[Funland] Suy nghĩ kì cục.

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Sợ bố vợ cụ là tay chơi lại bẩu, mài thế mà cũng khoe, tao đây ngoài bà mài ra tháng nào chả thịt vài con cắt tóc mí mát sa, không tin hỏi bà mài xem. :)) :))
Cụ mà xúi thế, Cụ ý lại hứng lên, nhỡ mồm khai sạch thì có mà toi.
Để nguyên còn được ăn :))

vieteuro

Xe container
O nói đúng rồi cụ còn đòi gì nữa
Động vào chỉ vướng tay vướng chân
E lên quê vợ toàn xung phong rửa rau :))

wave-tau

Xe container
Chuẩn đới, em làm dê gần 20 năm chưa bao giờ vào bếp nhà vợ :D
Mà cũng chẳng ai nói gì, chỉ biết em sửa được đồ điện nên lần nào về cũng được nhờ, bia rượu tóe lóe \m/
Nhất lão.:D
Mà chuyện nhà ngoại nhà nội chém cho vui chứ em ko phân biện, sang đấy ai cần gì thì mình làm, cái gì ko biết thì hỏi, vào mỗi người 1 chân 1 tay vừa vui lại vừa nhanh, nhất là khi có mấy đứa em gái họ của vợ, xinh ơi là xinh đang cúi xuống nhặt rau. =))=))

lx125_black

Xe container
Cụ giống em, chỉ giỏi ăn chứ làm thịt con gì hay nấu nướng gì là chịu chết.
Không có người nấu cho thì chỉ có nước chết đói, hehe
Được cái này mất cái kia, về quê vợ em vẫn được cả họ quý dù em chả bao giờ động tay việc gì ở quê.
Cụ cứ sống chân thành là được :)

SPL

Xe container
Em cũng chả biết làm quái gì hết, có sao đâu

h_mdc

Xe điện
Em dân quê chính mác, học xong cấp 3 ở quê ra phố học đại học và ở luôn thành phố. Em cũng không biết cắt tiết các loại 4 chân, có sao đâu, kém họ cái này thì hơn họ cái khác việc gì mà ức chế. Bác chủ thớt phải nghĩ rằng mấy cái việc lao động phổ thông ấy học mấy hôm là xong còn việc kiếm tiền của bác họ chắc gi đã học được.

vneseman

Xe lăn
Sướng mà không biết đường hưởng, mà họ nói cũng đúng vì mình không biết làm maya việc đấy mà. Chạy quanh rồi vào mâm thôi :))

htuanonl

Xe hơi
Thì ông anh vk nói đúng rồi còn gì. Theo e cụ nên luyện tá lả để cho ông anh vk học hỏi

TNLak

Xe điện
Rất tiếc dưng nhà vợ bác đúng đấy.

Giai gái phố giờ mà có con gà, con cá cũng không biết thịt cho sạch chứ đừng nói cái khác. Ở quê giờ trẻ nó cũng sướng nhiều rồi nhưng vẫn còn biết làm mà ăn. Bảo là hay ho thì cũng không hẳn dưng nên biết làm chứ chẳng may mỗi năm nó ra một con cô vít hay có chiến tranh thì lúc đó biết tay nhau ngay.

Nó một phần cũng do truyền thống gia đình, bố mẹ lười không làm thì con cũng thế. Ví dụ nhìn nhiều mợ làm gà lại đem chặt cmn cái móng gà đi là biết xưa không làm mấy, cái móng gà xưa các cụ chỉ nhúng nước sôi rồi bẻ một cái là lớp sừng nó tuột ra trơ lại mỗi thịt móng nên con gà nó mới đẹp.

Thế nên mạn Hàng Bè nó mới bán được cả hơn nửa triệu một con gà cúng. :))

Các cụ mà có con gái đừng cho lấy giai HN, đụt bcm ra ý. :D
Cụ nói có điểm chuẩn. Tuy nhiên theo e thì giới hạn ở giai phố cổ thoai. Cá nhân e thấy giai phố cổ tỷ lệ phát triển khá tâm tư, ko rõ em có sai ko, Cụ thông não cho em mới

maximax903

Xe điện
Ko biết làm về quê càng đỡ vất. Ở quê có việc sáng toàn 5-6h đã phải dậy.

Nhiều cụ bẩu mấy việc giết gà làm cá mà thanh niên phố ko biết là kém, nếu dịch bệnh với chiến tranh thì treo mỏ... Thế cụ ko nghĩ ngược là bố mẹ ở thành phố cũng đi phải đi làm, trẻ con ngoài việc học ở lớp ra còn học thêm các kiểu môn mệt bcm ra thì thời gian đâu mà học mổ con gà trong khi ra siêu thị lúc nào cũng có gà giết sẵn. Mấy cháu ở quê ra HN học ĐH chả hạn thì vấn đề về ngoại ngữ sẽ kém hơn bọn ở thành phố, kể cả kỹ năng sống, ngoài mấy việc giết mổ

LuckyCar

Xe container
Cụ chủ bảo: em dân chuyên nghiệp, chỉ làm xuất sắc có một việc thôi, không tin hỏi vợ em. Đảm bảo đội ấy tắt điện ngay.

quangkhunglong

Xe tăng
Em dân Hà Nội lấy vk ở tỉnh. Nhà vk em làm nông nhưng lo cho con cái ăn học đầy đủ đều đỗ đạt Đại Học cả. Em vì yêu mến cái sự "cố gắng" đó mà quyết lấy bằng được vk e.
E về thăm nhà vk cũng được 4 cái tết rồi. Nhưng có một việc cực kì khó chịu mà mình ko thể quen được nhà vk. Đó là suy nghĩ : dân thành phố lười và không chịu khó bằng dân nông thôn.
Cái suy nghĩ này đúng là cực kì vô lý. Tết năm đầu tiên em về nhà vk. Ô anh vk bảo có biết làm thịt chó không. Em chịu, đến gà còn chưa cắt tiết bao giờ thì làm chó thế đếch nào được. Cả nhà vk cứ thế cười như được mùa, bảo ông a vk cứ con gì còn sống là ông ấy làm được tất. 2 hôm sau, ông ấy lôi con lơn ra thịt để làm bánh chưng, còn cố ý hỏi, cắt tiết lợn bao giờ chưa?
Năm 2 về ăn tết nhà vk thì ông Bố vk hỏi có biết làm thịt Mèo ko? Em lại lắc đầu tiếp. Thế là e đành ra làm rau thơm với vk.
Từ đấy mỗi khi về chơi nhà vk, định mó tay vào việc gì là: thôi thôi, con không cần phải làm đâu, để bọn kia làm, con ngồi chơi đi.
Ông a vk thì đốp thẳng: Chú thì...có mà ối xời. Để đấy a làm cho.
Hôm trước ở nhà vk chán, e lọ mọ xuống bếp xem giúp gì được ko, nghe lão a vk nói chuyện với vk lão ấy. Bà ấy bảo sao không để chú hahoi518 giúp. Lão a vk vừa làm thịt Mèo vừa bảo: Nó ở tp quen ăn đồ làm sẵn ở chợ rồi. Mấy cái này có mà biết làm. Chỉ biết ăn thôi!

Nghe ức chế vãi!
Nhưng nhà vợ họ nói thế có đúng không cụ? Cụ có bản lĩnh hay tài lẻ gì đặc biệt thì mang khéo ra khoe để ông anh vk biết là mỗi người một sở trường sở đoản. Nếu đúng là cụ không biết làm gì thì phải công nhâmn nhà vk nói đúng thôi

lamhv

Xe tăng
Con rể mỗi nhiệm vụ làm cho con gái Music đại nhân sướng, thế là hết phim cụ chủ ạ.

lx125_black

Xe container
Sợ nhất là những ông không biết việc nhà, cũng ko biết việc xã hội, kiếm tiền cũng không nổi, chỉ giỏi ăn hút chém gió thôi.
Những loại đấy thì sống chỉ phí đất, cho ăn phí cơm.
Chủ thớt không phải loại đấy thì yên tâm mà tận hưởng đi.

tung1311 .

Xe container
Em dân Hà Nội lấy vk ở tỉnh. Nhà vk em làm nông nhưng lo cho con cái ăn học đầy đủ đều đỗ đạt Đại Học cả. Em vì yêu mến cái sự "cố gắng" đó mà quyết lấy bằng được vk e.
E về thăm nhà vk cũng được 4 cái tết rồi. Nhưng có một việc cực kì khó chịu mà mình ko thể quen được nhà vk. Đó là suy nghĩ : dân thành phố lười và không chịu khó bằng dân nông thôn.
Cái suy nghĩ này đúng là cực kì vô lý. Tết năm đầu tiên em về nhà vk. Ô anh vk bảo có biết làm thịt chó không. Em chịu, đến gà còn chưa cắt tiết bao giờ thì làm chó thế đếch nào được. Cả nhà vk cứ thế cười như được mùa, bảo ông a vk cứ con gì còn sống là ông ấy làm được tất. 2 hôm sau, ông ấy lôi con lơn ra thịt để làm bánh chưng, còn cố ý hỏi, cắt tiết lợn bao giờ chưa?
Năm 2 về ăn tết nhà vk thì ông Bố vk hỏi có biết làm thịt Mèo ko? Em lại lắc đầu tiếp. Thế là e đành ra làm rau thơm với vk.
Từ đấy mỗi khi về chơi nhà vk, định mó tay vào việc gì là: thôi thôi, con không cần phải làm đâu, để bọn kia làm, con ngồi chơi đi.
Hôm trước ở nhà vk chán, e lọ mọ xuống bếp xem giúp gì được ko, nghe lão a vk nói chuyện với vk lão ấy. Bà ấy bảo sao không để chú hahoi518 giúp. Lão a vk vừa làm thịt Mèo vừa bảo: Nó ở tp quen ăn đồ làm sẵn ở chợ rồi. Mấy cái này có mà biết làm. Chỉ biết ăn thôi!

Nghe ức chế vãi!
Ô hay nhỉ, e chỉ thế là thích. Em đi đâu chỉ khoanh tay ngồi chỉ đạo thôi :D sang nhà vợ mình là khách
Cuối bữa làm vài thao tác dọn dẹp cùng mọi người vì toàn thấy các cô, các bác nên ko đành lòng ngồi nhìn :)

TechNip2020

[Tịch thu bằng lái]
Sợ nhất là những ông không biết việc nhà, cũng ko biết việc xã hội, kiếm tiền cũng không nổi, chỉ giỏi ăn hút chém gió thôi.
Những loại đấy thì sống chỉ phí đất, cho ăn phí cơm.
Chủ thớt không phải loại đấy thì yên tâm mà tận hưởng đi.
Cụ nói đúng, e cũng gặp nhiều loại này. Tiếc là số lượng ngày càng nhiều lên với đau.
Chỉ giỏi chải chuốt, ăn diện chém gió thì không ai bằng. Bạn bè rủ nhậu phát đi ngay éo quan tâm vợ ốm con ốm hay nhà đang có việc. Tiền thì 3 cọc 3 đồng suốt ngày ngửa tay xin tiền vợ.
Mấy em teen teen hay bị thị giác dẫn dắt cảm xúc lại rất khoái mấy đối tượng này.

LX_060616

Xe buýt
Em chả biết làm con gì, mỗi luộc trứng thôi!
À, hái và rửa rau các loại em cũng biết

seowebthue

Xe tăng
Website
ihome-motors.com
Cụ lại làm em nhớ vụ ra mắt, em bảo vk là chỉ biết thịt gà ngoài chợ thôi. Vợ em bảo nếu ông ngoại bảo thịt gà thì 2 vợ chồng thịt, em mới bẩu là anh thịt thì đến chiều mới được ăn và may có ông cọc trưởng làm tất rồi . Bây giờ em nhận mỗi công đoạn vặt lông gà thôi . Tết thì xác định mùng 2 vào chúc tết ông bà, ăn xong rồi lại phi về làm cơm cúng tổ tiên, nhà em cách nhà vk 10km nên cũng đỡ.

NgaoDuThiênHạ

Xe tăng

Nghe ức chế vãi!
Càng nhàn thân cụ à, e về vợ dậy từ 1h sáng làm tới 22h đêm nè. Oải k chịu đc 🤣🤣🤣

bubu08

Xe tăng
Thớt trẻ..., sướng mà không biết đường :))
Cụ ấy khoe khéo đó cụ ơi. Rể là khách mà, không biết làm thì làm anh loong toong là đúng rùi.
Dân Tp thì 90% là giống cụ ấy, làm gì có điều kiện mà biết làm thịt con này con kia.
Chả phải thời nay mà từ thời bao cấp nó đã như thế.