không biết mới là nhàn cụ nhể.
Ngày nay, em hai bữa đứng bếp rồi, mai là em tự do. =))
Chúc mùng cụ kakakaaaa

nghienruou

Xe điện
Haha, cụ nhạy cảm quá.
Em về nhà vợ cái gì cũng làm cùng được, mọi việc từ bếp đến ruộng, ao hồ, cây rừng các kiểu nhưng chả mấy khi phải làm, toàn ngồi chém gió, xem TV với bố vợ. Hôm nào nhiều việc thì làm, hôm nào ít việc mình muốn làm còn bị đuổi ra :D

Kia5459

Xe hơi
Nhà em 2 thằng rể, mình rể cả cái méo gì cũng biết làm còn, lão kia méo biết thế là nó ngồi vểnh râu lướt phây còn mình còng lưng làm => méo cần biết nhiều làm gì chỉ tổ bị sai thôi