Thảo luận Sửa gì, ở đâu, bao nhiêu ! Fiat 2010

nhà cháu bán đồng hạng 70K/chiếc (bosh Tung của)

qisheng

Xe buýt
nhà cháu bán đồng hạng 70K/chiếc (bosh Tung của)
Cụ cho em xin địa chỉ cửa hàng và số phone của cụ để em qua mua gạt mưa. Xe Albea phải dùng gạt của BOSCH vì lắp các loại khác sẽ không vừa lẫy.
À cụ có bán cái nẹp đứng bằng cao su để che bụi ở trụ giữa 2 cánh cửa không ?

Ocha

Xe tăng
Website
profiles.yahoo.com
Em mua cho Siena 1.3 ở chỗ bác Hùng Cò ở NCT cũng đã rẻ vì đồ HQ. Thấy một bên tài là của SF bên kia thì là gì không nhớ nhưng vẫn đắt hơn của bác Thích mặc dù đã dưới 200k/đôi. Cứ theo đúng độ dài thế mà về vừa luôn. Bác nào cẩn thận thì đo đạc rồi đi mua.

@Thích: Nợ bác cái ảnh vị trí đục lỗ thoát nước vì chưa chụp được. Bác nghiên cứu thay gioăng HQ cho cửa xe FIAT đi.

Chỉnh sửa cuối:

ninhcd

Xe tăng
Em mua cho Siena 1.3 ở chỗ bác Hùng Cò ở NCT cũng đã rẻ vì đồ HQ. Thấy một bên tài là của SF bên kia thì là gì không nhớ nhưng vẫn đắt hơn của bác Thích mặc dù đã dưới 200k/đôi. Cứ theo đúng độ dài thế mà về vừa luôn. Bác nào cẩn thận thì đo đạc rồi đi mua.

@Thích: Nợ bác cái ảnh vị trí đục lỗ thoát nước vì chưa chụp được. Bác nghiên cứu thay gioăng HQ cho cửa xe FIAT đi.
-----
Bá cáo các cụ là hôm qua e đã mua đc đôi Lưỡi Gạt rùi ạ, định phi xuống 132 Tam Trinh chỗ cụ Vịt bẩu nhưng ngại xa, e lang thang vào Chợ giời kiếm đc 1 đôi, cỡ 20 <=> 50cm, e mang về tự sướng sau 1 hồi thì lắp đc vào, chạy thử êm xịt ko còn quèn quentj như cái cũ nữa. Chốt hạ lại là ổn roài ợ.b-)

CIB

Xe điện
Có cụ nào đã thay moay ơ sau của Siena 1.6 chưa? cho cháu địa chỉ thay và giá rổ với? xe cháu có 1 bên thi thoảng cứ kêu cót két khó chịu quá.

MQC

Xe buýt
Cụ cho cháu hỏi, bosh của Hồng Phát (nhà phân phối chính thức) với bosh của cụ liệu có khác nhau không ạ, nếu không khác thì tội chi phải mua của Hồng Phát nhỉ ???
Nói chung đồ Bosh dùng bền lắm, nhà em mua ở chỗ Lò Đúc mà dùng 2 năm rồi vẫn thấy chưa cần phải thay. Xe để 24/24 ngoài trời nhá, thỉnh thoảng đi họp mới được vào hầm. Dạo này nhà Vịt update giá cả kinh thật, khi nào cần gì là phải hỏi bác Vịt đấy (PM lại cho em số ĐT của bác, thế bác lắp pha pừ lớt chưa ?)

Nói chung đồ Bosh dùng bền lắm, nhà em mua ở chỗ Lò Đúc mà dùng 2 năm rồi vẫn thấy chưa cần phải thay. Xe để 24/24 ngoài trời nhá, thỉnh thoảng đi họp mới được vào hầm. Dạo này nhà Vịt update giá cả kinh thật, khi nào cần gì là phải hỏi bác Vịt đấy (PM lại cho em số ĐT của bác, thế bác lắp pha pừ lớt chưa ?)
Đâu, cháu đi triển lãm thấy có cái báo giá cháu tiện tay cua về thôi. Hê hê.

hoachuoique

Xe điện
Cụ có ghi ngày, tính tháng ko mà đồ lại siêu bền thế ?

kiavuong

Xe điện
Công nhận bền thật,nhà cháu thay cho Đốt Lò cũng mua ở Lò Đúc về thay tới hơn 1 năm nay mà chẳng hề hấn gì. Vẫn ngoan choét như còn xxxx .

Cụ có ghi ngày, tính tháng ko mà đồ lại siêu bền thế ?

Cần gì ghi ngày tháng hả cụ,năm ngoái sau tết là cháu vác ĐỐt Lò ra HN rồi thay luôn,giờ chưa hỏng. Mà còn chưa nói đến quả 52T-xx52 mà nhà cháu thay từ 2007 hay 2008 gì đấy còn chưa thèm khoe đấy

Có cụ nào đã thay moay ơ sau của Siena 1.6 chưa? cho cháu địa chỉ thay và giá rổ với? xe cháu có 1 bên thi thoảng cứ kêu cót két khó chịu quá.
Moay ơ không hỏng được đâu cụ ơi,có thể là do má phanh lởm kêu,thay má phanh rẻ bèo,moay ơ méo (đem đi láng phát hết ngay)

hoachuoique

Xe điện
Thay gạt nước Bosch 5/5/2008 240,000
Mọi thứ em đều cho vào note in excel het cu ah, hỏi thì em không nhớ nhưng PDA thì nhớ cụ ah.
Cái gạt nước của em mua chính hãng đã lâu, có Cụ Kiavuong chứng kiến, sài đã hơn 3 năm mà vẫn ngon như bi zon zon ....

29N-5657

Xe hơi
Em cop lại từ bên kia, e thấy 1 địa điểm cũng tốt:

Em vừa qua chỗ bác Dũng- 3B ng công trứ. Gọi là Dũng huế- biết cụ mèo sạch, và bảo là cụ mèo sạch cũng biết.
Cái dây cảm biến của em cũng bị hỏng, chủ cũ đã mông má lại. cụ Dũng bán cho em 950k, thấy rẻ hơn cụ Ocha mua, thế là em múc luôn.
Em thay tiếp đai cam, bi tì cam, lọc xăng (chắc chưa thay bao giờ, đen như bùn), lọc gió, thêm 1 cục cao su giảm sóc sau. Tổng hết hơn 2tr, công thợ 250k.
Em thấy xe cũng ngon. Nhưng cũng phải làm thêm 1 số thứ nữa, thư thả thì làm, moay ơ trc có tiếng kêu rồi.

MQC

Xe buýt
Chắc các cụ không chú ý đến thôi, đợt trước em có cho bảo dưỡng, thấy mỡ trong đó như khoai luôn. E có post bài về vấn đề này 1 lần rồi mà

MQC

Xe buýt
Cái gạt nước của em mua chính hãng đã lâu, có Cụ Kiavuong chứng kiến, sài đã hơn 3 năm mà vẫn ngon như bi zon zon ....
Thế mà bài trước cụ làm em cứ mừng thầm nghĩ đồ của em mua tốt. Nhưng xe cụ toàn trong hầm, xe em toàn ngoài đường, 2 tuần mất gần 1 chai to Lavie nước rửa kính

hoachuoique

Xe điện
Chắc các cụ không chú ý đến thôi, đợt trước em có cho bảo dưỡng, thấy mỡ trong đó như khoai luôn. E có post bài về vấn đề này 1 lần rồi mà
Cụ bảo rưỡng cài rì mà "thấy mỡ trong đó như khoai" thế ?

ninhcd

Xe tăng
Các Cụ tư véo cho nhà cháu, Hiện tại Côn xe cháu Hơi Nặng, đi đg tắc cực kỳ khó chịu, mỏi hết cả chưn. Vậy theo các Cụ thì nhà cháu nên làm j cho Côn nhẹ hơn (nới Côn ra, hay thay dây côn??) cháu cứ phải ? cho cẩn thận kẻo lơ ngơ vào gà rà nhìn ngố qua bị chém thì chít ợ :-s

fiatELX

Xe hơi
Các Cụ tư véo cho nhà cháu, Hiện tại Côn xe cháu Hơi Nặng, đi đg tắc cực kỳ khó chịu, mỏi hết cả chưn. Vậy theo các Cụ thì nhà cháu nên làm j cho Côn nhẹ hơn (nới Côn ra, hay thay dây côn??) cháu cứ phải ? cho cẩn thận kẻo lơ ngơ vào gà rà nhìn ngố qua bị chém thì chít ợ :-s
Thay côn thui cụ ợ, thiệt hại khoảng 2,8T, xe em thay rùi đi nhẹ hơn cả côn trợ lực:-bd