[Funland] Sự mất dạy của thời gian

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]
Google cho bạn ít ảnh để bạn mở thêm cái nhìn
Google đang miễn phí

Đừng mang cái đặc dị hoàn cảnh của bản thân ra làm cái cớ để tự cho bản thân không theo chuẩn xã hội
Đã nói sai (vì chưa biết) thì nhận, đừng cãi
Tôi nói thẳng khó nghe, chúc bạn tiến bộ
Thôi tui không tranh biên nữa :)) :))

unitedkondom

Xe tải

phuongmit

Xe cút kít
Ông Song Hà này nhiều tus cũng xàm bỏ xừ, nhà văn nhưng em thấy phông văn hoá hơi thấp, mấy tus gần đây toàn thấy body samsung chị em lại có cách nhìn đời rất phiến diện, méo mó và lệch lạc nên e đã bỏ follow.
Bọn em mới họp lớp cấp 1-2 nhân vài chục năm ra trường, e có chút việc k tham gia đc nhưng bọn nó facetime, livestream, update ảnh từng phút cho mình chứng kiến, nghe các cô các bạn kể chuyện ngày xưa mình ở nhà nghe cũng xúc động rơi nc mắt. Nhưng lớp em từ cô đến các bạn vẫn còn khá trẻ, xinh, các bạn trai hơi bụng bia chút thôi nhưng trông phong độ nên gặp nhau chỉ toàn khen nhau. Đến tận hôm nay tin nhắn trên nhóm vẫn toàn khen nhau mà đấy là mỗi năm bọn e còn gặp nhau 2 lần k tính gặp nhau lẻ tẻ. Tết về quê chỉ mong mấy ngày đi họp lớp (cả mấy cấp luôn). Cũng k đứa nào phân biệt giàu nghèo gì cả, k soi mói đời sống cá nhân, ai cần chia sẻ gì ới 1 tiếng mọi người sẽ vào động viên hỏi han, không 1 ai thấy lạc lõng trong tập thể cả. Luôn thích gặp nhau vì gặp nhau quá vui - tất nhiên là k vui thì ai muốn chơi :). Và nhất là k có mấy cái chuyện “đầu mày cuối mắt” như ông nhà văn chia sẻ trên kia.
Thằng này nhà văn tự phong chứ ai công nhận đâu cụ :)) viết dăm ba tus vớ vẩn theo thị trường, liếm láp 1 vài chủ đề bố láo mất dạy câu view chứ nhà văn nhà báo tử tế chả ai thế cả

hailuatn

Xe container
Thằng này nhà văn tự phong chứ ai công nhận đâu cụ :)) viết dăm ba tus vớ vẩn theo thị trường, liếm láp 1 vài chủ đề bố láo mất dạy câu view chứ nhà văn nhà báo tử tế chả ai thế cả
Có học Tổng hợp Văn cụ ạ, cũng có 1 lần được làm đạo diễn Gặp nhau cuối năm (khoảng 7, 8 năm trước). Em chỉ đọc bài của ông này trên OF thời ông ấy còn hay còm trên này (em chưa bao giờ vào FB của ông ấy cả), cụ thể như vụ bán xe cũ của một cụ trong SG và một cụ trên CB (và một vài lần khác, nói chung chủ yếu bám vào các câu chuyện hot để viết bài), cơ bản cách viết cũng khác số đông và em nghĩ đủ độ hài hước, không thô lỗ quá.Có thể đến khi sang FB nhận thấy đối tượng đọc đa dạng hơn nên chuyển cách viết cho phù hợp số đông.

buicongchuc

Xe ba gác
Muốn vòng 2 và vòng 3 thon gọn, xin mời theo mợ safenoodles tập thể dục cccm nhé.

Còn vòng 1 thỳ... em ko biết.
Muốn đẹp lại thích ngủ nướng thì lấy đâu ra :D
Em tập thêm 200 phát bài vuốt sống mũi của mợ ấy, hay đáo để.

Nhận sai thì đừng có cười nham nhở
Nghiêm túc đi
Mạng ảo cũng là cuộc sống và tư cách thật
Đây là comment cuối của tôi với cậu ở topic này
Trân trọng
Cụ quá kiên nhẫn. Nick này em chặn lâu rồi ạ.
Có học Tổng hợp Văn cụ ạ, cũng có 1 lần được làm đạo diễn Gặp nhau cuối năm (khoảng 7, 8 năm trước). Em chỉ đọc bài của ông này trên OF thời ông ấy còn hay còm trên này (em chưa bao giờ vào FB của ông ấy cả), cụ thể như vụ bán xe cũ của một cụ trong SG và một cụ trên CB (và một vài lần khác, nói chung chủ yếu bám vào các câu chuyện hot để viết bài), cơ bản cách viết cũng khác số đông và em nghĩ đủ độ hài hước, không thô lỗ quá.Có thể đến khi sang FB nhận thấy đối tượng đọc đa dạng hơn nên chuyển cách viết cho phù hợp số đông.
Xưng là viết kịch bản cho GNCN. Nhưng không hẳn vì GNCN chia thành n đoạn, mỗi người viết 1/vài đoạn. Đỗ Thanh Hải sẽ ghép tất cả các đoạn và chỉnh sửa sao cho mượt cụ ạ

duongphong

Xe container
43 mỗi tội tịt đẻ thôi chứ vẫn dùng ổn mà kụ
Em biết 2 chị lúc đó là P.GS tuổi 42-43 vẫn đẻ thêm 1 đứa. Vì nhà 2vc có 1 đứa, nó đi du học buồn quá đẻ thêm.
Chú em gần nhà đợt covid vừa rồi. Đẻ thêm đứa. Tầm đó hơi nguy hiểm tí :D

L.C.D

Xe container
Đi hay không là quyền mỗi người.
Còn mang hình thể các bạn cũ, nhất là các bạn gái, ra dè bỉu là mất dạy.
Cụ nào bảo em "những người nói đạo đức....abc...xyz..." thì vào mà chửi.
Em không phải năm nào cũng đi họp lớp, tùy rảnh hay không. Đi họp lớp có bạn còn chẳng nhớ mặt. Chẳng giúp gì được bạn nào, cũng chẳng cần bạn nào giúp. Chỉ thấy các bạn vẫn khỏe mạnh, con cái ngoan ngoãn là mừng cho bạn rồi.
Em mới đi họp lớp sau 20 năm ra trường. Nhìn bạn bè đã qua tuổi 40 nhưng vẫn nhiệt tình từ các nơi đổ về HN để gặp nhau, hàn huyên tâm hự nói cười rôm rả vô tư lự, em thấy rất cảm động.
Và cũng như cụ, em mừng cho các bạn, mừng cho bản thân mình nữa.
Em ko hiểu họp lớp bụng bia với ngực xệ sẽ diễn ra vào năm em bao nhiêu tuổi, còn lớp em mới đây, tất cả đều 42++, nhưng em thấy zai cũng như gái còn xinh đẹp rạng rỡ và tự tin hơn xưa rất rất nhiều. Ảnh dưới đây là em (váy nâu) và bạn thân nhất của em. Hồi đi học thì 2 con cao lêu đêu gầy như 2 que củi, giờ có da có thịt nhìn xinh gấp 8 tỉ lần hồi sinh viên :D

Chỉnh sửa cuối:

shiluo

Xe container
Em chưa từng học hành chính quy mà cũng chẳng hiểu sao chỉ thấy người ta họp 3 năm cuối cấp nhỉ? Mà 4 năm THCS thì bỏ :)) :)) bạn bè thế đấy, nó chỉ nhớ bọn học cùng 3 năm còn tụi học chung 4 năm lại quên=))
Bọn em cấp 1, cấp 2 đều họp và đều vui vẻ. Tính ra họp cấp 1 vui nhất vì đến nhận mặt nhau đã đủ mệt

thngaylangthang

Xe ngựa
Từ bé đến lớn chưa được ăn miếng thịt lợn thì không có nghĩa là thiên hạ không ăn thịt lợn

Google cho bạn ít ảnh để bạn mở thêm cái nhìn
Google đang miễn phí

Đừng mang cái đặc dị hoàn cảnh của bản thân ra làm cái cớ để tự cho bản thân không theo chuẩn xã hội
Đã nói sai (vì chưa biết) thì nhận, đừng cãi
Tôi nói thẳng khó nghe, chúc bạn tiến bộ
Ơ em cũng cùng niên khóa này ah.

Em mới đi họp lớp sau 20 năm ra trường. Nhìn bạn bè đã qua tuổi 40 nhưng vẫn nhiệt tình từ các nơi đổ về HN để gặp nhau, hàn huyên tâm hự nói cười rôm rả vô tư lự, em thấy rất cảm động.
Em ko hiểu họp lớp bụng bia với ngực xệ sẽ diễn ra vào năm em bao nhiêu tuổi, còn lớp em mới đây, tất cả đều 42++, nhưng em thấy zai cũng như gái còn xinh đẹp rạng rỡ và tự tin hơn xưa rất rất nhiều. Ảnh dưới đây là em (váy nâu) và bạn thân nhất của em. Hồi đi học thì 2 con cao lêu đêu gầy như 2 que củi, giờ có da có thịt nhìn xinh gấp 8 tỉ lần hồi sinh viên :D
Thật ra cũng có bạn này bạn khác mợ ạ.
Bạn xinh như mợ thì mừng cho bạn (ít/nhiều) thành công trong cuộc sống.
Có bạn trông cũng vất vả, lam lũ, mình cũng hơi ngậm ngùi chắc số bạn vất vả rồi động viên bạn cố lên, trời không triệt đường ai cả.
Nghĩ cũng như vợ mình thôi, đẻ con cho mình, chung tay nuôi dạy con cái, thậm chí ghé vai cùng chung gánh nặng kinh tế với mình. Không già, không xấu, không tàn mới là lạ.

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]
Ông Song Hà này nhiều tus cũng xàm bỏ xừ, nhà văn nhưng em thấy phông văn hoá hơi thấp, mấy tus gần đây toàn thấy body samsung chị em lại có cách nhìn đời rất phiến diện, méo mó và lệch lạc nên e đã bỏ follow.
Bọn em mới họp lớp cấp 1-2 nhân vài chục năm ra trường, e có chút việc k tham gia đc nhưng bọn nó facetime, livestream, update ảnh từng phút cho mình chứng kiến, nghe các cô các bạn kể chuyện ngày xưa mình ở nhà nghe cũng xúc động rơi nc mắt. Nhưng lớp em từ cô đến các bạn vẫn còn khá trẻ, xinh, các bạn trai hơi bụng bia chút thôi nhưng trông phong độ nên gặp nhau chỉ toàn khen nhau. Đến tận hôm nay tin nhắn trên nhóm vẫn toàn khen nhau mà đấy là mỗi năm bọn e còn gặp nhau 2 lần k tính gặp nhau lẻ tẻ. Tết về quê chỉ mong mấy ngày đi họp lớp (cả mấy cấp luôn). Cũng k đứa nào phân biệt giàu nghèo gì cả, k soi mói đời sống cá nhân, ai cần chia sẻ gì ới 1 tiếng mọi người sẽ vào động viên hỏi han, không 1 ai thấy lạc lõng trong tập thể cả. Luôn thích gặp nhau vì gặp nhau quá vui - tất nhiên là k vui thì ai muốn chơi :). Và nhất là k có mấy cái chuyện “đầu mày cuối mắt” như ông nhà văn chia sẻ trên kia.
Em nghĩ Song Hà và Võ Tòng Đánh Mèo thì nên gọi là người viết truyện thôi, chứ nhà văn thì hơi quá, đọc nhiều mẩu cũng vui, cũng hài vì được cường điệu hoá và hơi tục. Còn trong bài viết này thì thực ra cũng đúng với suy nghĩ của mọi người, chẳng qua mọi người ko nói ra thôi. Còn họp được lớp gặp được nhau là vui lắm và có nhiều điều kiện lắm, chứ như bọn em thời đi học ko đoàn kết, nên ra trường đi họp chủ yếu họp nhóm, được mấy mống thôi.

Sao lại đổ lỗi cho thời gian nhỉ? Do ko thể dục thể thao, ăn uống ko điều độ đấy chứ.

buicongchuc

Xe ba gác
Em thấy vẫn rất LCD :))