Thảo luận Sửa gì, ở đâu, bao nhiêu ! Fiat 2010

Xét thành tích chế đồ thì em thấy không chiếc nào mất zin như chiếc Ed từng 1 thời ngang dọc từ lục tỉnh miền nam tới địa đầu tổ quốc này.Khổ thân cái đời em Ed này toàn dơi vào tay chủ chứa , vắt kiệt xxxx trong ánh đèn mờ để tới ngày hôm nay đã phải chuyển tên thành EDs:102::102::102::102::102:,nhưng tổng thể ngang bằng ELX roài:77::77::77::77::77:
Phần em sơ sơ dư này:

Gương cầu
ĐK từ xa
CB lùi
Còi chít
Giá điện thoại
Đĩa CD
Đệm massage
Chuyển điện
Hộp tì tay
Ghạt ghế, che nắng
Lọc xăng
Lọc khí
Dầu máy
Dầu số
Dầu phanh
Nước làm mát
Công kiểm tra xe
VAT bảo trì tại MK
Hàn gạt mưa
Cánh gió

Đèn cốp
Gò sơn cốp
DVD
Camera lùi
Mô tơ kính
Loa sub
Công lắp loa, dvd
Trợ lực
Séc măng, máy
Sơn sửa
Dầu thơm
....

Phần cụ Kiavuong và cụ Tubin sơ sơ dư này:

Ghế da
Cửa điện 4 cánh.
Đầu CD Player
Lazang đúc.
Giảm sóc
Chống ồn
Lọc gió
Lọc xăng
Quạt gió (Nâng đời sang Nhật).
Bơm xăng
Tổng phanh
Đai cam
Bit tỳ
Dây cuaroa

:)):)):)):)).

Bẩm các cụ, em đã nghiến răng đầu tư 7 củ để lắp trợ lực cho Siena. Thi công mất mấy ngày tại gara Hà Thành Võ Thị Sáu. Bơm của tàu chứ không phải hàng trung quốc, thước lái Mazda Nhật hàng bãi. Tạm thời dùng thấy được.

Siena của em sắp bằng tiền Albea rồi :'(:'(:'(
Thôi xong .. thế là bằng em đốt lò ngon òi :21::21::21:.
Nhà vịt cho dăm trăm xiền ảnh đê :69::69:

F.I.A.T

Xe điện
Bác vịt chơi máu nhẩy

Em đang căn lắp thêm cái màn DVD tựa đầu và cái đầu DVD nwax mà ko biết bác nào làm chưa.

Nếu lắp màn tựa đầu thì có phải tháo ra may lại ko hay là họ bán cả cái tựa đầu.

Khi lắp thêm đầu DVD thì làm sao đấu đường audio vào hệ thống loa chung của xe, em muốn giữ lại cái đầu CD nghe nhạc.

Và lắp đầu DVD thì lắp ở đâu cho nó gọn, em đang dự kiến lắp ở phía hộc đồ chỗ yên ngựa.

Các bác cho ý kiến ạ

kiavuong

Xe điện
Phần em sơ sơ dư này:

Gương cầu
ĐK từ xa
CB lùi
Còi chít
Giá điện thoại
Đĩa CD
Đệm massage
Chuyển điện
Hộp tì tay
Ghạt ghế, che nắng
Lọc xăng
Lọc khí
Dầu máy
Dầu số
Dầu phanh
Nước làm mát
Công kiểm tra xe
VAT bảo trì tại MK
Hàn gạt mưa
Cánh gió

Đèn cốp
Gò sơn cốp
DVD
Camera lùi
Mô tơ kính
Loa sub
Công lắp loa, dvd
Trợ lực
Séc măng, máy
Sơn sửa
Dầu thơm
....

Phần cụ Kiavuong và cụ Tubin sơ sơ dư này:

Ghế da
Cửa điện 4 cánh.
Đầu CD Player
Lazang đúc.
Giảm sóc
Chống ồn
Lọc gió
Lọc xăng
Quạt gió (Nâng đời sang Nhật).
Bơm xăng
Tổng phanh
Đai cam
Bit tỳ
Dây cuaroa

:)):)):)):)).
Ghế da , sàn da , tappi da (nói chung là nội thất sa)
Loa mới Pi ơ nít
Phanh con 1 đôi
Vành đúc
Lốp mới cứng cựa
2 kim phun chợ giời siêu sịn ăn cực ít săng
logo otofun 1 đôi
Vè che mưa ( cái này còn 1 đôi trước sẽ hỗ trợ cho cụ Vịt lúc nào hỏng ới em mang ra tận nơi "dịch vụ bán xe chỗ em là số 1 :21::21::21::21::21::21:")
Nợ cụ Ca ta lô theo xe,sẽ mang trả tận nơi từ nay đến hết tuần.
............. nhớ em nói tiếp

29N-5657

Xe hơi
em vừa thay bi tì côn xe dưới MK, hết 600k + VAT + công làm lặt vặt các thứ 300k, chạy thấy êm hơn hẳn. Thấy thợ bảo xe em vẫn ngon phết, chỉ tội hơi xấu xấu, bẩn bẩn :)):))
Em thay mấy cái nắp công nghệ chỗ máy và côn (bằng sắt, như nắp thịt hộp để lắp vào đáy máy cho két nước mát), đã hết hiện tượng chảy nước + dầu trước đây.
Hiện em đang có nhu cầu:
1- Sơn ba đờ sốc cho đồng mầu trắng: các cụ biểu giúp chỗ nào ngon, bổ, rẻ
2- lắp cảm biến lùi, chắc chỉ cần loại 2 mắt, golden eye gì đó khoảng 600k ở chợ giời, 0 biết đã rẻ chưa?
3- Thay kính lái: sang tuần gặp bảo hiểm vụ này xem thế nào.

Bác vịt chơi máu nhẩy
Em đang căn lắp thêm cái màn DVD tựa đầu và cái đầu DVD nwax mà ko biết bác nào làm chưa.
Nếu lắp màn tựa đầu thì có phải tháo ra may lại ko hay là họ bán cả cái tựa đầu.
Khi lắp thêm đầu DVD thì làm sao đấu đường audio vào hệ thống loa chung của xe, em muốn giữ lại cái đầu CD nghe nhạc.
Và lắp đầu DVD thì lắp ở đâu cho nó gọn, em đang dự kiến lắp ở phía hộc đồ chỗ yên ngựa.
Các bác cho ý kiến ạ
Tựa đầu DVD có sẵn tựa rồi cụ, màn hình nó lắp phía sau, cụ lắp xong thì cho em hai cái cụ tựa cũ cụ thải ra nhé. Xe em hàng ghế sau không có.
Giá thì nhiều loại lắm không bít đâu mà lần, có loại rẻ rẻ thì 2,6 triệu 1 đôi
Có thể đấu chung đường DVD và CD. Cụ vẫn giữ lại đầu CD được
Nếu cụ đã có đầu CD thì cụ mua loại tựa đầu có luôn đầu, khỏi nghĩ chỗ lắp đầu DVD

Lắp thì cụ có thể ra Trung Già 86C Võ Thị Sáu - Hà Nội, mặc cả tí tí

em vừa thay bi tì côn xe dưới MK, hết 600k + VAT + công làm lặt vặt các thứ 300k, chạy thấy êm hơn hẳn. Thấy thợ bảo xe em vẫn ngon phết, chỉ tội hơi xấu xấu, bẩn bẩn :)):))
Em thay mấy cái nắp công nghệ chỗ máy và côn (bằng sắt, như nắp thịt hộp để lắp vào đáy máy cho két nước mát), đã hết hiện tượng chảy nước + dầu trước đây.
Hiện em đang có nhu cầu:
1- Sơn ba đờ sốc cho đồng mầu trắng: các cụ biểu giúp chỗ nào ngon, bổ, rẻ
2- lắp cảm biến lùi, chắc chỉ cần loại 2 mắt, golden eye gì đó khoảng 600k ở chợ giời, 0 biết đã rẻ chưa?
3- Thay kính lái: sang tuần gặp bảo hiểm vụ này xem thế nào.
Sơn ba đờ sốc thì sơn đâu cũng được cụ, đắt rẻ không hơn nhau mấy, tuy nhiên chỗ đắt thường đồng nghĩa với chất lượng sơn tốt
Cảm biến lùi thì cụ có thể ra Trung Già 86C Võ Thị Sáu hỏi han và yêu cầu anh em ở đó tư vấn. Cũng nhiều loại lắm không biết đâu mà lần :D

hoachuoique

Xe điện
Công nhân các Cụ nhà mình chăm xe ghê thật .

Nhà Vịt nâng cấp âm thanh đê .. cho nóa mấu hẳn :21::21:

Xeđịahình

Xe container
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
Nhà em sơnba đờ sốc ở MK được khoảng gần 1 năm rồi. Chất lượng sơn rất tốt, chả bong chóc giề. hình như có 500 000 thì phải

Đang chạy bộ loa Denon do cụ Kiavuong sản xuất + Loa sub do cụ Đào (Hồ Cẩm) sản xuất. Nghe cũng to ra phết ạ :))

Cụ có thừa bộ nào thì cho nhà cháu, chứ giờ lại mấy củ nữa thì chít cháu :'(:'(

hoachuoique

Xe điện
Bản thân chất lượng âm thanh của FIat đã chuẩn rồi, thay thêm làm gì chi tốn xiền hà Cụ Mèo . Thêm cục gì to bằng cái chầy dã gạo để ở cốp là ngon mà .

29N-5657

Xe hơi
E tuyền bận nên chả có thời gian chăm sóc được như cụ vịt, biết cụ vịt hay ngồi cfe với 1 cụ đi civic ở cùng khu e, hôm nào alo cái nhỉ. Đến 2 cái loa cửa trước của e tịt ngóm mà còn chưa biết tại sao, nghe được mỗi loa tít phía sau, chỗ nào chuyên âm thanh, điện đóm cụ nhỉ

E tuyền bận nên chả có thời gian chăm sóc được như cụ vịt, biết cụ vịt hay ngồi cfe với 1 cụ đi civic ở cùng khu e, hôm nào alo cái nhỉ. Đến 2 cái loa cửa trước của e tịt ngóm mà còn chưa biết tại sao, nghe được mỗi loa tít phía sau, chỗ nào chuyên âm thanh, điện đóm cụ nhỉ
Cụ ở khu Minh Khai ạ :^)

Âm thanh em nghĩ là qua Duy Linh cụ ạ.
Em thì hay lọ mọ ở chỗ bác Trung Võ Thị Sáu. Tuy vậy ở chỗ này có thợ làm được thợ không.

hungnq66

Xe tải
Chào các Fiatter!
Em vốn chỉ biết lái xe mà ko biết sửa xe nên lâu nay chỉ vào hóng hớt mà ko dám thưa thớt. Hôm nay mạo muội vào nhờ các Fiatter giúp: xe em Siena 1.3 ELX, chạy được 7 vạn 6. Dạo này quay vô lăng khi đi chậm hay đi lùi thì nghe thấy dưới bánh lái có tiếng lục cục. Ông bạn thì nói là rô tuyn có vấn đề. Nhờ các bác chỉ giáo đó là bệnh gì, đến xưởng nào có thợ hay sửa xe Fiat để kiểm tra. Trên diễn đàn thấy ngoài MK còn có mấy xưởng như Auto Care Nguyễn Tuân, Hà Thành Võ Thị Sáu là nơi có thợ sửa xe Fiat, theo các bác thì nên đến xưởng nào. Xin trân trọng cám ơn

kangta160

Xe tải
Chào các Fiatter!
Em vốn chỉ biết lái xe mà ko biết sửa xe nên lâu nay chỉ vào hóng hớt mà ko dám thưa thớt. Hôm nay mạo muội vào nhờ các Fiatter giúp: xe em Siena 1.3 ELX, chạy được 7 vạn 6. Dạo này quay vô lăng khi đi chậm hay đi lùi thì nghe thấy dưới bánh lái có tiếng lục cục. Ông bạn thì nói là rô tuyn có vấn đề. Nhờ các bác chỉ giáo đó là bệnh gì, đến xưởng nào có thợ hay sửa xe Fiat để kiểm tra. Trên diễn đàn thấy ngoài MK còn có mấy xưởng như Auto Care Nguyễn Tuân, Hà Thành Võ Thị Sáu là nơi có thợ sửa xe Fiat, theo các bác thì nên đến xưởng nào. Xin trân trọng cám ơn
mời bác xuống cầu đôi gặp bác tân đt 0983122860 thợ MK

JetMatiz

Xe buýt
Báo cáo các bác giao dịch chiều nay của em (xe Albea 1.6) với MKTT:

1/ Xy-lanh phanh sau: 650.000 * 2 = 1.300.000đ (cái này là thay đồ của Doblo, nếu đồ cả Albea 1.6 là 1.200.000 * 2 = 2.400.000đ)
2/ Ống cao su bọc giảm sóc trước (như cái ruột gà): 275.000 * 2 = 550.000đ
3/ Dầu phanh: 110.000đ
4/ Công thay cao su giảm chấn trước (2 cục cao su em tự mua) và ống cao su bọc giảm sóc: 220.000đ
5/ Công thay Piston & dầu phanh: 100.000

Tổng cả thuế (5% vat, vì không lấy hóa đơn) ~ 2.450.000đ

Chỉnh sửa cuối:

F.I.A.T

Xe điện
Xe bác bị sao mà phải thay xi lanh phanh sau vậy. mà xe bác chạy mấy vạn rồi.

Em cung albea 1.6 chạy 4,9 vạn nên hỏi bác trước để còn liệu

Cao su giảm chấn cụ mua bi nhiu 1 cục và ở đâu, liệu có lắp được cho siena không cụ nhỉ.

JetMatiz

Xe buýt
@F.I.A.T: xe tôi Albea 1.6 2005, đi 6,5 vạn km. Hôm rồi đi thấy phanh hoi có tiếng xột xột khi mớm phanh. Xuống MK kiểm tra thấy chảy dầu xy lanh phanh sau, thay đồ của doblo.

@Vịt Vân Đình: tôi mua 2 cục cao su của một bác thợ trong MKTT bán trao tay, giá 400K/2 cục. Ra Nguyễn Công Trứ thấy có bán cả 2 loại Zin và Tầu, giá tương ứng là 300K và 150K/đôi. Chả biết thế nào?