Thảo luận Sử dụng điều hòa tự động

Hải xlđ

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi: Đối với điều hòa tự động trên xe thì khi cần ấm vào mùa lạnh có cần bật cái nút A/C không ạ?
Nếu tắt nút A/C thì lốc có chạy không và nếu tắt nút A/C thì có tiết kiệm nhiên liệu không ạ?

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh
Các cụ cho em hỏi: Đối với điều hòa tự động trên xe thì khi cần ấm vào mùa lạnh có cần bật cái nút A/C không ạ?
Nếu tắt nút A/C thì lốc có chạy không và nếu tắt nút A/C thì có tiết kiệm nhiên liệu không ạ?
Theo em thì điều hòa tự động hay điều hòa cơ thì bật A/C nó ms lạnh chứ. Cần ấm thì chỉnh nhiệt độ cao chút k cần bật A/C.
Em nghĩ k làm lạnh thì tiết kiệm hơn chút là ấm. Vì ấm thì điều hòa lấy hơi nóng từ động cơ luôn, k phải làm lạnh nữa.

agrimeco

Xe lăn
Vưỡn phải bựt cụ nhé, nếu ko thì chỉ có gió thổi làm mờ kính lái ngay.

vietran

Xe ba gác
Vưỡn phải bựt cụ nhé, nếu ko thì chỉ có gió thổi làm mờ kính lái ngay.
Sai bét tè nhè
Điều hoà ô tô khác điều hoà ở nhà, nó lấy gió nóng từ động cơ.
Vì là tự động nên để nhiệt cao là nó sẽ tự ngắt A/C, cho nên bật hay k bật A/c cũng vậy. Tuy nhiên nếu bật A/C mà để nhiệt độ lửng lơ kiểu 26-27 độ khi nhiệt độ bên ngoài là 18-19 độ thì A/C lúc bật lúc tắt.

mrchoi1982

Xe buýt
Nếu muốn ăn tết thì các cụ bật AC. Còn mùa này cần nhiệt độ cao nên điều hòa sẽ lấy sức nóng của động cơ nên sẽ đỡ tốn xăng hơn. Mà nói chung các cụ mua xe được mà có mấy lit xăng còn băn khoăn thì tốt nhất đi xe đạp.

agrimeco

Xe lăn
Sai bét tè nhè
Điều hoà ô tô khác điều hoà ở nhà, nó lấy gió nóng từ động cơ.
Vì là tự động nên để nhiệt cao là nó sẽ tự ngắt A/C, cho nên bật hay k bật A/c cũng vậy. Tuy nhiên nếu bật A/C mà để nhiệt độ lửng lơ kiểu 26-27 độ khi nhiệt độ bên ngoài là 18-19 độ thì A/C lúc bật lúc tắt.
Em hiểu là lấy khí nóng từ động cơ, nhưng nếu ko bật ac thì đồng nghĩa hệ thống đh ko hoạt động, lúc này chỉ có quạt gió thổi khí tuần hoàn trong xe thôi chứ cụ:D

vietran

Xe ba gác
Em hiểu là lấy khí nóng từ động cơ, nhưng nếu ko bật ac thì đồng nghĩa hệ thống đh ko hoạt động, lúc này chỉ có quạt gió thổi khí tuần hoàn trong xe thôi chứ cụ:D
Nó vẫn hoạt động cụ ạ, khi nó chạy nóng cụ sẽ thấy nút A/C đèn xanh tắt.
Còn mờ kính thì cụ phải bật sấy kính, thường khi bật sấy kính thì a/c lại bật nhưng chỉ đẩy gió lạnh lên kính lái làm tan sương, nhưng cũng có khi không bật A/c mà kính vẫn trong vắt. Cái đấy nó tự động hoàn toàn, thế mới gọi là điều hoà tự động.

phi tuấn

Xe buýt
Mùa này em để 29 độ cố định auto ko tắt. Chỉ bật tắt máy qua chìa khoá.

Pho tu nơ

Xe hơi
Điều hòa nào cũng thế khi vào mùa lạnh cần ấm thì ko cần phải bật A/C . Để sưởi thì ko cần thiết phải bật A/C
Nếu tắt nút A/C sẽ tiết kiệm hơn , vì khi đó lốc sẽ ko đóng ngắt nữa . Giảm tải cho động cơ nên sẽ tiết kiệm hơn.

Pho tu nơ

Xe hơi
Nếu cụ ko bật A/C thì chỉ có chế độ làm mát mới ko hoạt động thôi , còn sưởi vẫn hoạt động ầm ầm cụ nhé. Khi cụ tắt quạt gió thì hệ thống điều hòa mới ko hoạt động . Còn sưởi là nó lấy nhiệt từ nước làm mát , lấy khí từ động cơ thì chắc sưởi được vài bữa là xe sặc mùi đó cụ

Hải xlđ

Xe đạp
Xin cảm ơn các cụ đã cho ý kiến. Giờ thì em đã hiều rồi a.
Còn cái vụ này nữa, xin hỏi các cụ tý nhé:
Cái biển số OF; số km và ngày cấp bằng trên otofun là gì thế ạ?
Cảm phiền các cụ cho em biết với ạ.

Chủ tịch xóm

[Tịch thu bằng lái]
Theo em thì điều hòa tự động hay điều hòa cơ thì bật A/C nó ms lạnh chứ. Cần ấm thì chỉnh nhiệt độ cao chút k cần bật A/C.
Em nghĩ k làm lạnh thì tiết kiệm hơn chút là ấm. Vì ấm thì điều hòa lấy hơi nóng từ động cơ luôn, k phải làm lạnh nữa.
Kg bật AC có mà lao vào mít xe trước

Vios1.5G.2017

Xe tải
Điều hòa nào cũng thế khi vào mùa lạnh cần ấm thì ko cần phải bật A/C . Để sưởi thì ko cần thiết phải bật A/C
Nếu tắt nút A/C sẽ tiết kiệm hơn , vì khi đó lốc sẽ ko đóng ngắt nữa . Giảm tải cho động cơ nên sẽ tiết kiệm hơn.
Nếu ko bật AC,thì làm thế nào để sưởi ấm vậy?xe mình điều hòa tự động,và đây là cái mùa đông đầu tiên của em nó.Bật quạt gió có phải nút AuTo ko vậy các bác?muốn nó nóng mà ko bật điều hòa thì ấn nút nào vậy?

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh
Xin cảm ơn các cụ đã cho ý kiến. Giờ thì em đã hiều rồi a.
Còn cái vụ này nữa, xin hỏi các cụ tý nhé:
Cái biển số OF; số km và ngày cấp bằng trên otofun là gì thế ạ?
Cảm phiền các cụ cho em biết với ạ.
Biển số như kiểu số thứ tự nick của cụ
Km là số bài viết
ngày cấp bằng là ngày cụ tạo nick. Cụ click vào tên cụ là có các thông tin này

Pho tu nơ

Xe hơi
Nếu ko bật AC,thì làm thế nào để sưởi ấm vậy?xe mình điều hòa tự động,và đây là cái mùa đông đầu tiên của em nó.Bật quạt gió có phải nút AuTo ko vậy các bác?muốn nó nóng mà ko bật điều hòa thì ấn nút nào vậy?
Cụ cứ chọn chế độ nhiệt độ , rồi xoay điều chỉnh tăng nhiệt độ lên là nó sưởi thôi . Mùa đông thì kính chắn gió hay bị hấp hơi ở bên trong gây khó nhìn nên giải pháp tốt nhất là cụ bật A/C ,chỉnh hưởng thổi kính một lát là nó sẽ mất hơi mờ ở kính đó đi .quạt gió bật là điều hòa đã làm việc, còn chế độ làm mát làm việc là cụ phải bật A/C , sưởi thì ko cần bật A/C nó vẫn hoạt động cứ điều chỉnh tăng nhiệt độ như bình thường

Hải xlđ

Xe đạp
Được các cụ chỉ giáo, em đã sáng hơn rồi ạ.
Thế còn như: Đi bộ, đi xe đạp, đi xe điện... đi xe tải trên Otofun có nghĩa là gì hả các cụ?