[Funland] Sống tại Vinhome Ocean park

chungngo1975

Xe máy

Amigo

Xe buýt
Giờ mua để ở và đầu tư thì phân khu nào của Ocean 2,3 là tiềm năng nhất các Cụ nhỉ? Mà Ocean có ngập như trên mạng không đấy các cụ ơi?
Thực ra Vop2-3 vị trí gần như tương đương, chỉ khác nhau về phong cách thiết kế, cụ mua để ở và đầu tư thì nên chọn loại căn mặt tiền tối thiểu 5m sẽ là tốt nhất, gần các tiện ích thì càng tốt, và quan trọng phải phù hợp với túi tiền. Căn đẹp thì cũng thích và tiềm năng đấy nhưng phải cố quá thì cũng ko nên đầu tư, tránh tình trạng chưa tới thời điểm thích hợp ra hàng mà lại kẹt dòng tiền, phải bán sớm thì tiếc lắm.

MrChildren

Xe buýt
Các cụ cho hỏi là thi công dưới ocp 2, 3 thì p.án chìa khóa trao tay có ổn ko, e l.v với 2-3 đơn vị thì thấy họ cũng nhiệt tình, có văn phòng tại ocp2 luôn.

Em thì ko có t.gian qua lại đấy suốt được. Mà nhờ người trông thì cũng chẳng có ai.

Mà thuê tư vấn giám sát thì cũng ko biết có hiệu quả hơn ko, mà lại thêm 1 đống chi phí cũng đang phải cân nhắc.
Mình cũng trao chìa khoá. Không ở đó thường xuyên dc

MrChildren

Xe buýt
Giờ mua để ở và đầu tư thì phân khu nào của Ocean 2,3 là tiềm năng nhất các Cụ nhỉ? Mà Ocean có ngập như trên mạng không đấy các cụ ơi?
Gần tiện ích or gần cách khu chung cư thì sau này giá sẽ tốt hơn

Tuanvh39

Xe buýt
Thực ra Vop2-3 vị trí gần như tương đương, chỉ khác nhau về phong cách thiết kế, cụ mua để ở và đầu tư thì nên chọn loại căn mặt tiền tối thiểu 5m sẽ là tốt nhất, gần các tiện ích thì càng tốt, và quan trọng phải phù hợp với túi tiền. Căn đẹp thì cũng thích và tiềm năng đấy nhưng phải cố quá thì cũng ko nên đầu tư, tránh tình trạng chưa tới thời điểm thích hợp ra hàng mà lại kẹt dòng tiền, phải bán sớm thì tiếc lắm.
Cảm ơn Bác đã tư vấn, về đầu tư ở Ocean 2,3 thì kỳ vọng của bác thế nào trong 5 năm tới?

Amigo

Xe buýt
Cảm ơn Bác đã tư vấn, về đầu tư ở Ocean 2,3 thì kỳ vọng của bác thế nào trong 5 năm tới?
5 năm tới thì Ocean 2-3 sẽ có khá nhiều toà chung cư đi vào hoạt động, dân cư lúc đấy sẽ đông hơn nhiều so với bây giờ, cư dân ở thấp tầng có thể dịch chuyển sang chậm chứ cư dân chung cư thì sẽ dịch chuyển nhanh hơn nhiều. Dù không phải chủ nhà ở thì cũng là người đi thuê, chỉ cần kéo được cư dân về ở là các dịch vụ tiện ích đi kèm sẽ mọc lên nhanh chóng hơn. Em cũng tin vào các vị trí mà Vinhomes lựa chọn làm dự án để được hưởng nhiều lợi ích từ hạ tầng quy hoạch.