[Funland] Sức mạnh của lệnh cấm vận !

Trạng thái
Thớt đang đóng

poiuy

Xe ba gác
Nga có cái lõi vẹo gì mà mấy ông pro Nga hay rêu rao thế nhỉ ? Nền kinh tế nga có đến 80-85% là múc dầu thô bán. Còn lại là đốn gỗ rừng, đào quặng sắt...toàn rêu rao lõi này lõi nọ, khi bị hỏi mấy cái lõi đó là gì thì ko trả lời được.

Ngay trong thớt này, cái công nghệ cơ bản nhất là làm nhiệt điện mà thằng PM làm ko xong kìa. Thua xa mấy thằng như Lilama VN.
Mấy năm gần đây phi hành gia lên trạm ISS đều phải đi bằng tàu vũ trụ của Nga. Lõi đấy chứ đâu?

Mayahee

[Tịch thu bằng lái]
Mấy năm gần đây phi hành gia lên trạm ISS đều phải đi bằng tàu vũ trụ của Nga. Lõi đấy chứ đâu?
Cái lõi đó làm ra được bao nhiêu tiền ?

Có những lĩnh vực nghe thì rất hoành tráng, nhưng thực sự rất ít hữu dụng trong đời sống xã hội dân sự hàng ngày; Cũng có những lĩnh vực nghe thì bình thường nhưng ko có nó thì lại tắt điện.

ps: Vụ PM làm tổng thầu EPC hình như là được chỉ định từ thời anh Nhạc sĩ ???

Chỉnh sửa cuối:

yevon1944

[Tịch thu bằng lái]
Quốc gia nào cũng quyền cấm vận
Đúng rồi. Nó là jurisdiction mà CP nước đó áp cho doanh nghiệp của họ mà, nên họ đương nhiên có quyền chứ. Vậy mà em giải thích bên topic kia mà có cụ bảo em là bẻ câu chữ ;))

Phỗng new

Xe điện
Trên này em thấy khá nhiều cụ yêu nước Nga, tuy nhiên yêu thì cũng phải nên tỉnh táo, phỏng ạ? Có "bênh" người yêu thì cũng nên chừng mực và có cơ sở. Chứ trong mấy thớt súng ống chiến tranh, cứ có ai vào "nói' điều mình không muốn nghe phát bất luận đúng sai là mắng mỏ người ta với những lý luận nhiều khi ngây ngô đến buồn cười :))
Ví dụ: trước thông tin tỷ lệ quy đổi đồng rúp Nga/đô la Mỹ cắm đầu giảm gần 50%, có cụ bảo ảnh hưởng giề, dân Nga mua hàng bằng rúp chứ có mua bằng đô la đâu :))

Chỉnh sửa cuối:

Xe thả hình

Xe tăng
Cấm vận Mỹ dễ mà cụ. Ngay cả các cụ trên đây cũng có thể tuyên bố cấm vận Mỹ bằng cách cấm con cháu dùng điện thoại, máy tính của các hãng Mỹ, cấm dùng phần mềm Mỹ, cấm sử dụng các nền tảng, mạng xã hội có nguồn gốc từ Mỹ. Thằng Mẽo thiệt hại vì mất đi một vài khách hàng :D
Cấm vận Mỹ ăn thua gì. Em còn xoá sổ Mỹ trên bản đồ thế giới, đơn giản chỉ với 1 cục tẩy. Mỹ lo dần đi là vừa =))

duongphong

Xe container
Trên này em thấy khá nhiều cụ yêu nước Nga, tuy nhiên yêu thì cũng phải nên tỉnh táo, phỏng ạ? Có "bênh" người yêu thì cũng nên chừng mực và có sở. Chứ trong mấy thớt súng ống chiến tranh, cứ có ai vào "nói' điều mình không muốn nghe phát bất luận đúng sai là mắng mỏ người ta với những lý luận nhiều khi ngây ngô đến buồn cười :))
Ví dụ: trước thông tin tỷ lệ quy đổi đồng rúp Nga/đô la Mỹ cắm đầu giảm gần 50%, có cụ bảo ảnh hưởng giề, dân Nga mua hàng bằng rúp chứ có mua bằng đô la đâu :))
Đồng hồ Liên Xô tốt hơn đồng hồ Thụy Sỹ
Trăng Liên Xô tròn hơn trăng nước Mỹ

=> Nhưng đi du học hay định cư thì em vẫn chọn Mỹ :))

Phỗng new

Xe điện
Các cụ ý chắc vẫn đang bênh vực, cổ vũ Nga onlline bằng các thiết bị và phần mềm của đế quốc Mỹ + chư hầu đấy, cụ ạ :))
Vẫn lý trí ra phết, cái gì ra cái nấy.
Đồng hồ Liên Xô tốt hơn đồng hồ Thụy Sỹ
Trăng Liên Xô tròn hơn trăng nước Mỹ

=> Nhưng đi du học hay định cư thì em vẫn chọn Mỹ :))

Lasvegas83

Xe tải
:)) Thị trường đông thì họ sẽ tự tạo ra được hệ sinh thái riêng cụ ơi. Không có dân thì Os mẽo bán cho ai hở cụ? không có người dùng đông thì lấy đâu ra tiền để nâng cấp Os, lấy đâu ra đóng góp từ cộng đồng để nâng cấp Os. Các cụ có vẻ khinh các nước dân số đông quá nhỉ?
Chả phải khinh mà nó là sự thật, làm cái Os dễ vậy thì Huawei nó đã không đột quỵ mảng smartphone rồi. Còn ngồi nói như cụ dễ thế thì ai chả nói đc

yuh2105

Xe tăng
:)) Thị trường đông thì họ sẽ tự tạo ra được hệ sinh thái riêng cụ ơi. Không có dân thì Os mẽo bán cho ai hở cụ? không có người dùng đông thì lấy đâu ra tiền để nâng cấp Os, lấy đâu ra đóng góp từ cộng đồng để nâng cấp Os. Các cụ có vẻ khinh các nước dân số đông quá nhỉ?
Em không dám lạm bàn vấn đề quốc gia. Nhưng như cụ thấy đấy, heo quay bị cấm cái là toang mảng mobile. Nhiều thằng ngấp nghé làm cái os mới rồi cũng toang, cuối cùng giờ còn mỗi Android và ios là bá nhất. Chẹp.

thosandocu

Xe buýt
Nga, Trung, Ấn và các nước Trung Đông thành liên minh thì Mẽo và Tây Âu cũng khô máu nhé ;;)
Trung Đông giao cho ông em Ích - xà điều trị, Nga - Trung tranh giành gầm ghè biên giới , Trung - Ấn cũng phang nhau bét nhè vì lãnh thổ . Nga hoặc Trung tổng thống hoặc chủ tiệm có thể nắm quyền hành rất lớn gần như tuyệt đối nhưng thể chế của Ấn lại khác nhiều nhé , còn lâu các oảng khác và dân chúng bị dắt mũi.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Mẽo nó cũng phóng lên mặt trăng, phóng vệ tinh ầm ầm. Chả qua nó thấy thuê Nga rẻ hơn thì làm. Chứ Space X nó làm phút 1.
Lõi này là lõi ngô.
Máy bay Nga mà k nhập đc động cơ là tắt điện.

Drop shot

[Tịch thu bằng lái]
Lại béo mấy doanh nhân Nga và doanh nhân biên giới với Nga buôn lậu. Nhà nước Nga đương nhiên sẽ thiệt hại vì ko thu dc thuế, tiền lại chảy vào túi các quan và dân thì ngày càng ngờ u và cu ngày càng đen thêm. Kkk

Drop shot

[Tịch thu bằng lái]
Đến cả mấy hãng thời trang, ăn uống nó cũng từ bỏ thì biết Nga sẽ thế nào rồi đấy. 5 năm nữa công dân Nga lại thành công dân hạng bét trên thế giới mới đau. Tất cả là nhờ a Putin

s63 AGM

Xe tăng
Nói chung là a Tin hỏi có chơi bài cùn, tao dek sợ cấm vận -> OK chả làm sao,
Chỉ khổ dân Nga thôi, có ý kiến sau khi bị cấm vận thì nước Nga sẽ phải chịu những khó khăn:

A ấy là đại tỉ phú số 1 thế giới thì sợ đếch gì cấm vận. Nhưng dân Nga thì trả có ai giàu như anh ấy nên chắc họ sợ.

Trạng thái
Thớt đang đóng