[Funland] Sống tại Vinhome Ocean park

7usd

Xe điện
Giờ cụ phải cộng vào 1 tỏi, chứ lấy đâu giá này. Giá này có mà đổ xô vào ôm ấp 😁
Đầu năm tôi mua hụt. Cay quá. Đợt đó đi du lịch ko về kịp. Giờ lại rình tiếp. Cũng chả vội. Nói chung liền kề ocp 100tr là mua đc.

Hoangvan22

Xe tải
Đầu năm tôi mua hụt. Cay quá. Đợt đó đi du lịch ko về kịp. Giờ lại rình tiếp. Cũng chả vội. Nói chung liền kề ocp 100tr là mua đc.
Vâng 100 bây giờ là mua được. Không vội thì cứ rình thôi. Em cũng thế

Dr Duc

Xe tải
Cũng có thể, nhưng hết nợ thì coi như là lỗ rồi cụ.
Khoản tiền đó mấy năm quy đổi ra bằng nhau, không lời không lỗ thì coi như là lỗ về mặt thời gian. Ý là 3 năm nữa có thể em sẽ mua giá cao hơn các cụ mua bây giờ, nhưng em cũng không bị thiệt gì, mà em được thư thả.
Tích lũy tài sản bạn ạ. Ví dụ cầm 1 tỷ trong tay bảo 3 năm nữa mình có 2 tỷ không không phải ai cũng dám chắc. Nhưng nếu bỏ 1 tỷ, vay 1 tỷ trong 20 năm để mua một bất động sản 2 tỷ. 3 năm sau nếu lên 3 tỷ thì bán trả nợ 1 tỷ thu về 2 tỷ trong túi. Chưa kể khi vay nợ thì chi tiêu cũng tiết kiệm hơn 1 người cầm 1 tỷ nghĩ đang có tiền thì cứ ăn tiêu. Ví dụ thôi nhé các bạn bớt ném đá.

7usd

Xe điện
Tích lũy tài sản bạn ạ. Ví dụ cầm 1 tỷ trong tay bảo 3 năm nữa mình có 2 tỷ không không phải ai cũng dám chắc. Nhưng nếu bỏ 1 tỷ, vay 1 tỷ trong 20 năm để mua một bất động sản 2 tỷ. 3 năm sau nếu lên 3 tỷ thì bán trả nợ 1 tỷ thu về 2 tỷ trong túi. Chưa kể khi vay nợ thì chi tiêu cũng tiết kiệm hơn 1 người cầm 1 tỷ nghĩ đang có tiền thì cứ ăn tiêu. Ví dụ thôi nhé các bạn bớt ném đá.
Chuẩn rồi. Giờ bảo cầm 1 tỷ làm ăn có lãi cũng hơi khó đấy. Kinh doanh chả biết đâu mà lần. Tôi có người quen. Mấy năm trước làm ăn đc. Tiền lúc nào cũng đầy túi. Bảo bỏ ít ra rồi vay ngân hàng mua nhà đi. Ko nghe. Còn bảo tiền nó đẻ ra tiền. Giờ thì nhìn giá nhà bất lực luôn. Ko bao h có cơ hội mua đc nữa.

Dr Duc

Xe tải
Chuẩn rồi. Giờ bảo cầm 1 tỷ làm ăn có lãi cũng hơi khó đấy. Kinh doanh chả biết đâu mà lần. Tôi có người quen. Mấy năm trước làm ăn đc. Tiền lúc nào cũng đầy túi. Bảo bỏ ít ra rồi vay ngân hàng mua nhà đi. Ko nghe. Còn bảo tiền nó đẻ ra tiền. Giờ thì nhìn giá nhà bất lực luôn. Ko bao h có cơ hội mua đc nữa.
Không phải tự nhiên mà nhà xây lên ở cái chỗ " ma nó thèm ở " mà cứ xây đến đâu bán hết đến đấy, không cần biết có ở hay không.

Hoangvan22

Xe tải
Vâng có tiền trong túi thì cũng dễ quyết. Chứ cứ thiếu thiếu tiền như em, phải vay thêm bank, thì lại là bài toán khác cụ ạ.

thảo nguyễn vinhomes

Xe tải
{Kinh doanh Bất động sản}
Các cụ dự Vin OCP3 liệu 2,3 năm nữa có đợt cắt tiếp không? Vì khi đó bank bắt đầu tính lãi. Vay mua tính lãi ở đây cũng ốm đòn.
Hay 2,3 năm nữa em quay lại nghiên cứu nhỉ? Giờ ngẫm đi ngẫm lại vẫn chưa thấy ok
Em xin phép chia sẻ cụ 1 số thông tin:

Hiện tại, với 1 căn liền kề có giá gồm vat và kpbt ví dụ là 10 đồng.
- Thì nếu dùng full chính sách ck, quà tặng sẽ có giá khoảng 7.7 đồng.
- Nếu dùng chính sách ngân hàng thì dao động từ 8.8-9.5 đồng.
- Nếu tt bt thì khoảng 8.8 đồng.

Thì thực tế em nhận thấy đa phần cá nhân mua sẽ sử dụng chiết khấu, còn nếu có dùng đòn bẩy hỗ trợ thì đa phần là khách hàng có nền tảng tài chính.

Còn về cắt lỗ thì hiện tại thời điểm này đa phần là nếu ra hàng là khách hàng thu hồi vốn hoặc giữ bán chênh.

- Trường hợp thu hồi vốn: là những người mua thời bắt đáy, một số khách hàng thu hồi tiền đầu tư có thể họ sẽ bán rẻ so với giá hiện tại để nhanh thu tiền lời về.

- Trường hợp chênh: là những khách hàng có căn ôm hoặc mua từ trước chọn đc vị trí đẹp mà cđt không còn.

Còn giai đoạn này kinh tế hồi phục. Thời điểm này là thời điểm nước lên thuyền lên thì giá ngày hôm nay nó sẽ tốt hơn giá ngày mai, chứ không phải thời điểm nước xuống thuyền chìm, mọi người rời tàu.

Hoangvan22

Xe tải
Em xin phép chia sẻ cụ 1 số thông tin:

Hiện tại, với 1 căn liền kề có giá gồm vat và kpbt ví dụ là 10 đồng.
- Thì nếu dùng full chính sách ck, quà tặng sẽ có giá khoảng 7.7 đồng.
- Nếu dùng chính sách ngân hàng thì dao động từ 8.8-9.5 đồng.
- Nếu tt bt thì khoảng 8.8 đồng.

Thì thực tế em nhận thấy đa phần cá nhân mua sẽ sử dụng chiết khấu, còn nếu có dùng đòn bẩy hỗ trợ thì đa phần là khách hàng có nền tảng tài chính.

Còn về cắt lỗ thì hiện tại thời điểm này đa phần là nếu ra hàng là khách hàng thu hồi vốn hoặc giữ bán chênh.

- Trường hợp thu hồi vốn: là những người mua thời bắt đáy, một số khách hàng thu hồi tiền đầu tư có thể họ sẽ bán rẻ so với giá hiện tại để nhanh thu tiền lời về.

- Trường hợp chênh: là những khách hàng có căn ôm hoặc mua từ trước chọn đc vị trí đẹp mà cđt không còn.

Còn giai đoạn này kinh tế hồi phục. Thời điểm này là thời điểm nước lên thuyền lên thì giá ngày hôm nay nó sẽ tốt hơn giá ngày mai, chứ không phải thời điểm nước xuống thuyền chìm, mọi người rời tàu.
Nếu em mua bên này sẽ là mua chính sách vay bank. Nên em mới băn khoăn mợ ạ. Cảm thấy mua cách này bây giờ không bằng 3 năm nữa có tiền mua chuyển nhượng. Hiện tại em chưa có tiền trả thẳng vì đọng vốn, 3 năm nữa thì có.

Dr Duc

Xe tải
Có những thứ phải trực tiếp trải nghiệm mới nhận ra. Khuyên các bạn đang tìm hiểu mua nhà ở đây nên thử thuê homestay ở cuối tuần hoặc thuê ở hẳn vài tháng rồi ra quyết định.

Duchung87

Xe hơi
đợi theo time có thể có hàng giá tốt. nhưng vị trí đẹp thì ko

Suri15

Xe Cứu Trợ
Nếu em mua bên này sẽ là mua chính sách vay bank. Nên em mới băn khoăn mợ ạ. Cảm thấy mua cách này bây giờ không bằng 3 năm nữa có tiền mua chuyển nhượng. Hiện tại em chưa có tiền trả thẳng vì đọng vốn, 3 năm nữa thì có.
Vay bank thì cụ rình rập xem có mảnh đất nào Long Biên, Gia Lâm mà múc- cái này tùy thuộc vào vận may nữa. Vay bank mua của Vin không được hưởng chiết khấu max nên giá tương đối cao.
Còn 3 năm tới thì không ai trả lời được câu hỏi của cụ, nó sẽ đi xuống nếu tổng thể bds đi xuống, còn giờ mặt bằng lân cận đang cao thậm chí chung cư ngày càng cao, nếu không có biến cố gì thì 3 năm nữa cụ càng khó mua. Nên chờ 3 năm nữa thì kiểu 50-50, tiền đủ đến đâu thì mua đến đó cụ ạ

thảo nguyễn vinhomes

Xe tải
Vậy cụ mua vay miễn gốc & lãi 24-36 tháng cũng hợp lý mà 2-3 năm sau nó cũng có thể là câu chuyện khác.

Nhưng nếu xác định chắc chắn cụ về dòng tiền tương lai thì vào thời điểm này. Nhưng phải là chắc chắn dòng tiền cụ nhé. Gãy là căng đấy.

đợi theo time có thể có hàng giá tốt. nhưng vị trí đẹp thì ko
Đúng cụ ạ, kể như em mua căn hộ cũng thế.
Như nhà em, tìm căn ĐN ĐB gần như là giá sẽ cao còn không thì toàn hướng Tây.

Nên giờ Vins23 giờ mới ở bờ mà :))

Chỉnh sửa cuối:

Cuabeo

Xe Cứu Trợ
Nãy em ngồi cafe ocean park. Nhìn khách vào ra quán thít thít là! Ko dám chụp hầu các cụ vì gấu ngồi cạnh. Hí hí

alceste

Xe điện
Nãy em ngồi cafe ocean park. Nhìn khách vào ra quán thít thít là! Ko dám chụp hầu các cụ vì gấu ngồi cạnh. Hí hí
Cụ kô chụp là đúng, một là kô nên chụp trộm, hai là kô nên bình luận thô thiển, tục tĩu về người khác nhất là những người mình hoàn toàn kô biết.
Riêng cái này thì nói thật em thấy OF hơi thiếu văn minh.

thảo nguyễn vinhomes

Xe tải
Nay ngày nghỉ đông là thường cụ ạ. ;)) hí hí.

KUKKU

Xe tăng
Hôm nọ em chạy thử từ ngã tư Láng-TDHung sang OCP2 lúc 12.30 thì hết tầm 26 phút, em nhớ chính xác vì em đón con em đi học về lúc 12h xong cho nó sang đó chơi 1 tý.
Hôm đó em chạy bình thường vì con em hay phàn nàn bố lái xe nhanh quá, nếu em chạy cướp đường thì 20 phút là khả thi
Hôm nọ tao đổ xăng ở nguyễn trãi chỗ chính kinh lúc 10h30, đến cổng ocp 1 là 10h53 Kốp ạ (từ nts sang ocp1 có đúng 1 đèn đỏ)

thêm cái ảnh cho đỡ bốc phét

có hôm đêm đi từ ocp2 về nts cũng chỉ 20 phút 🤣