[Funland] Sự tiến bộ của Việt Nam

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Chìa khoá để VN cất cánh là con người. Để con người phát triển thì lại phụ thuộc kinh tế.

Thế hệ người Việt bây giờ thành công ở tất cả các lĩnh vực văn hoá, thể.thao, du lịch, kinh doanh ....

Hoa hậu Việt Nam bây giờ thực sự đẹp và giỏi. Có bằng cấp thực sự, nói Tiếng Anh một cách tự nhiên và lưu loát khi đi thi quốc tế

Cầu thủ bóng đá Việt Nam có thể chạy suốt 90 phút và có phong thái chuyên nghiệp

Học sinh Việt Nam luôn làm các bạn quốc tế ấn tượng về thành tích học tập khi đi du học

Tố chất người Việt có, chỉ cần được ươm vào đúng chỗ, năng lực sẽ bùng nổ các cụ ạ. Thế giới bây giờ đánh giá triển vọng của Việt Nam rất tốt. Tuy nhiên khi đến một tầmf phát triển mới, Việt nam sẽ phải vươn mình cất cánh và cần một nội lực lớn để thực sự bay lên được.

C0c0

Xe tải
Chìa khoá để VN cất cánh là con người. Để con người phát triển thì lại phụ thuộc kinh tế.

Thế hệ người Việt bây giờ thành công ở tất cả các lĩnh vực văn hoá, thể.thao, du lịch, kinh doanh ....

Hoa hậu Việt Nam bây giờ thực sự đẹp và giỏi. Có bằng cấp thực sự, nói Tiếng Anh một cách tự nhiên và lưu loát khi đi thi quốc tế

Cầu thủ bóng đá Việt Nam có thể chạy suốt 90 phút và có phong thái chuyên nghiệp

Học sinh Việt Nam luôn làm các bạn quốc tế ấn tượng về thành tích học tập khi đi du học

Tố chất người Việt có, chỉ cần được ươm vào đúng chỗ, năng lực sẽ bùng nổ các cụ ạ. Thế giới bây giờ đánh giá triển vọng của Việt Nam rất tốt. Tuy nhiên khi đến một tầmf phát triển mới, Việt nam sẽ phải vươn mình cất cánh và cần một nội lực lớn để thực sự bay lên được.
Ấn Độ có những điều này từ 30 năm trước mà họ có phát triển nổi đâu.

shannon wl

Xe điện
Cụ cho link bọn nói ạ? Nguồn lực vẫn còn nguyên cụ ạ, mình vẫn là dân số vàng, tiền tham nhũng vẫn ở trong nước là chính và đổ đến đất cát thôi. Buồn buồn ra cái thuế BĐS và thuế thừa kế cái lại chảy về túi nhà nước thôi.
Chỉ là mình đang đi quá chậm khi chỉ lẹt đẹt 5-6% trong khi đáng ra phải 2 con số như các con hổ châu á khác
cái này là người quen làm cho thụy điển kể, dân mình ăn cấp mũi khoan đắt tiền, đồ dùng trong dầu khí thất thoát liên tục xong nó gắn cam quay lại hết rồí còn liệt mình vào danh sách những con người không thể hợp tác.
dân số mình đang già hóa nhanh nhất thì cụ cũng biết dân giờ ít đẻ hẳn tăng trưởng mới tầm vài năm.nay lại dính covid biến động càng kìm hàm lại.

matizvan2009

Xì hơi lốp
Kết quả là cao tốc Seoul Busan dã làm được với kinh phí 30% so với dự kiến của Quỹ Tiền tệ Quốc tế. Và sau đó là nền tảng vững chắc cho Hyundai - Deawoo- Samsung - sk phát triển vượt bậc ra bốn biển, Olympic Seoul's 1988 làm 5 châu phải nhìn Hàn Quốc với 1 ánh mắt cực kì tôn trọng
Hihi, em phục cụ đấy.
Cụ trả lời rất giống chuyện dân hỏi bộ trưởng trả lời trên vtv cách đây mấy năm.

itime

Xe điện
Website
www.vattunoithat.com.vn
cái này là người quen làm cho thụy điển kể, dân mình ăn cấp mũi khoan đắt tiền, đồ dùng trong dầu khí thất thoát liên tục xong nó gắn cam quay lại hết rồí còn liệt mình vào danh sách những con người không thể hợp tác.
dân số mình đang già hóa nhanh nhất thì cụ cũng biết dân giờ ít đẻ hẳn tăng trưởng mới tầm vài năm.nay lại dính covid biến động càng kìm hàm lại.
Thì nó khác gì dân Tàu đâu, cách đây 10 năm cho đến bây giờ đi đâu cũng bị ghét và kỳ thị, nhưng chúng nó kệ mẹ, vẫn hoá rồng

itime

Xe điện
Website
www.vattunoithat.com.vn

Làm xong hạ tầng, hoàn thiện thể chế, dự trữ ngoại tệ Vn hiện giờ đã trên 100 tỉ usd rồi, nếu không có biến cố gì về thượng tầng như thời 3x thì e tin vn GDp chỉ sau indo trong 5 năm tới, và Gdp/P kịp Thái Lan vào 2030. Nếu tính lại GDp còn lớn khủng khiếp nữa

banmotnucuoi

Xe lăn
À lại người quen với câu chuỵen làm quà, bản chất các nước thu nhập thấp thì dân vẫn trộm cắp kinh hồn thôi cụ ạ, cụ sang Pháp, châu âu xem bọn mọi nó trộm cắp, hở ra là mất chứ ko nói dân Việt.
Dân số vẫn tăng chứ chưa dừng lại, thì chưa phải là dân số già cụ nhé, dân số già là khi mức sinh thay thế âm. Và nếu vậy cũng đôi chục năm mới bị quy là dân số già.
Có một điểm yếu của mình em nói rất nhiều ở đây, đấy là người việt mình tự mãn quá sớm, chưa giầu đã lười giống em.
Nhìn bọn Hàn, bọn TQ nó lao động mới thấy tại sao nước nó phát triển..

victory_1980

Xe điện
Bọn nó cứ mỗi năm lột vỉa hè còn tốt 1 lần thì còn mướt mùa
Trong khi đó, hệ thống thu gom xử lý nước thải thì éo thằng nào chịu làm vì cần chuyên môn, thời gian thi công lâu dài và không chia nhau được lợi nhuận luôn
Cụ có vẻ hơi bi quan quá, cái hệ thống tiêu thoát nước thì làm gì mà cụ cho là đòi hỏi chuyên môn, em thấy nó bình thường như thi công một tuyến đường thôi, ở VN thì vấn đề muôn thuở là GPMB. Hiện nay, có 2 dự án tiêu thoát nước đang gần về đích, mà ko dứt điểm đc.

Dan123

Xe hơi
Ngay các cụ đang bàn trong thớt này cũng sợ nghĩ lớn , nghĩ xa vì là chắc chắn sẽ thiệt, sao có thể tiến nhanh đc. Hàn nó dạy trẻ con giống Nhật, phải làm người trước, thế hệ đó lớn lên sẽ phân biệt được đâu là mâm, đâu là bát, chúng nó lấy mâm chứ ko thèm bát. Còn dân mình thì ..... haiz, còn lâu lắm.

shannon wl

Xe điện
À lại người quen với câu chuỵen làm quà, bản chất các nước thu nhập thấp thì dân vẫn trộm cắp kinh hồn thôi cụ ạ, cụ sang Pháp, châu âu xem bọn mọi nó trộm cắp, hở ra là mất chứ ko nói dân Việt.
Dân số vẫn tăng chứ chưa dừng lại, thì chưa phải là dân số già cụ nhé, dân số già là khi mức sinh thay thế âm. Và nếu vậy cũng đôi chục năm mới bị quy là dân số già.
Có một điểm yếu của mình em nói rất nhiều ở đây, đấy là người việt mình tự mãn quá sớm, chưa giầu đã lười giống em.
nó đầu tư ở việt nam mà phá quá nó có giám làm nữa đâu cụ, cái này không phải người quen câu chuyện làm quá màn nó viết lên báó cũ của thụy điển luôn.
còn lao động thì dân mình chưa giàu lo hưởng thụ tự mãm rồi thì muốn khá bó tay.

shannon wl

Xe điện
Thì nó khác gì dân Tàu đâu, cách đây 10 năm cho đến bây giờ đi đâu cũng bị ghét và kỳ thị, nhưng chúng nó kệ mẹ, vẫn hoá rồng
dân tqua ù bọn nó giỏi thật, học hành làm việc ngon lành, trước thế hệ ông bác e đi du học đông âu bọn trung quốc nó chăm chỉ học còn mình toàn trốn đi buôn chả học hành gì cả.

leminhhn

Xe buýt
Đánh giá sự tiến bộ của một xã hội có nhiều chỉ số, cụ gg chịu khó đọc tiếng Anh sẽ hiểu nhiều thứ hay ho hơn ô tô, phụ nữ & bóng đá.

matizvan2009

Xì hơi lốp
Em đồng ý với cụ.
Có điều cụ bảo 'nhìn Hq tq nó lao động mới thấy...' là cụ nhìn bên chính quốc hay ở Vn ah

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Ko sao đâu, sẽ nhanh thôi mà.
Vn tăng thêm 30% gdp nữa thì a Dũng và Q còi tu xong ra trại xuống núi sẽ áp dụng qui trình mới, công nghệ mới và giá bđs tăng vèo thì bố nc nào theo kịp VN.