[Funland] Sống tại Vinhome Ocean park

ngoc F430

Xe buýt
Em đang bán hàng cho dự án của đại đô thị thông minh vin bên tây mỗ. Cụ nào quan tâm em tư vấn cho các cụ chuẩn nhất

TsarPutin

Xe tăng
Đi bộ thể dục hàng ngày vài km một cách chủ động thì là bình thường cụ ạ. Nhưng trời nắng gắt như đợt vừa rồi hay bão bùng, rồi chị em đi giầy cao ngất ngư hay đi chợ về túi to túi bé mà lại phải đi bộ từ khu đỗ xe về đến nhà mình thì quá ư là bất tiện.
E sang Vin smartcity ở Tây Mỗ xem, các khu nhà ko đủ lot đỗ xe dưới hầm, nói có khu đỗ xe riêng - là e thôi luôn.
E cũng như cụ, định mua thêm 1-2 căn bên này vs ocp cho thuê khi hết dịch nhưng 1 hầm e k thấy phù hợp với đối tg e cho thuê;
cũng k ý kiến gì với 1 hầm vì e đọc khá kỹ cái mục đích dự án này là căn hộ nhỏ cho người trẻ gđ trẻ với mức chi khoảng quanh 10tr/ tháng cho chỗ ở, ban đầu là vincity nhà xã hội của vin sau đổi tên, cũng vì vậy cho nên 1 hầm là dễ hiểu;
Nhưng e thấy họ bán vẫn chạy vì đối tg họ hướng tới rất cần nhà ở ngay và được trả góp, chứ ở nội đô cc mini cũng tầm 1ty5 mà cũng k có cái gì;

Jayjayv

Xe đạp
rõ ràng ko có chỗ để xe dưới hầm là 1 điểm trừ rồi mà 1 số cụ xiên được sang tốt cho sức khoẻ, đi bộ abc các thứ. Đi bộ là lựa chọn thì mới là tốt nhất, chứ đi bộ là bắt buộc thì làm sao là điểm tốt đc?

7usd

Xe điện
rõ ràng ko có chỗ để xe dưới hầm là 1 điểm trừ rồi mà 1 số cụ xiên được sang tốt cho sức khoẻ, đi bộ abc các thứ. Đi bộ là lựa chọn thì mới là tốt nhất, chứ đi bộ là bắt buộc thì làm sao là điểm tốt đc?

Ngay từ đầu xây đã ko có hầm để xe rồi. Mà nó thiết kế để khu để xe riêng. Các bác xem nhà cứ đi nghe lời sale mà ko xem thiết kế. Thằng Vin nào dám lừa các cụ.

Jayjayv

Xe đạp
Ngay từ đầu xây đã ko có hầm để xe rồi. Mà nó thiết kế để khu để xe riêng. Các bác xem nhà cứ đi nghe lời sale mà ko xem thiết kế. Thằng Vin nào dám lừa các cụ.
e có nói gì đến lừa hay gì đâu cụ. e nói là ko có hầm để xe mà phải đi ra khu để xe thì là 1 điểm trừ so với việc có hầm thôi mà

ubisapro

Xe trâu
Đúng rồi cụ ah, đi làm nội thành thì nếu có xe ô tô thì ok, chứ đi xe máy thì oải, mà mệt mỏi...
Giờ khu em, ecopark, cắt xe bus cư dân khóc ko nổi luôn, hixx.
Cắt xe bus rồi ợ?@@

Fightingman

Xe tải
Quan sát thấy bất cứ chủ đề nào liên quan đến Vin, bất kể là xe, là bđs thì đều có rất nhiều tương tác...tuy rằng việc chê bai những thứ Vin làm chiếm tỉ lệ khá lớn nhưng đây cũng là thành công của Vin rồi, nếu không chẳng ai tốn công hoặc mất thời gian làm gì. Có lẽ, nếu các cụ thừa tiền thì bất cứ ai có cũng sẽ tìm cách sở hữu một cái gì đó của Vin nhỉ=))

shipme.vn

Xe hơi
Dân mình có tật xấu là ai làm được gì thì chê lên chê xuống mặc dù họ làm không tệ. Tuy nhiên, suốt ngày tự nhục như cái câu chuyện mãi việt nam không làm được cái đinh vít.

Cuti0907

Xe hơi
Quan sát thấy bất cứ chủ đề nào liên quan đến Vin, bất kể là xe, là bđs thì đều có rất nhiều tương tác...tuy rằng việc chê bai những thứ Vin làm chiếm tỉ lệ khá lớn nhưng đây cũng là thành công của Vin rồi, nếu không chẳng ai tốn công hoặc mất thời gian làm gì. Có lẽ, nếu các cụ thừa tiền thì bất cứ ai có cũng sẽ tìm cách sở hữu một cái gì đó của Vin nhỉ=))
Giống kiểu iphone 12 chỉ có dây sạc,muốn có củ sạc phải mua thêm đấy bác, sau đấy samsung thế hệ mới cũng k có củ luôn 😂😂, e nghĩ chung cư k hầm sẽ là xu hướng mới haha =))

L.C.D

Xe container
Về chuyện đỗ xe, Vin đã xây khu đỗ xe xa thì phải có giải pháp trung chuyển cho người dân chứ nhỉ.
Với thời tiết của HN - đặc biệt là mùa hè- mà phải đỗ xe ở khu xa rồi đi bộ về nhà thì quả là ác mộng. Em chưa đi nhiều nước nhưng như Sing là nóng gần như mình nhưng đường đi bộ của họ hầu hết có mái che, phố xá ko nhiều khói bụi, và cái nắng bên í ko hầm hập như bên mình. Còn các nước khác như Nhật Hàn, hoặc vài nc châu Âu em đã đi thì khí hậu nhẹ nhàng dễ chịu, có đi bộ mấy chục km cũng ko phải vấn đề.
Thế nên ở HN, tiện nhất vẫn là đỗ xe gần nhà, đi bộ tầm 100m đổ lại thôi. Còn nếu gửi bãi xa hơn thì nên trang bị cái xe đạp mà đạp đi đạp về. Đi bộ trời nóng có mà ốm người.

Chỉnh sửa cuối:

cuchuoi0509

Xe tăng
Từ điểm trừ mà các cụ chuyển thành điểm cộng (giúp cư dân vận động nhiều, rồi dùng phương tiện công cộng tốt ..) thì e cũng chịu.
Đã đi xa mà phải ở nhà nhỏ, phòng nhỏ, chỗ để xe không có thì khó chịu thật.
thích thể dục thì có thể xuống sân làm vài vòng xong xuống hầm lấy xe là đc, chứ bãi đỗ xa mà có nhiều đồ nặng với mưa gió thì nhục

Hôm rồi em sang có lên thăm quan căn hộ, theo đánh giá hạn hẹp của em thấy dân trí ở đây ko cao. Các căn xung quanh chỗ e xem hầu như là dân đi thuê, hoặc cũng có người ở 1-2 tháng trải nghiệm như em. Hành lang thì rất hẹp và bí. Được cái biển hồ kéo lại, quang cảnh xung quanh,.... nói chung mua nhà hay sống ở đây em nghĩ chủ yếu để sử dụng cái dịch vụ biển hồ thôi chứ ngoài ra ko có vị gì.

kvboto

Xe container
Hôm rồi em sang có lên thăm quan căn hộ, theo đánh giá hạn hẹp của em thấy dân trí ở đây ko cao. Các căn xung quanh chỗ e xem hầu như là dân đi thuê, hoặc cũng có người ở 1-2 tháng trải nghiệm như em. Hành lang thì rất hẹp và bí. Được cái biển hồ kéo lại, quang cảnh xung quanh,.... nói chung mua nhà hay sống ở đây em nghĩ chủ yếu để sử dụng cái dịch vụ biển hồ thôi chứ ngoài ra ko có vị gì.
Em nghe nói là thì ở CC nhà Vin thì phong cách nó là:
- Quan trọng là ngoại cảnh, ngắm người, ngắm cảnh vật bên ngoài nhộn nhịp, lung linh sáng loáng, ngắm ngoại cảnh, ăn, chơi ở các khu dịch vụ, thương mại,.... thế là đầy đủ rồi.
- Trong nhà, phòng ngủ,... chỉ cần đủ chỗ kê giường,... đã ngắm cảnh ngoài nhà, ngắm ngoại cảnh, ăn, chơi ở các khu dịch vụ, thích mắt rồi, no bụng rồi thì về nhà, vào phòng chỉ lăn ra ngủ, đâu cần gì to, đâu cần gì đẹp đâu, ngủ dậy ngồi trong nhà lâu không cần, mà là đi ra ngoài nhà để hưởng thụ,...
- Hành lang nhà cũng thế, chỉ là cái lối đi từ, đi được về nhà, vào phòng là được, đâu có ai túm năm tụm 3 ở ngoài hành lang mà chơi bời gì đâu, ngắm ngoại cảnh, ăn, chơi ở các khu dịch vụ ở ngoài,... đi qua hành lang về nhà được, vậy là tốt rồi,...

Em không biết có đúng không, chỉ là nghe nói thế. sai thì em xin được sửa, 8-}

budu2810

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng rứa, chưa bao giờ thấy thích 1 khu nào của Vin.
em cũng như cụ, ở Vin khổ bỏ xừ:
Vin Long biên thì muỗi nhiều như chấu, nước sông hôi tanh đầy tảo lục
Vin Gia Lâm thì nóng như lò lửa, vì chẳng có cây to, lại xa lắc xa lơ
thế nên 10 năm nay em vẫn ở cái nhà bt của HUD , mấy cái nhà ở vin em cho thuê

Xe_om_day

Xe buýt
Thế nào là dân trí cao, dân trí không cao hả cụ ???. Hay dân đi thuê thì mặc định dân trí không cao à ??? 2 căn em cho thuê đang toàn là quản lý người Nhật đó cụ :)

Chỉnh sửa cuối: