[Funland] South Gate

katenguyen

Xe điện
Vâng cụ. Nó đá bóng phổ biến và cũng có nhiều môn thể thao khác. Cụ nói làm việc, vậy người cụ làm việc với là ở đâu? Cụ phải sống trong môi trường cụ mới hiểu. Cụ đã sống ở Anh chưa? Em ở VN cũng xem bóng đá nhưng từ khi ra nước ngoài thì 1 năm em chỉ xem 1 trận trung kết CL nhưng em vẫn đá bóng. Em cũng gặp rất nhiều bọn Tây nhưng rất ít đứa đề cập đến bóng đá.

Ở Mỹ bóng đá cũng phổ biến nhưng nó không coi là một thứ đại diện quốc gia để tự hào.

Thằng Pháp em làm việc cùng không quan tâm đến giải euro. Mấy thằng Nga thì bảo môn thể thao phổ biến nhất của nó chắc là ski. Đấy là mấy đứa gần đây.

À mà bọn anh còn tham gia Cricket với Rugby. Cụ mà biết bọn Ấn Độ sẽ thấy là đối với bọn đấy thì Cricket mới là môn thể thao Thượng đẳng.
Thượng đẳng ở Anh thì là polo cụ nhé. Nhưng thượng hay hạ gì đã tham gia thể thao thì ai cũng có tính hiếu thắng, đừng nói là không quan tâm, nghe nó hài. Còn tất nhiên bóng đá nói riêng hay thể thao nói chung thì ở đâu nó cũng là kinh doanh, xem cụ Perez ở Real thì rõ. Nếu nói kinh doanh bóng đá người Anh chưa chắc đã bằng người Đức.

thongnv

Xe điện
Hôm qua Sterling có quả phi người như trận BK nhưng ko dc =))
Thế mà Inter của Lukatrym vô địch đấy cụ, ANh hôm nay có mà thằng tiền đạo tì đè làm tường đc như Lukatrym đã ngon

born2run

[Tịch thu bằng lái]
Để ý có

Đức thua nhưng năm đó Đức đá nó có nét, có mảng miếng... Anh có gì ngoài câu bóng lên cho 3 ông ở trên xử lý. tiền vệ toàn công nhân k chuyền nổi 1 quả nào sáng nước.
Cụ mà xem mấy trận cuối thì cụ sẽ thấy là bọn Anh không đá bóng dài mà là khoan vào cánh và tạt sang.

Và kể cả thế thì cũng không có gì mâu thuẫn cả vì dù Đức có mảng miếng thì Đức cũng phải mất thời gian mới vô địch. Anh không có mảng miếng thì cũng khó vô địch ngay.

Thêm nữa là cụ không hề đáng giá sự tiến bộ của đội khác. Thế Y 3 năm trước đá có mảng miếng gi?

phamchinhxd

Xe hơi
Thôi chả qua cho 3 ông trẻ đá pen để chuẩn bị sang năm WC đá pen thôi, tuyển anh hẹn sang năm WC sang năm lại hẹn sang năm nữa euro. ... thấm thoát đã hơn 50 năm trôi qua. haizzz

Chỉnh sửa cuối:

born2run

[Tịch thu bằng lái]
Thượng đẳng ở Anh thì là polo cụ nhé. Nhưng thượng hay hạ gì đã tham gia thể thao thì ai cũng có tính hiếu thắng, đừng nói là không quan tâm, nghe nó hài. Còn tất nhiên bóng đá nói riêng hay thể thao nói chung thì ở đâu nó cũng là kinh doanh, xem cụ Perez ở Real thì rõ. Nếu nói kinh doanh bóng đá người Anh chưa chắc đã bằng người Đức.
Em chưa bao giờ nói nó không quan tâm. Nhưng nó là một thứ trong ty tỷ thứ nó quan tâm chứ không phải thứ duy nhất nó quan tâm và nó đem cái đấy ra để tự hào.

Nó có quan tâm nhưng thắng thì tốt, cũng vui một ít còn thua thì thôi. Thái độ với bóng đá VN của em giờ cũng thế.

Còn qua cách cụ nói, có vẻ cụ đang làm với mấy đứa đấy ở VN. Nó ở VN nó sẽ phải học theo cách ở VN để nói chuyện. Em cũng thế thôi. Phải học văn hoá nước sở tại để nói. Mà VN thì biết gì ngoài bóng đá?

coquay

Xe container
Cụ dám cá với em là Anh sẽ vào vòng tứ kết WC2022 không? Tất nhiên mọi thứ có may mắn nhưng một đội đang tiến bộ thì không có lý do gì để thành tích đội đó sẽ kém đi. Thế BDN 2016 thì có gì đặc sắc? Greece 2004 có gì đặc sắc. Nhận định hoàn toàn chẳng dựa trên cơ sở logic mà chỉ là cảm tính nói Anh không bằng nhưng làm sao biết được 1 năm nữa họ sẽ tiến bộ ra sao? Thành tích một đội không chỉ phụ thuộc vào trình độ cấu thủ mà còn thái độ của cầu thủ nữa.

Còn cái chuyện điều gì rất hiếm chẳng qua là các đội đã qua đỉnh cao nên đi xuống chứ không phải quy luật tất yếu.
E đồng ý là kiểu đá của tuyển Anh thì năm sau nhẹ cũng 4 kết ko cũng là bán kết rồi bị loại. Với kiểu cầm quân chuyên dình dập như sao gết chỉ vào đến đấy thôi, đá thủ thì cũng tùy thời điểm thôi chứ có cơ hội lao lên phản công thì lại cứ đẩy đi đảy lại quả bóng đá kiểu MOU hết thời rồi mà h anh sao gết lại áp dụng lại

katenguyen

Xe điện
Em chưa bao giờ nói nó không quan tâm. Nhưng nó là một thứ trong ty tỷ thứ nó quan tâm chứ không phải thứ duy nhất nó quan tâm và nó đem cái đấy ra để tự hào.

Nó có quan tâm nhưng thắng thì tốt, cũng vui một ít còn thua thì thôi. Thái độ với bóng đá VN của em giờ cũng thế.

Còn qua cách cụ nói, có vẻ cụ đang làm với mấy đứa đấy ở VN. Nó ở VN nó sẽ phải học theo cách ở VN để nói chuyện. Em cũng thế thôi. Phải học văn hoá nước sở tại để nói. Mà VN thì biết gì ngoài bóng đá?
Không cụ, mấy đứa đấy là ở bển chứ ở đây cái gì. Càng nói càng thấy cụ ko chịu đọc rồi vội vàng kết luận. Ai bảo cụ cái đó là cái duy nhất để tự hào, nhưng em là em phản bác cái ý cụ cho rằng nó coi nhẹ cái giải này, nếu mà nó vô địch và xem nó gáy cụ sẽ thấy nó có coi trọng không. Xem Murray đó, giành chức vô địch GS là trao tước hiệp sỹ ngay mặc dù thằng Murray nó không mặn mà lắm vì nó là dân Scot.

xe mất phanh

Xe container
Eng về nhì là tất yếu và quá may mắn rồi.
vào bảng yếu, nhánh yếu, đá đến trận ck ko gặp đội nào già dơ, gặp ĐM đá sòng phẳng thì thua cmnr.
tù vl, đá trận ck mới ăn đc quả đã về ôm goal,
chả hiểu thứ bđá gì :)).

thongnv

Xe điện
Cụ mà xem mấy trận cuối thì cụ sẽ thấy là bọn Anh không đá bóng dài mà là khoan vào cánh và tạt sang.

Và kể cả thế thì cũng không có gì mâu thuẫn cả vì dù Đức có mảng miếng thì Đức cũng phải mất thời gian mới vô địch. Anh không có mảng miếng thì cũng khó vô địch ngay.

Thêm nữa là cụ không hề đáng giá sự tiến bộ của đội khác. Thế Y 3 năm trước đá có mảng miếng gi?
Ý 3 năm trước sau khi không được tham gia WC, họ thay đổi HLV và sau đó là vô địch EU 2020. HLV với triết lý phù hợp mới tiến bộ đc chớ cụ.
Chứ còn ông Cửa Nam này thì có vị gì cụ, từ WC2018 đến nay vẫn chả có mảng miếng gì ra hồn. Em cá với cụ năm sau cùng lắm vào tư kết là hết vị.

tienaka

Xe điện
gặp em em cho 4 ông trung vệ đá 4 quả với ken 1 quả là 5, xong phim 5/5
đá pen mà cho mấy ông nhỏ con chân trái là em thấy hỏng ăn rồi, nhất lại trẻ tuổi tâm lý nặng lắm.

Nó đắt do giải Anh tiền bản quyền lớn và hạn chế cầu thủ ngoại cụ ạ. Chứ ra ngoài Anh thì mấy chú này không được giá đấy. Như thằng Maguire em thấy đá thường, kỹ thuật cơ bản không tốt lắm, mặt lúc nào cũng quàu quạu ra nước ngoài xuống giá không phanh.
Vâng, cụ nói đúng rồi, bọn NHA đắt do bản quyền truyền hình đc giá
Mắc Hài thì em nghĩ cũng đc tầm 30~40 tr thì đc, thổi giá lên gấp đôi, vãi chưởng
Mắc Hài đc cái to cao, chơi đầu ổn, phong độ cũng ổn, ít chấn thương, nhưng ko phải kiểu trung vệ đỉnh cao
đỉnh cao 1 phải nhiều chiêu trò như hậu vệ ý, hai là dũng mãnh kiểu ramos hay vidic

Sancho thì đc thổi kinh quá, ko biết về có đá đám ra gì ko, từ ngày Sir Alex nghỉ ko đc cái danh hiệu nào ra hồn, chán
Mỗi cái cup C2 an ủi của Mou ~~

born2run

[Tịch thu bằng lái]
Không cụ, mấy đứa đấy là ở bển chứ ở đây cái gì. Càng nói càng thấy cụ ko chịu đọc rồi vội vàng kết luận. Ai bảo cụ cái đó là cái duy nhất để tự hào, nhưng em là em phản bác cái ý cụ cho rằng nó coi nhẹ cái giải này, nếu mà nó vô địch và xem nó gáy cụ sẽ thấy nó có coi trọng không. Xem Murray đó, giành chức vô địch GS là trao tước hiệp sỹ ngay mặc dù thằng Murray nó không mặn mà lắm vì nó là dân Scot.
Vâng, cụ nói đúng đấy. Cụ vừa chứng mình bóng đá là một trong những thứ mà nó quan tâm. Murray không phải là được phong hiệp sỹ nhé cụ. Nó chỉ là kiểu huân chương lao động thôi.

Em nói lại với cụ là nó là một trong những thứ nó quan tâm chứ nó không kiểu ở VN là niềm kiêu hãnh quốc gia.

Hồi thằng Pulisic nó đá chung kết CL, bọn báo chí Mỹ cũng đưa tinh, nhưng em biết là ở Mỹ bóng đá là mông thể thao xếp hạng khoảng thứ 5 là cao.

Nó quan tâm không có nghĩa là nó sùng bái như ở VN.

Au79 Dragon

Xe điện
Có rất nhiều thứ để nói về HLV tuyển Anh, trong những quyết định dị thường của ông này thì quyết định mang nhiều hậu vệ, đặc biệt là 2 cánh có vẻ là quyết định đúng đắn. Còn lại thì đều sự sai lầm từ chiến thuật lẫn sử dụng nhân sự trong các tình huống quan trọng. Nói chung không đủ tầm dẫn dắt đội tuyển Anh.

born2run

[Tịch thu bằng lái]
Ý 3 năm trước sau khi không được tham gia WC, họ thay đổi HLV và sau đó là vô địch EU 2020. HLV với triết lý phù hợp mới tiến bộ đc chớ cụ.
Chứ còn ông Cửa Nam này thì có vị gì cụ, từ WC2018 đến nay vẫn chả có mảng miếng gì ra hồn. Em cá với cụ năm sau cùng lắm vào tư kết là hết vị.
Em đồng ý. Nếu Cửa Nam vẫn đá kiểu này thì không vô địch được. Thế em mới nói là HLV phải mạo hiểm hơn.

slaz8

Xe ba gác
Thực ra các cụ chửi chắc do thua độ thôi. Công bằng mà nói Ý win xúng đangs. Nhưng bọn Ý cũng tụt pen mà

LeTai1979

Xe cút kít
Trình nó đến thế thôi cụ ạ. Hiệp 1 đá tưng bừng đang dẫn 1-0. Hiệp 2 cứ thế đá thì có khi ăn thêm bàn nữa. Đây lại co cụm nên bọn kia nó tỉnh đòn nó phang cho. Đến lúc đá phạt đền đầu chỉ nghĩ đến cup thì đá sao được. Bọn Ý là bọn chuyên thua trên chấm phạt đền mà còn không thắng được nó. Thôi âu cũng là thắng Đan Mạch bằng bàn thắng không rõ ràng bị nghiệp quật rồi.
Công nhận, hiệp 2 mà tiếp tục đá như hiệp 1 có khi ăn Cụ nhỉ, toàn thẳng trẻ khỏe. Nếu có co về thì co tầm 15p cuối trận còn hợp lý. Lợi thế dẫn bàn quá lớn mà vớ phải thằng Hlv thỏ đế. :))

born2run

[Tịch thu bằng lái]
Thằng Anh lợn nhiều cầu thủ tốt nhưng tập hợp lại thì đá kém vì không có thằng dẫn dắt
Các ngôi sao dẫn dắt ở clb thì toàn bọn Tbn Bđn Bỉ Pháp… chứ người Anh không phải chủ chốt, khá giống giải TQ
Như đội Cro có Modric cái đá nó khác hẳn dù cả đội không mấy ai nổi
Cho nên lối đá của Anh xem không có gì hay, chỉ được cái đua sức
Hôm qua dẫn 1 nháy mà cứ tiếp tục đua sức lên thì Ý bật làm sao được
Cửa Nam đến cuối trận gặp ĐM còn nhát vãi chưởng thì cụ mong chờ gì.

nissanlover

Xe tải
Vâng, cụ nói đúng đấy. Cụ vừa chứng mình bóng đá là một trong những thứ mà nó quan tâm. Murray không phải là được phong hiệp sỹ nhé cụ. Nó chỉ là kiểu huân chương lao động thôi.

Em nói lại với cụ là nó là một trong những thứ nó quan tâm chứ nó không kiểu ở VN là niềm kiêu hãnh quốc gia.

Hồi thằng Pulisic nó đá chung kết CL, bọn báo chí Mỹ cũng đưa tinh, nhưng em biết là ở Mỹ bóng đá là mông thể thao xếp hạng khoảng thứ 5 là cao.

Nó quan tâm không có nghĩa là nó sùng bái như ở VN.
Cụ bị dở à, bóng đá ở Anh nó khác, bóng đá ở Mỹ nó khác. So thế mà cũng so