[Funland] Sống với người mình yêu đến già và cùng nắm tay nhau đi khắp nhân gian...

barrios5116

Xe tải
=))
Vầng, nên ba em cũng ở tuổi, được coi là xưa nay hiếm :)
Các cụ nói chả sai cái gì bao giờ :)
Giống như trước đây , mọi người thường gắn bó với 01 công việc cả đời

còn bây giờ , người trẻ rất thick nhảy việc để tạo đột phá trong sự nghiệp

Hôn nhân bây giờ khó duy trì đc ntn lắm bác

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Giống như trước đây , mọi người thường gắn bó với 01 công việc cả đời

còn bây giờ , người trẻ rất thick nhảy việc để tạo đột phá trong sự nghiệp

Hôn nhân bây giờ khó duy trì đc ntn lắm bác
Tùy người thôi cụ ơi :)
Ngày xưa có thể ko ly hôn, nhưng đã ko hợp, ko hạnh phúc, ... thì sống với nhau cũng như địa ngục...
Giờ thì tân tiến hơn là ly hôn nhiều hơn thôi. Vấn đề của hôn nhân thời nào cũng như vậy, nhưng mỗi thời cách đối mặt, xử lý lại khác...
Nhưng chung cuộc, một bên biết nhường nhịn, một bên biết điều, có tình yêu với nhau, vì các con, thì thời nào cũng hạnh phúc, sống với nhau tới đầu bạc được cả.

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Đàn ông thường hay sai trái nhiều, giả như bạn bè bia bọt hay mất phanh, về đến nhà đã mệt mỏi muốn tắm xem trận bóng xong ngủ. Cơ mà ngan già lại tra khảo: ông đi đâu? Ngồi vs ai hử? Sao ông bảo 7h mà 10h ông vác xác về?
Ông cút luôn cho tôi nhờ thì thằng nào nó cũng chán. Thôi đm lần sau tao báo mẹ nó del về nữa cho xong.
Mà cv, qhxh ra tiền ra vc mà nói như hắt nước đổ đi. Nản:(
Tình yêu á? Xa xỉ bm ra, thôi ở vs nhau còn tài sản chung, các con nữa nên .... à mà thôi, nói dông dài nó ko hợp nhẽ ở thớt này.
Ông nào ngoài 45 mà đia vị tài chính tốt mà còn nói tôi yêu vợ lắm thì là idol của lòng em cmnr:))

Chỉnh sửa cuối:

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Tính em nó thẳng nên ko nói chuyện đạo đức đc! Tình dục ngoài luồng nó là chuyện rất bình thường. Ăn vụng chùi mép cho nó sạch:))

barrios5116

Xe tải
Ngày xưa có thể ko ly hôn, nhưng đã ko hợp, ko hạnh phúc, ... thì sống với nhau cũng như địa ngục...
Giờ thì tân tiến hơn là ly hôn nhiều hơn thôi. Vấn đề của hôn nhân thời nào cũng như vậy, nhưng mỗi thời cách đối mặt, xử lý lại khác...
Nhưng chung cuộc, một bên biết nhường nhịn, một bên biết điều, có tình yêu với nhau, vì các con, thì thời nào cũng hạnh phúc, sống với nhau tới đầu bạc được cả.
Tất nhiên là sống với nhau tới đầu bạc như trên là viên mãn, hạnh phúc nhất

Nhưng giờ XH thay đổi nhiều

Trước có thể nhịn nhau mà sống tiếp còn bây giờ

Cơ hội để tìm tập 2 ( giống như tìm việc mới/nhảy việc ) tốt hơn xưa rất nhiều

Nên đôi khi không còn cần thiết phải nhịn mãi vậy

Mình chỉ sống đc 01 lần --- quá giới hạn nhiều lần thì phải sẵn sàng thay người

martin77

[Tịch thu bằng lái]
Ba mẹ em U90 và U80, sống với nhau hơn 50 năm ...
Bí quyết sống hạnh phúc của ba mẹ em là ba em luôn nhường nhịn bất kể đúng sai :) mẹ em muốn nói gì thì nói, muốn làm gì thì làm :)
Nên bọn em toàn đùa: ba sợ vợ...
Ah, còn phải lấy vợ trẻ hơn mình nhiều và tất nhiên phải đẹp :D
Cuộc sống của ba mẹ cũng là mong ước của bọn em: Sống với người mình yêu trọn đời và cùng nắm tay nhau đi khắp nhân gian.
Chả biết các đôi của các anh chị em nhà em có sống thọ cùng nhau không. Nhưng như em thì là ko được rồi :)

View attachment 6238593
Góc thể thao vui khoẻ

Chè mợ Su

Xe buýt
Ông nội em hai vợ . Hai em bây giờ . Em cả thì 95 tuổi , em hai thì 90 tuổi vẫn còn sống . Còn “ anh “ thì ra đi trước rồi , nên không nắm tay hai em đi suốt cuộc đời được .

DUONGLAM

Xe điện
Em cũng mấy lần tìm được người mình yêu, cũng muốn nắm tay nhau đi khắp thế gian. Nhưng lần nào cũng bị vợ ngăn cản, thế mới đau chứ :))

DidiLe

Xe container
Em cũng mấy lần tìm được người mình yêu, cũng muốn nắm tay nhau đi khắp thế gian. Nhưng lần nào cũng bị vợ ngăn cản, thế mới đau chứ :))
cái này giống như có voi đòi con mụ Trưng.
=)) =)) =)) >:) >:) >:) ;;);;)=D>=))=))

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Mợ chè kiếm người nắm tay mợ đi nốt quãng đường còn lại đi, có cần em mai mối cho ko :D

khanhnguyen09

Xì hơi lốp
Em nhịn mà cũng éo cho đây, càng nhịn nó càng lấn tới.

dungvan129

Xe máy
Khi còn sống từng cố vào of mà ko được, cứ ko thể nào sign in :)
Chắc ko đủ tiêu chuẩn! hehee
Cụ mợ vẫn để ảnh thế kia thì sống nặng tình nghĩa lắm đây,duyên trời cho đến đâu đành đến đấy thôi mợ ạ.Chúc mợ những ngày mạnh khỏe ,vững bước.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Cụ mợ vẫn để ảnh thế kia thì sống nặng tình nghĩa lắm đây,duyên trời cho đến đâu đành đến đấy thôi mợ ạ.Chúc mợ những ngày mạnh khỏe ,vững bước.
Cảm ơn cụ!
Em vẫn ổn, cuộc sống vẫn còn dài, nên cũng phải tiến về phía trước thôi. An ủi em làm gì cũng tốt và thuận lợi hơn xưa...

martin77

[Tịch thu bằng lái]