[Funland] Sự "cô đơn" của BKAV đến từ đâu?

202

Xe container
Title bài giàu cảm xúc quá, đành gõ ra đây vài dòng, hóng cao kiến các cụ.

Hay tin người anh em Tử Quảng ra mắt Bphone3, thú thật nhà cháu tuy không ưa anh Quảng nổ cho lắm, nhưng Bphone thì thương.

Dù sao một sản phẩm công nghệ của doanh nghiệp Việt được đánh giá cao không hề nhiều, nhưng vừa ra mắt nhưng nó phải chọn cách dạt về các cửa hàng nhỏ lẻ. Một sản phẩm được nhà sản xuất và nhiều chuyên gia cho là một nỗ lực đáng tự hào nhưng không có chỗ trên kệ của các chuỗi phân phối lớn mà phải chọn cửa ngách để đến với khách hàng.
Trong khi đa số các chuỗi phân phối công nghệ lớn hiện nay đều do người Việt nắm giữ.

Thấy cũng xót xa thay. Vì sao chúng ta còn chưa có tinh thần người Việt đại đoàn kết, tương thân tương hỗ cùng nhau phát triển hở các cụ?

Trong lần ra mắt Bphone 2, Bkav đã hào hứng chạy thông tin hợp tác với Thế Giới Di Động để phân phối sản phẩm vào chuỗi cửa hàng của “ông lớn” này với hy vọng đến gần với khách hàng mục tiêu. Thế nhưng, sau 1 thời gian sản phẩm công nghệ Việt đã ra đi ‘không kèn không trống’ khỏi kệ bán hàng của nhà phân phối di động quyền lực số 1 thị trường và cũng là nhà phân phối Việt.

Sự không kèn không trống của Thế Giới Di Động phản ánh rằng, có lẽ chăng, người Việt sẽ luôn bỏ nhau vào thế tự thân vận động?

Nghĩ cũng tội, nhưng thôi cũng kệ chăng?
http://vietnamnet.vn/vn/kinh-doanh/thi-truong/san-pham-viet-co-don-giua-cac-chuoi-phan-phoi-viet-483139.html
Mình ko cứu mình đòi chờ ai cứu. Tự mình xa lánh còn kêu ai.
Chả nhẽ lại bảo vào đây tao bán lỗ hỗ trợ cho 50%

nhuataiche

Xe container
Em thấy cũng đúng là không thể ưa nổi cách trình bày của anh Quảng. Nhưng BKAV đầu tư 500 tỷ vào đấy là thật, nói thật ai từng học BK chắc chắn đều có tí cơ duyên với BKIS, một ấn chứng vào thời của em về việc người Việt có thể làm được.
Nên thật lòng em mong TGDĐ kiên nhẫn và sẻ chia hơn với Bphone 1 chút.
Tùy vào quan niệm của bác Quảng thôi, nếu bác không biết khiêm nhường thì chẳng ai kiên nhẫn với bác đâu.

thelars

Xe hơi
Cá nhân nhà cháu thấy sản phẩm của anh Quảng cũng được, mỗi tội giá như thế thì thú thực không cạnh tranh được với các hãng khác đâu ạ.
Anh Quảng nổ hạ giá xuống cho nó thành phân khúc trung bình hướng đến đại chúng như bọn XiaoMi thì có khi lại thành công.

202

Xe container
Câu bôi đậm lặp đi lặp lại trên OF quá nhiều lần nên em thử làm thử phép tính:

- 12 ngàn chiếc Bphone 2 đã tới tay người tiêu dùng (nguồn trên mạng, google phát ra ngay) là con số quá nhỏ trên dân số Việt Nam.

- Cho người dùng SMP là 60tr (số liệu của Pew Research Center) người Việt Nam thì phải gặp gỡ 5.000 người khác nhau mới có 01 người dùng Bphone 2.

Như vậy việc cccm không gặp ai dùng Bphone 2 là quá bình thường (và lượng bán ra của Bphone 1 còn ít hơn Bphone 2). Đầy người đã thấy BPhone hoặc đang dùng BPhone, ngay trên OF này cũng có vài người rồi.

Vì vậy việc cccm nói lặp đi lặp lại chỗ bôi đậm kia em cũng thấy như kiểu nói cho vui mồm thoai! :))
Cụ khiêm tốn thế. OF có mấy trăm ngàn thành viên mà cụ bảo cũng có vài người dùng rồi. Vậy tỷ lệ ko phải là 1/5000 nữa mà phải cỡ 1/150.000

Mr.Alo

Xe lăn
Kinh doanh sản phẩm như cái ... Mà cứ gào lên đời thương với ủng hộ , làm thật ăn ít đã đành ...

meotamthe

Xe cút kít
Bài viết mang đậm kiểu tự ái, giận dỗi, trút trách nhiệm và quy chụp vấn đề yêu nước từ người dùng của BKAV, nếu vẫn giữ tư duy này, thì vẫn còn thất bại, vẫn còn thấy cô đơn, cá nhân em thấy hiện trạng của BKAV chỉ có 2 chữ: đáng đời.

Mr.Grass

Xe buýt

Hay tin người anh em Tử Quảng ra mắt Bphone3, thú thật nhà cháu tuy không ưa anh Quảng nổ cho lắm, nhưng Bphone thì thương.

Dù sao một sản phẩm công nghệ của doanh nghiệp Việt được đánh giá cao không hề nhiều, nhưng vừa ra mắt nhưng nó phải chọn cách dạt về các cửa hàng nhỏ lẻ. Một sản phẩm được nhà sản xuất và nhiều chuyên gia cho là một nỗ lực đáng tự hào nhưng không có chỗ trên kệ của các chuỗi phân phối lớn mà phải chọn cửa ngách để đến với khách hàng.
Trong khi đa số các chuỗi phân phối công nghệ lớn hiện nay đều do người Việt nắm giữ.

Thấy cũng xót xa thay. Vì sao chúng ta còn chưa có tinh thần người Việt đại đoàn kết, tương thân tương hỗ cùng nhau phát triển hở các cụ?

Trong lần ra mắt Bphone 2, Bkav đã hào hứng chạy thông tin hợp tác với Thế Giới Di Động để phân phối sản phẩm vào chuỗi cửa hàng của “ông lớn” này với hy vọng đến gần với khách hàng mục tiêu. Thế nhưng, sau 1 thời gian sản phẩm công nghệ Việt đã ra đi ‘không kèn không trống’ khỏi kệ bán hàng của nhà phân phối di động quyền lực số 1 thị trường và cũng là nhà phân phối Việt.

Sự không kèn không trống của Thế Giới Di Động phản ánh rằng, có lẽ chăng, người Việt sẽ luôn bỏ nhau vào thế tự thân vận động?

http://vietnamnet.vn/vn/kinh-doanh/thi-truong/san-pham-viet-co-don-giua-cac-chuoi-phan-phoi-viet-483139.html
Thật lòng với cụ thì vào cửa hàng lẻ ở nông thôn thì nhìn thấy thất bại là chắc rồi, người ở nông thôn hoặc thị trấn lẻ cứ về đó hỏi có nghe nói Bphone ko thì biết bao người nghe nói thì làm sao họ mua khi họ chỉ nghe thấy samsung với iphone là hàng hiệu còn các thương hiệu khác thì lợi nhuận cao hơn cũng quảng cáo ra rả cả ngày, và vào chuỗi siểu thị đâu có khó khi thấy thuượng vàng hạ cám đều dc bán ở đó sao họ vào được. Vấn đề ở chỗ tgdd muốn làm việc với họ thì bỏ cái tôi đi ý là khi ipo sẽ là cty tỷ đô chẳng hạn, hãy coi họ là 1 khách hàng VIP và đối xử như thuơng khách mới dc, và quan trọng nói phải đi đôi với làm, bảo hành 1 đổi 1 là phải chuẩn và dịch vụ giao hàng, bảo hành... phải nhanh vì nếu ko mất uy tín của họ. Sau nữa là chính sách thanh toán của họ rất tốt khi làm việc với SS, apple thì mình cố gắng bằng đi. Lúc đó lợi nhuận có thể thấp hơn họ vẫn ủng hộ. Nữa là hệ thống của họ cả ngàn cửa hàng thì phải chấp nhận có hàng trưng bày bán thanh lý 30-50% sau mỗi 3 tháng chẳng hạn. Phải chấp nhận đầu tư phải chấp nhận cuộc chơi sằng phẳng thì mới là công ty tỷ đô được, Phải chấp nhận bỏ ra 2 triệu đô cho kế hoạch nhìn Vinfast đi họ đi kiếm tài trợ vốn ở đâu nếu tự có làm sao làm dc. 1 cô gái đẹp thì ko ai có thẻ tự nhiên biết mà cần son phấn, cần lăng xê, cần đào tạo để thành quý cô mới có giá được mới thành hoa khôi hoa hậu. A Quảng cứ ngồi đó nghĩ mình là cô gái đẹp tao chả cần đại gia chỉ mấy a xách vữa xếp hàng từ sáng đến tôi kín cổng là ok thì sao được. Apple nó khẳng định đẳng cấp nó mới làm kinh doanh cửa trên được mà ngân sách quảng cáo nó còn hơn Samsung chứ ko ít đâu.
Thật sự mong a tìm dc người chèo lái nó vững và đúng hướng hơn.

bichngoc_1809

Xe đạp
TGDĐ sẽ nói thế này, tinh thần cái xu thẻ (coin card), đem tiền ra đây rồi nói chuyện tiếp, ủng hộ cái gì mà ủng hộ, thật không thể tin nổi :)) Làm ăn không máu lạnh thì đào đâu ra tiền.
Một khi tôi là dẫn đầu cuộc chơi thì tôi có quyền lựa chọn, đến khách hàng mà có lỡ mua phải máy dựng thì tôi cũng dửng dưng chứ nói gì là mấy ông phone vớ phone vẩn VN =)))

Tookies

Xe điện
Em thấy cũng đúng là không thể ưa nổi cách trình bày của anh Quảng. Nhưng BKAV đầu tư 500 tỷ vào đấy là thật, nói thật ai từng học BK chắc chắn đều có tí cơ duyên với BKIS, một ấn chứng vào thời của em về việc người Việt có thể làm được.
Nên thật lòng em mong TGDĐ kiên nhẫn và sẻ chia hơn với Bphone 1 chút.
Mịa nhờ BKAV mà em có gấu bây giờ. Bố tiên sư ông dũng sĩ diệt Win.
Dân BK lạ gì món BKAV mà anh ý mượn danh sinh viên.
B1 khác gì lúc BKAV mới còn trứng nước. Mua về làm chặn giấy đắt nhất thế giới 11 củ thì quá lởm. May anh ý không dạy em, chứ mất công ủng hộ =))

Hùngcadilac

[Tịch thu bằng lái]

Lại nữa à????

Em xin phép đừng giữ em,cho em về ạ!

vandatAT

Xe container
anh Quảng cứ bán rẻ hoặc tặng em 1 cái đi, em sẽ pr, tung hô cho anh , sp của anh như super hero luôn =)) :D

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Kinh doanh sản phẩm như cái ... Mà cứ gào lên đời thương với ủng hộ , làm thật ăn ít đã đành ...
Ai gào lên thế cụ?
Bài viết mang đậm kiểu tự ái, giận dỗi, trút trách nhiệm và quy chụp vấn đề yêu nước từ người dùng của BKAV, nếu vẫn giữ tư duy này, thì vẫn còn thất bại, vẫn còn thấy cô đơn, cá nhân em thấy hiện trạng của BKAV chỉ có 2 chữ: đáng đời.
Tư duy đấy là của mấy thằng lều báo, phỏng cụ Mèo? Em đọc còm cụ thấy như vậy! :D
Cụ khiêm tốn thế. OF có mấy trăm ngàn thành viên mà cụ bảo cũng có vài người dùng rồi. Vậy tỷ lệ ko phải là 1/5000 nữa mà phải cỡ 1/150.000
Không phải ai dùng cũng lên OF điểm danh, mà ngược lại toàn người chưa sờ, chưa dùng, chưa nhìn thấy lên điểm danh thôi, cụ đọc thớt nào cũng thấy thế mà! :))

202

Xe container
Ai gào lên thế cụ?

Tư duy đấy là của mấy thằng lều báo, phỏng cụ Mèo? Em đọc còm cụ thấy như vậy! :D

Không phải ai dùng cũng lên OF điểm danh, mà ngược lại toàn người chưa sờ, chưa dùng, chưa nhùn thấy lên điểm danh thôi, cụ đọc thớt nào cũng thấy thế mà! :))
Kiểu dùng nhưng mà ngại có phải ko cụ?

hxduong

Xe lăn
Sản phẩm đưa ra thị trường không liên quan đến lòng yêu nước. Nếu là hàng tốt (chất lượng, giá cả, hẫu mãi...) thì em đảm bảo là các cụ phải xếp hàng đi mua là bình thường.
Còn SP mới ra, khi chưa có tên tuổi mà muốn sống đc thì nhà sản xuất bắt buộc phải cầu thị. Những thứ ấy em không thấy có ở bP.

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF

hbu082

Xe container
Mịa nhờ BKAV mà em có gấu bây giờ. Bố tiên sư ông dũng sĩ diệt Win.
Dân BK lạ gì món BKAV mà anh ý mượn danh sinh viên.
B1 khác gì lúc BKAV mới còn trứng nước. Mua về làm chặn giấy đắt nhất thế giới 11 củ thì quá lởm. May anh ý không dạy em, chứ mất công ủng hộ =))
chắc ngày xưa cụ tán gấu, cứ mỗi lần cụ cài uyn xong cụ lại cài bkav, và vòng lặp cứ vậy, hàng tuần đc gấu gọi sang chơi mà mình chẳng cần ní do, và rồi gấu cụ nhận ra không thể thiếu cụ trong nhà.. và.... và... cụ hận anh bkav tới giờ =)).

tica

Xe điện
BKAV "cô đơn" vì có những người như chủ thớt. BKAV nó chưa kêu thì thôi cứ đi khóc thuê tinh thần dân tộc cái mả mẹ gì không biết.

--Lamborghini--

Xe cút kít
Khổ lắm lói mãi, Quảng nổ còn làm CEO thì còn mướt nhé.
Định áp dụng chiêu chò sờ căng đan như giới sâu bít nhưng không ngờ phản đam.
Nói gì thì nói cũng nhờ bị ném đá có khi Quảng nổ mới làm điện thoại một cách nghiêm túc.
Chứ không giờ vẫn cái xưởng với độ hai chục ông ngồi cái bàn ngáo ngáo tuyên bố sản xuất mấy chục khìn cái sờ mát phôn, nhưng thực ra đánh hàng từ cửa khẩu về.

202

Xe container
Em chả biết, cụ biết được thì em bái phục! :P
E nghĩ chắc OF các cụ ấy ngại ko dám dùng. Chị có cụ mới là anh hùng mà thôi. Dùng rồi cụ nói khơi khơi. Hay dở xấu tốt thì tôi đã dùng. Ko như mấy cụ khùng khùng. Nhìn giá đã sợ ngại ko dám mần. Bướm phôn anh Quẳng tưng bừng. Ba lần ra trận mà ko thấy hình. Dân tình cứ ngỡ tàng hình. Đi lùng bom xịt để rình về cưa. Nhưng rồi cũng phải chào thua. Tàng hình nhiều lớp ko đùa được đâu. Lần này anh Quẳng thật sâu. Về vùng phố thị tránh sầu OF viên.

dell2dell

Xe buýt
Nói thật không chửi không được !
Cứ nhắm mắt thiết kế 1 cái ảnh xong gửi qua nước ngoài đặt họ làm về xong hô hào là hàng việt - của người việt .Rồi vin vào lý do Ng việt yêu nước để hốt tiền thì tệ quá . Người dân việt không ngu như vậy nên ra tới đời thứ 3 rồi cũng có ai sài đâu . Ông bà nói tốt gỗ hơn tốt nước sơn . Hoa thơm thì âm thầm cũng thơm . ..
Cụ có chắc là họ đặt hàng tại nước ngoài không ạ? Hay cụ chỉ phán đoán?