[Funland] Sống với người mình yêu đến già và cùng nắm tay nhau đi khắp nhân gian...

hungpb

Xe buýt
Ba mẹ em U90 và U80, sống với nhau hơn 50 năm ...
Bí quyết sống hạnh phúc của ba mẹ em là ba em luôn nhường nhịn bất kể đúng sai :) mẹ em muốn nói gì thì nói, muốn làm gì thì làm :)
Nên bọn em toàn đùa: ba sợ vợ...
Ah, còn phải lấy vợ trẻ hơn mình nhiều và tất nhiên phải đẹp :D
Cuộc sống của ba mẹ cũng là mong ước của bọn em: Sống với người mình yêu trọn đời và cùng nắm tay nhau đi khắp nhân gian.
Chả biết các đôi của các anh chị em nhà em có sống thọ cùng nhau không. Nhưng như em thì là ko được rồi :)

View attachment 6238593
Đúng là sợ vợ sống lâu, đội vợ lên đầu trường sinh bất lão...

Bồ hóng HN

Xe buýt
Ông bà già em gần 80 và gần 70 thì cãi nhau đổ đình đổ chùa toàn những việc vớ vẩn. Chán thật.

tuongminhtsc

Xe tăng
Hai cụ nhà em 83 và 79, sống với nhau đã 53 năm rồi chưa tính thời gian cưa cẩm, hai cụ chưa bao giờ cãi vã to tiếng với nhau, em mong ước được như hai cụ nhà em, nhưng chặng đường vẫn còn dài lắm.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Ông bà già em gần 80 và gần 70 thì cãi nhau đổ đình đổ chùa toàn những việc vớ vẩn. Chán thật.
Các cụ nhà cụ là khắc khẩu từ thủa trẻ và ko ai chịu nhường ai...
Nhà em ba em nhường mẹ em tuyệt đối luôn :)
Ko thèm hơn hay thắng mẹ em, ko sân si gì cả ;)

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Hai cụ nhà em 83 và 79, sống với nhau đã 53 năm rồi chưa tính thời gian cưa cẩm, hai cụ chưa bao giờ cãi vã to tiếng với nhau, em mong ước được như hai cụ nhà em, nhưng chặng đường vẫn còn dài lắm.
Chúc mừng các cụ nhà mình nhé!
Thường mà hoà hợp thì từ ngay ban đầu rồi cụ ah. Hy vọng nhà cụ cũng tiếp nối đc truyền thống :)

pooka

Xe container
Về già các cụ cứ choén nhau đều vào, cho con cháu phát ngại lên, là hơn thế ngay ý chứ.

Lệ Cẩm

Xe điện
Ông bà hạnh phúc quá :-* :-*

Bố mẹ em cũng là một trong những cặp đôi làm em ghen tị. :)) từ trong tất cả lời nói, sự chăm sóc, sự quan tâm, hỗ trợ công việc... bố mẹ em đều nghĩ cho đối phương từng tí một.
Mẹ em bảo con gái: "đừng lấy chồng nữa, ở vậy thôi, tận hưởng đi". Em biết mẹ lo cho em, em cũng chưa có ý đi bước nữa. Nhưng nhiều lúc nhìn bố mẹ, em thấy ghen tị ghê gớm :D

chanthat123

Xe điện
Sống đến tầm này rồi ai đi trước rồi người ở lại thương lắm. Kiểu như cả hồn cả xác của mình là ở người kia chứ ko phải mình. Cạnh nhà mình có ông chú hơn 80 tuổi thì mất, thím đang khỏe mạnh, minh mẫn tự dưng nhớ nhớ quên quên rồi lẩn thẩn giờ kiểu như lú lẫn.

pooka

Xe container

Bố mẹ em cũng là một trong những cặp đôi làm em ghen tị. :)) từ trong tất cả lời nói, sự chăm sóc, sự quan tâm, hỗ trợ công việc... bố mẹ em đều nghĩ cho đối phương từng tí một.
Mẹ em bảo con gái: "đừng lấy chồng nữa, ở vậy thôi, tận hưởng đi". Em biết mẹ lo cho em, em cũng chưa có ý đi bước nữa. Nhưng nhiều lúc nhìn bố mẹ, em thấy ghen tị ghê gớm :D
Nói chung gặp người phù hợp với mình nó là số phận một phần, do nỗ lực của cả hai bên nữa.

pooka

Xe container
Các cụ nhà cụ là khắc khẩu từ thủa trẻ và ko ai chịu nhường ai...
Nhà em ba em nhường mẹ em tuyệt đối luôn :)
Ko thèm hơn hay thắng mẹ em, ko sân si gì cả ;)
Thật ra là papa của mợ đã xác định tư tưởng từ đầu nên không tranh cãi. Đấy gọi là trưởng thành . Thật ra trên đời chẳng có ai hợp nhau 100% cả. Bên này chấp nhận nhược điểm bên kia, và chiều được ý thích riêng biệt của nhau. Lâu dần thành quen sẽ gắn bó keo sơn. Còn người nào cũng đòi người kia phải theo ý mình mà cả hai người cá tính mạnh thì sẽ cãi vã suốt ngày. Bát đũa xô luôn ấy chứ.

kfc1981

Xe điện
Mợ khuyết vế nào mà ko đc như các cụ nhà vậy? Cháu cứ động viên phát!

hoviba

Xe container
Bố Mẹ em cũng đã 73 tuổi rồi. Giờ cả hai đã về hưu và công việc chính giờ là trồng rau, chăm hoa với nuôi gà. Cuối tháng này ông lên kế hoạch lái xe đưa bà sang Đức thăm bác gái là chị ruột của ông. Cả hai cũng đã được tiêm cả hai mũi vắc xin phòng Covid-19 nên cũng muốn sang thăm chị. Tình hình dịch bệnh khiến việc thăm hỏi lẫn nhau khó khăn hơn. Được cái cả hai ông bà nhà em đều mình mẫn và sức khoẻ để chăm sóc và lo lắng cho nhau, chứ chưa cần tới con cháu hay viện giưỡng lão. Với chúng em như vậy là món quà lớn nhất mà Ơn trên đã dành cho gia đình em.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]

Cụ giống em quá! :) Mẹ cụ giống mẹ em quá, hihi.
Mấy hôm nay về thăm ba mẹ, vì ba em đã yếu lắm rồi...
Mẹ em cứ dặn em: đừng lấy nhé, tự nhiên đang sướng lại phải đi hầu nó... Hahaaa.
Nhà em thì ba em lụy tình, mẹ em tận hưởng :)