[Funland] Sống với người mình yêu đến già và cùng nắm tay nhau đi khắp nhân gian...

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Thật ra là papa của mợ đã xác định tư tưởng từ đầu nên không tranh cãi. Đấy gọi là trưởng thành . Thật ra trên đời chẳng có ai hợp nhau 100% cả. Bên này chấp nhận nhược điểm bên kia, và chiều được ý thích riêng biệt của nhau. Lâu dần thành quen sẽ gắn bó keo sơn. Còn người nào cũng đòi người kia phải theo ý mình mà cả hai người cá tính mạnh thì sẽ cãi vã suốt ngày. Bát đũa xô luôn ấy chứ.
Chuẩn!
Ba em lấy vợ có con khi đã 36, ế lắm :) mẹ em thì 26 ;) thời đó là ế lắm hihi. Nhưng mẹ em vẫn trẻ, đẹp, dân thể thao nên form đẹp. Sau này nhiều năm các thầy giáo của em ở trg c3 còn nhắc: mẹ em có cái eo đẹp lắm, hahaa. Ngày xưa cùng ở trường sp miền núi với nhau mà :).
Bọn mất dạy chúng em toàn nhăn nhở: ba mẹ đều ế, may mà lấy được nhau, heheee.

ocean1

Xe tăng
Em làm bên ngành Technology mợ ạ.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Bố Mẹ em cũng đã 73 tuổi rồi. Giờ cả hai đã về hưu và công việc chính giờ là trồng rau, chăm hoa với nuôi gà. Cuối tháng này ông lên kế hoạch lái xe đưa bà sang Đức thăm bác gái là chị ruột của ông. Cả hai cũng đã được tiêm cả hai mũi vắc xin phòng Covid-19 nên cũng muốn sang thăm chị. Tình hình dịch bệnh khiến việc thăm hỏi lẫn nhau khó khăn hơn. Được cái cả hai ông bà nhà em đều mình mẫn và sức khoẻ để chăm sóc và lo lắng cho nhau, chứ chưa cần tới con cháu hay viện giưỡng lão. Với chúng em như vậy là món quà lớn nhất mà Ơn trên đã dành cho gia đình em.
73 còn rất trẻ :) các cụ còn tung tăng cả chục năm nữa ...
Có bố mẹ còn trẻ, còn lo đc cho nhau, con cái cũng nhàn, cũng đỡ mệt ...

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Em làm bên ngành Technology mợ ạ.
Em cứ nghĩ Tech thì tuổi tác chỉ là một yếu tố...
Tính em ko an phận, không chịu ngồi yên một chỗ... Mặc dù em cũng là dân kỹ thuật, mà thg dân kt hay ì :)

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
E trong cái hội thằng bạn thợ viết nó add vào, bố nào
cũng lên gân cốt kinh lắm nhưng ngan già nó thét cho câu thì tịt thìn lịt:))

ocean1

Xe tăng
Em cứ nghĩ Tech thì tuổi tác chỉ là một yếu tố...
Tính em ko an phận, không chịu ngồi yên một chỗ... Mặc dù em cũng là dân kỹ thuật, mà thg dân kt hay ì :)
Cuộc đời chọn ngành cho em, chứ không phải do em chọn lựa . Nếu có thể quay ngược được thời gian, em sẽ chọn theo ngành khác.

thuyhaiduong

Xe hơi
Em mồ côi nên thật tiếc ko được nhìn thấy bố mẹ bên nhau lúc về già. Có thấy bố mẹ chồng nhưng các cụ cãi nhau suốt ngày, ung cả thủ, nên cũng ko rõ tình già nó ra làm sao. Chúc ông bà nhà cụ mạnh khoẻ!

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Cuộc đời chọn ngành cho em, chứ không phải do em chọn lựa . Nếu có thể quay ngược được thời gian, em sẽ chọn theo ngành khác.
Em thì tự quyết định về nghề của mình...
Chả dám trách ai :)
Nhưng nếu cho chọn lại, em cũng ko biết theo ngành gì...
Vì khi trẻ em húng lắm :P làm gv như ba em gợi ý, chắc phụ huynh tẩn em chết :) làm bs thì người nhà bn đuổi đánh là chắc :)

Cukhoai9

Xe buýt
Về già, nội tiết tố suy giảm làm con người ta đằm tính hơn, thêm bạn bè người thân dần bỏ cuộc chơi chứ không thì...còn quậy tiếp
Em chứng kiến các cụ U80 tự lái xe đi chơi, các cụ U90 đi du lịch quốc tế rồi nên cũng mong được thế
Thế nên để sống trọn vẹn cho tuổi già cần chuẩn bị sức khỏe tốt, có thu nhập thường xuyên và cả việc làm để đầu óc luôn vận động, không phụ thuộc con cháu cho tới khi nằm một chỗ
Sau khi nghỉ hưu mà sống thêm 30 năm nữa là tốn kém lắm, mình không tự nuôi thì ai lo

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Ông bà hạnh phúc quá :-* :-*

Bố mẹ em cũng là một trong những cặp đôi làm em ghen tị. :)) từ trong tất cả lời nói, sự chăm sóc, sự quan tâm, hỗ trợ công việc... bố mẹ em đều nghĩ cho đối phương từng tí một.
Mẹ em bảo con gái: "đừng lấy chồng nữa, ở vậy thôi, tận hưởng đi". Em biết mẹ lo cho em, em cũng chưa có ý đi bước nữa. Nhưng nhiều lúc nhìn bố mẹ, em thấy ghen tị ghê gớm :D
Thế làm thế nào để khỏi ghen tị đi thôi.

XPQ

Xe cút kít
Ba mẹ em U90 và U80, sống với nhau hơn 50 năm ...
Bí quyết sống hạnh phúc của ba mẹ em là ba em luôn nhường nhịn bất kể đúng sai :) mẹ em muốn nói gì thì nói, muốn làm gì thì làm :)
Nên bọn em toàn đùa: ba sợ vợ...
Ah, còn phải lấy vợ trẻ hơn mình nhiều và tất nhiên phải đẹp :D
Cuộc sống của ba mẹ cũng là mong ước của bọn em: Sống với người mình yêu trọn đời và cùng nắm tay nhau đi khắp nhân gian.
Chả biết các đôi của các anh chị em nhà em có sống thọ cùng nhau không. Nhưng như em thì là ko được rồi :)

View attachment 6238593

Chúc sức khỏe các tiền bối!
Còn mà mơ ước được như các tiền bối thì bao giờ cũng là mơ ước lớn lao. Thời đại đã thay đổi và tâm thức của con người cũng thay đổi. Thời bây giờ giới trẻ quan niệm khác, hạnh phúc đâu cứ nhất định phải là cho và nhận hay cứ nhất định phải hạnh phúc cùng ai đó.

hcmt

Xe điện
Ba mẹ em U90 và U80, sống với nhau hơn 50 năm ...
Bí quyết sống hạnh phúc của ba mẹ em là ba em luôn nhường nhịn bất kể đúng sai :) mẹ em muốn nói gì thì nói, muốn làm gì thì làm :)
Nên bọn em toàn đùa: ba sợ vợ...
Ah, còn phải lấy vợ trẻ hơn mình nhiều và tất nhiên phải đẹp :D
Cuộc sống của ba mẹ cũng là mong ước của bọn em: Sống với người mình yêu trọn đời và cùng nắm tay nhau đi khắp nhân gian.
Chả biết các đôi của các anh chị em nhà em có sống thọ cùng nhau không. Nhưng như em thì là ko được rồi :)

View attachment 6238593
Trước tiên chúc mừng cụ và hai thân sinh!

Tiếp theo e lạm bàn về HP. Cái này do tâm tùy người và cũng do số nữa 😜

Chứ nhịn nhiều đâu có hay. Vk sẽ thấy ck là người coi thường mình quá. Kiểu tao ko thèm chấp ấy. Nên ko bật lại tý nào ko phải là hay, nhất là thời hiện đại như bây giờ. Phải biết điểm dừng và đặt mình vào hoàn cảnh đối phương để tha thứ

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Trước tiên chúc mừng cụ và hai thân sinh!

Tiếp theo e lạm bàn về HP. Cái này do tâm tùy người và cũng do số nữa 😜

Chứ nhịn nhiều đâu có hay. Vk sẽ thấy ck là người coi thường mình quá. Kiểu tao ko thèm chấp ấy. Nên ko bật lại tý nào ko phải là hay, nhất là thời hiện đại như bây giờ. Phải biết điểm dừng và đặt mình vào hoàn cảnh đối phương để tha thứ
Nhịn thì nhịn mà bật cứ bật :) có phải phật sống đâu hihihi.
Nhưng về nguyên tắc thì nhịn cho lành :) ko cãi vã đến cùng, ko phân thắng thua :P

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Chúc sức khỏe các tiền bối!
Còn mà mơ ước được như các tiền bối thì bao giờ cũng là mơ ước lớn lao. Thời đại đã thay đổi và tâm thức của con người cũng thay đổi. Thời bây giờ giới trẻ quan niệm khác, hạnh phúc đâu cứ nhất định phải là cho và nhận hay cứ nhất định phải hạnh phúc cùng ai đó.
Chứng tỏ em đang lạc hậu :)
Vẫn cứ mơ giấc mơ cũ hihihi

VnUeT

Xe tăng
Các cụ ông thường đi trước, theo thống kê. Các cụ bà ít hơn dăm tuổi, điều đó có nghĩa các cụ bà thường sống thêm mươi mười năm nữa sau các cụ ông.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ ông thường đi trước, theo thống kê. Các cụ bà ít hơn dăm tuổi, điều đó có nghĩa các cụ bà thường sống thêm mươi mười năm nữa sau các cụ ông.
Thường như thế!
Nên em cho là chúng em nên lấy sói thua 5-7 tuổi thì hợp :)