[Funland] Sống tại Vinhome Ocean park

thảo nguyễn vinhomes

Xe tải
{Kinh doanh Bất động sản}
Vành đai 3.5 thì ngon hơn vành đai 4 đối với cư dân vin 2,3. Nhưng mình thấy vành đai 4 sẽ xong trước vành đai 3.5. Điều đó có vẻ thực tế hơn.
Vâng ạ. Vành đai 4 hiện tại em thấy báo đài thì khả năng triển khai cầu Mễ Sở trước. Còn vành đai 3.5 thì cầu Ngọc Hồi mới ở giai đoạn xin chủ trương đầu tư, nhưng về đường giao thông chắc sẽ chủ yếu khép các phân khu và đấu nối các đoạn nào ko vướng giải tỏa, thực tế thì 3.5 cũng đã hoàn thành ở các điểm khu đô thị. Vành đai 4 thì đang thi công rồi.

brick

Xe buýt
Nếu trong phố nói chung thì loại này ít p tầm 16 đồng.

Ocp 1 giá căn lâu dài để trên 15-17 đồng r ạ. Tầm giá của cụ thì mình lựa chọn OCP2-3 đi ạ, cách ocp1 tầm thêm 5 phút thôi . Mà đang hỗ trợ chiết khấu đấy.
Ô thế ở đó có cả căn lâu dài lẫn 50 năm ah cụ? khu nào sổ lâu dài cho em xin tên nghiên cứu với ah.

sonthuy42

Xe hơi
Giờ các đường hướng tâm đã tắc ốm ra rồi, xong vđ 4 thì hướng tâm kết nối vđ 4 với vdd3 và nội bà còn tắc lòi ra, Nguyễn Trãi, Trần Duy Hưng, Giải Phóng sẽ tắc ở tầm cao mới, hơn Bắc Kinh Thượng Hải bây giờ
Chuẩn như cụ nói, xong vđ4 thì đường hướng tâm kết nối vđ3 với vđ4 sẽ tắc lòi, dân mạn thanh trì, hà đông, hoài đức, đan phượng vào trong vđ3 làm việc sẽ ảnh hưởng nhất. Còn bên ocp2,3 sẽ đi vđ3 vào phố nên ít ra cũng đỡ tắc hơn.

khoainuongchip

Xe buýt
Có mấy cụ ở trên đang gạ kèo 5tr kìa cụ. Kiếm tiền chưa bao giờ dễ thế, chơi thôi cụ :D
E thì không đi nhanh như các cụ đó. E đi từ OCP 2 nếu đến ngã tư sở thì tầm 35p-40p. Từ OCP 2 đến Duy Tân, Cầu Giấy tầm 35-40p (Trong điều kiện bình thường). Cụ có văn phòng gần Time hôm nào rảnh qua OCP 2 chơi thử xem. Quãng đường từ Time đến OCP2 tầm 20p-25p đó cụ :D
OF không có nút thả haha nhỉ. Cứ phải vodka hoặc vang. Em search google bây giờ lúc 17h07 thì từ OCP2 đến Aeon Long Biên đã hết 22p rồi

OF không có nút thả haha nhỉ. Cứ phải vodka hoặc vang. Em search google bây giờ lúc 17h07 thì từ OCP2 đến Aeon Long Biên đã hết 22p rồi
Tùy vào thời gian và hướng duy chuyển nữa cụ. Ví dụ e đi hàng ngày từ ngã tư sở tới Vin 2 lúc 8h sáng mất đúng 35p. Một phần e đi ngược hướng di chuyển đi làm của mọi người.

Bibep

Xe buýt
Có mấy cụ ở trên đang gạ kèo 5tr kìa cụ. Kiếm tiền chưa bao giờ dễ thế, chơi thôi cụ :D
E thì không đi nhanh như các cụ đó. E đi từ OCP 2 nếu đến ngã tư sở thì tầm 35p-40p. Từ OCP 2 đến Duy Tân, Cầu Giấy tầm 35-40p (Trong điều kiện bình thường). Cụ có văn phòng gần Time hôm nào rảnh qua OCP 2 chơi thử xem. Quãng đường từ Time đến OCP2 tầm 20p-25p đó cụ :D
Thôi, để mấy a e đam mê tốc độ chơi với nhau. Còn trẻ gì nữa đâu mà gạ kèo 😏😏
Còn cụ bảo đi được, cụ đi rồi, thì hôm nào cụ cứ đi đi, xe giờ có nhật ký hành trình mà, úp lên cái là xong. Để tầm này a e nào còn lăn tăn ocp2,3 xa xôi đỡ phải thắc mắc.

_MeoTom_

Xe tăng
Em hay từ Xuân Thuỷ - CG sang vocp2-3 nhưng chưa bao giờ đi được dưới 40p (đã thử các cung đường và cả theo gg map, thường đi theo map thì khá sát theo tgian dự kiến).

Bibep

Xe buýt
Không biết cụ Bibep có số em chưa cụ nhỉ ;)) vp ở Time thì ở OCP2 3 quá hợp rồi. ;))

Chỉ cần xong vành đai 3.5 thôi là ngon rồi cụ ạ. Lúc đó vđ 3 tập trung luồng giao thông phương tiện vận tải, vành đai 3.5 tập trung luồng giao thông phương tiện cá nhân.
Cám ơn cụ, vẫn chưa có duyên với hàng VIN. Cũng phải công nhận, nhờ Vin mà các Cđt đã phải thay đổi, cải thiện lên rất nhiều, bớt cảnh bố láo, đem con bỏ chợ, chộp giật như trước .

Sangwoo100

Xe máy
Cụ vẫn còn tin vào cái thời gian trên map đó à. Việc đi từ OCP2 đến Time tầm 20-25p là quá bình thường, nhiều người đi rồi chứ ko phải mỗi mình em nói thế :D

elitek

Xe buýt
E cứ chơi chung cư nội đô. Con đi bộ đi học, vợ đi làm hết 5 phút. Còn e đi xa nhất trong nhà hết 30 phút. Ai cũng chủ động. Chẳng phải đi xe của ai. Chẳng phải nợ nần. Vẫn có tiền đầu tư ôm đất :)) và cũng hùn đẩy giá đất lên vẽ ra các kịch bản để thoát hàng cho a Vin

MrChildren

Xe buýt
E cứ chơi chung cư nội đô. Con đi bộ đi học, vợ đi làm hết 5 phút. Còn e đi xa nhất trong nhà hết 30 phút. Ai cũng chủ động. Chẳng phải đi xe của ai. Chẳng phải nợ nần. Vẫn có tiền đầu tư ôm đất :)) và cũng hùn đẩy giá đất lên vẽ ra các kịch bản để thoát hàng cho a Vin
Thế còn vào thread này làm gì, thread là sống ở OPC mà.
Kèo thì ko dám nhận.
Ông ở chung cư gì nội đô, con học ở trường nào làm ở đâu, đầu tư đât ở đâu thử show ra cho anh em học hỏi
Nhiều người sống ở OpC con họ học trường Vin thì hết mấy phút.
Nhiều người như bạn này kể cũng lạ, cứ mang cái suy nghĩ hạn hẹp của mình xong chê cả mấy chục ngàn người.

elitek

Xe buýt
Kèo thì ko dám nhận.
Ông ở chung cư gì nội đô, con học ở trường nào làm ở đâu, đầu tư đât ở đâu thử show ra cho anh em học hỏi
Nhiều người như bạn này kể cũng lạ, cứ mang cái suy nghĩ hạn hẹp của mình xong chê cả mấy chục ngàn người.
Haha. Bạn này mà là admin chắc xoá band nick những người nói lệch sóng với hội sale rồi. Tiếc là otofun khá uy tín nên mới tồn tại được đến nay mặc dù cũng ko còn là diễn đàn mạnh nữa

nhatscn

Xe tăng
Kèo thì ko dám nhận.
Ở V nó vẫn có cái gì đó rất khác, cảm giác làm cho mình văn minh hơn. Ví dụ nhìn đường sạch thì cũng ko lỡ bỏ rác ra đường, con học V nhìn cũng khác nhiều. Nhìn trường V ở OCP2-3 hạ tầng quá đẹp. Nội quy, an ninh, hệ sinh thái,... Quá là ổn. Có mỗi cái gần-xa hơn nhau 30p mà nói mãi. Gần 30p mà ở chỗ ngon lành thì ok đấy, chỉ sợ nhà rộng đến việc quan hệ VC cũng phải thở khẽ thoai. hehe

MrChildren

Xe buýt
Haha. Bạn này mà là admin chắc xoá band nick những người nói lệch sóng với hội sale rồi. Tiếc là otofun khá uy tín nên mới tồn tại được đến nay mặc dù cũng ko còn là diễn đàn mạnh nữa
Tôi không phải là sale.
Thread này rất nhiều anh em đang sống OpC cùng nhau trao đổi về cs ở OpC, có những cái ok cái chưa ổn chứ cũng ko thần thánh hoá OpC
Còn Bạn vào nói lung tung, bốc phét, lập luận thì lỏng lẻo. Hỏi thông tin gì cũng lảng tránh. Chả hiểu kiểu gì.

thảo nguyễn vinhomes

Xe tải
{Kinh doanh Bất động sản}
Kèo thì ko dám nhận.
Các cụ ấy chắc lo cho các cụ ở ocp 1 2 3 mọi người xô bồ, sáng đầu bù tóc rối tất bật sáng đưa con đi học, rồi vội vội đi làm không sợ tắc đường ấy mà :D.

Mà ko rõ là sáng bọn trẻ con đi mẫu giáo có xe đến đón tận nhà, còn bọn từ lớp 1 trở lên đều tự đi bộ đi học.

Chiều tối về bọn này về thì thoải mái chỗ chơi thể dục thể thao, mà có bạn có bè ở xung quanh.

Rảnh rang bọn nhóc là bố mẹ thoải mái đến 60% công việc rồi. :D còn đi làm thì người lớn chủ động, tối còn có thời gian đi dạo, đi ăn đi chơi, đi bơi... Quan trọng không gian sống là ko bụi bặm.

(Nhậu không sợ bị thổi nồng độ)

(Nghịch nước với giá cư dân)

(Người lớn ngồi bấm điện thoại mặc bọn trẻ con thích chơi gì thì chơi)

>:)>:)>:) rảnh sang ké ecopark đi dạo

BKG

Xe tăng
Tôi không phải là sale.
Thread này rất nhiều anh em đang sống OpC cùng nhau trao đổi về cs ở OpC, có những cái ok cái chưa ổn chứ cũng ko thần thánh hoá OpC
Còn Bạn vào nói lung tung, bốc phét, lập luận thì lỏng lẻo. Hỏi thông tin gì cũng lảng tránh. Chả hiểu kiểu gì.
Hihi bác kệ họ đi. Mỗi người một quan điểm sống. Thằng e rể e cứ phải chỗ nào lộm nhộm, dễ lê la trà đá, quán xá vỉa hè là nó thích, ở thì tạm bợ cũng OK, miễn bước chân khỏi nhà là đông vui, xô bồ. Nhưng e lại khác, e cần khu dân trí ổn, yên tĩnh, không phải bận tâm bực dọc vì bẩn thỉu, ồn ào, bụi bặm, quán xá bạ đâu mọc đó, hàng xóm xấu tính...chó mèo bậy lung tung...đại khái thế. Cơ quan e ở mạn Lĩnh Nam, giờ bảo chuyển về khu vực Linh Nam, Tam Trinh, hay Tân Mai sống để đi làm cho gần thì e chịu.

nhatscn

Xe tăng
Hihi bác kệ họ đi. Mỗi người một quan điểm sống. Thằng e rể e cứ phải chỗ nào lộm nhộm, dễ lê la trà đá, quán xá vỉa hè là nó thích, ở thì tạm bợ cũng OK, miễn bước chân khỏi nhà là đông vui, xô bồ. Nhưng e lại khác, e cần khu dân trí ổn, yên tĩnh, không phải bận tâm bực dọc vì bẩn thỉu, ồn ào, bụi bặm, quán xá bạ đâu mọc đó, hàng xóm xấu tính...chó mèo bậy lung tung...đại khái thế. Cơ quan e ở mạn Lĩnh Nam, giờ bảo chuyển về khu vực Linh Nam, Tam Trinh, hay Tân Mai sống để đi làm cho gần thì e chịu.
Em đồng quan điểm.

Suri15

Xe Cứu Trợ
Cụ vẫn còn tin vào cái thời gian trên map đó à. Việc đi từ OCP2 đến Time tầm 20-25p là quá bình thường, nhiều người đi rồi chứ ko phải mỗi mình em nói thế :D
Nói chung giờ giấc nó phụ thuộc vào thời điểm. Đã cao điểm thì đâu cũng tắc. Nên làm gì cũng phải có sự chủ động tính toán để không ảnh hưởng đến kế hoạch của mình. Giờ cao điểm thì 20-25p chưa ra đến chân cầu Vĩnh Tuy ý chứ 😁
Bác có lý của bác và nhiều người cũng nghĩ giống như bác. Việc đó không sai. Nhiều gia đình lựa chọn ở chung cư. Nhưng nhiều người, trong đó có tôi thì chưa bao giờ mảy may có ý định ở chung cư, cứ nhà đất, ít thì cũng phải liền kề. Ở nội đô thì mọi thứ đều tiện, thích ở chung cư thì nội đô ok mà. Nhưng để mà ở gọi là sướng thì chung cư nó cũng 7-8 tỷ, chứ còn mấy cái chung cư giá rẻ (mà rẻ giờ cũng 3-4 tỷ chứ chẳng ít) thì cũ nát, hạ tầng kém, dân trí thấp, an ninh kém thì sống cũng chẳng tận hưởng được cái gì, con cái cũng theo nếp sống tập thể của khu đó thôi.
Như bác nói, bác ở chung cư nội đô, bác đã ở Vin ngày nào đâu mà vào đây chém như cái gì cũng biết rồi. Cái cách hành văn và lối tư duy của bác hơi buồn cười. Tôi thấy bác lê la các box bên bds chắc cũng dân đầu tư, nên nếu bác không hứng thú đầu tư ở Vin OP thì mất thời gian vào đây làm gì, việc của mình mình làm, hơi đâu đi tranh cãi cái việc mà mình không quan tâm, lại thêm bực mình.
Hihi bác kệ họ đi. Mỗi người một quan điểm sống. Thằng e rể e cứ phải chỗ nào lộm nhộm, dễ lê la trà đá, quán xá vỉa là nó thích, ở thì tạm bợ cũng OK, miễn bước chân khỏi nhà là đông vui, xô bồ. Nhưng e lại khác, e cần khu dân trí ổn, yên tĩnh, không phải bận tâm bực dọc vì bẩn thỉu, ồn ào, bụi bặm, quán xá bạ đâu mọc đó, hàng xóm xấu tính...chó mèo bậy lung tung...đại khái thế. Cơ quan e ở mạn Lĩnh Nam, giờ bảo chuyển về khu vực Linh Nam, Tam Trinh, hay Tân Mai sống để đi làm cho gần thì e chịu.
Thực ra thì câu chuyện ở Vin OP tại thời điểm hiện tại với tư duy của người VN thì vẫn là một cái gì đó xa vời. Xa vời ở đây vì tỷ lệ sở hữu bds của người VN tương đối cao nên chúng ta quen với việc nhà gần cơ quan (tất nhiên ai cũng muốn việc này nếu điều kiện cho phép). Ở VN chúng ta cho rằng việc đi làm 20-30km mỗi ngày là cực hình, nhưng nếu qua những nước tư bản, việc họ dậy sớm, tranh thủ từng phút, tác phong gấp gáp và cơ bản là mọi việc họ làm trong 1 ngày rất "có kế hoạch" (họ cũng phải bỏ 2-3 tiếng/ngày cho việc di chuyển). Có thể nói môi trường sống sẽ thay đổi hành vi và cách sống. Như đã nói ở trên, chúng ta đang có cơ hội và điều kiện để chọn "nhà gần cơ quan" nhưng vô hình chung nó cũng làm cho chúng ta ít năng động hơn, năng suất lao động kém hơn và đặc biệt là làm mọi việc thường không có sự sắp xếp hoặc lên kế hoạch trước (cái này chỉ là một trong những yếu tố chứ không phải là nguyên nhân dẫn tới việc này). Tuy nhiên, cuộc sống không ngừng thay đổi, sự dịch chuyển dân số về các thành phố lớn khiến cho mọi dịch vụ quá tải trong khi tầm nhìn quy hoạch ngắn hạn theo kiểu nhiệm kỳ, cùng với đó là những khó khăn trong việc giải phóng mặt bằng, đền bù...khiến cho các thành phố lớn đã rối càng thêm rối, đã quá tải ngày càng thêm quá tải. Giá nhà đất tại trung tâm khiến cho thế hệ kế tiếp càng ngày càng khó sở hữu nhà thành phố thì bán kính khu trung tâm ngày càng được mở rộng. Với tốc độ tăng giá bds như gần đây, thì việc rất nhiều người sẽ phải dạt ra xa dần trung tâm nó là câu chuyện đang xảy ra chứ không còn phải tương lai.
Box này chúng ta mải cãi nhau về việc sống ở Vin OP và vào nội thành làm việc, nhưng chúng ta lại quên nói đến 1 thứ đó là một hệ thống khu công nghiệp quy mô lớn gần Vin OP và Ecopark. Theo em, Vin không chỉ xây Vin OP để cho các cụ mua ở đây rồi vào nội thành làm việc, mà Vin sẽ nhắm tới các đối tượng chuyên gia VN + chuyên gia nước ngoài tại các khu công nghiệp này. Các chuyên gia có thể sống ở Vin OP và dễ dàng di chuyển tới các khu công nghiệp ở HY, Bắc Ninh, Hà Nam, Hải Dương...thay vì phải ở trong nội thành, và đó là lý do vì sao hệ thống giao thông của HY đang rất được đầu tư và gấp rút hoàn thành. Ngoài ra, khối lượng công nhân khổng lồ tại các khu công nghiệp này cũng chính là khách hàng tiềm năng của các dãy nhà ở xã hội, họ ở đó và việc đi làm rất là thuận tiện. Chỉ 3-5 năm nữa thôi, khi các khu công nghiệp dần được lấp đầy và đi vào hoạt động, các cụ sẽ thấy nhiều văn phòng các công ty ở các tòa nhà của Vin OP. Cơ hội việc làm sẽ kéo theo lượng lớn về ở/thuê.
2-3 hôm nay em mới đi qua tuyến đường 379 nối thẳng với đường nối cao tốc HN-HP (hay còn được gọi là đường cao tốc Hưng Yên- Thái Bình) do toàn đi cao tốc HN-HP. Chắc cũng tầm 2- 3 năm nay em không đi đường này, khá bất ngờ là mọi thứ thay đổi quá nhanh, 2-3 năm trước toàn là vườn quất cảnh thì giờ thay bằng các nhà xưởng, công ty, khu dân cư, khu công nghiệp, thực sự rất nhanh.
Nên 5-10 năm tới mọi thứ chúng ta thấy sẽ rất khác với những gì chúng ta đang thấy. Vin OP thành hay bại cũng phụ thuộc nhiều vào việc HY có thu hút được nhiều vốn đâu tư hay không, các khu công nghiệp có sớm đi vào hoạt động được hay không. Hiện tại thì cơ bản HY đang có thiên thời, địa lợi, nhân hòa. Còn có thành hay không thì em cũng chịu.

Lan man và bốc phét hơi nhiều, tựu chung lại em chỉ khuyên các cụ:
- Nếu cả gia đình làm trong nội thành (các quận xa) và chưa chuẩn bị tâm lý cho cuộc di cư, thì tốt nhất không nên.
- Vẫn không chấp nhận được việc 1 ngày phải dậy sớm hơn, sắp xếp mọi hoạt động trong ngày 1 cách khoa học hơn, thời gian di chuyển nhiều hơn thì tốt nhất không nên.
- Đầu tư mong gặt lúa sớm--> không nên
- Làm nội thành các quận xa và không có điều kiện thuê giúp việc trông nom con cái, cơm nước. Các con không học ở Vin và cũng không học gần cơ quan bố mẹ (tiện đưa đón) thì cũng không nên.

Thực ra cái em sợ nhất và cũng là ghét nhất ở Vin- đó là quá đông.

Chỉnh sửa cuối:

vanducdhbk

Xe tăng
tại nhiều cụ tranh luận về thời gian, sáng nay em đi từ Cầu giấy sang PARK3 hết 2h10 phút, tối nay em về từ park3 luc 7h30 về đến nhà em hết 32 phút( 260 cầu giấy). Vi lúc chiều e đọc thấy nhiều cụ check map nên e cũng thử, lúc bắt đầu về e check map ở park3 về 260 cầu giấy hết 38 phút. nhưng thực tế e về chỉ 32 phút, đi nhiều và để ý e nhận ra là mấu chốt ở đoạn từ Ngã tư sở - cầu giấy và ngược lại, còn từ ngã tư sở đường trên cao, sang osenpark phần lớn đi dễ dàng, thậm chí đoạn cao tốc từ park3 đến cổ linh đi nhanh khá nhàn và nhanh,