Chi hội Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa ##

Trạng thái
Thớt đang đóng

laodatma

Xe điện
Nếu cụ làm đc kiểu sáng luôn và tắt từ từ thì chuẩn: vd e tắt máy là đèn sáng luôn, nếu như ko mở cửa ra khỏi xe thì sau 10 - 15s đèn tắt. Nếu ra khỏi xe mở cửa hoặc lock khóa thì đèn cũng sau 10-15s là tắt. Unlock đèn sáng 10-15s. Nếu sáng và tắt từ từ thì càng tốt ạ.

Có đâu cụ. Chỉ mở cửa đèn mới sáng thôi. Con unlock vẫn tối như mực.
Thế thì kể ra dùng cái mạch vxl này thì hơi dư (vì khai thác được mới một phần nhỏ khả năng) nhưng mấy tính năng 2con cần chỉ thêm chút lập trình vào là chạy phe phé (khỏe hơn chỉnh choạc các chế độ= linh kiện & cực an toàn vì k xài role mà dùng đèn bán dẫn để đóng/cắt) :)

HAICON

Xe điện
Thế thì kể ra dùng cái mạch vxl này thì hơi dư (vì khai thác được mới một phần nhỏ khả năng) nhưng mấy tính năng 2con cần chỉ thêm chút lập trình vào là chạy phe phé (khỏe hơn chỉnh choạc các chế độ= linh kiện & cực an toàn vì k xài role mà dùng đèn bán dẫn để đóng/cắt) :)
Cụ có lập đc trình của nó ko?

hoacvxd

Xe tăng
Vì KEM anh Hải không có chức năng sáng đèn khi Unlock nhưng nó sẽ tự Lock sau 25 hay 30s gì đó nếu cửa không mở. Kết hợp với bộ Autolock của cụ Rừng thì giải pháp em đang sử dụng như sau:
- Unlock: Thì sáng (Bao gồm bấm Remote, bấm nút trên cửa và về P) tất nhiên là sáng bừng ngay. Trong trường hợp Unlock bằng Remote thì sau 30s sẽ ự Lock và đèn tắt. Đang đi, dừng xe cho người xuống thì về P hoặc bấm Unlock trên cánh cửa đèn sáng, khi đóng hết cửa đèn sẽ tắt, trường hợp không mở cửa thì khi đi tiếp đến tốc độ cài đặt sẽ tự Lock và đèn tắt.
- Lock hoặc đóng hết cửa: Tắt từ từ.

Vấn đề "sáng 1 lúc rồi tắt" em thấy không hợp lý vì nếu đang khuân đồ đạc mà nó tắt thì lại phải đóng vào mở ra, các cụ cứ cân nhắc, làm thì không khó, không biết xe hịn nó thế nào.

Mạch của cụ Ma không biết chức năng là gì, nhưng nếu chỉ làm mấy vụ này thì hơi đao to búa lớn nhưng được cái dễ điều chỉnh vì bộ não của nó do mình code.

Cụ Ma nghiên cứu đi, em thấy VĐK cũng đơn giản thôi, quan trọng là hiểu được những thông tin củ khoai từ xe gửi ra chứ mấy cái ON với OFF này thì ngon choét.

Chỉnh sửa cuối:

Beck

Xe điện
Vì KEM anh Hải không có chức năng sáng đèn khi Unlock nhưng nó sẽ tự Lock sau 25 hay 30s gì đó nếu cửa không mở. Kết hợp với bộ Autolock của cụ Rừng thì giải pháp em đang sử dụng như sau:
- Unlock: Thì sáng (Bao gồm bấm Remote, bấm nút trên cửa và về P) tất nhiên là sáng bừng ngay. Trong trường hợp Unlock bằng Remote thì sau 30s sẽ ự Lock và đèn tắt. Đang đi, dừng xe cho người xuống thì về P hoặc bấm Unlock trên cánh cửa đèn sáng, khi đóng hết cửa đèn sẽ tắt, trường hợp không mở cửa thì khi đi tiếp đến tốc độ cài đặt sẽ tự Lock và đèn tắt.

Vấn đề "sáng 1 lúc rồi tắt" em thấy không hợp lý vì nếu đang khuân đồ đạc mà nó tắt thì lại phải đóng vào mở ra, các cụ cứ cân nhắc, làm thì không khó, không biết xe hịn nó thế nào.

Mạch của cụ Ma không biết chức năng là gì, nhưng nếu chỉ làm mấy vụ này thì hơi đao to búa lớn nhưng được cái dễ điều chỉnh vì bộ não của nó do mình code.

Cụ Ma nghiên cứu đi, em thấy VĐK cũng đơn giản thôi, quan trọng là hiểu được những thông tin củ khoai từ xe gửi ra chứ mấy cái ON với OFF này thì ngon choét.
Giải pháp của cụ quá chuẩn rồi :-?

Beck

Xe điện
Phù! 8 ngày mới xong được bộ AllData 10.53, cụ nào máu thì đưa hdd (trống tối thiểu tầm 600GB) em copy cho về ngâm cứu nhóe! =))
Thuê mặt bằng, đầu tư nhà xưởng là kiếm tiền đc rồi đới cụ, hôm nào em qua xin cóp về để chiến em Mer cụ nhé :D

HAICON

Xe điện

Ok. Cụ cứ làm theo pa này đi. Xe em ko có P nên cụ cứ cho em cái unlock trên cửa khi xe đang nổ máy đèn sáng là đc rồi. Còn vụ tắt thì ăn theo autolock đến hạn định cửa lock thì đèn cũng tắt từ từ.
Ngày mai có chưa cụ :D chủ nhật e chiến luôn, đang máu :))

HAICON

Xe điện
Hôm nay e đã xử lý xong vụ đạp phanh kêu két két và thay con ốc gẫy hôm qua. Y như cụ Ma nói, tháo chân phanh bôi mỡ vào trục nhựa là ok. Xử lý luôn tiếng kêu cửa hậu. Chi phí hết 198k.

Beck

Xe điện
Cụ Ma nghiên cứu giúp em xem độ autolock cho con Mer giúp em đc ko? Ok, em sẽ gửi thông tin Vin xe em cho cụ ạ :)

HAICON

Xe điện
Cụ Ma nghiên cứu giúp em xem độ autolock cho con Mer giúp em đc ko? Ok, em sẽ gửi thông tin Vin xe em cho cụ ạ :)
Mua về mà lắp, nghiên với cứu cái zề. Nghe nói bộ autolock của cụ rừng có phiên bản 4.2 ko biết có hơn 4.1 cái gì ko?. Ko thì mua của lão haiphongtech 400k về tự đấu.

HAICON

Xe điện
Ok cụ. Cám ơn cụ nhìu nhìu :)

Chỉnh sửa cuối:

Beck

Xe điện
Mua về mà lắp, nghiên với cứu cái zề. Nghe nói bộ autolock của cụ rừng có phiên bản 4.2 ko biết có hơn 4.1 cái gì ko?. Ko thì mua của lão haiphongtech 400k về tự đấu.
Thì phải tra dây dợ của xe mà, cái all_data của cụ Ma chắc có xe em.

laodatma

Xe điện
Thì phải tra dây dợ của xe mà, cái all_data của cụ Ma chắc có xe em.
Mua bộ của lão độ xe thành phố hoa cải, vác hdd vứt tớ copy về ngâm cứu dò dẫm là ra thôi! Chỉ sợ dây Vss của mẹc mà mã hóa thông tin rồi như một số đời xe nhật bủn thì hơi căng :D

Hôm nay e đã xử lý xong vụ đạp phanh kêu két két và thay con ốc gẫy hôm qua. Y như cụ Ma nói, tháo chân phanh bôi mỡ vào trục nhựa là ok. Xử lý luôn tiếng kêu cửa hậu. Chi phí hết 198k.
Hê hê! Đã từng phải làm vậy nên chỉ phát đảm bảo là chuẩn luôn mà! :D

Chỉnh sửa cuối:

chuvoicon

Xe tăng
Các Cụ thử món này với em không:
KIXX PAO 5W30 API SN

laodatma

Xe điện

nothinghd

Xe điện
Mỗi lần nghe mụ Ma bàn chuyện độ là em phát sốt :(

Trạng thái