Super Four

cancel242

Xe đạp
cụ chạy 1 chuyến xuyên việt đi,những tỉnh khác thì chưa chắc nhưng đồng nai vào sài gòn và mấy tỉnh miền tây thì cụ sẽ được khoe liên tục:69::69::69:
Anh Giang à? R1 của anh còn không? dạo này không thấy ra chỗ anh Hưởng chơi :D

buloonggi

Xe điện

buloonggi

Xe điện

Sumo spacy

Xe đạp
1/. Chưa bao giờ em chạy 1 con xe to mà có giấy. Bên cạnh đó suốt 12 năm đi qua không kể hết các tỉnh, thành và không biết bao nhiêu Téc xăng chưa bao giờ có bác Cảnh nào hỏi em về PP. ( Mấy bác có PP chắc cũng chỉ dùng để tự ngắm chơi )
2/. Em không trong đội xe, không phải công an, bộ đội, thuế má, Hải quan hay vận động viên........Em không có GPLX. 12 năm chả bác Cảnh nào CHEK em về việc đó ạ.

>>>> Chắc bác là phóng viên hay nhà báo rùi, vì mấy ông phóng viên nhà báo có ngán ai bao giờ đâu.

5/. Chả mấy khi đèo gái. Đèo gái bằng xe của mình lộ ngay. Vì mình ra đường chạy rim, wave đèo gái trước mặt có khi vợ nó không thấy. Chứ chạy xe to mà đèo gái đảm bảo không quá 3 lần là đến tai vợ.
......
>>>>:) Cái này đúng, và em đã phải trả giá đắt mới rút ra kinh nghiệm khi chạy xe "độc" ở Hà Nội chứ đừng nói xe to (b)

buloonggi

Xe điện
1/. Chưa bao giờ em chạy 1 con xe to mà có giấy. Bên cạnh đó suốt 12 năm đi qua không kể hết các tỉnh, thành và không biết bao nhiêu Téc xăng chưa bao giờ có bác Cảnh nào hỏi em về PP. ( Mấy bác có PP chắc cũng chỉ dùng để tự ngắm chơi )
2/. Em không trong đội xe, không phải công an, bộ đội, thuế má, Hải quan hay vận động viên........Em không có GPLX. 12 năm chả bác Cảnh nào CHEK em về việc đó ạ.

>>>> Chắc bác là phóng viên hay nhà báo rùi, vì mấy ông phóng viên nhà báo có ngán ai bao giờ đâu.
Bác lại ăn ốc nói mò rồi...:77::77::77:

hanoivw9837

Xe hơi
E cũng rất thích một e phân khối nhớn , vào đọc topic, e hiểu đc rất nhiều điều bổ ích.
Nếu bác nào có e Steed mà chán nó thì ới e nhé.

haomeo

Xe tăng
Các bác cho em hỏi Sf 95 khi nổ máy có tiếng rít như của CBR400 không ạh, hôm trước em có đi thử con sf 95 lúc dừng xe nổ máy và ga lên thấy có tiếng rít (hình như là rít cam) còn bình thường thì máy rất êm, khi đi xe cũng thấy tiếng rít thậm chí còn to hơn. Thấy bác chủ bảo Sf đời 95 trở lên là có tiếng rít đó.

bmwp0wer

Xe tăng
máu mấy con PKL này quá, nhưng nhà e bé, ngõ nhỏ.. dắt ra dắt vào hàng ngày ko khéo mún vứt lun xe đi mất.:P

buloonggi

Xe điện
Kụ ơi, cái nà mua ở đâu? BN tiền? chắc chỉ lắp được cho mấy con có Fi thui nhỉ?
Lắp được tất ạ, chả cứ là Fi hay chế thường... giá ở HN chắc tầm 4 củ... lâu lắm em không check lại giá nên không có biết giá chính xác.

cancel242

Xe đạp
@Bác buloong: Em tưởng cái đồng hồ này chỉ lắp được loại động cơ 1 xilanh chứ bác?

phongthan10

Xe tải
Em chạy mấy em tạm gọi là Motor đúng 12 năm nay xin tổng kết tý ạ.

Hồi mới chạy em cứ thấy mấy anh Cảnh Hà Nội là tìm phương án né, Gặp mấy anh Cảnh các địa phương là tăng tốc kịch. Sau mấy bận tắc đường bị dồn sát chân mấy anh ý. Các anh ý ngó xe em cái rồi quay đi. Lâu dần chiều chiều đi trà đá ngã tư cứ đỗ xe bên cạnh mấy con RIM trắng của mấy anh ý. Mấy anh ý thi thoảng lại trèo lên xe em để anh khác lấy điện thoại ra chụp ảnh chơi.

Có PP có GPLX là tốt. Mình là công dân mình phải tôn trọng pháp luật chứ.
Nhưng không có PP không có GPLX cũng OK. Vì mình mua xe chứ có ăn cắp đâu. Xe mình chạy điềm đạm vì tình yêu với Motor chứ có phải mua xe to để đi giựt đồ, đi bay đâu.
Em thấy từ ngày đi xe to em ý thức hẳn lên:
1/. Chấp hành tất cả các tín hiệu GT, Biển báo, Hiệu lệnh... ( vì thiếu 2 cái đó đó )
2/. Chạy tốc độ hợp lý không lạng lách ( Vì em hay chạy Cruiser mà đường HN thì đố bác Cruise nào chạy nhanh mà lạng lách cho nổi )
3/. Đội mũ BH từ lúc chưa có luật ( Cho nó hợp với cái áo da, thứ nữa là có ra QL quất lên cao cao km tý cho nó an toàn )
4/. Chả mấy khi em đi chơi đêm ( Xe nặng quá chả muốn dắt ra đi đâu nếu không quá sướng hoặc quá bắt buộc.
5/. Chả mấy khi đèo gái. Đèo gái bằng xe của mình lộ ngay. Vì mình ra đường chạy rim, wave đèo gái trước mặt có khi vợ nó không thấy. Chứ chạy xe to mà đèo gái đảm bảo không quá 3 lần là đến tai vợ.
......

Nói chung chạy xe to NOPP, NOGPLX là tốt lên. Các bác chứ chơi cứ nhòa vô đê. Chạy rồi quen, đừng có sợ nhé.
Cái này thì Chuẩn của chuẩn ạ...Em bị dính chưởng 1 lần rồi mới rút dc kinh nghiệm...hé hé

phongthan10

Xe tải
nhà Dương đồng nát ở 12 hàng chuối, đi thẳng vào chếch bên tay phải có cái cửa xếp cũ nhỏ nhỏ, anh Dương ở trên tầng 2, sau 9h thì an sáng ở bên kia đường, anh Dương hay dậy muộn vì hay la liếm ban đêm.số đt: 0913348487. có thể bạn ko đt được vì anh Dương đang ở Campuchia.
Em gặp Dương đồng nát 1 lần mà Em sợ vỡ mật...hehe...cứ ôbama A ý fang vào mẹt..........:77::77::77::77:

PILOT123

Xe tải
Nhà Bác Dương Dongnat hình như ở trong biệt thự của Pháp chỗ Hàng chuối đối diện Karaoke thì phải.....ko biết có phải ko ?

dongnat

Xe điện
Em gặp Dương đồng nát 1 lần mà Em sợ vỡ mật...hehe...cứ ôbama A ý fang vào mẹt..........:77::77::77::77:
Em ra mua cái đồng hồ công tơ mét của SF 400 đời cũ, anh ấy bảo thôi, chỗ thân quen anh lấy 4,5 triệu, hưu nghị nhá :)):)):)):)):))
Em cạnh mị.a luôn

DriveBravo

Xe buýt
Đó là SF đời cũ, chứ từ Vtec 1 trở lên là 400$ đó bác

dongnat

Xe điện
Đó là SF đời cũ, chứ từ Vtec 1 trở lên là 400$ đó bác
Vầng ạ, em thay cái ruột của su GN vào , chạy như nhau, mới long lanh có 200k thôi ạ, vấn đề là nó đúng giá, đúng giá trị đồ vật ạ, nói tướng lên thế bán cho hổ ạ, trừ cái gì cực kỳ quí hiếm, không có đồ thay thế ạ
Có 1 cụ hôm qua còn dạy đời em là thế này ạ, đã máu là phải chơi, ko quan tâm đến tiền, em mới nói rằng, máu thì em máu, nhưng máu như cụ ấy là máu mù, máu nhưng mua đúng giá trị thôi, chứ máu rồi cái đáng 5 đồng mua thành 10 đồng thì gọi là ngu, thậm chí cực ngu

máu thì em máu, nhưng máu như cụ ấy là máu mù, máu nhưng mua đúng giá trị thôi, chứ máu rồi cái đáng 5 đồng mua thành 10 đồng thì gọi là ngu, thậm chí cực ngu
hay máu hay không không quan trọng quan trọng là có chơi hay không, em nói thật mấy cái đồ phụ tùng xe máy cũng như oto muốn lắp chuẩn thì quá tốt còn lại chế nhiều khi ch ưa chắc đồ xịn ăn lại đâu. chơi thì chơi phải đúng tinh thần ngon bổ rẻ(b)(b)(b)