[Funland] Sống tại Vinhome Ocean park

LoveSSC

Xe hơi
có 1 căn 55m 2 ngủ tầng cao ban công đông bắc tòa s203 giá 2450 theo cụ nên lấy không?
Bên khu S e ko rõ chút nào ạ. Chỉ biết toà nào mà view trực diện trường Vin thì giá cao vọt lên hẳn. Do vừa view đẹp, hướng ĐN, thoáng đủ thứ.

LoveSSC

Xe hơi
Tháng 8 năm 2022 em ký HĐ mua 2 căn P1. Lúc đó được chọn tầng, chọn căn, tặng voucher vinfast. Trong 1 năm sau đó giá giảm, nhiều bác cắt lỗ. Em mới vào 20% tầm 1 tỏi, vay NH 80% hỗ trợ ls 2 năm không áp lực gì nên mặc kệ. Bây giờ 2 căn của em lãi gần 2 tỏi trên số vốn bỏ ra 1 tỏi.
Hồi đầu 2022 dịch giã cũng còn, xong tâm lý về cuộc sống nhiều người bị ảnh hưởng. Ko phải ai cũng vượt qua như bác 😁

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Ocean 2/3 ngập đây (mà thoát nước nhanh sau khoảng 30" là ổn)

Còn Ocean park 1 chung cư ô nhiễm nặng nhất thì trong group này đề cập đây (nặng hơn thấp tầng và ecopark, ocean 2/3 do hướng gió)

Cụ nào đi mua nhà khảo sát kĩ.
[/QUOTE
Xin phép quote lại bài cụ này. Cụ nào mua đầu tư /đầu cơ thì ko nói. Còn mua ở thì cân nhắc. Ko những bị ngập mà những mối nối, chát chít...ở các cửa đại, cửa số bên OCean 23 ko khít, dẫn đến mưa to là nước thấm vào trong nhà. Có rất nhiều clip trên hội nhóm và cư dân đăng, có người review thực tế cho các cụ định mua rồi đó.
Còn về dân cư thì hiện tại bên đó đang xôm vì Vin đốt tiền kéo khách du lịch về đây. Tháng ngâu và bước sang mùa đông, mùa mưa các cụ sang xem lượng khách là rõ ràng nhất.
Viết những góc khuất cho các cụ mua ở tham khảo.

dog.fearless

Tháo bánh
Xin phép quote lại bài cụ này. Cụ nào mua đầu tư /đầu cơ thì ko nói. Còn mua ở thì cân nhắc. Ko những bị ngập mà những mối nối, chát chít...ở các cửa đại, cửa số bên OCean 23 ko khít, dẫn đến mưa to là nước thấm vào trong nhà. Có rất nhiều clip trên hội nhóm và cư dân đăng, có người review thực tế cho các cụ định mua rồi đó.
Còn về dân cư thì hiện tại bên đó đang xôm vì Vin đốt tiền kéo khách du lịch về đây. Tháng ngâu và bước sang mùa đông, mùa mưa các cụ sang xem lượng khách là rõ ràng nhất.
lỗi thì chắc cũng có nhưng mình biết để tránh các căn đó và kiểm tra kĩ càng là được

LoveSSC

Xe hơi
Có vẻ thuyết âm mưu “lái xong việc phía tây rồi và đang tạo sóng phía đông” là có cơ sở.
Bản thân tôi không thích điều này.
Em thì bên nào cũng được vì e hold cả tây lẫn đông =)) Với lại bên Tây thì từ tháng 6 giờ vẫn lên ko kém bên ĐÔng là mấy đâu ạ.
Nhưng e ko phải để bán mà xác định để lâu dài lấy tiền cho thuê, với sau này làm của để dành. tiền ít ko kiếm được BT, LK thì thôi có cái CC cũng ko đến mức bị đói :D

muabenem123

Xe lăn
Ý bác ý là thời điểm này ngon hơn lk ocp1 ấy bác. Chứ giờ ai mua lk ocp1 thì mua ở thôi thì được, đầu tư thì thôi.
Nếu đầu cơ/đầu tư thì e ko bàn. Tiền mỗi người. Bạn e còn 3 căn bên này mua từ đợt mở bán. Cắt ko cắt đc. Vì cắt sâu quá thì xót. Rất nhiều ông đang ôm tử thủ bên này và tranh thủ còn cái cơ cấu bank để cố giữ đến cuối năm cụ nhé.
Bên Tech ntn thì e ko rõ nhưng e làm bên big 4 (khách vay bên big4) thì thấy lượng cơ cấu bên OCean23 tương đối nhiều đấy. Cũng còn chưa kể đến ông nào đang gồng vì còn đc hỗ trợ lãi suất này nọ nữa. :)

muabenem123

Xe lăn
lỗi thì chắc cũng có nhưng mình biết để tránh các căn đó và kiểm tra kĩ càng là được
V nói về hạ tầng, tiện ích nó là số 1 cụ ạ. Còn về chất lượng thì nó chưa đủ tuổi để đứng những top đầu. Đợt trước ngay trong box bds này có cụ chụp ảnh căn hộ thi công cẩu thả, xuống cấp ở Metropolis. E xem xong cũng ko hiểu đc tòa nhà vị trí VIP mà bọn nó làm ẩu vậy. Có thể V ko chủ ý làm nhưng ép tiến độ quá căng nên nhà thầu mới làm thế.

LoveSSC

Xe hơi
Nếu đầu cơ/đầu tư thì e ko bàn. Tiền mỗi người. Bạn e còn 3 căn bên này mua từ đợt mở bán. Cắt ko cắt đc. Vì cắt sâu quá thì xót. Rất nhiều ông đang ôm tử thủ bên này và tranh thủ còn cái cơ cấu bank để cố giữ đến cuối năm cụ nhé.
Bên Tech ntn thì e ko rõ nhưng e làm bên big 4 (khách vay bên big4) thì thấy lượng cơ cấu bên OCean23 tương đối nhiều đấy. Cũng còn chưa kể đến ông nào đang gồng vì còn đc hỗ trợ lãi suất này nọ nữa. :)
Chắc LS rẻ cố giữ đc bao lâu thì mới giữ.
Nhưng e có bạn mua bên Chà Là 2 căn mà bảo căn nào cũng lãi rồi, mua từ đợt đi xếp hàng hình như 2022. Gọi là cắt so với giá hợp đồng thôi chứ nó có đợt được hỗ trợ giá thuê nhà hình như nhiều lắm, xong lại cả tặng xe nữa tính ra vẫn lãi., chưa kể sale cắt máu.
Bên này theo e nguồn cung nó quá nhiều, nếu đã ôm thì cứ xác định để đến bắt đầu xây cầu Mễ Sở và VĐ4 thì đảm bảo sẽ vọt lên. Kết hợp với Chung cư xây xong. Kịch bản đẹp nhất chắc tầm 2028, còn ko thì phải 2030 :D Dù sao vẫn còn hơn là ôm đất tỉnh ko làm gì được.

muabenem123

Xe lăn
Chắc LS rẻ cố giữ đc bao lâu thì mới giữ.
Nhưng e có bạn mua bên Chà Là 2 căn mà bảo căn nào cũng lãi rồi, mua từ đợt đi xếp hàng hình như 2022. Gọi là cắt so với giá hợp đồng thôi chứ nó có đợt được hỗ trợ giá thuê nhà hình như nhiều lắm, xong lại cả tặng xe nữa tính ra vẫn lãi., chưa kể sale cắt máu.
Bên này theo e nguồn cung nó quá nhiều, nếu đã ôm thì cứ xác định để đến bắt đầu xây cầu Mễ Sở và VĐ4 thì đảm bảo sẽ vọt lên. Kết hợp với Chung cư xây xong. Kịch bản đẹp nhất chắc tầm 2028, còn ko thì phải 2030 :D Dù sao vẫn còn hơn là ôm đất tỉnh ko làm gì được.
E sr cụ e nói thẳng là nếu bạn cụ mua 2022 thì bây h vẫn lỗ nặng cụ ạ. Bạn e nó hủy buổi nhậu vs e vào đúng lễ 30/4/2022 là để đi mua 3 căn ở đó. Đó cũng là ngày mở bán OCP2. Nhưng buổi mở bán đó là của các đại lý thứ cấp phân phối lại cho nhỏ lẻ chứ Vin nó bán buôn hết từ trước đó rùi. Nếu cụ nào mua OCP2-3 từ khoảng tháng 9-10/2023 thì đúng là bây h có lãi thật, nhưng ko lãi nhiều đâu. Những bài đăng bán cắt lỗ, giá rổ quá khứ các cụ có thể tìm lại trên gg, trong các group zalo hoặc facebook. Còn lưu lại nguyên đấy cụ ạ. :D. Người ta nói là 1 chuyện thôi, còn thực tế thì chắc họ mới hiểu :)

LoveSSC

Xe hơi
E sr cụ e nói thẳng là nếu bạn cụ mua 2022 thì bây h vẫn lỗ nặng cụ ạ. Bạn e nó hủy buổi nhậu vs e vào đúng lễ 30/4/2022 là để đi mua 3 căn ở đó. Đó cũng là ngày mở bán OCP2. Nhưng buổi mở bán đó là của các đại lý thứ cấp phân phối lại cho nhỏ lẻ chứ Vin nó bán buôn hết từ trước đó rùi. Nếu cụ nào mua OCP2-3 từ khoảng tháng 9-10/2023 thì đúng là bây h có lãi thật, nhưng ko lãi nhiều đâu. Những bài đăng bán cắt lỗ, giá rổ quá khứ các cụ có thể tìm lại trên gg, trong các group zalo hoặc facebook. Còn lưu lại nguyên đấy cụ ạ. :D. Người ta nói là 1 chuyện thôi, còn thực tế thì chắc họ mới hiểu :)
e cũng ko tin nhưng thấy nó bảo thế thôi bác ạ. Nên e mới viết như cmt chắc trừ nọ trừ kia thì mới gọi là lãi. chứ bên đó e cũng ko tìm hiểu, toàn sang chơi thôi rồi về.

damhieu

Xe tải
Ý bác ý là thời điểm này ngon hơn lk ocp1 ấy bác. Chứ giờ ai mua lk ocp1 thì mua ở thôi thì được, đầu tư thì thôi.
Đúng rồi cụ ạ. Cám ơn đã có người hiểu em :)

Em phải nói lại cho rõ không một số người hiều sai:

Ý em là nếu tầm này bỏ ra 4 đến 5 tỷ mua một căn chung cư để đầu tư thì cố thêm một tí, múc liền kề OCP 2, 3 tầm 6 đến 7 tỷ, ngon hơn nhiều. Còn có tiền mua căn to hơn thì cũng không tệ nhé.

Nói thê không có nghĩa là bên đó không có yếu điểm: Ví dụ yếu điểm chết người là loại này mt chỉ 4m, không đỗ xe trước nhà được, nếu có thể, nên mua gần nhà để xe. Tầm tiền đó chấp nhận vậy thôi!

Ngoài ra là đất Hưng yên và vài lý do khác nữa trên mạng người ta nói hết rồi...

Em cũng bỏ khá nhiều tiền bạc và công sức ra để học hỏi và đi cùng những người có kinh nghiệm, đã đầu tư thành công nên cũng dự đoán khá đúng chu kỳ đợi này (cũng có tí may mắn nữa, he he!), đáy loanh quanh giữa năm 2023 (thị trường HN) nên bắt đầu mua từ khoảng tháng 7-2023 và rủ anh em, bạn bè cùng mua, nhưng đa số ko dám xuống tiền, thế người ta mới nói khi bạn có không đủ kiến thức và trải nghiệm...thi người khác có trao cho bạn cơ hội, bạn cũng ko dám nắm bát lấy nó :))

P/s: Gõ nhanh nên hay sai chính tả các cụ lượng thứ :D

Chỉnh sửa cuối:

Minh Quoc 79

Xe buýt
V nói về hạ tầng, tiện ích nó là số 1 cụ ạ. Còn về chất lượng thì nó chưa đủ tuổi để đứng những top đầu. Đợt trước ngay trong box bds này có cụ chụp ảnh căn hộ thi công cẩu thả, xuống cấp ở Metropolis. E xem xong cũng ko hiểu đc tòa nhà vị trí VIP mà bọn nó làm ẩu vậy. Có thể V ko chủ ý làm nhưng ép tiến độ quá căng nên nhà thầu mới làm thế.
Dùng 1 cái ảnh, 1 câu chuyện nào đấy về một vấn đề nhỏ nào đấy để đánh giá cả dự án, cả khu vực?
Bạn có 1 suy nghĩ rất nhỏ bé và nông cạn
Còn về Metropolis thì sau 6 năm vận hành, nhiều cư dân đã mua để sở hữu thêm căn hộ ở đây khi có điều kiện và nhu cầu. Và rất ít căn hộ được rao bán...

Chỉnh sửa cuối:

MrChildren

Xe buýt
Sale vẫn báo em hàng bên OPC3 , mua từ chủ đầu tư.
Các cụ có thông tin về giá thơi gian đầu so với hiện tại thế nào ko

damhieu

Xe tải
Cụ mua ở đây bao lâu rùi?
Em đầu tư hết sạch tiền rồi (bao gồm cả vay BIDV lãi suất cố định 6% 2 năm :D) nên thèm lắm mà không múc thêm được. Nhưng tư vấn cho một ông em thân thiết múc một căn liền kề Vịnh tây ạ!

Chỉnh sửa cuối:

tung1311 .

Xe container
Các khu cao tầng quanh Ocean park 1/2/3 với Ecopark rừng cọ/onsen cũng nên tránh vì thấy mọi người kêu ô nhiễm nhiều lắm do khói xả thải nó khuếch tán lên cao, thẳng vào mấy tòa cao tầng luôn

Ai mua nhà để ở vào group này tìm hiểu thêm xem

LoveSSC

Xe hơi
Sale vẫn báo em hàng bên OPC3 , mua từ chủ đầu tư.
Các cụ có thông tin về giá thơi gian đầu so với hiện tại thế nào ko
nếu còn hàng cđt thì mua chuyển nhượng luôn lợi hơn nhé.
CĐT còn hàng thì 100% cá nhân bán phải rẻ hơn thì mới bán được.
bác cứ vào các hội nhóm ở fb có nhiều nhé.

muabenem123

Xe lăn
Em đầu tư hết sạch tiền rồi (bao gồm cả vay BIDV lãi suất cố định 6% 2 năm :D) nên thèm lắm mà không múc được. Nhưng tư vấn cho một ông em thân thiết múc một căn liền kề Vịnh tây ạ!
E hỏi cụ mua bên khu Ocean bao lâu ấy? ;))

muabenem123

Xe lăn
Dùng 1 cái ảnh, 1 câu chuyện nào đấy về một vấn đề nhỏ nào đấy để đánh giá cả dự án, cả khu vực?
Bạn có 1 suy nghĩ rất nhỏ bé và nông cạn
Còn về Metropolis thì sau 6 năm vận hành, nhiều cư dân đã mua để sở hữu thêm căn hộ ở đây khi có điều kiện và nhu cầu. Và rất ít căn hộ được rao bán...
Metropolis hay cc nội thành nào bây h chả ít bán. Ngay cả nhà ô Thản ko sổ mà dân cũng vẫn mua mà.
E nghĩ bé và nông cạn nó quen r cụ ạ. :)). E cũng là cư dân Vinhomes, cũng có đôi căn bên này cho thuê lấy dòng tiền nhưng e vẫn phải nói ra những góc khuất để ae có mua còn có tí thông tin tham khảo. E ko care giá lên hay xuống bên này đâu nên chả ngại j ko nói thẳng. Mua nhà đầu cơ thì tùy các cụ. Còn có cụ trên kia hỏi ở thì e mới nói. Ngập úng, chất lượng xây dựng có vấn đề....nếu là vấn đề nhỏ thì chắc nhiều người ko đi hỏi đâu cụ.
E ko mua OCP23, và e cũng bảo rõ r. Các cụ mua nhà vào trực tiếp các group zalo, facebook cư dân mà tìm hiểu. Quyền lợi mà. Để xem trực tiếp ảnh, clip của dân ở tại OCP23 quay lại và kêu ntn. 1 người thì chưa chắc nhưng hàng chục người và clip rõ mồn một thì chắc ko giả đc nhỉ?
Có mắt để xem, có đầu để suy nghĩ thì tội j ko vận dụng. :)