Thảo luận Sửa gì, ở đâu, bao nhiêu ! Fiat 2010

hoachuoique

Xe điện
Các Cụ tư véo cho nhà cháu, Hiện tại Côn xe cháu Hơi Nặng, đi đg tắc cực kỳ khó chịu, mỏi hết cả chưn. Vậy theo các Cụ thì nhà cháu nên làm j cho Côn nhẹ hơn (nới Côn ra, hay thay dây côn??) cháu cứ phải ? cho cẩn thận kẻo lơ ngơ vào gà rà nhìn ngố qua bị chém thì chít ợ :-s
Theo em là cụ Tập Tạ cho Chân nó khỏe, đạp Côn nhẹ hều à .

ninhcd

Xe tăng
Hix Vậy là đã có 2 ý kiến phản hồi của các cụ,
PA 2 - Tập Tạ Chưn - nghe có vẻ phủ lý hơn các cụ nhỉ, vị nhà cháu tình òy, 2 củ 8 mà dự để đi Hội thảo thì tới bi giờ cho nóa hết đc :).
Nói vậy chứ các cụ cứ típ tục cho nhà chàu í kiến với nhé:-|

Lái xe nâng

Xe buýt
Đầu tiên cụ thử nới côn, nếu vẫn chưa nhẹ theo mong muốn thì cụ thay côn. Đơn giản hết sức :))

ninja_tecmo

Xe hơi
bẩm các cụ, em mới mang em fiat 1.3 của em ra Autocare 105 Nguyễn Tuân để sửa:
- kính điện bên lái: hỏng motor quay kính 850k
- thay dầu: 280k
- lọc gió động cơ: 380k
- TIỀN CÔNG THỢ: 200k <<< cái khoản này nghe bực ghê, sao 0 nói từ đầu luôn! sửa bao gồm tiền công luôn chứ ạ?!

các cụ thấy giá rổ ở đây thế nào ạ? em mới chạy xe, có gì các cụ chỉ bảo.
nhân tiện lúc nâng xe lên em thấy cái giảm sóc cho bánh sau nó có cái cao su bọc xung quanh ý ạ, nó tụt xuống ạ, chắc nó rách rồi ạ, em có chụp hình lại dưới đây. Các cụ cho em hỏi cái đó có ảnh hưởng gì ko ạ?

các cụ cho em hỏi thêm sơn lại ba-đờ-sốc hết mấy xiền ạ? autocare báo 650k ạ (em bị 2 chỗ nhưng bảo phải sơn lại cả ba-đờ-sốc, chắc lại cái trò tiền công thợ nữa = 800k cũng nên, các cụ chỉ em chỗ nào để em làm lại cái đuôi em nó cho nó đẹp với ợ.

bẩm các cụ, em mới mang em fiat 1.3 của em ra Autocare 105 Nguyễn Tuân để sửa:
- kính điện bên lái: hỏng motor quay kính 850k
Không rõ là loại motor gì vì cũng có nhiều loại, như xe em thì thay hết khoảng 500k

các cụ cho em hỏi thêm sơn lại ba-đờ-sốc hết mấy xiền ạ? autocare báo 650k ạ (em bị 2 chỗ nhưng bảo phải sơn lại cả ba-đờ-sốc, chắc lại cái trò tiền công thợ nữa = 800k cũng nên, các cụ chỉ em chỗ nào để em làm lại cái đuôi em nó cho nó đẹp với ợ.
Giá sơn cả ba-đờ-sốc (650k) như vậy em nghĩ không đắt. Cụ cứ bị miếng bé bé sơn đâu cũng phải 300-500 rồi. Vấn đề là cách thi công và chất lượng sơn mà thôi

hungnq66

Xe tải
Qua thông tin của cụ tranhainam em cũng lên 3B Nguyễn Công Trứ cửa hàng Dũng Anh gặp bác Dũng và Tuấn Anh. Đã thay đai cam, bi tỳ, phớt cam, lọc xăng, thay dầu .... hết hơn 2T. Bác Tuấn Anh trực tiếp làm. Thấy cũng hài lòng.
@ninja_tecmo: mua lọc gió trên Nguyễn Công Trứ 120k, ko hiểu bác thay lọc gió là gồm những gì? Hay lọc gió động cơ là thứ khác nhỉ? :P

ninhcd

Xe tăng
Qua thông tin của cụ tranhainam em cũng lên 3B Nguyễn Công Trứ cửa hàng Dũng Anh gặp bác Dũng và Tuấn Anh. Đã thay đai cam, bi tỳ, phớt cam, lọc xăng, thay dầu .... hết hơn 2T. Bác Tuấn Anh trực tiếp làm. Thấy cũng hài lòng.
@ninja_tecmo: mua lọc gió trên Nguyễn Công Trứ 120k, ko hiểu bác thay lọc gió là gồm những gì? Hay lọc gió động cơ là thứ khác nhỉ? :P
-===
Giá rổ nghe qua vậy có vẻ Ổn phết các cụ nhỉ

Em cũng mới sửa linh tinh, thợ thuyền nhiệt tình, xe pháo bệnh toàn vớ vẩn nhưng mà mất công ngâm cứu:

Chỉnh sửa cuối:
Còn đây là bệnh trước khi mang đến, cũng chưa giải quyết xong hết, chắc mấy bữa nữa phải tiếp tục, híc:

Lái xe nâng

Xe buýt
Cụ Vịt định ly dị em nó hay sao mà tút tát ghê thế :).

ELX1.3

Xe buýt
Các cụ cho nhà cháu phương hướng xử nhanh và gọn cái vụ dột nhà với ah! Nhà cháu thấy đi trời mưa to, lâu lâu là bị ngấm nc phía trên kính lái, nhỏ xuống chỗ vô lăng, ướt hết crim ấy! :D
Các cụ mách cháu cách xử thằng này cái nhá! Nhanh nhanh ko có dạo này mưa to quá... đi đâu ướt ướt thì ...kinh lắm! hè hè

hoachuoique

Xe điện
Các cụ cho nhà cháu phương hướng xử nhanh và gọn cái vụ dột nhà với ah! Nhà cháu thấy đi trời mưa to, lâu lâu là bị ngấm nc phía trên kính lái, nhỏ xuống chỗ vô lăng, ướt hết crim ấy! :D
Các cụ mách cháu cách xử thằng này cái nhá! Nhanh nhanh ko có dạo này mưa to quá... đi đâu ướt ướt thì ...kinh lắm! hè hè
Cái này là phải bóc kính lái, làm sạch, hàn ghép chỗ thủng, sử lý tận gốc. Bác xuống Hãng làm trong 2 ngày thì xong để em nó ngủ qua 1 đêm. Chi phí 600 ngàn. Ngon ngay .

cominup

Xe hơi
Cái gạt nước xua đi nỗi nhớ của em nó bong phần cao su ra khoảng 10cm, không biết đã cần thay chưa các bác nhể? Thay thì mua ở đâu, tự thay hay nhờ thợ các bác nhể?

haclao

Xe hơi
Cụ Vịt giống em ghê cơ, mình chăm sóc em nó để em nó phục vụ mình cho mình sướng, nhể!
Còn cái vụ dột của cụ ELX 1.3 theo em cứ nghiên cứu kỹ đã, xuống hãng để nó cắt cổ à. Bọn Mì kỏng thật quá đáng, riêng qua vụ chìa khóa là em hết tiêu hóa được rồi, em đang nhờ bạn bè mua giùm cái máy sao chép chìa khóa và phôi chìa từ Tung của, 99% là OK rồi. Phen này bọn Mì Kỏng hết bịp bợm bà con mình. Em chưa thấy doanh nghiệp nào làm ăn ngờ u như cái bọn Mì kỏng.

Ocha

Xe tăng
Website
profiles.yahoo.com
Cái gạt nước xua đi nỗi nhớ của em nó bong phần cao su ra khoảng 10cm, không biết đã cần thay chưa các bác nhể? Thay thì mua ở đâu, tự thay hay nhờ thợ các bác nhể?
Trường hợp này cần thay ngay. Kiểm tra xem cái bên lái, bên phụ mỗi bên dài bao nhiêu inch?
Khả năng là mua của HQ đúng chiều dài là lắp vừa (đã đúng với Siena 1.3).
Thứ này mà không tự thay được thì khả năng bị khai trừ khỏi hội Fiat là rất cao.

@Hóa ra cụ Thằn lằn đã bị gioăng kính lái rồi à?
@ELX1.3: Trước mắt tự dội nước xem "nó vào" ở chỗ nào rồi thử băng dính và keo vào chỗ đó. Còn có tiền thì vào Hang mà tiêu cho nhanh không lại dột vào mấy thứ điện tử thì còn quá tội.
@all: Những người chăm sóc xe kỹ là những người muốn gắn bó lâu dài với xe. Điều đáng tiếc là những người này có vẻ cũng không có tiền (hoặc ý định) để nâng đời.

ELX1.3

Xe buýt
@Ocha: chiều qua e đã hì hụi móc bùn đất ở phía trong gioăng ra, vệ sinh ( trong đấy nhiều bùn bẩn, chắc tại nó ngấm theo nước đọng lại trong đấy, e nghĩ vệ sinh rồi nc có vào sẽ trôi nhanh hơn xuống dưới theo hai mép thi tốt) rồi cố gắng thử dùng keo 502 dán chặt vào. Nhìn có vẻ kín, thế mà đêm qua mưa sáng nay vẫn thấy ẩm ướt trần và rơi xuống vô lăng.
Dội nước e ko phát hiện được. Vì vào rồi thì nó ngấm ngan theo cái mép trần nỉ sát kính lái nên ko biết chính xác đoạn nào.
@ Các cụ: E cũng đc phán là phải tuốt ra làm lại, mà đồ cho cu cậu này bên ngoài ko sẵn, vào hãng thì hơi phí, hì... vẫn phải nghiên cứu chuột bạch thôi ợ. Các cụ nghĩ giúp nhà cháu cái

vanhung3t

Xe đạp
em nghe tin đồ fiat bây giờ cũng nhiều đúng không các bác ? nhưng giá không biết có rẻ không nhỉ

em nghe tin đồ fiat bây giờ cũng nhiều đúng không các bác ? nhưng giá không biết có rẻ không nhỉ
Đồ hiếm lắm, mà đắt lòi ra bác ạ, em muốn thay cái lốp mà tìm mua Lốp fiat nửa năm nay không có, xe đang để không không đi được bán cũng không xong. Cụ thấy chỗ nào có lốp có chữ fiat cụ chỉ em với nhá

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
rồi cố gắng thử dùng keo 502 dán chặt vào.
Keo 502 không bao giờ dán kín được cái cụ muốn dán, tính chất của nó là khô dòn và "ngót" sau khi dán nên không phủ kín được, cụ cần dùng Silicon mà dán - nếu không dán được thì đem qua em dán hộ cho không lấy tiền (Silicon cụ tự mua, giá 40K - mua loại màu đen)

@ Nếu bị quá nhiều thì cần thuê thợ kính ô tô bóc kính ra tẩy hết keo cũ đi dán lại, nhưng rẻ thôi không đến 600K và 2 ngày như bản hãng đâu.

Chỉnh sửa cuối: