[Funland] Sống tại Vinhome Ocean park

Yeuphunu

Xe điện
Ocp3 nếu chọn những căn sát chung cư, gần công viên, nhà để xe, trường học thì e tin rằng trong 3 năm nữa sẽ tăng giá mạnh nhất trong tất cả các dự án hiện nay vì giá còn đang rất hợp lý so với các dự án khác. Còn tăng bao nhiêu thì còn phụ thuộc vào thị trường chung của hà nội.
Mấy vị trí cụ nói giờ giá nó đã đắt điên rồi, ở đó mà x2. Hàng Vin thì đừng nghĩ có gì giá rẻ. Bất cứ một lợi thế nào: công viên, hồ, góc đều được định giá cao và chính xác từng milimet.

Yeuphunu

Xe điện
Các đường nội bộ của khu nơi gần các nhà hàng, khu kinh doanh dịch vụ xe đậu kín hai hàng, còn đúng 1 làn ở giữa nên hai chiếc đi hai đầu vào là thua luôn.
Sáng nay mình đi ở San Hô 11-12 gì đó, 1 xe đỗ thả con xuống trường mẫu giáo là hết đi. Chờ thấy ko ổn nên lùi lại.
Còn tình trạng các trục bên khu cao tầng có hai làn xe mà bị đỗ bậy 1 làn, rồi gặp các xe dịch vụ đi chậm hoặc các xe vừa dí vừa… nghênh là chán luôn.
Đó là chưa phải giờ đông.
Khoá bánh thì lại kêu.

Haizzz

Yeuphunu

Xe điện
dọc đường đoạn gần văn phòng khu Masterise rất xa, không có xe đậu đỗ, đường rất rộng nhưng được căng dây, căng rào sắt ghi biển cấm đỗ.
Nhìn nhếch nhác kinh khủng.

Mua mà không tìm hiểu kĩ, nhìn mấy ảnh long lanh trên mạng rồi khi ở lại mắc mệt.

Locnh0507

Đi bộ
Em làm hồ sơ đăng kí gửi xe tháng ở toà gửi xe nổi mới chỗ Hải Đăng mà hơn 2 tháng nay có được duyệt đâu. Ngày nào cũng gửi đêm sáng ra lấy mất gần 150k. 2 ngày cuối tuần ko đi phải mang ra lốt ven đường cho đỡ tốn chứ không lại mất gần 500k. Chẳng muốn vậy nhưng BQL ko duyệt cho thì để tiết kiệm đành vậy.

duy191203607

Xe đạp
Cho em hỏi sắp tới có thêm nhà xe nổi nào được xây gần khu S không ạ

stevevuxx

Xe buýt
Mấy vị trí cụ nói giờ giá nó đã đắt điên rồi, ở đó mà x2. Hàng Vin thì đừng nghĩ có gì giá rẻ. Bất cứ một lợi thế nào: công viên, hồ, góc đều được định giá cao và chính xác từng milimet.
Quả này thì đúng, hàng Vin từ sau Ocean Park là định giá cho x năm sau rồi. Vị trí căn thì cũng vậy, thường 280tr/m2 thì căn áp góc phát ít cũng 320 tr/m2, còn căn góc 400 tr/m2 (Vin Cổ Loa). :)) nên là mua căn thường có khi còn có tiềm năng tăng giá hơn.

quangkhunglong

Xe tăng
Ocp3 nếu chọn những căn sát chung cư, gần công viên, nhà để xe, trường học thì e tin rằng trong 3 năm nữa sẽ tăng giá mạnh nhất trong tất cả các dự án hiện nay vì giá còn đang rất hợp lý so với các dự án khác. Còn tăng bao nhiêu thì còn phụ thuộc vào thị trường chung của hà nội.
Mấy căn cụ nói giá nó cao gấp 1.5-3 lần các căn LK ở giữa. Hàng Vin không bao giờ có chuyện vị trí đẹp mà giá rẻ. Nhiều cụ tưởng các căn LK ở giữa là "xấu" nhưng thật ra giá nó rẻ, nên biên độ tăng giá lại thành ổn (nếu căn góc mà tăng thì LK ở giữa cung tăng chứ nó không đứng yên). Có điều là cho thuê căn ở giữa thì khó hơn thôi.

sonthuy42

Xe tải
Mấy căn cụ nói giá nó cao gấp 1.5-3 lần các căn LK ở giữa. Hàng Vin không bao giờ có chuyện vị trí đẹp mà giá rẻ. Nhiều cụ tưởng các căn LK ở giữa là "xấu" nhưng thật ra giá nó rẻ, nên biên độ tăng giá lại thành ổn (nếu căn góc mà tăng thì LK ở giữa cung tăng chứ nó không đứng yên). Có điều là cho thuê căn ở giữa thì khó hơn thôi.
Cụ có nhầm ko, đơn giá những căn em nói so với căn giữa dãy chỉ chênh nhau có 5%-10% thôi cụ.

quangkhunglong

Xe tăng
Cụ có nhầm ko, đơn giá những căn em nói so với căn giữa dãy chỉ chênh nhau có 5%-10% thôi cụ.
Em không nhầm được cụ ạ. Mỗi khi đi mua hàng Vin em đều phải xem xét kỹ lưỡng và thu thập thông tin giá cả từng căn. Cụ chắc chưa bao giờ mua hàng Vinhomes rồi. Cụ có thể gửi cho em mã căn cụ nói không? Xem có đúng là "căn sát chung cư, gần công viên, nhà để xe, trường học" (trích nguyên văn lời cụ) mà lại chỉ chênh 5-10% (trích nguyên văn lần nữa) so với căn ở xa và ở giữa khối nhà không.

eterniti

Xe điện
Ở sướng thôi là được cụ, hàng này cho người ở thực mua được rồi

sonthuy42

Xe tải
Em không nhầm được cụ ạ. Mỗi khi đi mua hàng Vin em đều phải xem xét kỹ lưỡng và thu thập thông tin giá cả từng căn. Cụ chắc chưa bao giờ mua hàng Vinhomes rồi. Cụ có thể gửi cho em mã căn cụ nói không? Xem có đúng là "căn sát chung cư, gần công viên, nhà để xe, trường học" (trích nguyên văn lời cụ) mà lại chỉ chênh 5-10% (trích nguyên văn lần nữa) so với căn ở xa và ở giữa khối nhà không.
Em có mua Ocp3 rồi cụ và em cũng có so sánh. Em nói sát chung cư chứ ko nói là căn góc. Căn em mua cạnh căn áp góc, cách sảnh chung cư 40m gần công viên, nhà để xe, trường học, mặt tiền 6m, hướng đông nam và giá cao hơn các căn giữa dãy 5-7%.

Suri15

Xe Cứu Trợ
Chuẩn là hàng Vin thì chẳng bao giờ có rẻ. Sau Vin Riverside, OP1 thì Vin nhận ra là mình bỏ công bỏ sức ra nhưng lợi nhuận không bằng mấy ông đầu tư lướt toàn x2-x3. Kể từ đó Vin OP2/OP3, Vin CL bắt đầu tính theo mức giá đã ăn hết cả phần của nhà đầu tư trong vòng vài năm. Vin tự thi công, tự hoàn thiện nhiều khi tự bán luôn, làm cả ăn tất.
Nhưng em thích thế 😂 vắng 1 chút càng hay

Chỉnh sửa cuối:

eterniti

Xe điện
Chuẩn là hàng Vin thì chẳng bao giờ có rẻ. Sau Vin Riverside, OP1 thì Vin nhận ra là mình bỏ công bỏ sức ra nhưng lợi nhuận không bằng mấy ông đầu tư lướt toàn x2-x3. Kể từ đó Vin OP2/OP3, Vin CL bắt đầu tính theo mức giá đã ăn hết cả phần của chủ đầu tư trong vòng vài năm. Vin tự thi công, tự hoàn thiện nhiều khi tự bán luôn, làm cả ăn tất.
Hướng đến người mua ở thực là đây 😂

BKG

Xe tăng
E thấy mỗi căn 1 giá, 2 căn cạnh nhau cũng khác nhau. Ví dụ 1 dãy có 30 căn, thì căn càng ở đầu (gần ngã 4 giá càng cao hả cụ)

g_d

Xe buýt
Chuẩn là hàng Vin thì chẳng bao giờ có rẻ. Sau Vin Riverside, OP1 thì Vin nhận ra là mình bỏ công bỏ sức ra nhưng lợi nhuận không bằng mấy ông đầu tư lướt toàn x2-x3. Kể từ đó Vin OP2/OP3, Vin CL bắt đầu tính theo mức giá đã ăn hết cả phần của nhà đầu tư trong vòng vài năm. Vin tự thi công, tự hoàn thiện nhiều khi tự bán luôn, làm cả ăn tất.
Em cũng giống cụ là không thích quá đông, dù hồi trước nhà em ở trên phố, đúng chỗ mà lúc nào cũng có người qua lại, kể cả nửa đêm, em đã từng tưởng phải ở đông thì mới vui. Nhà bạn em bán buôn ở sát chợ Đồng Xuân, đến khi sang Long Biên ở, yên tĩnh, thanh bình thì mới nhận thấy giá trị của chỗ vắng vẻ. Chả cần thiền thì lúc nào cũng như thiền định rồi.

Chỉnh sửa cuối:

thanhxuan21

Xe buýt
Căn Ocp2 cao nhất hiện h là căn góc view hồ tạo sóng 18ha giá cdt là 650tr/m2 mà loại hàng 50 năm.