[Funland] Suy nghĩ kì cục.

hd-vt

Xe container
Mỗi gia đình một cảnh, em về quê vợ tuyền ngồi chém gió với bố vợ và đút tay túi quần xem làm cơm hehe. Họ chấp éo gì thằng đút tay túi quần dưng tâm trong xáng. :D
Nhớ đợt Tết em về, con lợn rừng xổng ra vườn, trông vằn vện mõm nhìn hơi bị ngầu. Em cũng tham gia bắt nhưng chả biết làm thế nào với con lon rừng kia.
Vợ chồng chị vợ, lấy cái cũi sắt có bánh xe của con lợn, đẩy dồn nó vào khe hẹp, đặt chuối trong lồng, thế là con lon rừng chui vào chén. Mịa, đơn giản chả có tiếng hò hét nào, bắt gà còn ầm ĩ hơn.

keomutvuive

Xe điện
zai hn nhưng kinh tế chắc cũng tầm tầm như ở quê hoặc không hơn nhiều nên nhà vợ nó khinh, cụ cứ tiền nhiều xem có ai cười cụ không?

Không biết mà muốn trải nghiệm thì bảo họ dạy có sao đâu. Chứ nhiều bạn ở TP còn ko biết con trâu là con gì đừng nói là biết thịt trâu

atukiva

Xe tăng
Nhiều cụ trong này cứ đề cao tiền thái quá.

Nhiều tiền là họ sẽ tôn trọng các cụ ??

Ceramicstile

Xe tăng
Mô phật, cụ cứ bảo không được sát sinh, kiểu gì chả bị đuổi ra ngoài

hahoi518

Xe buýt
Nhiều cụ vào đây mở miệng ra là tiền. Cả năm kiếm tiền rồi, cuối năm có vài ngày tết gia đình đoàn viên không bỏ nó ra khỏi đầu được à.

hahoi518

Xe buýt
Không phải khôn lỏi mợ àh.
Về nhà bà xã em vẫn cố để mình chỉ là khách.
Bà xã có kể thì cũng chỉ ngồi nghe để biết vậy.
Đó là cách các cụ vẫn coi như vậy và mình không thể khác.
Chuyện không chỉ đơn giản giết thịt con gà, rất nhiều chuyện khác mà các ông con rể không nên can thiệp.
Chuẩn, dù mình cố thế nào thì nhà vk vẫn chỉ coi mình là khách.

Ỉn V

Xe buýt
Chuẩn, dù mình cố thế nào thì nhà vk vẫn chỉ coi mình là khách.
Coi là khách vì ngại, sợ có j ko phải thì con gái mình lại phải chịu. Còn cụ muốn là khách hay làm con thì do cụ. Cụ cho đi chân thành, nhiệt tình, yêu thương như vợ cụ coi gia đình chồng là gia đình mình thì cũng nhận đc tình cảm yêu thương lại thôi. Nói thẳng cụ đừng giận, ngay bản thân các cụ cũng chỉ muốn quan hệ ở mức vừa vừa để tránh phiền hà, nhờ vả, bận tâm...

chieubuon

Xe tăng
Nhiều cụ vào đây mở miệng ra là tiền. Cả năm kiếm tiền rồi, cuối năm có vài ngày tết gia đình đoàn viên không bỏ nó ra khỏi đầu được à.
Em đang khoanh tay sau đít nhìn ông anh cả thịt gà làm cỗ hoá vàng đây. Chả phải làm gì cả khà khà

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Coi là khách vì ngại, sợ có j ko phải thì con gái mình lại phải chịu. Còn cụ muốn là khách hay làm con thì do cụ. Cụ cho đi chân thành, nhiệt tình, yêu thương như vợ cụ coi gia đình chồng là gia đình mình thì cũng nhận đc tình cảm yêu thương lại thôi. Nói thẳng cụ đừng giận, ngay bản thân các cụ cũng chỉ muốn quan hệ ở mức vừa vừa để tránh phiền hà, nhờ vả, bận tâm...
Mợ cho nợ ly vodka ạ :)

who are you

[Tịch thu bằng lái]
Em dân Hà Nội lấy vk ở tỉnh. Nhà vk em làm nông nhưng lo cho con cái ăn học đầy đủ đều đỗ đạt Đại Học cả. Em vì yêu mến cái sự "cố gắng" đó mà quyết lấy bằng được vk e.
E về thăm nhà vk cũng được 4 cái tết rồi. Nhưng có một việc cực kì khó chịu mà mình ko thể quen được nhà vk. Đó là suy nghĩ : dân thành phố lười và không chịu khó bằng dân nông thôn.
Cái suy nghĩ này đúng là cực kì vô lý. Tết năm đầu tiên em về nhà vk. Ô anh vk bảo có biết làm thịt chó không. Em chịu, đến gà còn chưa cắt tiết bao giờ thì làm chó thế đếch nào được. Cả nhà vk cứ thế cười như được mùa, bảo ông a vk cứ con gì còn sống là ông ấy làm được tất. 2 hôm sau, ông ấy lôi con lơn ra thịt để làm bánh chưng, còn cố ý hỏi, cắt tiết lợn bao giờ chưa?
Năm 2 về ăn tết nhà vk thì ông Bố vk hỏi có biết làm thịt Mèo ko? Em lại lắc đầu tiếp. Thế là e đành ra làm rau thơm với vk.
Từ đấy mỗi khi về chơi nhà vk, định mó tay vào việc gì là: thôi thôi, con không cần phải làm đâu, để bọn kia làm, con ngồi chơi đi.
Ông a vk thì đốp thẳng: Chú thì...có mà ối xời. Để đấy a làm cho.
Hôm trước ở nhà vk chán, e lọ mọ xuống bếp xem giúp gì được ko, nghe lão a vk nói chuyện với vk lão ấy. Bà ấy bảo sao không để chú hahoi518 giúp. Lão a vk vừa làm thịt Mèo vừa bảo: Nó ở tp quen ăn đồ làm sẵn ở chợ rồi. Mấy cái này có mà biết làm. Chỉ biết ăn thôi!

Nghe ức chế vãi!
Em đến nhà vợ cũng không làm gì vì chẳng biết làm gì. Nếu phải làm em đi thuê ngay và luôn.

Tết cụ biếu 1 quyển cho bố mẹ vợ là bọn anh vợ tịt hết

samoclan

Xe điện
Nhất cụ còn gì, đỡ phải làm nặng. Lần sau cụ nhạn chân chạy rượu bia, loong toong rau thơm. Heeee

Chembao

Xe container
Cuộc sống đâu chỉ có ... ăn mà còn nhiều thứ khác, mấy cái món mổ nọ mổ kia có dịch vụ rồi đâu cần mình phải xuống tay :D

Argo

[Tịch thu bằng lái]
Em thì nghiêm túc là cả nhà vợ sợ em bằng phép. Biết em đến là chuẩn bị cơm nước ngay. Chứ không thì em ra ăn hàng luôn.

lairai

Xe lăn
Website
www.facebook.com
Chuẩn cụ, rì thì đeck biết riêng 2 khoản diệu vs chắn cạ thì bên nhà vk đã nể e lắm zồi... :)
Sổ đỏ bên vợ mượn không sót cái nào.
Nể luôn.
Không bao giờ bị mời ăn uống.
Hihihi.

Loe_hờ lú

Xe điện
Bảo với ông anh vợ là Đời em có con khó nhất là con em gái anh em vẫn thịt được nữa là con chó, con gà

TungThoc

Xe điện
Em năm nào trước tết cũng nhấc chiếc máy rửa xe vào cốp lên đường về sớm, đến nhà là lôi chổi ra quét dọn sạch sẽ phun nước rửa khắp hiên nhà sân lối đi rồi bát đũa bàn ghế sắp xếp đâu đó bóc hành tỏi gừng riềng lá thơm rửa sẵn dao thớt, đun nồi nước sôi thật to xong xuôi ngồi làm ấm chè chờ mấy anh em rể qua giết ngan gà lợn là phần bọn nó chiến đấu, mình hậu cần rồi chờ bọn phụ nữ mang hoa về em tự tỉa tót cắm hoa thật nắn nót để câu giờ ... Phận đàn ông lúc đó cầm cái giẻ lên lau ban thờ với các câu đối đục thật chậm để chờ cơm rượu, tay chân sạch sẽ mới được suất lên thắp hương... hehe

tôi yêu ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Công nhận dân thành phố đã lười còn hay tự ái. E về quê vợ toàn ngồi xem tivi chém gió cùng ông già vợ, việc đếch gì phải mổ lợn giết gà =))

vanphiet

Xe buýt
Em ở quê cũng chẳng biết làm gì,sang nhà vợ chỉ biết giữ gà cho mẹ vợ cắt tiết,xong ngồi chơi thôi.gần tết sang siêu tết ông bà phong bì tùy ông bà mua gì,lại được ông bà cho con gà về cũng không ai biết thịt đem đi gửi nhờ thịt hộ.