[Funland] South Gate

mypleasure

Xe buýt
Vâng, cụ nói đúng rồi, bọn NHA đắt do bản quyền truyền hình đc giá
Mắc Hài thì em nghĩ cũng đc tầm 30~40 tr thì đc, thổi giá lên gấp đôi, vãi chưởng
Mắc Hài đc cái to cao, chơi đầu ổn, phong độ cũng ổn, ít chấn thương, nhưng ko phải kiểu trung vệ đỉnh cao
đỉnh cao 1 phải nhiều chiêu trò như hậu vệ ý, hai là dũng mãnh kiểu ramos hay vidic

Sancho thì đc thổi kinh quá, ko biết về có đá đám ra gì ko, từ ngày Sir Alex nghỉ ko đc cái danh hiệu nào ra hồn, chán
Mỗi cái cup C2 an ủi của Mou ~~
Thằng này em xếp vào loại đá tốt, ngon lên nhờ kinh nghiệm. Chứ bảo đá hay, sắc cỡ mấy anh kia thì ko có cửa.

nissanlover

Xe tải
Công tâm mà nói Harry Kane là trung phong thuộc dạng ổn đấy nhưng Anh thiếu cầu thủ làm bóng. Hôm qua Anh học TBN kéo Kane xuống làm tiền đạo ảo, cũng là giải pháp không tệ, nhưng em không hiểu sao thay thằng Rice bằng ông Henderson làm gì, từ đó mất luôn tuyến giữa. Henderson không hợp đội hình kéo thấp nên đá lạc nhịp, nói chung tất cả các sự thay người của SG đều dở đến rất dở. Còn loạt penalty thì .. nó đã là lịch sử.

LeTai1979

Xe cút kít
Đúng ra việc này nên để đội trưởng làm trên sân. Mà tóm lại, cả đội ông nào cũng lom dom. Kể ra để anh Mắc gai hay anh Bích fọt làm đội trưởng thì hay hơn. Hà Linh Kiên kiểu như Si lùn í. Cứ bình bình...
Đội trưởng em thích kiểu Roy Keane của MU ngày trước ấy, kiểu Hải Quế cũng đc. :))

lacettiGG

Xe điện
Các cụ có biết đội tuyển Anh gần như chưa có danh hiểu lớn nào và khả năng là sẽ không bao giờ có nêu cứ tư duy như hiện tại (liên đoàn BĐ Anh). Họ quá tự cao và không khiêm nhường. Sẽ rất khó để họ dùng một HLV người Ý mặc dù Ý là cái nôi của các HLV hàng đầu thế giới. Thời Capello làm HLV thì đã có sự bất mãn của các cầu thủ, cảm giác HLV phải chiến đấu với cả báo chí và các cầu thủ trụ cột của Anh và nhiều khi phải nhượng bộ. Còn HLV quốc nội thì kiếm đâu ra HLV đủ tầm so sánh với các HLV Ý? Thế nên các cầu thủ Anh mãi chỉ là các công nhân giỏi, nhưng rất khó có thể cùng nhau vô địch EURO hay WC được.

Thằng này em xếp vào loại đá tốt, ngon lên nhờ kinh nghiệm. Chứ bảo đá hay, sắc cỡ mấy anh kia thì ko có cửa.
Cũng đc cái điềm đạm, chơi tròn vai, ít phốt
không như anh người băng link đồ lót
với hàng tiền vệ phải mua thêm 1 ông đánh chặn thật cơ bắp là ngon
Fred đá khỏe nhưng mà kém thông minh (hay thường gọi là ngu đấy cụ)

(lan man lại nói sang ManU :)) )

lava123

Xe máy
thủ môn Ý nó bắt pen hay quá

katenguyen

Xe điện
Vâng, cụ nói đúng đấy. Cụ vừa chứng mình bóng đá là một trong những thứ mà nó quan tâm. Murray không phải là được phong hiệp sỹ nhé cụ. Nó chỉ là kiểu huân chương lao động thôi.

Em nói lại với cụ là nó là một trong những thứ nó quan tâm chứ nó không kiểu ở VN là niềm kiêu hãnh quốc gia.

Hồi thằng Pulisic nó đá chung kết CL, bọn báo chí Mỹ cũng đưa tinh, nhưng em biết là ở Mỹ bóng đá là mông thể thao xếp hạng khoảng thứ 5 là cao.

Nó quan tâm không có nghĩa là nó sùng bái như ở VN.
Mời cụ. Thôi, cụ cứ giữ quan điểm của mình. Cũng giống như bọn Mỹ mấy năm gần đây ko có tay vợt nào rank cao thì nói người Mỹ chán quần vợt ahihi. Kính cụ.
Thể thao đỉnh cao nó là thước đo kinh tế, chính trị và là bộ mặt về cả khoa học thể thao của một nước chứ đâu có đùa. Trừ những môn lìu tìu không khán giả, còn những môn Olympics, bóng đá, tennis và những môn truyền thống của bọn Anh, chúng nó cũng muốn lắm, đặc biệt là dân gốc Anh mà đạt thành tựu gì thì thôi rồi. Anh là đất nước tự tôn rất cao, nó ko nói ra chứ nó có tư tưởng thượng đẳng ghê lắm cụ ạ.

minhchuyen_1991

Xe đạp
Cho 3 ông non choẹt vào đá pen thì e cũng biết ntn rồi 😅

Pickford hay nhưng Donnarumma lại là cầu thủ xuất sắc nhất giải.
Lúc xướng tên lên nhận giải thì hình như thằng em còn không biết. Đồng đội gọi mới đi lên, chắc em nó không nghĩ mình ăn đc giải đấy.
Chúc mừng cu em Donnarumma, đã trở thành 1 phần của lịch sử Euro

Khai Duong

Xe tải
Các cụ có biết đội tuyển Anh gần như chưa có danh hiểu lớn nào và khả năng là sẽ không bao giờ có nêu cứ tư duy như hiện tại (liên đoàn BĐ Anh). Họ quá tự cao và không khiêm nhường. Sẽ rất khó để họ dùng một HLV người Ý mặc dù Ý là cái nôi của các HLV hàng đầu thế giới. Thời Capello làm HLV thì đã có sự bất mãn của các cầu thủ, cảm giác HLV phải chiến đấu với cả báo chí và các cầu thủ trụ cột của Anh và nhiều khi phải nhượng bộ. Còn HLV quốc nội thì kiếm đâu ra HLV đủ tầm so sánh với các HLV Ý? Thế nên các cầu thủ Anh mãi chỉ là các công nhân giỏi, nhưng rất khó có thể cùng nhau vô địch EURO hay WC được.
Tán thành với cụ. Nước Anh thiếu 1 hlv giỏi- điều vô cùng quan trọng với bóng đá hiện đại. Các nước có nền bóng đá hàng đầu đều ưu tiên dùng hàng cây nhà lá vườn. TBN, BDN,Ý, Pháp, Đức, Brazil... Anh sợ bẽ mặt nên cũng ráng nhét 1 ông hàng nội năng lực trung bình vào lấy thể diện. Thực chất người Anh thừa hiểu khả năng của South Gate tới đâu.
Chất lượng và chiều sâu, sự đồng đều của cầu thủ Anh thời điểm này là rất tốt. Nhưng nhìn vào từng trận đấu, họ thể hiện quá nghèo nàn. Hàng công với Kane, Calvert Lewin, Sterling, Rasford, Mason, Saka, Sancho, Grealish... Nếu được một nhà cầm quân như Anceloti, Zizou, Tuchel...nắm quyền có lẽ sẽ rất khác.
Để có thành tích cao hơn, có lẽ tuyển Anh nên chấp nhận thực tế rằng hiện tại họ chưa có chiến thuật gia đẳng cấp nào có thể phát huy được sức mạnh của các cầu thủ. Nên chấp nhận dùng hàng ngoại và chờ đợi thế hệ hlv trẻ như Lampart, Gerrard, Rooney...tích lũy kinh nghiệm và đạt độ chín trong nghiệp cầm quân.

DocCoCauBai89

Xe đạp
E nghĩ Lampart thích hợp làm HLV đội tuyển Anh. Hy vọng sau giải này điều đó xảy ra.

Công tâm mà nói Harry Kane là trung phong thuộc dạng ổn đấy nhưng Anh thiếu cầu thủ làm bóng. Hôm qua Anh học TBN kéo Kane xuống làm tiền đạo ảo, cũng là giải pháp không tệ, nhưng em không hiểu sao thay thằng Rice bằng ông Henderson làm gì, từ đó mất luôn tuyến giữa. Henderson không hợp đội hình kéo thấp nên đá lạc nhịp, nói chung tất cả các sự thay người của SG đều dở đến rất dở. Còn loạt penalty thì .. nó đã là lịch sử.
Cụ này nói chuẩn quá, lối đá của đội tuyển anh ko phù hợp với Hen vì ở Liv, Hen ít phải lo phòng ngự mấy (có nhưng ít hơn)
ĐT Anh thì đá thấp nên cần Rice, Rice trâu bò, tốc bộ, bám người rát...
Ngoài ra Sancho cũng ko phù hợp vì ko biết phòng ngự, R10 hay Jack cũng thế

Qua H2 cứ có bóng là phất lên, ko dám phối hợp, chán quá
Nhưng phải nói Ý nó cũng miệt mài tấn công, qua mà Bonnuci ko gỡ hòa thì khả năng Anh ăn rồi, nhưng đúng là trái bóng tròn, ko nói trc đc điều gì...

E nghĩ Lampart thích hợp làm HLV đội tuyển Anh. Hy vọng sau giải này điều đó xảy ra.
Lampart này IQ em nghe nói lên đến 150 mà làm HLV cũng bị sa thải cụ nhỉ :))
Chứng tỏ chẳng liên quan gì, nhưng dù sao cũng ủng hộ Lampart, người ko phổi, xưa đá PS Lampart thể lực 99 khủng vãi, chạy đến cuối trận bình thể lực vẫn xanh lè, ko xi nhê gì hết =))

nissanlover

Xe tải
Cụ này nói chuẩn quá, lối đá của đội tuyển anh ko phù hợp với Hen vì ở Liv, Hen ít phải lo phòng ngự mấy (có nhưng ít hơn)
ĐT Anh thì đá thấp nên cần Rice, Rice trâu bò, tốc bộ, bám người rát...
Ngoài ra Sancho cũng ko phù hợp vì ko biết phòng ngự, R10 hay Jack cũng thế

Qua H2 cứ có bóng là phất lên, ko dám phối hợp, chán quá
Nhưng phải nói Ý nó cũng miệt mài tấn công, qua mà Bonnuci ko gỡ hòa thì khả năng Anh ăn rồi, nhưng đúng là trái bóng tròn, ko nói trc đc điều gì...
Nhiều cụ cũng nói rồi, quả mở tỷ số sớm quá cũng là con dao hai lưỡi với tuyển Anh, nó không nằm trong kế hoạch, thế là bác SG nhà ta lúng túng he he. Kết lại, lịch sử gọi tên người Ý, còn ĐT Anh thì còn non và xanh lắm, xanh nhất ông HLV, em nói trong trận nhé, không nói vụ thay người vào đá pen, cái đó hên xui thôi.

nhanh33

Xe buýt
Vi sao The he vang cua tuyen Anh that bai.jpg

Đội hình này còn chả ăn thua gì thì Anh còn lâu mới đoạt Cụ các cụ nhỉ

lehahai

Xe buýt
Mời cụ. Thôi, cụ cứ giữ quan điểm của mình. Cũng giống như bọn Mỹ mấy năm gần đây ko có tay vợt nào rank cao thì nói người Mỹ chán quần vợt ahihi. Kính cụ.
Thể thao đỉnh cao nó là thước đo kinh tế, chính trị và là bộ mặt về cả khoa học thể thao của một nước chứ đâu có đùa. Trừ những môn lìu tìu không khán giả, còn những môn Olympics, bóng đá, tennis và những môn truyền thống của bọn Anh, chúng nó cũng muốn lắm, đặc biệt là dân gốc Anh mà đạt thành tựu gì thì thôi rồi. Anh là đất nước tự tôn rất cao, nó ko nói ra chứ nó có tư tưởng thượng đẳng ghê lắm cụ ạ.
Cụ đưa link này mới xịn này, không phải chỉnh tí nào.

nissanlover

Xe tải