[Funland] Sức mạnh của lệnh cấm vận !

Trạng thái
Thớt đang đóng

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Liệu có thể TT bằng rub vào bank VRB rồi bên VN quy ra VND mà rút ko cụ nhỉ?
Cũng khó vì em ko chắc VN có đồng rube trong rổ dự trữ. Kế nữa là Nga cũng ko có nhu cầu về đồng nội tệ của mình. Dùng CNY cũng là một cách vì giao thương VN với TQ cũng khá lớn, TQ cũng đang muốn thúc đẩy đồng tệ trong thanh toán quốc tế. Nhưng Nga cũng sẽ bội thực đồng tệ vì bán oil cho TQ.

VT Entertainment

Xe buýt
Cũng khó vì em ko chắc VN có đồng rube trong rổ dự trữ. Kế nữa là Nga cũng ko có nhu cầu về đồng nội tệ của mình. Dùng CNY cũng là một cách vì giao thương VN với TQ cũng khá lớn, TQ cũng đang muốn thúc đẩy đồng tệ trong thanh toán quốc tế. Nhưng Nga cũng sẽ bội thực đồng tệ vì bán oil cho TQ.
Em thì ko hiểu về bank lắm. Tưởng là bên Nga cứ chuyển rub vào tk cty VN ở ngân hàng VRB, sau đó cty VN lại bán rub tại VRB luôn để lấy VND :D
Thôi để cccm am hiểu đàm đạo, em hóng thôi.

Xin_chao

Xe buýt

Đông86

Xe điện
Nga bị cấm vận cũng là cơ hội cho cánh buôn lậu, chợ đen..., bọn Âu Mỹ tránh xa thì ta nhào vô, cụ nào có máu mạo hiểm đấu mafia Nga xin mời

Chỉnh sửa cuối:

victory_1980

Xe điện
Bây giờ thì dân chịu khổ một tý, nhưng vài chục năm nữa nhìn lại, dân Nga mới phải cám ơn Putin.
Ko cứng như Putin thì nước Nga thành gã khổng lồ giấy, suốt ngày bị đám NATO, MỸ dọa nạt. Và hàng xóm láng giềng coi ko ra cái gì.

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Cách tiếp cận thô bạo quá, kết quả khó mà như mong muốn vì Nga đâu có hào quang lấp lánh như LX trước đây để thu hút các quốc gia theo mình, tiềm lực lại càng kém xa.
Nga giữ Ukr như cách trai làng muốn giữ gái làng khỏi ánh mắt của giai phố. Ngoài hòn đá, con dao chặn cửa, Nga ko có cách gì giữ lại em gái Ukr xinh đép trước bọn giai phố Ăng lê vốn lịch thiệp, hào hoa, dùng hàng hiệu,... kèm lới hứa tương lai tốt đẹp làm bà chủ tiệm spa.
Túm tóc, bạt tai, chém người nhà, lấn đất...cũng chỉ làm gái quê thêm quyết tâm theo trai phố. Lấy được thêm được góc ao cũng không làm giai làng giàu thêm mà càng khiến cho dân làng xa lánh.
Nga nên tập trung tìm lại hào quang của LX trước đây về văn hóa, kinh tế, XH, KHKT...để đẩy mảnh ảnh hưởng của mình (như cách TQ trỗi dậy trong những thập niên gần đây) đừng gồng mình dơ nắm đấm lên với hàng xóm làm gì. Nga bế tắc ở Ukr sẽ làm nức lòng các quốc gia nhỏ khác đứng lên. Sụp đổ là tất yếu,

Cụ chắc không biết, ukraine rất quan trọng với nga, nó giao thoa về học thuật, văn hoá, kinh tế, xã hội. Ukraine là đất nước đẻ ra rất nhiều nhân tài, là cửa ngõ cho nga vào thị trường châu âu. Nên nhớ trươc 2014 rất nhiều doanh nghiệp nga, doanh nghiệp ukraine kinh doanh đóng trụ sở tại 2 nước. Rồi các nhà khoa học làm việc với nhau… nói chung quan hệ như anh với em. Hình dung Nga coi ukraine như một tỉnh quan trọng kiểu như tỉnh Quảng Ninh nhà ta. Nếu ko có chính biến 2014 thì Nga cũng không bao giờ thèm lấy crime làm gì.
Cái quan trọng tại thời điểm 2014 xu hướng của Ukraine là gia nhập vào liên minh châu âu không phải là NATO và vào đó là gần như cắt đứt mạnh kinh tế với Nga và cả xã hội nga.
Ai cũng thừa biết trả ai dám dây vào ông cùn có hơn 6.000 quả bom nguyên tử….Và putin thừa biết như vậy. Tuy nhiên cái mà putin muốn đó là mối quan hệ mật thiết và coi ukraine như một cửa ngõ tiếp cận Châu Âu trước 2014. Ngay tại bây giờ khi đánh Ukraine không phải là vì crime và 2 tỉnh giáp biên mà mục đích chính muốn ukraine quan lại thời 2014 hoặc có đội chính phủ thân nga như 2014 và ukraine vẫn la cửa ngõ tiếp cận châu âu cho Nga chứ không phải gia nhập liên minh Châu Âu tách rời khỏi Nga

Chỉnh sửa cuối:

Đông86

Xe điện
Putin bị cấm vận chơi đòn cùn ;))
Dự là sau cuộc chiến này nhiều năm nước nga sẽ bị thế giới phương tây tẩy chay
Trong hợp đồng bên cho thuê có quyền cắt hợp đồng thu hồi máy bay. Putin làm vậy là sai, tàu Nga cập cảng nước ngoài dễ bị tịch thu.

victory_1980

Xe điện
Cuộc chiến này chính ra TQ lại được hưởng lợi nhất, từ việc mua hàng hóa giá rẻ của Nga,.... cho đến việc có nhiều đàn ông TQ lấy được vợ đẹp người Ucraina, :))

Đông86

Xe điện
Cách tiếp cận thô bạo quá, kết quả khó mà như mong muốn vì Nga đâu có hào quang lấp lánh như LX trước đây để thu hút các quốc gia theo mình, tiềm lực lại càng kém xa.
Nga giữ Ukr như cách trai làng muốn giữ gái làng khỏi ánh mắt của giai phố. Ngoài hòn đá, con dao chặn cửa, Nga ko có cách gì giữ lại em gái Ukr xinh đép trước bọn giai phố Ăng lê vốn lịch thiệp, hào hoa, dùng hàng hiệu,... kèm lới hứa tương lai tốt đẹp làm bà chủ tiệm spa.
Túm tóc, bạt tai, chém người nhà, lấn đất...cũng chỉ làm gái quê thêm quyết tâm theo trai phố. Lấy được thêm được góci ao cũng không làm giai làng giàu thêm mà càng khiến cho dân làng xa lánh.
Bảo vệ gái làng, cụ ví von hay quá.

VT Entertainment

Xe buýt
Cách làm trẻ trâu đó- cũng là một lựa chọn, nhưng đó là phương án xấu nhất
Đúng ạ, khi bản thân không có cái gì đủ tốt để người khác nguyện sống chết cùng thì chỉ có xài luật rừng để giữ họ ở lại. Điều đó cho thấy sự bảo thủ hoặc kém cỏi và bất lực.

Chào các cụ/mợ

BĐH đã nhiều lần thông báo: tất cả các những vấn đề có liên quan đến cuộc chiến giữa Nga và Ukraine sẽ do thành viên BĐH mở, vậy xin thông báo lại một lần nữa.

Ngoài ra tại thớt này có rất nhiều cụ mợ không hiểu vô tình hay hữu ý vẫn tiếp tục công kích nhau; tổ lái sang vấn đề chính trị... vi phạm nội quy nên em sẽ khóa thớt và rà soát xử lý các vi phạm.

Mời các cụ mợ quan tâm đến tình hình chiến sự Nga - Ukraine sang thớt ở link dưới

Trạng thái
Thớt đang đóng