Thảo luận Sửa gì, ở đâu, bao nhiêu ! Fiat 2010

congnhuanphat

Xe điện
@F.I.A.T: xe tôi Albea 1.6 2005, đi 6,5 vạn km. Hôm rồi đi thấy phanh hoi có tiếng xột xột khi mớm phanh. Xuống MK kiểm tra thấy chảy dầu xy lanh phanh sau, thay đồ của doblo.

@Vịt Vân Đình: tôi mua 2 cục cao su của một bác thợ trong MKTT bán trao tay, giá 400K/2 cục. Ra Nguyễn Công Trứ thấy có bán cả 2 loại Zin và Tầu, giá tương ứng là 300K và 150K/đôi. Chả biết thế nào?
Ối Mẹ ơi hôm em vào thay nó nã em 468.600 đ / cái x 2 = 937.200 đ ^:)^^:)^

MQC

Xe buýt
Các bác chăm xe quá, em phát ngượng. Từ hôm trước tết gặp bác vịt và bác CôngnhaunPhat dưới -MKTT đến giờ em chưa đoái hoài gì đến em nó. Mấy hôm tới rảnh chắc em cho đi bảo hiểm để chăm sóc làn da tý vậy.

thanh_hoi

Xe điện

Ocha

Xe tăng
Website
profiles.yahoo.com
Các bác cho cái kích thước với hình ảnh cái cục đó lên đây để anh em chiêm ngưỡng với chứ!
Thế xe nào cũng có cái cục cao su kiểu này à?

congnhuanphat

Xe điện
Các bác cho cái kích thước với hình ảnh cái cục đó lên đây để anh em chiêm ngưỡng với chứ!
Thế xe nào cũng có cái cục cao su kiểu này à?
Em chụp bằng mồm thế này nhé ( Nó giống y trang cái cục cao su giảm chấn ở giảm sóc của xe máy way ve) nhưng to hơn và nhiệm vụ cũng như vậy :P Hôm tháo giảm sóc gia bảo dưỡng thấy hai cái cục trước của nó nát hết bác thợ bảo thay caí mới vào em hỏi bao nhiêu tiền nó bảo khoảng hơn 400 em ok luôn nhưng lúc thanh toán nó chìa hóa đơn lại là hơn 400 một cái thế mới đau em biết mình bị luộc nhưng đành cắn răng móc ví thanh toán vì tại mình không hỏi kỹ trước nên đành mất tiền ngu~X(

F.I.A.T

Xe điện
Cái cục này cứ mua ngoài cho nó rẻ, 150k/1cục cứ cho là chạy 1 năm thay 2 đôi thì cũng còn vẫn rẻ chán, mà 1 đôi này chạy cứ là vài năm ngon lành.

Các cụ cẩn thận xem lại cái thụt nhá, nó mà tèo hoặc yếu rồi, chạy vào chỗ sóc mạnh nó giã cho vài phát thì nát ngay

max2

[Tịch thu bằng lái]
uppppppppppppppppppppp

hungnq66

Xe tải
Cái cục này cứ mua ngoài cho nó rẻ, 150k/1cục cứ cho là chạy 1 năm thay 2 đôi thì cũng còn vẫn rẻ chán, mà 1 đôi này chạy cứ là vài năm ngon lành.

Các cụ cẩn thận xem lại cái thụt nhá, nó mà tèo hoặc yếu rồi, chạy vào chỗ sóc mạnh nó giã cho vài phát thì nát ngay
Các bác cho hỏi với: cái thụt đó mà tèo thì có sửa chữa được ko hay là phải thay mới?

F.I.A.T

Xe điện
Sửa thì cũng được, nhưng hầu như không ai sửa cả vì thụt hỏng là do phớt bị chảy dầu, mà thụt xe hơi nó làm việc ở chế độ khắc nghiệt lắm nên nếu mà hỏng thì chỉ có thay thôi. thay chính hãng thì ko phải bàn nhưng mà mặn lắm, mua hàng ngoài cũng nhạt hơn chút nhưng ko biết chất luợng ra sao. chỉ có cách vừa vừa là chế đồ Nhật vào thôi bác ạ, chạy cũng được.

hoachuoique

Xe điện

isabinh

Xe điện
Em chụp bằng mồm thế này nhé ( Nó giống y trang cái cục cao su giảm chấn ở giảm sóc của xe máy way ve) nhưng to hơn và nhiệm vụ cũng như vậy :P Hôm tháo giảm sóc gia bảo dưỡng thấy hai cái cục trước của nó nát hết bác thợ bảo thay caí mới vào em hỏi bao nhiêu tiền nó bảo khoảng hơn 400 em ok luôn nhưng lúc thanh toán nó chìa hóa đơn lại là hơn 400 một cái thế mới đau em biết mình bị luộc nhưng đành cắn răng móc ví thanh toán vì tại mình không hỏi kỹ trước nên đành mất tiền ngu~X(
rõ khổ, vào hãng cung như đi du lịch, ttham quan, nghỉ mát ý, phải hỏi giá trước. Em đi kiếp bạc, ngồi ngoài đợi bà cả vào lễ, thấy đĩa chưng vịt luộc 3 quả để trên bàn, hỏi chủ quán bao xiền no cư lúng búng trong mồm 8k, minh nghe trả ra cứ nghĩ 8k/3 quả. Hai bố con hì hục cầy hết 3 quả trứng vịt luộc, đứng lên nó tính 8K/1 quả
thế đấy

Chỉnh sửa cuối:

congnhuanphat

Xe điện
Làm gì có chuyện giá đó, chắc bác phải sửa thêm vài thứ nữa chứ thì Tiền với thế .
+

Có có sửa thêm nhưng mà nó hết hơn 5 củ cỏ ạ
Mà con siena nhà em mấy hôm nay giở chứng thỉnh thoảng thấy đèn phun nhiên liệu báo sáng một lúc rồi lại tắt có phải nó lại sắp chết bơm xăng hay lại bộ chia điện có vấn đề ~X( Cụ nào cao kiến giúp em phát không em lại phải vào Mì Kỏng nó chém em chết mất X_X Hu hu
Mà hôm nay trời mát thế mà cái kim nhiệt nó chỏng ngược lên gần đến vạch đỏ em vội bật điều hòa lên một lúc nó mới hạ về mức trung bình chả hiểu sao kiểm tra nước làm mát vẫn thấy đầy đủ ~X(~X(

Ocha

Xe tăng
Website
profiles.yahoo.com
+

Có có sửa thêm nhưng mà nó hết hơn 5 củ cỏ ạ
Mà con siena nhà em mấy hôm nay giở chứng thỉnh thoảng thấy đèn phun nhiên liệu báo sáng một lúc rồi lại tắt có phải nó lại sắp chết bơm xăng hay lại bộ chia điện có vấn đề ~X( Cụ nào cao kiến giúp em phát không em lại phải vào Mì Kỏng nó chém em chết mất X_X Hu hu
Mà hôm nay trời mát thế mà cái kim nhiệt nó chỏng ngược lên gần đến vạch đỏ em vội bật điều hòa lên một lúc nó mới hạ về mức trung bình chả hiểu sao kiểm tra nước làm mát vẫn thấy đầy đủ ~X(~X(
Bác thử xem dàn nóng có bị bẩn quá hoặc lâu ko rửa. Đi trời mưa nhỏ mà đường bụi nhiều nó bám vào thì tỏa nhiệt kém ngay.

congnhuanphat

Xe điện
Bác thử xem dàn nóng có bị bẩn quá hoặc lâu ko rửa. Đi trời mưa nhỏ mà đường bụi nhiều nó bám vào thì tỏa nhiệt kém ngay.
Dạ em vữn rửa thường xuyên và kiểm tra ko thấy gì khác lạ Em đang định xuống thanh trì có cụ nào đi với em cho vui ko ?

Ocha

Xe tăng
Website
profiles.yahoo.com
Lọc dầu Made in Japan: 80k.
Không biết loại này đúng cho Siena chưa?
Hôm nay thay dầu em trực tiếp xem thợ lắp thì cái lọc dầu này vừa gioăng cho con Siena - vặn tay vào vừa ren một đoạn rồi dùng dụng cụ chuyên dụng vặn tiếp.
Lưu ý các bác là cái lọc dầu thay thì dễ nhưng ko xem kỹ thợ nó lắp vặn ko chắc chắn thì nguy hiểm lắm nên em cứ phải soi tận nơi.

F.I.A.T

Xe điện
Cái lọc dầu Sakura này thì đúng cỡ cho Siena rồi, nhưng các cụ lưu ý là loại 1.3 nó nhỏ hơn 1.6 đấy ạ, và lọc của tempra cũng khác, hôm rồi em cũng mua 2 cái sakura này dùng dần.

LeadBlack4banh

Xe máy
Các bác cho hỏi nên bảo dưỡng dàn nóng như thế nào thì chuẩn ah!
Em đi làm hàng ngày: Phạm Hùng - Lê Văn Lương - Láng - Trường Chinh, thì đi hết Phạm Hùng cái kim nhiệt độ nước làm mát đã mấp mé ở gốc 8r - 9h rồi, quạt làm mát chạy số 2 kêu vù vù. Còn cái két nước thì trung bình cứ 5 ngày phải đổ thêm 0.75l nước cho nó lên vạch max ah.
Mà không biết nước làm mát = nước thường liệu khi sôi độ dãn nở có lớn hơn nước làm mát tiêu chuẩn ko? Có gây ảnh hưởng đến két nước ko ah? (Vì cái két nước em thấy bảo cũng đắt lắm).

kangta160

Xe tải
Hôm nay thay dầu em trực tiếp xem thợ lắp thì cái lọc dầu này vừa gioăng cho con Siena - vặn tay vào vừa ren một đoạn rồi dùng dụng cụ chuyên dụng vặn tiếp.
Lưu ý các bác là cái lọc dầu thay thì dễ nhưng ko xem kỹ thợ nó lắp vặn ko chắc chắn thì nguy hiểm lắm nên em cứ phải soi tận nơi.
tôi cũng thường xuyên lắp lọc dầu loại này cho si 1.3

congnhuanphat

Xe điện
Hôm thứ 6 em vào mì kỏng kiểm tra thì nó bị trục trặc cái cảm ứng nhiệt độ, chú thợ vệ sinh cái rắc lại ok và bảo nếu nó bị lại thì thay mất khoảng 1,2tr^:)^