[Funland] Suy nghĩ kì cục.

nha-trang

Xe buýt
Em cũng chả biết làm gì. Về nhà vợ toàn giả vờ tiếp khách, đến bữa ăn gì thì ăn. Về nhà em, em cũng chả biết làm gì. Gà vịt ngỗng heo thì thằng em rể nó qua làm giúp cùng bố mẹ em. Được cái 2 thằng con em giờ được mẹ nó dạy nấu ăn rất khéo, làm được nhiều món. Thực sự em cũng có nỗi niềm như cụ thớt
Em đang gửi cái thớt này cho vợ em đọc 😂

Ben BMS

Xe buýt
Họ nói đúng mà, không biết thì sẽ biết.
Em thủ phủ của HN2 cũng đc coi như dân phố cơ mà gì chứ lợn mán mình em mần nguyên con từ cắt tiết cạo lông, pha thịt, làm lòng, oánh tiết canh... (mấy con hay dùng em mần đc hết nhưng chó hay mèo thì em chịu vì chưa và sẽ không mần).
Nhà vợ em ở HY, có 5 gái nên có 5 thằng rể, thằng nào không biết làm thì mấy thằng kia đến hướng dẫn, một vài vụ là biết hết.
Tết năm nào mấy anh em cũng tụ tập mần con lợn, con trai làm món thịt, con gái rau củ cơm canh... 5 thằng mỗi ông một nghề, một quê nhưng khá hợp nhau, thân tình như bạn nên nhạc phụ, nhạc mẫu vui lắm.
Nhất là nhạc mẫu: trước cụ luôn cảm thấy có lỗi vì k sinh đc con trai, nhưng giờ cụ là người vui và tự hào với làng xóm nhất, vì nhà có công to việc nhớn gì là mấy thằng kéo nhau về lo vuông tròn.

Chỉnh sửa cuối:

hahoi518

Xe buýt
Em năm nào trước tết cũng nhấc chiếc máy rửa xe vào cốp lên đường về sớm, đến nhà là lôi chổi ra quét dọn sạch sẽ phun nước rửa khắp hiên nhà sân lối đi rồi bát đũa bàn ghế sắp xếp đâu đó bóc hành tỏi gừng riềng lá thơm rửa sẵn dao thớt, đun nồi nước sôi thật to xong xuôi ngồi làm ấm chè chờ mấy anh em rể qua giết ngan gà lợn là phần bọn nó chiến đấu, mình hậu cần rồi chờ bọn phụ nữ mang hoa về em tự tỉa tót cắm hoa thật nắn nót để câu giờ ... Phận đàn ông lúc đó cầm cái giẻ lên lau ban thờ với các câu đối đục thật chậm để chờ cơm rượu, tay chân sạch sẽ mới được suất lên thắp hương... hehe
Năm sau e học cụ. Vụ rửa sân rửa nhà thì e làm được. Cao kiến.

skype0211

Xe tăng
Cụ ấm ức làm gì, cứ được đà khen ông anh vợ tài thật, cái gì cũng biết làm, ông ý sướng mà cụ lại nhàn, Tết năm sau làm bộ cờ tướng xịn xịn về làm nháy với bố vợ trong khi chờ ông anh vợ mổ bò nhé. Mạnh mẽ lên chủ thớt =))

doccocuukiem

Xe điện
Em thì nghiêm túc là cả nhà vợ sợ em bằng phép. Biết em đến là chuẩn bị cơm nước ngay. Chứ không thì em ra ăn hàng luôn.
Oai đấy, đúng ra là phải thêm đoạn lúc đến là cả nhà xếp hàng chải chiếu ra đón dẫn vào nhà, bố mẹ vợ nói chuyện xong chào là phải đi giật lùi hehe :))

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng ko biết thịt gà, chọc lợn, nấu ăn. Gà giờ ra chợ tết 20k họ làm sạch luôn, mấy giờ còn so đo. Sống sao cho tốt, hiếu nghĩa. Làm gì có người toàn năng. Các cháu hệ 2xxx sau này nó khéo còn không thèm làm cỗ ấy chứ, ra nhà hàng hết nhá. Đừng lấy thước đo của mình, của thế hệ mình ra đo cho thằng khác, trẻ con.

jazzzzz

Xe lăn
Chia sẻ với cụ,
Em thì mấy anh chị đằng vợ thương và quý lắm, sâu xa em hiểu là họ cảm thấy có lỗi với em.

Năm đầu về anh vợ cũng định ra oai liền bị bố vợ quát cho một trận: chúng mày không thương nó sao, ngày nào cũng bị vợ nó hành giờ về đây chúng mày lại định bắt nạt nữa thì nó sống sao đc.

Chỉnh sửa cuối:

smartdragon

Xe buýt
Cụ không bị ông bà già quán triệt như em à: ở nhà thì cái gì cũng làm như đến nhà vợ thì mình là khách, không nên làm gì lặt vặt, cứ quần áo chỉnh chu, rót nước pha trà, thế là đủ. Rể nhà em cũng vậy.

smartdragon

Xe buýt
Công nhận dân thành phố đã lười còn hay tự ái. E về quê vợ toàn ngồi xem tivi chém gió cùng ông già vợ, việc đếch gì phải mổ lợn giết gà =))
Chuẩn, về nhà vợ lăn vào bếp cho nó bé người ra. Về nhà mình thì cấm chỉ vợ lai vãng vào bếp, phụ rửa rau sắp đồ là đc. Nhà em vợ nó còn k biết dùng máy rửa bát nữa cơ hihi

Aliabu

Xe container
Website
www.schlagevietnam.com
Bảo với ông anh vợ là Đời em có con khó nhất là con em gái anh em vẫn thịt được nữa là con chó, con gà
Lão, lại bảo m xem con đấy đã khó bằng con sư tử nhà t chưa mà gáy ;))

Chaien Nguyen

Xe tăng
Cụ thớt đúng là cả nghĩ, chả làm được lại còn tinh tướng. Em về quê, đặc biệt là quê vợ con gì em cũng làm được, nhưng chỉ đứng cổ vũ, chém gió cho mấy ông chú, đứa em làm, bo thêm cho mấy chai rượu quí như Bác Hồ hê hê. Vậy thôi

Raptorblack

[Tịch thu bằng lái]
Chia sẻ với cụ,
Em thì mấy anh chị đằng vợ thương và quý lắm, sâu xa em hiểu là họ cảm thấy có lỗi với em.

Năm đầu về anh vợ cũng định ra oai liền bị bố vợ quát cho một trận: chúng mày không thương nó sao, ngày nào cũng bị vợ nó hành giờ về đây chúng mày lại định bắt nạt nữa thì nó sống sao đc.
Chia sẻ với cụ.
Sau em chia buồn và phục cụ sát đất luôn.

Airblade2015

Xe buýt
Thế là tốt rồi. Tết Em về nhà vk mọi người làm gì thì làm, em ngồi ôm ấm trà

tuannbb

Xe điện
Em năm nào trước tết cũng nhấc chiếc máy rửa xe vào cốp lên đường về sớm, đến nhà là lôi chổi ra quét dọn sạch sẽ phun nước rửa khắp hiên nhà sân lối đi rồi bát đũa bàn ghế sắp xếp đâu đó bóc hành tỏi gừng riềng lá thơm rửa sẵn dao thớt, đun nồi nước sôi thật to xong xuôi ngồi làm ấm chè chờ mấy anh em rể qua giết ngan gà lợn là phần bọn nó chiến đấu, mình hậu cần rồi chờ bọn phụ nữ mang hoa về em tự tỉa tót cắm hoa thật nắn nót để câu giờ ... Phận đàn ông lúc đó cầm cái giẻ lên lau ban thờ với các câu đối đục thật chậm để chờ cơm rượu, tay chân sạch sẽ mới được suất lên thắp hương... hehe
Như cụ mới hay này, rõ ra dáng bác Trưởng ung dung đĩnh đạc điều khiển mọi việc. Kiểu này các em đều quý, đâu phải cứ lao vào làm chân tay là hay cụ nhỉ ;)

Aliabu

Xe container
Website
www.schlagevietnam.com
Đây em tả hiện trạng là em đang nằm tểnh xem TV, hai đứa quỷ sứ thì các bác gái đang trông :)) em về nhà vợ còn nhàn hơn mấy hôm nghỉ ở nhà phải trông lũ nhóc vì gv về quê :P

yesterday

[Tịch thu bằng lái]
Các tỉnh bây giờ ăn nói kỳ thị người Hà Nội lắm

Grandtouring

Xe điện
Nhà em thì gấu làm tất mọi thứ vì gấu thích làm, như một niềm say mê mỗi dịp Tết. Nhà có 3 người, nhưng gấu chuẩn bị, sắp xếp, bày biện đủ cho một gia đình lớn đông người. Em cực nể gấu. Gấu mệt, chiều mồng một em dẫn 2 mẹ con gấu ra quán cafe điều điệu, chụp cho một seri ảnh úp phây Gấu thích mê tơi. Em chỉ giỏi mỗi việc thế. :-D