[Funland] Sự tiến bộ của Việt Nam

Beleta

[Tịch thu bằng lái]
Lấy ruộng thì thường đúng kế hoạch, nhưng lấy nhà lại là chuyện khác. Nếu ko bố trí đủ nơi tái định cư, thì còn lâu nhé.
Khi người ta muốn thì sẽ tìm cách, người ta không muốn sẽ tìm lý do, nhà nước cứ chơi đẹp với dân đi, dân chả ngại
Chơi đẹp là gì? Nhà a đang 100m2 phải không, ok, tôi bù cho a 100m2+ 100m2 nữa để a bán đi xây nhà, ok chưa, sổ đỏ mình in được, sợ gì
Nhưng mà nhiều thằng trong xã hội chưa biết thế nào là....chơi đẹp

Lah

[Tịch thu bằng lái]
cái này là người quen làm cho thụy điển kể, dân mình ăn cấp mũi khoan đắt tiền, đồ dùng trong dầu khí thất thoát liên tục xong nó gắn cam quay lại hết rồí còn liệt mình vào danh sách những con người không thể hợp tác.
dân số mình đang già hóa nhanh nhất thì cụ cũng biết dân giờ ít đẻ hẳn tăng trưởng mới tầm vài năm.nay lại dính covid biến động càng kìm hàm lại.
Chuyện thời giấy Bãi Bằng kể gì nữa, các tay ăn cắp đó năm nay cũng 70 tuổi, bao thế hệ đã sinh ra rồi.

safenoodles

Xe cút kít
Hôm nay tình cờ đọc CNN có bài viết về tàu ngầm mới của Vin

Ngẫm ra mới thấy VN tiến bộ nhiều quá

- Chạy ra đường bây giờ thấy ô tô nhiều kinh khủng, cảm giác ai cũng có ô tô
- Người Việt Nam càng ngày càng cao to hơn
- Phụ nữ Việt Nam càng ngày càng đẹp hơn
- Đội bóng đá cả nam và nữ của Việt Nam giờ cũng xuất sắc hơn

Các cụ mợ thì sao ạ, có thấy Việt Nam có tiến bộ nhiều không ?
CNN cũng như các kênh báo chí khác ạ, cứ nộp $ là nó viết bài và đăng lên, em hóng thấy thế ạ. Bài báo trên chỉ là một cách quảng cáo cho du lịch mình thôi cụ.

Cá nhân em thích các dịch vụ của Vin.

kienvinh

Xe lăn
Thời gian cho chuyến đi xuyên suốt 110 phút, với chỉ 3 chuyến/ngày và 20 khách/chuyến. Giá vé được mở bán tại Tàu ngầm Vinpearl Submarine Nha Trang là 980.000 VNĐ/người và đặc biệt, một năm, du khách chỉ có 60 ngày trải nghiệm.
Như vậy một năm chỉ thu được 3 tỷ 6 trong khi tầu mua 160 tỷ. Làm thương hiệu ác đấy.

victory_1980

Xe điện
Khi người ta muốn thì sẽ tìm cách, người ta không muốn sẽ tìm lý do, nhà nước cứ chơi đẹp với dân đi, dân chả ngại
Chơi đẹp là gì? Nhà a đang 100m2 phải không, ok, tôi bù cho a 100m2+ 100m2 nữa để a bán đi xây nhà, ok chưa, sổ đỏ mình in được, sợ gì
Nhưng mà nhiều thằng trong xã hội chưa biết thế nào là....chơi đẹp
Ko biết trên thế giới có nước nào áp dụng đền bù GPMB như này chưa?
Nếu như này thì nhà nc chắc chẳng còn tiền làm dự án.

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
CNN cũng như các kênh báo chí khác ạ, cứ nộp $ là nó viết bài và đăng lên, em hóng thấy thế ạ. Bài báo trên chỉ là một cách quảng cáo cho du lịch mình thôi cụ.

Cá nhân em thích các dịch vụ của Vin.
CNN Tổng thống Mỹ còn chẳng can thiệp được. Đây là bài viết chứ ko phải quảng cáo nên Vin ko bỏ tiền đăng bài được đâu.

Ở góc độ bài viết, hoạt động du lịch như là minh chứng rõ nét cho một Việt Nam đang đi lên.

Tàu ngầm lặn sâu hơn trăm mét là rất kinh đấy các các mợ ạ.

D nâu

Xe điện
Em thấy đúng . Hy vọng lãnh đạo Việt Nam ngày càng tiến bộ nữa thì đất nước sẽ tiến bộ vượt bậc

redflame

Xe tăng
So với thời bao cấp thì chỉ cần những năm 2000 là gấp nhiều lần rồi. Nhưng mà đúng là nhìn vào chi tiêu thì VN đang phát triển thật :)

safenoodles

Xe cút kít
CNN Tổng thống Mỹ còn chẳng can thiệp được. Đây là bài viết chứ ko phải quảng cáo nên Vin ko bỏ tiền đăng bài được đâu.

Ở góc độ bài viết, hoạt động du lịch như là minh chứng rõ nét cho một Việt Nam đang đi lên.

Tàu ngầm lặn sâu hơn trăm mét là rất kinh đấy các các mợ ạ.
Thế thì cụ chưa biết mảng tối của CNN rồi ạ.

Beleta

[Tịch thu bằng lái]
Hơi bị khó, xã hội này chúng nó quan niệm làm công chức là làm "quan", có quyền nạt nộ hoạnh họe kiếm xèng để nhanh giàu, cho nên cải cách vào mắt.
Nói ra thì bọn nó lại bảo, chỉ nhìn thấy điểm tối, rồi hằn học, abcd
Tỷ lệ ngồi không ăn lương của ta đang rất cao, nên lương công chức thấp =>phải hành dân mới có xèng chứ phục vụ dân hết lòng hết dạ thì còn lâu mới thu hồi vốn
Từ bác sĩ đến giáo viên - những nghề thiêng liêng nhất

QueViet

Xe tăng
Tỷ lệ ngồi không ăn lương của ta đang rất cao, nên lương công chức thấp =>phải hành dân mới có xèng chứ phục vụ dân hết lòng hết dạ thì còn lâu mới thu hồi vốn
Có nhiều bạn trẻ đã tự quyết phải làm gì, thích hợp với môi trường nào rồi các cụ ơi; hy vọng CQ cũng phải tiến bộ dần

victory_1980

Xe điện
Ngân sách đang gánh nặng các đối tượng hưởng chính sách xã hội thôi, chứ lực lượng công chức, viên chức của VN so với thế giới còn thấp.
Hiện công chức, viên chức làm việc áp lực, nên họ cũng nghỉ nhiều, ko có chuyện ngồi chơi xơi nước đâu.
Nếu có, chỉ mấy hội, đoàn thể, ban đảng,.... chứ bộ máy từ cấp xã trở lên, làm bửa mặt ra đấy.
P/s: bạn học từ phổ thông, đại học làm đúng từ cấp thôn có, xã có, huyện có,..
Thậm chí mấy ông học cùng đại học vào bộ, ngành rồi cũng bỏ. Nên cũng hiểu đc nỗi khổ của họ. Chỉ là con sâu làm dầu nồi canh thôi.

Beleta

[Tịch thu bằng lái]
Ngân sách đang gánh nặng các đối tượng hưởng chính sách xã hội thôi, chứ lực lượng công chức, viên chức của VN so với thế giới còn thấp.
Hiện công chức, viên chức làm việc áp lực, nên họ cũng nghỉ nhiều, ko có chuyện ngồi chơi xơi nước đâu.
Nếu có, chỉ mấy hội, đoàn thể, ban đảng,.... chứ bộ máy từ cấp xã trở lên, làm bửa mặt ra đấy.
P/s: bạn học từ phổ thông, đại học làm đúng từ cấp thôn có, xã có, huyện có,..
Thậm chí mấy ông học cùng đại học vào bộ, ngành rồi cũng bỏ. Nên cũng hiểu đc nỗi khổ của họ. Chỉ là con sâu làm dầu nồi canh thôi.
Đơn giản thế này
Các khối dân chính đảng, các ban cấp huyện - tỉnh ngồi ăn bao nhiêu lương không??? Trong khi chính quyền đã đầy đủ các chức năng này.

victory_1980

Xe điện
Đơn giản thế này
Các khối dân chính đảng, các ban cấp huyện - tỉnh ngồi ăn bao nhiêu lương không??? Trong khi chính quyền đã đầy đủ các chức năng này.
Có cũng ko nhiều, cụ có con số ko biết là nhiều thế?

shannon wl

Xe điện
Chuyện thời giấy Bãi Bằng kể gì nữa, các tay ăn cắp đó năm nay cũng 70 tuổi, bao thế hệ đã sinh ra rồi.
bagy cả đám thời việt nam cộng hòa ăn cắp tham nhũng từ bắc đến nam bây giờ vẫn còn thói quen xấu đó làm sao khác được cụ.

victory_1980

Xe điện
Tôi đưa ra con số là nhiều bọn tăng xông, ói máu, rồi tôi mất nick 😂
Vậy thì cụ phải xem lại mình, sao mà hay bị ban nick thế?
Phát ngôn cũng phải chuẩn, nói cho sướng cái miệng mình nhưng thiên hạ đọc nó ko trôi (vì ảo).
Ở đây có phải mn ko biết đâu, nói phải củ cải cũng phải nghe là thế.