[Funland] South Gate

thangaudio

Xe buýt
SG sai lầm khi thay người, hèn nhát tấn công, ko pressing, lùi quá sâu để Ý cod nhiều đất diễn, và khi Ý có bàn gỡ thì UK sụp đổ, co cụm... SG ko lớn được

katenguyen

Xe điện
Cụ chắc không hiểu văn hoá bọn Anh. Bọn Anh mà bảo thủ thì em không nghĩ nước nào không bảo thủ. Bọn Anh tư tưởng rất cởi mở. Thế nên nó mới có chuyện bán hết các biểu tượng quốc gia như hãng xe Rolls Royce nếu hãng đấy không có lợi bằng đầu tư cái khác.

Có một cái là bọn Anh nó cũng chỉ coi bóng đá như một trò chơi giải trí và là chỗ kiếm tiền chứ nó không to tát như một số người nghĩ. Có thể những thằng giỏi nhất ở Anh nó đi kiếm tiền bằng cách khác chứ không làm HLV và đá bóng nên mới thế.

Không ai nói trước điều gì nhưng nếu lứa này tiếp tục tiến bộ như từ WC2018 đến nay và HLV mạnh dạn hơn thì em nghĩ lứa này sẽ đạt được một giải trong tương lai.
Chê nho xanh thôi cụ ơi, chả qua nó cố cũng không được nên giả vờ thế. Gớm, không quan tâm mà khi thua lại đổ ra oánh cđv đội bạn.

born2run

[Tịch thu bằng lái]
2 lần liên tục có mặt ở euro, wc. 3 lần liên tục có mặt ở bk là điều gì đó rất hiếm khi xảy ra. TBN vì thế mới đc coi là vô đối trong lịch sử 2008-2012.
Nó có quá nhiều yếu tố. Anh thì dưới tầm Bỉ 2014, Đức 2014, Pháp (2016-2018) nên đừng thắc mắc nếu 2022 Anh thất bại nặng nề, ra về lặng lẽ.
Cụ dám cá với em là Anh sẽ vào vòng tứ kết WC2022 không? Tất nhiên mọi thứ có may mắn nhưng một đội đang tiến bộ thì không có lý do gì để thành tích đội đó sẽ kém đi. Thế BDN 2016 thì có gì đặc sắc? Greece 2004 có gì đặc sắc. Nhận định hoàn toàn chẳng dựa trên cơ sở logic mà chỉ là cảm tính nói Anh không bằng nhưng làm sao biết được 1 năm nữa họ sẽ tiến bộ ra sao? Thành tích một đội không chỉ phụ thuộc vào trình độ cấu thủ mà còn thái độ của cầu thủ nữa.

Còn cái chuyện điều gì rất hiếm chẳng qua là các đội đã qua đỉnh cao nên đi xuống chứ không phải quy luật tất yếu.

máy ủi

Xe tải
U23 VN hồi Thường châu đá 11m mãn nhãn, đóng quả nào chết quả đó. Tâm lý các cháu vững phết.
Trò đá penalty mà cứ múa may như thằng RF là chết. Múa rõ ngu. Riêng penalty chỉ có người Đức là bá chủ. Cứ đóng mạnh và chính xác. Kể cả đoán được hướng bóng cũng không đỡ nổi. Làm trò như thằng RF thì trượt là đúng rồi. Ý thì có thằng Jorginho cũng bày trò đá nhẹ. Thời khắc quyết định cứ phải đóng mạnh và chính xác.

katenguyen

Xe điện
Cụ dám cá với em là Anh sẽ vào vòng tứ kết WC2022 không? Tất nhiên mọi thứ có may mắn nhưng một đội đang tiến bộ thì không có lý do gì để thành tích đội đó sẽ kém đi. Thế BDN 2016 thì có gì đặc sắc? Greece 2004 có gì đặc sắc. Nhận định hoàn toàn chẳng dựa trên cơ sở logic mà chỉ là cảm tính nói Anh không bằng nhưng làm sao biết được 1 năm nữa họ sẽ tiến bộ ra sao? Thành tích một đội không chỉ phụ thuộc vào trình độ cấu thủ mà còn thái độ của cầu thủ nữa.

Còn cái chuyện điều gì rất hiếm chẳng qua là các đội đã qua đỉnh cao nên đi xuống chứ không phải quy luật tất yếu.
BĐN và HL và cả ĐM nữa, nó không bị kỳ vọng, ko bị đám truyền thông xía vô và tâng bốc nên đá với cái đầu thoải mái và thư giãn, còn vấn đề của đội Anh là truyền thông săm soi quá nhiều, khi thì chỉ trích nặng nề lúc lại tâng bốc thái quá khiến cho Anh không vững về tâm lý, dễ giao động. Nếu cũng cầu thủ với chất lượng như thế, đá trong đội Croat hay Séc, Đan Mạch gì đó, có khi lại được giải phóng đôi chân, đá thoải mái hơn.

Xedap4banh2

Xe tăng
Cháu ko lái nhưng ở anh có chủng Delta chưa mà svđ ko thấy ai đeo khẩu trang, Anh thắng covid rồi ạ :)

tuhuan

[Tịch thu bằng lái]
Anh lắm quan VIP, quan Hoàng tử với vợ con, rồi TT Boris, rồi lại anh Bek, ... đá đấm thì ít, làm màu thì nhiều, nên giờ bám váy Mĩ cả trăm niên nay.

Dark_Man

Xe buýt
Chuyện đã rồi thôi sang năm wc làm lại :)))

tuhuan

[Tịch thu bằng lái]
Mấy ô VN thì thích GCL, ngồi quạt lông phe phẩy, mưu kế, vuốt râu rung đùi oai hơn cóc...thôi xin các ông.

chả thực tế tí gì.

born2run

[Tịch thu bằng lái]
Chê nho xanh thôi cụ ơi, chả qua nó cố cũng không được nên giả vờ thế. Gớm, không quan tâm mà khi thua lại đổ ra oánh cđv đội bạn.
Cụ đúng là tư của người VN. Cứ cái gì mình nghĩ quan trọng là suy ra nó cũng nghĩ quan trọng. VN là nước kém phát triển nên có ít thứ giải trí quan tâm nên cuồng nhiệt bóng đá. Nó là nước phát triển nên có ty tỷ thứ để nó giải trí và quan tâm như âm nhạc, hội hoạ, phim ảnh, stocks, tennis, đua xe F1, .... Bóng đá chỉ là một trong những thứ nó quan tâm. Thế nó nói là chưa nước nào cuồng nhiệt bóng đá như VN. Bọn Anh coi bóng đá là thứ kiếm tiền qua PL. Dân tộc nó có nhiều thứ để tự hào nên nó không cần phải lấy bóng đá để tự hào như VN đâu.

Cụ đừng lấy hành động của vài thằng hooligans để đại diện cho cả quốc gia. Nếu cụ sống ở nước ngoài sẽ thấy bóng đá là một thứ rất bình thường.

Chỉnh sửa cuối:

nhuataiche

Xe container
Cụ chắc không hiểu văn hoá bọn Anh. Bọn Anh mà bảo thủ thì em không nghĩ nước nào không bảo thủ. Bọn Anh tư tưởng rất cởi mở. Thế nên nó mới có chuyện bán hết các biểu tượng quốc gia như hãng xe Rolls Royce nếu hãng đấy không có lợi bằng đầu tư cái khác.

Có một cái là bọn Anh nó cũng chỉ coi bóng đá như một trò chơi giải trí và là chỗ kiếm tiền chứ nó không to tát như một số người nghĩ. Có thể những thằng giỏi nhất ở Anh nó đi kiếm tiền bằng cách khác chứ không làm HLV và đá bóng nên mới thế.

Không ai nói trước điều gì nhưng nếu lứa này tiếp tục tiến bộ như từ WC2018 đến nay và HLV mạnh dạn hơn thì em nghĩ lứa này sẽ đạt được một giải trong tương lai.
Em tán thành ý kiến của bác. Em cho là bọn Anh ko coi bóng đá là chỗ tìm kiếm vinh quang, nên thắng thua với bọn nó ko quá quan trọng. Hôm qua cầu thủ Anh đá ko máu lửa như đá cho clb.

born2run

[Tịch thu bằng lái]
Em tán thành ý kiến của bác. Em cho là bọn Anh ko coi bóng đá là chỗ tìm kiếm vinh quang, nên thắng thua với bọn nó ko quá quan trọng. Hôm qua cầu thủ Anh đá ko máu lửa như đá cho clb.
Theo như em biết thì bọn Mỹ với bọn Anh cũng như bọn Do Thái quan tâm nhất đến tiền. Cứ cái gì có lợi là nó làm. Thắng Euro thì lợi gì? Thắng WC thì lợi gì? PL cứ nhiều người xem là được. Bọn Anh nó coi bóng đá là dịch vụ giải trí để bán cho nước khác không hơn không kém.

C69BS

Xe máy
Cụ đúng là tư của người VN. Cứ cái gì mình nghĩ quan trọng là suy ra nó cũng nghĩ quan trọng. VN là nước kém phát triển nên có ít thứ giải trí quan tâm nên cuồng nhiệt bóng đá. Nó là nước phát triển nên có ty tỷ thứ để nó giải trí và quan tâm như âm nhạc, hội hoạ, phim ảnh, stocks, tennis, đua xe F1, .... Bóng đá chỉ là một trong những thứ nó quan tâm. Thế nó nói là chưa nước nào cuồng nhiệt bóng đá như VN. Bọn Anh coi bóng đá là thứ kiếm tiền qua PL. Dân tộc nó có nhiều thứ để tự hào nên nó không cần phải lấy bóng đá để tự hào như VN đâu.

Cụ đừng lấy hành động của vài thằng hooligans để đại diện cho cả quốc gia. Nếu cụ sống ở nước ngoài sẽ thấy bóng đá là một thứ rất bình thường.
Cụ nói quá chuẩn, Việt Nam cuồng nhiệt bóng đá một cách thái quá, lại còn lấy nó làm niềm tự hào dân tộc, rồi so sánh với TQ. Nhưng sự thật là các nước phát triển như TQ hay Anh nó lại có nhiều môn thể thao và hình thức giải trí khác nên ko quá bận tâm vào bóng đá

katenguyen

Xe điện

Cụ đùa em. Em toàn làm việc với bọn Anh đây cụ, trung tâm nghiên cứu dược phẩm tại London, các hãng thương mại ở London, Liverpool chứ hú li gần li xa nào chứ. Người Anh rất thích thể thao, tất cả các thể loại, việc nghỉ làm đi xem đua ngựa, quần vợt hay đá banh là rất phổ biến. Nước nào cũng thế, cu li thì mới ko có đời sống tinh thần, chứ bọn trí thức, đầu tư thì nó sống cs khác bọt cụ ạ.

darthvader

Xe điện

Xin cụ.. không cuồng mà cả T hủ t ướng cả Nữ hoàng gửi thư , văn phòng thì dự trù nếu thắng cho nghỉ sáng thứ 2 ...

born2run

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đùa em. Em toàn làm việc với bọn Anh đây cụ, trung tâm nghiên cứu dược phẩm tại London, các hãng thương mại ở London, Liverpool chứ hú li gần li xa nào chứ. Người Anh rất thích thể thao, tất cả các thể loại, việc nghỉ làm đi xem đua ngựa, quần vợt hay đá banh là rất phổ biến. Nước nào cũng thế, cu li thì mới ko có đời sống tinh thần, chứ bọn trí thức, đầu tư thì nó sống cs khác bọt cụ ạ.
Vâng cụ. Nó đá bóng phổ biến và cũng có nhiều môn thể thao khác. Cụ nói làm việc, vậy người cụ làm việc với là ở đâu? Cụ phải sống trong môi trường cụ mới hiểu. Cụ đã sống ở Anh chưa? Em ở VN cũng xem bóng đá nhưng từ khi ra nước ngoài thì 1 năm em chỉ xem 1 trận trung kết CL nhưng em vẫn đá bóng. Em cũng gặp rất nhiều bọn Tây nhưng rất ít đứa đề cập đến bóng đá.

Ở Mỹ bóng đá cũng phổ biến nhưng nó không coi là một thứ đại diện quốc gia để tự hào.

Thằng Pháp em làm việc cùng không quan tâm đến giải euro. Mấy thằng Nga thì bảo môn thể thao phổ biến nhất của nó chắc là ski. Đấy là mấy đứa gần đây.

À mà bọn anh còn tham gia Cricket với Rugby. Cụ mà biết bọn Ấn Độ sẽ thấy là đối với bọn đấy thì Cricket mới là môn thể thao Thượng đẳng.

Chỉnh sửa cuối:

Minimini

Xe máy
Do thằng sút hỏng thôi cụ chủ kp do HLV trong trường hợp này

born2run

[Tịch thu bằng lái]
Xin cụ.. không cuồng mà cả T hủ t ướng cả Nữ hoàng gửi thư , văn phòng thì dự trù nếu thắng cho nghỉ sáng thứ 2 ...
Vâng, em cũng đọc bọn nó chửi TT mỵ dân bằng cách đến sân xem.

Em nói lại là bóng đá chỉ là một trong các thứ mà nó quan tâm, không phải là thứ mà nó sùng bái như VN.

Em giờ 1 năm xem 1 trận CL. Em vẫn quan tâm đôi chút và vẫn đá bóng. Nhưng đội nào thắng cũng được, thua cũng được, không quan tâm lắm. Cấp 3 ngày xưa thì em không bỏ một trận bóng CL nào.

thongnv

Xe điện
Riêng đoạn bôi đậm của cụ ko chuẩn,

So 2 cánh thì rõ ràng Ý kém hơn, ko tua được với 2 cánh của Anh. 2 tiền vệ công nhân Ý cũng kém hơn.

Nhưng các vị trí khác Ý ko kém hơn chút nào. 2 trung vệ Ý bỏ túi luôn 2 tiền đạo Anh. Tiến Linh và Kiên còn ko được quả bóng nào nên hồn. Trong khi 3 trung vệ của Anh luôn trầy trật với 2 tiền đạo Ý.

về tổ chức lối chơi Joginho và Veratti cũng hơn đứt các tiền vệ tổ chức của Anh.
Để ý có
Cụ đừng lôi quá khứ vào đây. Đức vô địch năm 2014 cũng từ việc thua bán kết với trung kết mấy giải trước đó. Không đốt cháy giai đoạn được. Cụ cứ xem CL xem. Đội nào mới vào trung kết 1 lần cũng thua.
Đức thua nhưng năm đó Đức đá nó có nét, có mảng miếng... Anh có gì ngoài câu bóng lên cho 3 ông ở trên xử lý. tiền vệ toàn công nhân k chuyền nổi 1 quả nào sáng nước.