[Funland] Sự mất dạy của thời gian

barca6996

Xe container
Hai mươi năm mà cấp 3 vẫn ngon chán, chứ 20 năm sau đại học thì =)) =)) =))
Hơn nhau có mấy năm, nên vẫn ngon :)) c3 hay đại học gặp nhau em đều tỏ tình hết :Dbẩu ngày trước tao iu thầm nhớ trộm mày suốt

Cuongnh5256

Xe điện
Hơn nhau có mấy năm, nên vẫn ngon :)) c3 hay đại học gặp nhau em đều tỏ tình hết :Dbẩu ngày trước tao iu thầm nhớ trộm mày suốt
E đi họp lớp bọn nó bảo sao ông này đứa méo nào cũng nói câu ấy, cứ bạn nào hồi đi học cò hương méo có ai thích giờ nhìn lại ngon =)) =)) =))

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
Hôm qua em vừa làm phát 35 năm ngày lấy bằng cấp 2, các bạn nữ nhìn vẫn lộn ruột phết, hehe
Em mới về quê dự buổi nhậu 31 năm hết C2. Nói là hết C2 nhưng có đứa học hết C1 đã nghỉ, có đứa đang học dở lớp 8 thì nghỉ. Xã em ngày đấy 3 thôn thì 2/3 thôn Công Giáo không có ai theo học tiếp C3, có mấy bạn thôn Công Giáo hơn em từ 1-3 tuổi. Em đang học lớp 8, 9 đã đi ăn cỗ bạn cùng C1 lấy chồng :D
Hồi lớp 5 em đã thích một bạn gái cùng lớp (có mấy thằng thích nó), sau lên C2 nó chuyển lớp khác nên em hết cơ hội, thi thoảng ngắm từ xa. Đầu năm lớp 8 bạn gái này cùng với một bạn zai cùng lớp (hớn 3t) nghỉ ở nhà để cưới nhau. Chúng nó đã lên chức ông bà gần chục năm nay rồi, trong khi mình vẫn tung tăng và chăm bé tiểu học :D

barca6996

Xe container
E đi họp lớp bọn nó bảo sao ông này đứa méo nào cũng nói câu ấy, cứ bạn nào hồi đi học cò hương méo có ai thích giờ nhìn lại ngon =)) =)) =))
Các mụ hỏi sao ngày đó thì không nói giờ nói xoen xoét, bẩu là ngày đó dát bỏ mịa nên chỉ dám dòm rồi đêm về thổn thức thoai =)) vui đáo để vì ai cũng biết là đùa cợt cho vui mà

Atmosphere

Xe tải
Đọc xong em thấy lão Song Hà vẫn ngoa mồm. Việc lựa chọn bình phẩm hình thể khi tuổi tác chạy qua như bóng chiều là việc rất không nên dù là vui đùa. Bọn em họp lớp toàn chọn đi bar, sàn để ai cũng bay bổng mặc dù quê em gần cả biển và núi rất đẹp.
văn trào phúng mà cụ. khuếch đại lên cho vui thôi

uây tầu

Xe tải
Có học Tổng hợp Văn cụ ạ, cũng có 1 lần được làm đạo diễn Gặp nhau cuối năm (khoảng 7, 8 năm trước). Em chỉ đọc bài của ông này trên OF thời ông ấy còn hay còm trên này (em chưa bao giờ vào FB của ông ấy cả), cụ thể như vụ bán xe cũ của một cụ trong SG và một cụ trên CB (và một vài lần khác, nói chung chủ yếu bám vào các câu chuyện hot để viết bài), cơ bản cách viết cũng khác số đông và em nghĩ đủ độ hài hước, không thô lỗ quá.Có thể đến khi sang FB nhận thấy đối tượng đọc đa dạng hơn nên chuyển cách viết cho phù hợp số đông.
Là cụ Song Hà này có một phần kịch bản Gặp nhau cuối năm thôi cụ ơi. Cách viết gọi là lạ so với trước đây thôi. Đến tận bây giờ cụ ấy vẫn viết phong cách như thế, em thấy nhàm và nhạt. Ngoài ra trên FB cụ ấy toàn đăng những tus ăn theo sự kiện hot để câu view nên càng ngày càng lộ ra trình độ và vốn sống phải nói là thấp.

TrungGia

Xe Cứu Trợ
Nhóm/ khóa chúng tôi, vừa cuối tuần tổ chức 35 năm ngày rời Hà Nội đi Liên xô (hay còn gọi nhóm TX87), cũng được khoảng 70 bạn. Mình không tham dự được, cũng tiếc, nhưng có vợ tham gia, về nói vui lắm. Một phần, qua có việc bận, mà cũng do lớp mình cũng không có ai, rồi nhóm nhỏ thì cũng thỉnh thoảng có dịp gặp.

Nhóm cấp 3 thì hẹn tháng 10, kỷ niệm 40 năm ngày vào trường (1982). Thời gian nhanh quá. Già hết rồi,...

Chán_Đời

Xe hơi
Họp lớp xong bao cặp vkck quay ra đệ đơn :))

v-kong

[Tịch thu bằng lái]

cusao

Xe lăn
Body của em cũng ọp ẹp rồi và chắc chắn diện mạo thua nhiều offers trên này. Tuy nhiên, điều nguy hiểm là ở chỗ tinh thần vẫn "như ngày nào" đây chính là sự bất cập giữa tâm hồn và thế chất.
Tóm lại. Em chỉ thích ngắm điều trẻ trung đầy nhựa sống thôi. Kể cả trên TV. thấy già làn em chuyển kênh dù em có già hơn TV cũng kệ.
- Đi họp lớp chán lắm, bạn không liên quan gì đến hình ảnh cũ trong tâm trí....rồi lại thêm những thứ chưa biết.
- Thời gian không có tội, chỉ là sự biến đổi và vận động của vật chất nên hình thành nên khái niệm thời gian mà thôi.

ZARG

Xe container
Là cụ Song Hà này có một phần kịch bản Gặp nhau cuối năm thôi cụ ơi. Cách viết gọi là lạ so với trước đây thôi. Đến tận bây giờ cụ ấy vẫn viết phong cách như thế, em thấy nhàm và nhạt. Ngoài ra trên FB cụ ấy toàn đăng những tus ăn theo sự kiện hot để câu view nên càng ngày càng lộ ra trình độ và vốn sống phải nói là thấp.
Tút nào lắm like thì biên theo kiểu ấy.

Dần dà đánh mất bản thân...

prado2012

Xe điện
Có học Tổng hợp Văn cụ ạ, cũng có 1 lần được làm đạo diễn Gặp nhau cuối năm (khoảng 7, 8 năm trước). Em chỉ đọc bài của ông này trên OF thời ông ấy còn hay còm trên này (em chưa bao giờ vào FB của ông ấy cả), cụ thể như vụ bán xe cũ của một cụ trong SG và một cụ trên CB (và một vài lần khác, nói chung chủ yếu bám vào các câu chuyện hot để viết bài), cơ bản cách viết cũng khác số đông và em nghĩ đủ độ hài hước, không thô lỗ quá.Có thể đến khi sang FB nhận thấy đối tượng đọc đa dạng hơn
Em cũng bỏ theo dõi cụ Song Hà năm này rồi, cũng cảm nhận giống cụ. Đọc thì đúng là cũng chỉ để giải trí, nhưng không nâng được cái thẩm mỹ của người đọc lên được.
cụ follow thử cụ Peter Pho, nhiều tút sâu và nuột ạ.

Duc Sang

Xe container
Đối với cháu thời gian không có ý nghĩa nên nó không mất dạy :D

prado2012

Xe điện
Lão Peter Phó lực viết dã man thật. Đọc toét mắt...
Đúng thật cụ nhỉ. Nên lúc rảnh em mới mở ra ngâm nga. Viết về kinh tế có cụ Lý Xuân Hải bút lực cũng mạnh. Cụ thấy ai hay nữa thì chỉ cho em với.

prado2012

Xe điện
Cảm ơn Cụ, Lão này có cái khí chất em thích
Chửi thẳng bọn mặt LoL tự nhục
Đi nhiều, hiểu rộng, và chạm đa văn hoá nó khác mà. Vốn sống quanh tầng thấp nhất tháp Maslow chỉ ăn, ngụ, nghị thì đọc Song Hà, cũng là do sự lười tư duy.

Phú Cửng

Xe tăng
Tao chơi với mày lâu như thế, không phải vì người mày đẹp, nhà mày giàu, cũng không phải là mày chưa từng làm tao giận, tao gét hoặc ngược lại. Tao chơi với mày cũng chẳng biết lý do là gì. Cũng có thể vài ba năm không gặp, nhưng gặp thì lại như mấy đứa trẻ con. Cái thay đổi là gặp nhau không chơi mấy trò trẻ con, mà gặp nhau là chơi mấy trò người lớn.
Nhậu, chém gió, karaoke ôm (Vừa hát vừa ôm tiến sỹ,đôi khi hai tay ôm hai tiến sỹ), cờ bạc ăn tiền...

thằng nhà quê

Xe điện
20 sau 12 còn tàm tạm
20 sau đh có mà