[Funland] Sống tại Vinhome Ocean park

thuoc_lao2015

Xe buýt
Sang năm em về ocp1 ở, ko biết học hành trường công cấp 1, cấp 2 ở đây như nào? Nhà em cho học trường công thôi, em xin review các cụ mợ đi trước ạ.

Fanta20

Xe tải
Nghe nói OCP23 sau khi Vin CL ra giá Rumor 300tr thì thấy lượng quan tâm đông hơn đúng ko các cụ?
Em cho rằng không hẳn vậy ạ. Chỉ cần xem ngay trong topic này thôi. Tại thời điểm này 161 trang, gần 100 trang đầu (là đến đầu tháng 7) chủ yếu bàn về chung cư ocp1. Từ trong và cuối tháng 7 đến nay thảo luận về ocp2-3 sôi nổi hơn hẳn (chỉ hơn 1 tháng mà nhảy tới mấy chục trang). Theo em có mấy lý do: 1 là tin bác TL lên TBT, 2 là các tin tốt về hạ tầng liên tục ra (cầu Mễ Sở, cầu Ngọc Hồi), 3 là đấu giá đất TO và HĐ đất không mà trên 100tr thì nhiều người đã quay sang Ocp2-3 rồi. Còn với bản thân em thì vào từ trong tháng 7, đơn giản chỉ vì sang thăm thấy tiện ích thành hình, trường học vào hoạt động. Khoảng giá hơn 100 có nhà có tiện ích, 25km vào HN thì là ổn, tiền em ít thì như thế là hợp lý với em thôi. Tin VinCL mới rumour độ 1-2 tuần nay trong khi thị trường chạy từ trước đó, mà em nghĩ từ trước thì ai cũng có thể đoán giá VinCL là chắc chắn sẽ khét rồi, chắc lúc rumour thì làm rõ hơn thôi chứ theo em không phải yếu tố chính.

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Sang năm em về ocp1 ở, ko biết học hành trường công cấp 1, cấp 2 ở đây như nào? Nhà em cho học trường công thôi, em xin review các cụ mợ đi trước ạ.
Cái này thì các cụ OCP lại chưa nghĩ tới cụ ạ. :)). Học Vin thì bét cũng hơn chục triệu/tháng, tăng tối thiểu 10% những năm sau. ;)).

thảo nguyễn vinhomes

Xe tải
{Kinh doanh Bất động sản}
Nghe nói OCP23 sau khi Vin CL ra giá Rumor 300tr thì thấy lượng quan tâm đông hơn đúng ko các cụ?
Cũng 1 phần thực ra thì em nghĩ đây là thời điểm thích hợp để các cụ nghiên cứu OCP23. Em thấy Vins CL sẽ dùng TH Mas là nhiều. Cũng như Capital cbi triển khai ở OCP, thì cc hiểu là Vins tập trung xây dựng nền giá cơ sở và giờ họ chủ yếu bán vốn còn lại sẽ là kích thích nhu cầu về ở. Em nghĩ nó lầ cả câu chuyện dài phía sau.
Em cho rằng không hẳn vậy ạ. Chỉ cần xem ngay trong topic này thôi. Tại thời điểm này 161 trang, gần 100 trang đầu (là đến đầu tháng 7) chủ yếu bàn về chung cư ocp1. Từ trong và cuối tháng 7 đến nay thảo luận về ocp2-3 sôi nổi hơn hẳn (chỉ hơn 1 tháng mà nhảy tới mấy chục trang). Theo em có mấy lý do: 1 là tin bác TL lên TBT, 2 là các tin tốt về hạ tầng liên tục ra (cầu Mễ Sở, cầu Ngọc Hồi), 3 là đấu giá đất TO và HĐ đất không mà trên 100tr thì nhiều người đã quay sang Ocp2-3 rồi. Còn với bản thân em thì vào từ trong tháng 7, đơn giản chỉ vì sang thăm thấy tiện ích thành hình, trường học vào hoạt động. Khoảng giá hơn 100 có nhà có tiện ích, 25km vào HN thì là ổn, tiền em ít thì như thế là hợp lý với em thôi. Tin VinCL mới rumour độ 1-2 tuần nay trong khi thị trường chạy từ trước đó, mà em nghĩ từ trước thì ai cũng có thể đoán giá VinCL là chắc chắn sẽ khét rồi, chắc lúc rumour thì làm rõ hơn thôi chứ theo em không phải yếu tố chính.
Cụ đang làm về ngành thống kê ạ. :))

- Mầm non tư thục thì xe điện đến tận nơi đưa đón.
- Tiểu Học với Trung học cơ sở học Vins thì đi bộ.
- Các trường quốc tế liên cấp thì có deway với brighton cũng đi bộ nốt cụ ạ.
- Trường công lập thì ... em thấy đang xây :D

Chỉnh sửa cuối:

tuan2681

Xe điện
Khi mà 6-7 tỷ mới mua đc 1 căn chung cư tàm tạm trong nội đô, quay sang ocp2 mua dc căn Lk 5 tầng. Các cụ đều bảo: hợp lý!!
Đấy chính là cái tài của A Vova các cụ ạ :))
Như cụ nào nói rồi đó; 2 năm trc 1 căn ocp2 mua dc 2 căn times thì tranh cướp nhau mua, giờ chỉ bằng giá 1 căn times thì k mấy người ngó. Lạ thật!

JunevsMon

Xe hơi
Website
shoptraitim.com
Khi mà 6-7 tỷ mới mua đc 1 căn chung cư tàm tạm trong nội đô, quay sang ocp2 mua dc căn Lk 5 tầng. Các cụ đều bảo: hợp lý!!
Đấy chính là cái tài của A Vova các cụ ạ :))
Như cụ nào nói rồi đó; 2 năm trc 1 căn ocp2 mua dc 2 căn times thì tranh cướp nhau mua, giờ chỉ bằng giá 1 căn times thì k mấy người ngó. Lạ thật!
Tầm này kinh tế khăn khăn hơn, mấy năm vừa rồi các cụ nhảy hố coin rồi chứng cũng ko ít. E nghĩ cũng mất vài năm để phục hồi nguyên khí.

alobaba1234

Xe đạp
HN chỗ nào chả ô nhiễm

Mducc

Đi bộ
HN chỗ nào chả ô nhiễm

Bác là sale à? Văn y hệt sale. Ô nhiễm đến mức nhìn sang toà đối diện còn mù tịt. Đấy là khói do các nhà máy, làng nghề thải ra. Cứ chiều tối, đêm, sáng sớm là thải khí đen kịt, mùi khét lẹt

alobaba1234

Xe đạp
Bác là sale à? Văn y hệt sale. Ô nhiễm đến mức nhìn sang toà đối diện còn mù tịt. Đấy là khói do các nhà máy, làng nghề thải ra. Cứ chiều tối, đêm, sáng sớm là thải khí đen kịt, mùi khét lẹt
em không phải sale nhưng em mua nhà ở vin ocp ạ

thảo nguyễn vinhomes

Xe tải
{Kinh doanh Bất động sản}

_MeoTom_

Xe tăng
Ko rõ khu khác HN ntn nhưng sáng nay ở Cầu Giấy nhìn ra ban công cũng mù mịt như cái ảnh của cụ chụp ở trên. Trước đây Bắc King còn tệ hơn HN nhưng giờ họ đã làm tốt hơn rất nhiều thì phải?

Hoangvan22

Xe tải
Kinh khủng thế ạ, thế OCP 2,3 thì sao cụ?

Hoangvan22

Xe tải
Theo các cụ đánh giá xếp thứ tự thì với tầm tiền loanh quanh 7,5 tỷ quay đầu thì khu nào xếp số 1, khu nào xếp số best? Cả OCP2,3 so với nhau ạ

Suri15

Xe Cứu Trợ
Theo các cụ đánh giá xếp thứ tự thì với tầm tiền loanh quanh 7,5 tỷ quay đầu thì khu nào xếp số 1, khu nào xếp số best? Cả OCP2,3 so với nhau ạ
Tầm này thì cũng chỉ có mấy lựa chọn khu Chà Là, Cọ Xanh, Hải Âu là được diện tích 60-65m. Các khu khác thì chỉ được chọn diện tích nhỏ hơn.
An toàn nhất thì cụ cứ chọn con nào mặt tiền 5m, diện tích 60m2 trở lên

Hoangvan22

Xe tải
Tầm này thì cũng chỉ có mấy lựa chọn khu Chà Là, Cọ Xanh, Hải Âu là được diện tích 60-65m. Các khu khác thì chỉ được chọn diện tích nhỏ hơn.
An toàn nhất thì cụ cứ chọn con nào mặt tiền 5m, diện tích 60m2 trở lên
Chà là cuối cuội khu có gì đẹp đâu mà em thấy vẫn nhiều người tìm cụ nhỉ? hay là do giá? hay là do em chưa tìm hiểu hết?