[Funland] Starbuck kiếm nổi 1000$/ngày để trả tiền thuê nhà ở HN?

xbadboyz

Xe điện
Năm 2 năm 3 thì nó chả thèm sinh tố lắm đâu nó thèm đi chơi đi khắp nơi cơ chăn các cháu ý mệt lắm e chịu.

Hôm ý ngồi đối diện vs e là 1 mợ sgm 1 con gái 6t làm vp quanh Hà Đông. Thế thì ng ta mới thèm sinh tố chứ gái trẻ nó biết quái gì.

Cơ mà quả này cũng chả đi đến đâu vì mụ vk nhà e biết nó đốt nhà e sợ quá nghỉ luôn, để đợi thư thư sóng yên biển lặng.
Thương cụ, mãi mới tìm được chân ái cuộc đời thì vợ con cấm cản.

mmxhung

Xe điện
Thương hiệu tỷ đô mà bảo ngày kiếm 1000 đô, nghe nó buồn cười

Yaris_2009

Xe tăng
Thương cụ, mãi mới tìm được chân ái cuộc đời thì vợ con cấm cản.
Chân ái quái gì vui vui tâm hự ít chuyện cs gia đình các các thứ gọi là đỡ phải tương tác với chat gpt thui, e cũng chả sợ vì thực ra cũng chỉ như đồng nghiệp hay đối tác mời nhau cốc sinh tố thui mà. Cơ mà nói thật để mà ngồi nói chuyện cs e thấy tương tác với sgm hơn nhiều các cháu trẻ ỡm ờ vào quán chỉ chụp choẹt cả buổi.

hoangdang2002

Xe tăng
1000$/ ngày thế cụ không tính nhân công điện nước, nguyên vật liệu, khấu hao, thuế má phế đủ kiểu ạ? Mà cái này là Hàn Thuyên trong Sài Gòn mà có phải Hà Nội đâu. Nói chung mở mắt ra là gánh nặng khoảng 50 triệu Vnd nó đổ lên đầu rồi. Bán được 50tr/ ngày mới chỉ huề vốn thôi chứ chưa có lãi nhé.

Giờ cafe nó dọn đi, còn lâu chủ nhà mới cho ai thuê được với cái giá í. Cứ chậm cho thuê tháng nào mất đứt 700tr tháng đó. Xời ơi 700tr/ tháng rơi từ trên trời còn không mún thì mún gì nữa. Giàu muốn giàu thêm nữa cơ. Chỉ cần 1-2 tháng không có khách thuê thì cái 750tr coi như 700tr. Mà cho thuê làm Café nó đỡ phá nhà. Chứ cho làm nhà hàng thì thôi rồi lượm ơi nhà nát nhanh lắm.
Em nghĩ chũ nhà này ko phải đậu vừa rang đâu cụ! Chắc có ý định khác mới ép giá thuê lên để đuổi khéo thôi. Chứ 50tr đối với chủ nhà này là muỗi

thanhphuong06

Xe tải
1000$/ ngày thế cụ không tính nhân công điện nước, nguyên vật liệu, khấu hao, thuế má phế đủ kiểu ạ? Mà cái này là Hàn Thuyên trong Sài Gòn mà có phải Hà Nội đâu. Nói chung mở mắt ra là gánh nặng khoảng 50 triệu Vnd nó đổ lên đầu rồi. Bán được 50tr/ ngày mới chỉ huề vốn thôi chứ chưa có lãi nhé.

Giờ cafe nó dọn đi, còn lâu chủ nhà mới cho ai thuê được với cái giá í. Cứ chậm cho thuê tháng nào mất đứt 700tr tháng đó. Xời ơi 700tr/ tháng rơi từ trên trời còn không mún thì mún gì nữa. Giàu muốn giàu thêm nữa cơ. Chỉ cần 1-2 tháng không có khách thuê thì cái 750tr coi như 700tr. Mà cho thuê làm Café nó đỡ phá nhà. Chứ cho làm nhà hàng thì thôi rồi lượm ơi nhà nát nhanh lắm.
Nói thật cầm cái nhà 500-600 tỷ, tài sản hàng ngàn tỏi thì 700tr khác gì bụi ghẻ hả cụ? :)

Toàn đem mắt mình nhìn hộ người khác thôi.

hoangthuywalla

Xe tải
trong Sài Gòn , ở quận 1 có khá nhiều mặt bằng giá thuê 50tr - 100tr /tháng đã để trống từ 2 năm nay rồi. Nhiều gia đình chỉ có duy nhất căn nhà đó và mang cho thuê. Sau đó họ ra các quận khác mua hay thuê nhà để ở. Nay hụt dòng tiền hàng tháng nên cũng khá bối rối.

XSim

Xe container
trong Sài Gòn , ở quận 1 có khá nhiều mặt bằng giá thuê 50tr - 100tr /tháng đã để trống từ 2 năm nay rồi. Nhiều gia đình chỉ có duy nhất căn nhà đó và mang cho thuê. Sau đó họ ra các quận khác mua hay thuê nhà để ở. Nay hụt dòng tiền hàng tháng nên cũng khá bối rối.
Họ để trống vì khả năng không bị áp lực phải cho thuê giá không mong muốn thôi, chứ nếu cần họ giảm giá dưới thị trường thì lại có người thuê ngay.

Còn tất nhiên, về lâu dài thì cả chủ nhà lẫn người thuê đều không tránh khỏi xu thế tăng/giảm giá chung của thị trường.

MyMac

Xe điện
Nói thật cầm cái nhà 500-600 tỷ, tài sản hàng ngàn tỏi thì 700tr khác gì bụi ghẻ hả cụ? :)

Toàn đem mắt mình nhìn hộ người khác thôi.
Giờ Trương Mỹ Lan bị bắt rồi thì còn ai có tài sản hàng ngàn tỏi nhỉ? Anh Qua Vũ chăng?

Toàn đoán già đoán non thôi.

Politeboy

[Tịch thu bằng lái]
Giờ Trương Mỹ Lan bị bắt rồi thì còn ai có tài sản hàng ngàn tỏi nhỉ? Anh Qua Vũ chăng?

Toàn đoán già đoán non thôi.
Đếm số căn BT Riverside Long Biên và Bason cộng với số căn BT Greenbay rồi tổng số nhân 3 lên là ra con số gần đúng

ung_sung_tu_tai

Xe container
Tính đơn giản là thế này
Đang cho thuê 700tr/tháng
Tăng 100tr/tháng, hợp đồng 3 năm thu thêm được 3,6 tỷ.
Giờ họ không chịu giá đó, trả lại mặt bằng. Nếu có người thuê ngay giá mới thì ngon. Còn không có người thuê ngay, vẫn cho thuê được với giá tăng thêm 100 tr thì mặt bằng để trống đến 5 tháng là hoà, tổng thu bằng giá cũ. Lâu hơn nữa là lõm ngày càng nặng.
Còn nếu chỉ tăng 50tr/ tháng thì tăng thêm 1,8tỷ/3 năm. Không có khách thuê ngay thì sau 2 tháng là huề.

Em nghĩ chũ nhà này ko phải đậu vừa rang đâu cụ! Chắc có ý định khác mới ép giá thuê lên để đuổi khéo thôi. Chứ 50tr đối với chủ nhà này là muỗi
Họ để trống vì khả năng không bị áp lực phải cho thuê giá không mong muốn thôi, chứ nếu cần họ giảm giá dưới thị trường thì lại có người thuê ngay.

Còn tất nhiên, về lâu dài thì cả chủ nhà lẫn người thuê đều không tránh khỏi xu thế tăng/giảm giá chung của thị trường.

tamtu34

Xe tải
Tính đơn giản là thế này
Đang cho thuê 700tr/tháng
Tăng 100tr/tháng, hợp đồng 3 năm thu thêm được 3,6 tỷ.
Giờ họ không chịu giá đó, trả lại mặt bằng. Nếu có người thuê ngay giá mới thì ngon. Còn không có người thuê ngay, vẫn cho thuê được với giá tăng thêm 100 tr thì mặt bằng để trống đến 5 tháng là hoà, tổng thu bằng giá cũ. Lâu hơn nữa là lõm ngày càng nặng.
Còn nếu chỉ tăng 50tr/ tháng thì tăng thêm 1,8tỷ/3 năm. Không có khách thuê ngay thì sau 2 tháng là huề.
V
Mình nghĩ chủ nhà sở hữu căn nhà 700 tỷ, tổng tài sản cỡ 1000 tỷ, họ chả có gì ngoài tiền :)) ở tầm này họ xá gì vài tỷ, ghét là cho bên thuê lên đường, quý thì cho ở lại.

fanmu1234

Xe container
Em kéo áo bác lại 1 chút cho bác đỡ chém ảo về cái này và cũng đừng nghĩ ngân hàng vs chủ nhà làm vc như trẻ con lên 5 lên 3 thế...

Đó là cái team mạng lưới như bác nói, ng ta quản lý và rà soát hợp đồng từ những tháng 6 đến tháng 10 của năm nay, xem trong năm sau có các hđ nào cần đàm phán, để định kỳ 3 - 6 tháng các bên hẹn nhau ngồi lại trao đổi, và có ra Biên bản làm việc chứ ko phải là Chủ nhà ko thèm trả lời rồi đến sát ngày đòi tăng giá như còm của bác đâu...

Họ có plan hàng năm cho hđ nào cần di dời, để tìm địa điểm mới, hđ nào cần đàm phán gia hạn...v.v chứ ko sát đến đýt ms làm vc như vậy cả.

Cái nữa, là ngân hàng kinh doanh dựa trên thương hiệu, uy tín và niềm tin vs khách hàng...ngân hàng ko phải như quán cf, quán trà đá mà cụ chỉ cần địa điểm, đảm bảo vệ sinh attp, atlđ mà cụ thích mở ở đâu là mở...bên buôn tiền muốn mở, hay di dời từ chỗ nọ qua chỗ kia, họ phải đc nhnn tỉnh/tp tại đó đồng ý về nguyên tắc thì ms mở/chuyển đc.

Và còn các tỷ thứ việc từ tìm địa điểm mới phù hợp, đàm phán để thuê, cho đến trình bẩm phê duyệt các cấp cho đến BĐH/HĐQT, ký cá hợp đồng vs bên mới, rà soát câu từ vs chủ nhà từng tí, rồi xin ý kiến pháp chế...ký đc thì xin cái giấy phép di dời từ chỗ cũ qua chỗ mới, rồi là thiết kế, sửa chữa xây dựng điểm mới để di dời...
...
Tất tật bao khoản đó, kể cả mọi vc quắn mýt lên chạy // nhé, cứ cho ko có j bất khả kháng đi, mọi vc thuận lợi hết đi...nhưng trong vòng nhõn những tháng cuối như bác nói mà hoàn thiện xong...thì chỉ là bốc phét.
Đến nh E đường Nguyễn Đình Chiểu quận 3 xem họ đã vất vả thế nào để đời địa điểm sang phía đối diện vì còn 3 tháng nhưng chủ nhà nâng giá phút cuối

fanmu1234

Xe container
Thực sự...bác ko biết thì bác đừng chém như ng trong cuộc thế.
Nếu còm em sai, thì bác chỉ ra điểm bất hợp lý, vậy thôi...
Chứ hợp đồng thuê của bank nó có nhiều đk ràng buộc, có phải mớ giấy lộn đâu mà thích nâng giá là nâng giá, thích giảm là giảm, ko thick thì giải tán :)
Cả hệ thống Cn hay pgd ngân hàng mà bác làm như quán trà đá, thích chuyển qua chỗ nào thì chuyển trong phút mốt như vậy ;))
...
Quay qua cái case quán cf này, hđ kiểu j chẳng có điều khoản sau xxx năm thì giá cả sẽ tăng/giảm ko quá xxx %. Ko thương lượng đc thì đg ai nấy đi, nó làm rùm beng lên thì cũng là cách làm mkt của cả 2...cũng chẳng ai thiệt vì tự nhiên nhận đc rất nhiều sự quan tâm của xã hội.
Cụ có biết ngân hàng nào quy định điểm giao dịch A phải cách điểm giao dịch B tối thiếu 500m để tránh các chi nhánh giành giành mặt bằng đẹp khi thay đổi địa điểm kg.

Đế tránh các pgd tập trung quá nhiều vào khu trung tâm

Toa_nha

Xe tải
Starbuck kiểu hẹn hò đưa gái vào đó cho nó sang, cho cảm giác nâng tầm em ý lên ý bảo là a trân trọng e, phải tầm cỡ này mới hợp vs e... Chứ e uống thấy ko đc ngon lắm mà view chả đẹp.

Đối với e quán coffee có view hàng top ở hn là highland hàm cá mập và highland du thuyền trúc bạch. Riêng a nào mà đang tán tỉnh chị nào cứ theo combo của e: phở cuốn ngũ xã, highland du thuyền ngay đó có đạp vịt, rủ chị ý đạp ra giữa hồ rồi nói : yêu anh thì e ngồi yên tận hưởng cảnh đẹp, ko yêu a đạp e xuống hồ. 100% các chị ý đổ cái rụp.

Em cũng nói giống thớt, kết quả là mình ... xuống bơi hồ. Haizz!

Yaris_2009

Xe tăng
Em cũng nói giống thớt, kết quả là mình ... xuống bơi hồ. Haizz!
Ha ha ha 😄😄😄 tai nạn nghề nghiệp ah cụ, tưởng mình là gà hoá ra mình là thóc, chắc cụ lại sỗ sàng quá chứ gì, chứ các mợ mà đã đồng ý lên thuyền đạp ra giữa hồ đêm khuya thanh vắng chỉ có sóng gió trăng sao và 2 ta thì hiếm mợ từ chối lắm. Chắc cụ gặp quả đùi này chứ gì. 😝

Mobil.One

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Ai cũng nghĩ họ kiếm gì ra 10 Tỷ/ năm để trả tiền mặt bằng?!
Em nhớ thằng Sờ Bắc này nó giờ là Tập đoàn Huy động vốn, và kinh doanh tài chính chứ không đơn thuần là thằng bán cafe dạo! Nên dùng vị trí đắc địa để làm Phễu, và Phân khúc khách của nó là dân công sở lắm tiền!

báo cáo tài chính gần nhất, Số dư nợ tiền gửi của nó đâu đó 1-2 TỶ $/ toàn cầu! Trong khi số Huy động nay là 0% Nên việc bán cafe lại là việc phụ/ một kiểu Đậu phụ nấu với Mì chính

Cái túi LV 2 tỷ không hơn gì cái túi 2 triệu ở chợ Bến Thành ngoài cái Logo.
Người ta trả tiền cho cái phông bạt mà người ta tự khoác lên mình và tự sướng thôi.
Kệ họ đi bàn làm gì.
Cái này em ko đồng tình nha, đắt xắt ra miếng đó cụ. Nhưng đắt quá thì thôi

theanh90

Xì hơi lốp
Mình nghĩ chủ nhà sở hữu căn nhà 700 tỷ, tổng tài sản cỡ 1000 tỷ, họ chả có gì ngoài tiền :)) ở tầm này họ xá gì vài tỷ, ghét là cho bên thuê lên đường, quý thì cho ở lại.
Cụ đúng tư duy của người không có tiền.