Chi hội Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa ##

Trạng thái
Thớt đang đóng

laodatma

Xe điện
Chán các cụ! Tín hiệu Lock với unlock cửa Carens em đã nói rõ là câu chung với dây lock & unlock của bộ autock cụ rừng và đưa tài liệu đầy đủ mà các cụ cúa chém ào ào (chả đọc giề) là sao =))

hoacvxd

Xe tăng
Chuột cửa e sẽ dò bằng bóng đèn :D. Khi có dòng chạy qua sẽ sáng.
Cục gạch nó to bằng bao diêm thôi cụ. Dây lock và unlock kéo xuống theo cột chữ A vào cái soocket màu đen.
Cũng được, đấy là cách chắc nhất, lấy đèn đấu vào rồi bấm lock và unlock sẽ xác định được
Cụ thử so sánh với cái này xem đúng không vì em thấy màu dây hơi khác.
Dây Lock chân số 10, dây Unlock chân 11

Cái MF12 trong hình sau

Còn dây đèn trần thì ở đây:
Chân số 6 I/P-F

Như vậy cụ nhét cái bao diêm đó vào gần bộ Autolock cho gọn
Em nghị là cái hướng dẫn nó không nói rõ, phải cắt đôi dây đèn trần, nửa trên đấu vào dây đèn trần, nửa dưới đấu vào dây tín hiệu mở cửa. Nếu không cắt, đèn trần sẽ sáng mãi không bao giờ tắt. Cụ đừng cắt vội, cứ đấu thử xem thế nào, nếu nó sáng liên tục thì mới cắt.

Chỉnh sửa cuối:

HAICON

Xe điện
Cũng được, đấy là cách chắc nhất, lấy đèn đấu vào rồi bấm lock và unlock sẽ xác định được
Cụ thử so sánh với cái này xem đúng không:
Dây Lock chân số 10, dây Unlock chân 11

Cái MF12 trong hình sau

Còn dây đèn trần thì ở đây:
Chân số 6 I/P-F

Như vậy cụ nhét cái bao diêm đó vào gần bộ Autolock cho gọn
Em nghị là cái hướng dẫn nó không nói rõ, phải cắt đôi dây đèn trần, nửa trên đấu vào dây đèn trần, nửa dưới đấu vào dây tín hiệu mở cửa. Nếu không cắt, đèn trần sẽ sáng mãi không bao giờ tắt. Cụ đừng cắt vội, cứ đấu thử xem thế nào, nếu nó sáng liên tục thì mới cắt.
Tín hiệu lock và un thì giống như lắp bộ autolock rồi. Để e điện hỏi xem có phải cắt dây đèn trần ko hay chỉ cần chích nối.

HAICON

Xe điện
Mạng of chán òi. Toàn lag

laodatma

Xe điện
Thấy phong trào chọc ngoáy dạo này lại có vẻ xôm nên chắc các cụ cần tài liệu tra cứu. Có bộ này rất hay mời các cụ xơi luôn cho nóng =))
AllData 10.53 (third quarter 2013)
Year / Release Date : Q3 2013 Version : 10.53 System requirements : Windows XP/7/8 Language : English Tabletka : Present Description : Software Package AllData 10.53, contains a detailed description of repair and operational activities for the car as an American production, and Asian vehicles and European production produced for the American market. AllData 10.53 will help to repair not only American cars, but it will renovate and European and Asian foreign cars, since many nodes in the cars are identical, not despite the assembly for different markets. The program provides detailed information on repair, which describes the device features separate mechanisms, standards of various parameters (volume of gas tanks, wheel alignment, etc.) used diagnostic and repair equipment and special tools, job descriptions for assembly, disassembly, adjustment, repair and diagnostic information about the location of components and tools, etc. The program AllData 10.53, you can not only repair but also to engage in fault diagnosis of electronic components car. For this, you have the following information: location of the diagnostic connector, detailed tables of the transcripts of fault codes indicating the possible causes of failure, symptoms, and the sequence of tests to troubleshoot the problem, description of contents read blocks of current parameters with an indication of normative values, work with channel adaptation, etc . Unfortunately, according to the manufacturer's website, the latest version will be distributed on disks. All subsequent versions of the program will be online. Extras. Information : Distribution is divided into four parts (due to the limitation on the size of the torrent file) This is part one, here lined installation CD with additional files and information on US-made vehicles (Domestic) The second part (the data for Asian vehicles with wheels 1 24) is the third part (the data for Asian and European vehicles production wheels from 25 to 48) is fourth part (data on vehicles manufactured in Europe drives 49 to 70) here

Đủ cho rất nhiều các loại xe (kể cả phi thuyền của Beck) =))

hoacvxd

Xe tăng
Ối, mỗi cái GDS đã sắp ợ mì rồi giờ lại thêm ôn đa ta nữa có mà đi sớm...

laodatma

Xe điện
Hê hê! Tất cả chỉ tầm ~500GB chứ mấy :D Đó là cho rất nhiều chủng loại xe, còn nếu dùng cho Kia thì cũng chỉ ngang ngửa GDS nhưng độ chi tiết thì ác liệt hơn nhiều :P
Ối, mỗi cái GDS đã sắp ợ mì rồi giờ lại thêm ôn đa ta nữa có mà đi sớm...

Beck

Xe điện
Tìm lâu lắm. cụ có lưu thì phọt cho em. em độ ----------------------ĐỜ RIM.....MƠ ĐÈN TRẦN aaaaaaaaaaaa. tín hiệu lock và unlock ở mô vậy?
nó hướng dẫn em là 2 dây đấu vào dây lock và un lock của chuột cửa. 1 dây mát. 1 dây tín hiệu mở cửa . 1 dây đấu vào đèn trần...
No comment :D

Chỉnh sửa cuối:

Beck

Xe điện
Thấy phong trào chọc ngoáy dạo này lại có vẻ xôm nên chắc các cụ cần tài liệu tra cứu. Có bộ này rất hay mời các cụ xơi luôn cho nóng =))

Đủ cho rất nhiều các loại xe (kể cả phi thuyền của Beck) =))
Em đang định hỏi cụ có phi thuyền của em không :D, em bói đâu ra 500GB giờ :-?

laodatma

Xe điện
Khó giề! Sếp Tổng bẩu mấu chú đệ bên net cày (500gb với datacenter của vittel nhằm nhò gì) rồi lấy đĩa cài và đĩa có dòng phi thuyền kia về cài là xong thôi mà! =))
Em đang định hỏi cụ có phi thuyền của em không :D, em bói đâu ra 500GB giờ :-?

HAICON

Xe điện
Em điện hỏi chỗ bán, họ bẩu phải cắt dây đèn trần để đấu vào bộ đk cụ Hòa ợ.

hoacvxd

Xe tăng
Họ nói đúng rồi, nếu không cắt thì tín hiệu sẽ bị lặp và đèn sẽ cứ sáng mãi.
Cụ cắt đôi dây đó ra, phần đi lên trần nối vào dây số 4, phần đi xuống dưới nối vào dây số 3.
Chắc ăn lấy đèn ra thử:
Lần 1: 1 cực của đèn nối mát cực còn lại nối vào phần nào mà đèn sáng thì nối phần đó vào dây số 4
Lần 2: 1 cực của đèn nối nguồn dương B+, cực còn lại nối vào phần đi xuống rồi lấy tay bấm vào công tắc cửa, nếu đèn nhấp nháy theo công tắc thì chính xác, nối phần đó với dây số 3.

À, vì lấy tín hiệu ở dây chuột cửa nên cần chuẩn bị sẵn 1 vốc cầu chì và 2 con diode, nếu tạch thì thay cầu chì và nối diode vào nhá.

Chỉnh sửa cuối:

HAICON

Xe điện
Họ nói đúng rồi, nếu không cắt thì tín hiệu sẽ bị lặp và đèn sẽ cứ sáng mãi.
Cụ cắt đôi dây đó ra, phần đi lên trần nối vào dây số 4, phần đi xuống dưới nối vào dây số 3.
Chắc ăn lấy đèn ra thử:
Lần 1: 1 cực của đèn nối mát cực còn lại nối vào phần nào mà đèn sáng thì nối phần đó vào dây số 4
Lần 2: 1 cực của đèn nối nguồn dương B+, cực còn lại nối vào phần đi xuống rồi lấy tay bấm vào công tắc cửa, nếu đèn nhấp nháy theo công tắc thì chính xác, nối phần đó với dây số 3.

À, vì lấy tín hiệu ở dây chuột cửa nên cần chuẩn bị sẵn 1 vốc cầu chì và 2 con diode, nếu tạch thì thay cầu chì và nối diode vào nhá.
Tín hiệu cần gì phải lấy ở chuột cửa hở cụ. Em câu luôn vào cái soocket đen có tín hiệu lock và unlock (dây trắng và dây trắng sọc đen). Chứ luồn dây qua ruột gà ra cửa lái mệt lắm cụ ạ.

hoacvxd

Xe tăng
Cái dây ở soocket đó chính là dây dẫn ra mô tơ chuột cửa chứ không phải là dây kích xung đâu, lấy ở đấy là thuận nhất rồi, em có bảo cụ phải mò vào tận trong chuột cửa đâu.

akaoko

Xe buýt
Em điện hỏi chỗ bán, họ bẩu phải cắt dây đèn trần để đấu vào bộ đk cụ Hòa ợ.
Em lắp dim của cụ rừng cũng phải cắt dây cụ ạ. Lúc em thử không cắt dây nó cứ samgs mãi. Em say rồi nên gõ hơi lôn xioonj cụ nhá nhá

laodatma

Xe điện
Em lắp dim của cụ rừng cũng phải cắt dây cụ ạ. Lúc em thử không cắt dây nó cứ samgs mãi. Em say rồi nên gõ hơi lôn xioonj cụ nhá nhá
Chác chắn là phải cắt dây để chèn bộ dimmer vào giữa đường từ đèn xuống mát để can thiệp cho nó theo ý các cụ chứ! :)

HoangTung76

Xe điện
Cái bóng đèn lắp thêm cho sáng FF gì đới mà Lãi cho Na giá rổ bao nhiêu đấy cụ Ma nhể? 20 này em đi Hà giang lắp thêm cho sáng.

HAICON

Xe điện

Hindu

Xe tải
Trạng thái
Thớt đang đóng